๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 01:49:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 122 123 124 [125] 126 127 128 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองไซก้า (Saiga-12)  (อ่าน 545664 ครั้ง)
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1860 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 07:02:43 PM »

ตอนนี้ผมดันอยากได้ท้ายโรมาเนีย...แต่กลัวเจ็บตัวครับ

ไซก้ารุ่นของพี่ใส่ท้ายโรมาเนียไม่ได้ครับ แต่รุ่นของผมใส่ได้ ตอนแรกก็อยากได้เพราะว่าราคามันไม่แพง
เคยฝากเจ้าหนึ่งสั่ง แต่ดันสั่งเข้าไม่ได้(คงหมุนเงินไม่ทัน) แต่หลังๆมาไม่อยากได้แล้วครับ พานท้ายมันสั้น และคงเจ็บแก้มเวลายิงครับ  ไหว้

ใส่ได้ครับ แต่ต้องเปลียนทั้งชุดของมันเลย
หรือตัดต่อ โดยซื้อตัวแปลงพานท้ายของพี่วิโรจน์ มาเชื่อมกับท้ายเหล็กลาดของโรมาเนีย
แต่เรื่องเจ็บแก้ม...น่าจะจริงครับ
ตอนนี้เจ้า PKA มาอยู่ที่ผมแล้วนะครับ แต่ยังไม่เคยลองเลย

ครับผม  ไหว้ ต้องแปลงเยอะพอสมควรครับ

ได้ลองกล้อง pk-a เมื่อไหร่ รบกวนแจ้งผลการทดลองบ้างนะครับ กล้องตัวนี้ราคาไม่สูง ถ้าใช้งานได้ดีก็คุ้มค่ามากครับ  เยี่ยม
(ว่างๆรบกวนถ่ายรูปใช้ชมบ้างนะครับ  Cheesy )

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
banana@
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1861 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 08:58:34 PM »

ติดเหมื่อนกัน ผมว่าน่าจะยังไม่เข้าที่ ลองนวดดู ซัก 20-30 รอบดูก่อน เยาะเย้ย

ลองไขสปริงเพิ่มแรงดันลิ้นแม็กดูครับ  อ่านที่คู่มือจะบอกไว้
ผมลองไขเพิ่มหนึ่งรอบ  วันนี้ไปลองยิงไม่มีติดแล้วครับ  ขอบคุณพี่เจษสำหรับคำแนะนำดีๆครับ  ไหว้  ขอบคุณครับ  ไหว้
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1862 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 09:04:49 PM »

แม็กเปาเป็นที่นิยมจริงจริง  คิก คิก

แบบนี้ เอาไปลงแข่งก็ถือว่าไม่ได้เปรียบอะไรแล้ว เพราะมีใช้กับเป็นปรกติ

อีกหน่อย ลูกซอง ความจุน้อยคงเสื่อมความนิยม รุ่นใหม่ใหม่ ส่วนใหญ่จุกัน 8 นัด
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #1863 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 07:53:57 PM »

'''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''
รุ่นพานท้ายพับได้  คุณเสกโมปืนของสหายสิบล้อให้ใส่พานท้ายของ ACE LTD ได้ครับ
ชุดกระโจมหน้าผมไม่ได้เปลี่ยน  ใช้ของเดิมมันเบาดี  แต่ผมติดราง Pic ที่ใต้กระโจมมือ  และเชื่อมราง Pic ที่ท่อแก๊ส
ตรงรางว Pic ที่ท่อแก๊สผมติดกล้องจุดแดงได้ครับ  แต่ยาวไม่พอสำหรับ EOTECH  ซึ่งผมก็ไม่สนใจจะใช้อยู่ดี  เพราะจอภาพสูงไปสำหรับผม  และน้ำหนักด้วย   บอกตรงๆว่าผมโมปืนใส่อุปกรณ์ที่มีประโยชน์ทให้ใช้งานได้ดีกว่าเดิม  ผมไม่สนใจเรื่องความสวยครับ  อาจจะฟังไม่เข้าหูสำหรับหลายๆท่าน  แต่ผมคิดแบบนั้นจริงๆครับ

พี่เจษ..หากเข้ามาเจอ ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ…. ไหว้

