๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:32:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 126 127 128 [129] 130 131 132 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองไซก้า (Saiga-12)  (อ่าน 545662 ครั้ง)
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1920 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:30:54 AM »

ครับพี่

เหลือริโอ oo buck ฐานสูงอีกชุด กับ s&b ฐานสูงเช่นกันที่ยังไม่ได้ลองครับ
ไว้ลองแล้ว ได้ผลยังไงจะมาแจ้งครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #1921 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 09:54:54 AM »

เท่าที่เคยลอง Gas Plug ที่ติดปืนมา ลูกริโอ กล่อง 5 นัดที่แถมมากับปืน  ของผมเองยังไม่มีปัญหาเรื่องคาบปลอก
ในช่วงที่ลองปืนครั้งแรกๆ  ส่วน S&B จะเจอใน # BB 4.0 mm. ลงมา OO BUCK ยังไม่เจอเช่นกัน

อย่างหนึ่งที่พอสังเกตได้ คือ มีอยู่ครั้งหนึ่งใช้ BB ของ BM ยิงต่อเนื่อง 3 นัด  ให้คนอื่นยิง โดยใช้ปืนผม ผลคือยังมีอาการคาบปลอบบางนัด
แต่ตัวผมเอง ยิงมายังไม่เคยเจอคาบปลอบของ BB ตัวนี้เลย เท่าที่สังเกตอาการที่คาบปลอกแล้วผมคิดว่า.. น่าจะ...น่าจะ...อยู่ที่การประทับปืนมากกว่า
เพราะสังเกต อาการปืนสะบัดผิดปกติไป  และเท่าที่ยิงลูกที่พอซื้อขายในตลาดทั่วไป ที่ไม่ใช่ลูกพิเศษหรือเฉพาะอะไร? ผมว่า BB ของBM แรงใชได้
แรงยิ่งกว่า RIO หรือ WIN กล่องเหลืองเสียอีกครับ

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1922 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 10:16:45 AM »

ครับพี่  ไหว้

ที่คาบปลอกคือลองกับแก๊สปลั๊กเดิมที่ตั้งเป็นเลข 1 นะครับ
ถ้าปรับเป็นเลข 2 คิดว่าไม่น่าจะคาบปลอกครับ

แต่อาจจะเป็นที่การประทับตามที่พี่ SA-KE บอกครับ เพราะที่ยิงแล้วมีคาบปลอกบ้างคือคนอื่นยิง
แต่ผมยิงแล้วไม่ติดครับ

ไว้ได้ลองอีกครับ เดี๋ยวจะมาแจ้งผลนะครับ  ไหว้ ไหว้

BB ของ BM นี่ใช่ปลอกน้ำเงินหรือเปล่าครับ ผมลองยิงตัวนี้ทั้งๆที่ปรับแก๊สปลั๊กเป็นเลข 1 ปรากฎว่าคัดปลอกปกติ และปลอกปลิวไปไกลกว่าลูกโดดไทยอาร์มเสียอีกครับ  ไหว้

เพิ่มเติมครับ

ลูก s&b oobuck ของผมก็มียิงแล้วคาบปลอกบางนัดเช่นกันครับ ตัวปรับแก๊สอยู่ที่หมายเลข 2
แต่บูลเล็ตปลอกเขียว น้ำเงิน แดง ผ่านหมดครับ ตอนนี้จึงตุนแต่ลูกบูลเล็ตเอาไว้ เพิ่งจะได้ลอง
ลูกยี่ห้อริโอครั้งแรกครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2011, 05:50:40 PM โดย Tanate(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1923 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 10:21:41 AM »

อันนี้เอามาให้ชมเล่นๆครับ เข้าใจทำ  Grin

SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #1924 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 08:13:26 PM »

ครั้งที่ใช้ Gas Plug ตัวเดิม ผมก็เล่นลองผิด ลองถูก ปรับตำแหน่งสลับ เปลี่ยนตำแหน่งเล่นไปเรื่อย
สุดท้าย กลับมาอยู่ที่ตำแหน่งเช่น คู่มือได้บอกไว้... Cheesy

โดยส่วนตัว ช่วงหลังๆผมหลงๆลืมๆ ขี้เกียจปรับไปปรับมา เลยนำ Auto Gas Plug มาใส่แทนเสียเลย
จะได้จบไปเลย เพราะไม่ต้องคอยระวัง ตั้งไว้ต่ำสุดลูกไหน? ก็ใช้ได้แค่ลูกนั่นๆครับ

ส่วนกระสุน ตัวBM เท่าที่ผมเจอ เรียงดังนี้ คือ  OO Buck-แดง , BB-นำเงิน , #1 - เขียว..( ตอนนี้กำลังหา 4 Buck มาลองอยู่ครับ )