จากรูปข้างต้น..ผมสอบถามหน่อยครับ หลังจากเปลี่ยนตัวช่วยปลดแมกาซีนแล้ว พอใช้ลูกฐานสูงยิง เคย มีปัญหาเรื่อง แม๊กกาซืนหลุดหรือกระเด็นตกหล่นออกบ้างหรือเปล่าครับ?
เพราะของผมก่อนเปลี่ยนไม่มีปัญหาอะไร?  แต่พอเปลี่ยนแล้ว ยิงลูกแรงๆหน่อย (ที่ทดลองตอนนี้คือ BM #BBและ OO แม็กกาซีนหลุดออกทุกที   แต่ถ้ายิงลูกฐานต่ำเช่น S&B  ไม่มีอาการดังกล่าว)
ผมมั่นใจว่าไม่ใช่เพราะนิ้วกระเด็นไปโดนแน่ เพราะทดลองยิงแบบอุบไก ก็ยังมีอาการ  ทดลองนำเคเบิลไทร์ มาผูกติดกับโกร่งไก อาการดังกล่าวหาย   จะบอกว่าสปริงอ่อนก็ยังไม่กล้าสรุป .. 
พรุ่งนี้ผมว่าจะทดลองนำอันเดิมๆมาใส่แล้วไปทดลองใหม่ วันนี้เลยเข้ามาถามดูก่อนครับ เผื่อ อาจจะมีทางแก้ ..ขอบคุณมากครับ

ป.ล. เห็นปืนภาพนี้แล้วจะว่าผมลอกหรือบังเอิญก็ได้ สงสัยของผมคงจะออกมาแนวนี้แน่นอน เพราะตอนนี้ กำลังให้เพื่อนทำรางเหล็กเพื่อเชื่อมติดตัวป้องกันฝุ่นด้านบน
ส่วนศูนย์ติดตั้งแล้ว ด้ามจับเปลี่ยนแล้ว  โช๊คเปลี่ยนแล้ว Forearm เจาะแล้ว 3 ช่องเหมือนกัน... Cheesy
แต่ตัวจับหน้ายังไม่แน่ใจว่าหากไม่เสริมจะติดราง เพื่อจะกริ๊ปได้หรือเปล่า? แต่กำลังลังเลว่าจะเอา AFG  ดีกว่าหรือเปล่า?

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1864 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 08:20:32 PM »

'''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''
รุ่นพานท้ายพับได้  คุณเสกโมปืนของสหายสิบล้อให้ใส่พานท้ายของ ACE LTD ได้ครับ
ชุดกระโจมหน้าผมไม่ได้เปลี่ยน  ใช้ของเดิมมันเบาดี  แต่ผมติดราง Pic ที่ใต้กระโจมมือ  และเชื่อมราง Pic ที่ท่อแก๊ส
ตรงรางว Pic ที่ท่อแก๊สผมติดกล้องจุดแดงได้ครับ  แต่ยาวไม่พอสำหรับ EOTECH  ซึ่งผมก็ไม่สนใจจะใช้อยู่ดี  เพราะจอภาพสูงไปสำหรับผม  และน้ำหนักด้วย   บอกตรงๆว่าผมโมปืนใส่อุปกรณ์ที่มีประโยชน์ทให้ใช้งานได้ดีกว่าเดิม  ผมไม่สนใจเรื่องความสวยครับ  อาจจะฟังไม่เข้าหูสำหรับหลายๆท่าน  แต่ผมคิดแบบนั้นจริงๆครับ

พี่เจษ..หากเข้ามาเจอ ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ…. ไหว้

จากรูปข้างต้น..ผมสอบถามหน่อยครับ หลังจากเปลี่ยนตัวช่วยปลดแมกาซีนแล้ว พอใช้ลูกฐานสูงยิง เคย มีปัญหาเรื่อง แม๊กกาซืนหลุดหรือกระเด็นตกหล่นออกบ้างหรือเปล่าครับ?
เพราะของผมก่อนเปลี่ยนไม่มีปัญหาอะไร?  แต่พอเปลี่ยนแล้ว ยิงลูกแรงๆหน่อย (ที่ทดลองตอนนี้คือ BM #BBและ OO แม็กกาซีนหลุดออกทุกที   แต่ถ้ายิงลูกฐานต่ำเช่น S&B  ไม่มีอาการดังกล่าว)
ผมมั่นใจว่าไม่ใช่เพราะนิ้วกระเด็นไปโดนแน่ เพราะทดลองยิงแบบอุบไก ก็ยังมีอาการ  ทดลองนำเคเบิลไทร์ มาผูกติดกับโกร่งไก อาการดังกล่าวหาย   จะบอกว่าสปริงอ่อนก็ยังไม่กล้าสรุป .. 
พรุ่งนี้ผมว่าจะทดลองนำอันเดิมๆมาใส่แล้วไปทดลองใหม่ วันนี้เลยเข้ามาถามดูก่อนครับ เผื่อ อาจจะมีทางแก้ ..ขอบคุณมากครับ

ป.ล. เห็นปืนภาพนี้แล้วจะว่าผมลอกหรือบังเอิญก็ได้ สงสัยของผมคงจะออกมาแนวนี้แน่นอน เพราะตอนนี้ กำลังให้เพื่อนทำรางเหล็กเพื่อเชื่อมติดตัวป้องกันฝุ่นด้านบน
ส่วนศูนย์ติดตั้งแล้ว ด้ามจับเปลี่ยนแล้ว  โช๊คเปลี่ยนแล้ว Forearm เจาะแล้ว 3 ช่องเหมือนกัน... Cheesy
แต่ตัวจับหน้ายังไม่แน่ใจว่าหากไม่เสริมจะติดราง เพื่อจะกริ๊ปได้หรือเปล่า? แต่กำลังลังเลว่าจะเอา AFG  ดีกว่าหรือเปล่า?

ปืนผมไม่มีปัญหานะครับ แต่ตัว extended mag release ของผม ผมใช้แบบเอามาเชื่อมติดกับตัวเดิมที่มากับปืนนะครับ   จากที่อ่าน ฝรั่งมันคุยกัน   ยิ้มีเลศนัย  มันคุยกันว่ามีปัญหาครับ   เพราะตัวปลดแม้กหนักกว่าของเดิม   ทำให้ตอนยิง ตัวปลดแม็กขยับเพราะแรงรีคอลย์ครับ
จะติด front grip คงต้องติดรางครับ  และต้องใช้แบบสั้นครับ
SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #1865 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 08:52:35 PM »

ขอบคุณครับพี่เจษ...  ไหว้ 

ถ้าเหตุผลเป็นอย่างที่ว่า  สงสัยพรุ่งนี้ไม่ต้องทดลองแล้ว เอาตัวเดิมลองแก้ดูก่อนครับ แล้วค่อยทดลอง
เพราะของผมดูแล้ว มันน่าจะหนักกว่าของเดิมจริงๆ  น้ำหนัก+ แรงรีคอยล์ ผลคือน่าจะทำให้เกิดการสั่นอันเป็นผลให้ตัวปลดขยับหรือให้ตัวได้

ครั้งแรกผมเข้าใจว่า มุมล๊อคแมกาซีน ของตัวใหม่ มุมไม่เหมือนของที่ติดมากับปืนเดิมๆ เลยตัดและนำเชื่อมสลับกัน พอนำมาลองยิงดูใหม่
สุดท้ายก็ยังคงเหมือนเดิม   

ผมพอจะเห็นทางลางๆแล้วครับจะลองดูอีกที่ หากแก้ไม่หายคงจะไม่ใช้แล้วครับ... เยี่ยม

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #1866 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 09:31:13 PM »

จาก link ของพี่สิบล้อ หน้า103 ครับ ขอสอบถามชุด Kushnapup ครับ ภาษาไม่แข็งแรง

เป็นชุดแต่งสำหรับ Saiga ใช่มั๊ยครับ? แล้วมีแบบสำเร็จรูปแบบ Bulpup จากโรงงานเลยหรือเปล่าครับ?