ที่ผ่านมาเพิ่งเคลียร์ลูกเก่าเก็บ...นำลูกเก่าเก็บหลายๆยี่ห้อ มายิงทิ้ง ยิงเล่น สุดท้าย หากดูกลุ่ม ดูราคา 
ผมเริ่มจะชอบและเอนเอียนไปทาง มิราจแล้วครับ กะว่าหากมีโอกาสเข้าหลังหวังคงจะลองหาซื้อมิราจมาเก็บดีกว่า
ยิงกับเจ้าไซก้า ยังไม่เจอปัญหาใดๆ แม้จะเคยใช้กับ Gas Plug ตัวเก่า

ส่วนลูก S&B ลูกกระสุนไม่แรงมากนัก แต่โดยส่วนตัว ยังไม่ค่อยชอบ..บอกไม่ถูกเหมือนกันว่าเพราะอะไร?

ทางที่ดีที่สุดสำหรับผม คือ  หาลูกกระสุนที่หาได้ในท้องตลาด นำมาเลือกยิงกับปืนเรา จนมั่นใจ
หากตัวไหน?ไม่มั่นใจ ยิงทิ้งยิงเล่น ไม่ต้องซื้อมาเก็บไว้  เลือกเฉพาะที่เข้ากับปืนและเป็นตัวที่เรามั่นใจที่สุดมาเก็บไว้ในบ้านดีกว่าครับ ... เยี่ยม

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1925 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:13:42 AM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่ SA-KE  ไหว้ ไหว้

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1926 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 07:21:27 PM »

อยากให้ลื่นมากๆ ลองขัดใต้ลูกเลื่อน ลองดัดแปลงนกใหม่ re-contour (ไม่รู้ภาษาไทยว่าไง) แล้วปัดเงา ช่วยได้เยอะ
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1927 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 04:59:42 PM »

ขอบคุณครับพี่เจษ  ไหว้

จะลองเอานกอีกตัวมาลองปัดเงาดูครับ ส่วนลูกเลื่อนยังไม่กล้า เพราะเมืองไทยหากพลาดมา หาอะไหล่ยากครับ
(ที่บ้านผมช่างก็ไม่รับทำเกี่ยวกับปืนครับ ต้องลงมือทำเองทุกอย่าง  ตกใจ )

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1928 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 08:35:41 PM »

ลูกเลื่อนไม่ต้อง ปรับมุม  แค่ขัดให้เงาวาบบบ  ตัวนกต้อง re-contour ครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1929 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 09:30:20 PM »

เอามารวมๆถึงหน้านี้ ทำคู่มือปืนไซก้าภาคภาษาไทยขายได้เป็นเล่มเลยนะครับพี่ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1930 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 11:30:34 PM »

ต้องขอบคุณ จขกท ที่ตั้งเอาไว้ให้คุยกันครับ ทุกวันนี้ เรื่องโม เรื่องแต่ง ไซก้า เมืองไทยไปไกลแล้วครับ
คนเก่งๆเยอะแล้ว
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1931 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 07:57:20 AM »

จะลองเอานกอีกตัวมาลองปัดเงาดูครับ ส่วนลูกเลื่อนยังไม่กล้า เพราะเมืองไทยหากพลาดมา หาอะไหล่ยากครับ
(ที่บ้านผมช่างก็ไม่รับทำเกี่ยวกับปืนครับ ต้องลงมือทำเองทุกอย่าง  ตกใจ )
ผมก็ทำเองครับ 
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1932 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 08:54:17 AM »

ผมก็ทำเองครับ 

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่เจษ เดี๋ยวผมจะค่อยๆลองทำดูครับ  ไหว้ ไหว้

van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #1933 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 11:35:26 AM »

ขุดมัน ตัดอ้อย ว่าจะลองพิจารนาซักลำ  ตอนนี้ราคาตัวใหม่ล่าสุด(ไม่ต้องแต่งเพิ่มเท่าไหร่ครับ) ไหว้
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1934 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 08:49:16 AM »

ขุดมัน ตัดอ้อย ว่าจะลองพิจารนาซักลำ  ตอนนี้ราคาตัวใหม่ล่าสุด(ไม่ต้องแต่งเพิ่มเท่าไหร่ครับ) ไหว้

ตัวมีบ่อแม็กราคาไม่เกิน 85000 ครับ
สำหรับตัวไม่มีบ่อแม็ก พานท้ายพับก็ไม่เกิน 65000
ส่วนตัวพานท้ายโปร่ง มีบ่อแม็ก ราคาไม่เกิน 120000 ครับ

เวลาซื้อถามหาซื้อแม็กอะไหล่ด้วยนะครับ ไหว้

หน้า: 1 ... 126 127 128 [129] 130 131 132 ... 144
  พิมพ์