แต่สังเกตว่าออกแบบมาสำหรับกระสุนขนาด 20GA, 410GA, 308, 7.62X39 .223 เอง  เศร้า

ชอบปืนทรงบูลพัพ ครับ  หลงรัก ปืนลูกซองทรงบูลพัพมียี่ห้ออื่นอีกบ้างมั๊ยครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2011, 09:33:17 PM โดย พร้อมพลีเพื่อพงษ์พันธุ์+ชีพนี้เพื่อองค์ราชันย์ » บันทึกการเข้า

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1867 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 07:17:26 AM »

ถ้าเหตุผลเป็นอย่างที่ว่า  สงสัยพรุ่งนี้ไม่ต้องทดลองแล้ว เอาตัวเดิมลองแก้ดูก่อนครับ แล้วค่อยทดลอง
เพราะของผมดูแล้ว มันน่าจะหนักกว่าของเดิมจริงๆ  น้ำหนัก+ แรงรีคอยล์ ผลคือน่าจะทำให้เกิดการสั่นอันเป็นผลให้ตัวปลดขยับหรือให้ตัวได้

ครั้งแรกผมเข้าใจว่า มุมล๊อคแมกาซีน ของตัวใหม่ มุมไม่เหมือนของที่ติดมากับปืนเดิมๆ เลยตัดและนำเชื่อมสลับกัน พอนำมาลองยิงดูใหม่

ผมพอจะเห็นทางลางๆแล้วครับจะลองดูอีกที่ หากแก้ไม่หายคงจะไม่ใช้แล้วครับ... เยี่ยม

คุณสาเก ใช้ของยี่ห้อไหนครับ ลองเปลี่ยนสปิงให้แข็งขึ้นอาจจะแก้ได้ครับ  แต่บอกตามตรงว่า  ถ้าไม่ใช้บ่อแม็กและเสียบแม็กเข้าแบบตรงๆ  ไม่ค่อยมีประโยชน์มากครับ เพราะตอนดันไปให้ปลดแม็ก ก็ไม่หลุดซะทีเดียว แต่ใช้แมกใหม่เคาะออก  แล้วบรรจุแม็กใหม่เข้า วิธีเดียวกับ AK47
ของผมต้องถอดอกแล้วซื้อตัวใหม่มาใช้เพราะ  ใส่ตัว LRBHO แล้วจะติดเพราะ ปืนผมรุ่นเก่า สปริงดันเป็นแบบ coils ตัวใหม่เป็นตัว L
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1868 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 07:23:20 AM »

จาก link ของพี่สิบล้อ หน้า103 ครับ ขอสอบถามชุด Kushnapup ครับ ภาษาไม่แข็งแรง

เป็นชุดแต่งสำหรับ Saiga ใช่มั๊ยครับ? แล้วมีแบบสำเร็จรูปแบบ Bulpup จากโรงงานเลยหรือเปล่าครับ?

แต่สังเกตว่าออกแบบมาสำหรับกระสุนขนาด 20GA, 410GA, 308, 7.62X39 .223 เอง  เศร้า

ชอบปืนทรงบูลพัพ ครับ  หลงรัก ปืนลูกซองทรงบูลพัพมียี่ห้ออื่นอีกบ้างมั๊ยครับ?
สำหรับ Saiga12 12ga. ครับและสามารถใช้กับ 20GA, 410GA, 308, 7.62X39 .223 ได้ด้วย
เป็นชุดแต่ง
http://www.kushnapup.com/demo
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1869 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 07:54:37 AM »

สำหรับ Saiga12 12ga. ครับและสามารถใช้กับ 20GA, 410GA, 308, 7.62X39 .223 ได้ด้วย
เป็นชุดแต่ง
http://www.kushnapup.com/demo
สวย  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ปืนทรงนี้ มีข้อดีเยอะครับ
สั้น/กระชับ/ลำกล้องยาว/กลุ่มดี

แต่คนถนัดซ้าย ใช้ไม่ได้ ถ้าเผลอเอามายิง คันรั้งคงตบปากแตก ฟันหลุดไปหลายซี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอามาโมให้คนถนัดซ้ายใช้ได้มั้ยครับ หลงรัก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1870 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 07:55:35 AM »

ไม่รู้เหมียนกัลครับ
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #1871 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 08:27:28 AM »

แก้ไม่หายส่งมาโรงโป๊ะเลยครับ คิก คิก

http://www.kushnapup.com/demo.............น่ารักจังครับ น้ำลายหก
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #1872 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:07:55 AM »

ขอบคุณครับพี่ๆ  Grin  ไหว้

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #1873 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 03:30:42 PM »

คุณสาเก ใช้ของยี่ห้อไหนครับ ลองเปลี่ยนสปิงให้แข็งขึ้นอาจจะแก้ได้ครับ  แต่บอกตามตรงว่า  ถ้าไม่ใช้บ่อแม็กและเสียบแม็กเข้าแบบตรงๆ  ไม่ค่อยมีประโยชน์มากครับ เพราะตอนดันไปให้ปลดแม็ก ก็ไม่หลุดซะทีเดียว แต่ใช้แมกใหม่เคาะออก  แล้วบรรจุแม็กใหม่เข้า วิธีเดียวกับ AK47
ของผมต้องถอดอกแล้วซื้อตัวใหม่มาใช้เพราะ  ใส่ตัว LRBHO แล้วจะติดเพราะ ปืนผมรุ่นเก่า สปริงดันเป็นแบบ coils ตัวใหม่เป็นตัว L

พอนำมาติดตั้งแล้ว  ผมเข้าใจว่าตัวช่วยปลดแม๊กกาซีน น่าจะเหมาะเช่นตามที่ พี่เจษ เขียนไว้จริงๆครับ
โดยเฉพาะ พวกนักกีฬา เพราะหากใช้ยิงปกติ ผมจะใช้มือข้างซ้ายกดพร้อมถอดแม็กฯได้เลย  แต่เห็นในเนตฯแล้วอยากลอง

แต่พอได้รับของและเห็นของจริงแล้ว งานนี้เหมือนกับเสียค่าโง่ไปเลย ..แพงก็แพง งานที่ทำมาต้องเรียกว่าหยาบด้วยเหมือนเพิ่งเจียรมาใหม่ๆเลย.. Cheesy
สุดท้ายต้องมาดัดแปลง ใช้อีก  ..โชคดีหลังจากเมื่อคืน อ่านจากที่พี่เจษเขียนแล้ว  เกิดไอเดียบางอย่าง  วันนี้เลย ทดลองทำดู ตามที่คิด
เอาให้น้ำหนักเหลือน้อยที่สุด  สรุปว่า นำไปลองยิงเมื่อเที่ยง ..ผ่านฉลุยครับ... เยี่ยม 

ส่วนของผม ผมฝากเขาซื้อจาก  calolinashooter  ส่วนตัวสปริงที่ติดมากับปืน ของผมเป็นคอยล์ รูปตัวแอลครับ

ส่วนรูป จะนำขึ้นให้ดูคืนนี้ครับ.. ไหว้

SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #1874 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 03:45:25 PM »

แก้ไม่หายส่งมาโรงโป๊ะเลยครับ คิก คิก

http://www.kushnapup.com/demo.............น่ารักจังครับ น้ำลายหก

พี่ต้อย...ผมเจาะรูจนไม่เหมือนของเดิมแล้วครับ  หมดสวยไปแล้ว.. เศร้า
ผมว่าหาเศษเหล็กมาเชื่อมใหม่ ทำอย่าง พี่เจษ น่าจะสวยกว่าครับ อยากได้รูปร่างแบบไหน? ทำได้หมด ดีกว่าซื้อของใหม่อีกครับ …
เพราะดูแล้วน่าจะคุ้มกว่าเยอะครับ จะลองเอาตัวปลดแม็กฯผมที่เหลือไปเล่นดูก็ได้ครับ  ...เพราะผมคิดว่าคงไม่ได้ใช้แล้วครับ
บอกน่ะครับ ถ้าผ่านไป จะแว่ะ เอาไปให้ครับ

ส่วนปัญหา เมื่อยิงลูกฐานต่ำ ที่คาบปลอกจาก S&B # 1US   ที่เคย ถามพี่ต้อย..ตอนนี้ผมแก้ได้แล้วครับ.. เยี่ยม

หน้า: 1 ... 122 123 124 [125] 126 127 128 ... 144
  พิมพ์