๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 03:23:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 119 120 121 [122] 123 124 125 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองไซก้า (Saiga-12)  (อ่าน 545664 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1815 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:07:37 AM »

ขอบ่นหน่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรื่องแต่งปืน ผมว่าจะเลิกแล้ว มายังไงใช้มันยั่งงั้นละ

ไปแต่งมากเปลื่องมาก  ราคาของแต่งเมื่องนอกไม่แพง มาเมื่องไทย คูณ 2 /3
เมื่อก่อน 46-50/เหรียญ เดียวนี้ 65-70/เหรียญ หมดกำลังใจจะเล่นแล้ว เศร้า

ปืนเยอะ แต่งเยอะ จน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล. ท่านได้มีที่สั่งของแต่ง ราคายุติธรรมบอกผมบ้างนะ   ขำก๊าก
มีด้วยเหรอ 55555
ไม่ต้องแต่งก้ได้นิ เอาเฉพาะตรงที่ใช้งานได้ดีกว่าเดิม ผมอยู่ใกล้แหล่งผมยังไม่แต่งเลย หุหุหุ
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1816 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:12:25 AM »

เรื่องแต่งปืน ผมว่าจะเลิกแล้ว มายังไงใช้มันยั่งงั้นละ

ไปแต่งมากเปลื่องมาก  ราคาของแต่งเมื่องนอกไม่แพง มาเมื่องไทย คูณ 2 /3
เมื่อก่อน 46-50/เหรียญ เดียวนี้ 65-70/เหรียญ หมดกำลังใจจะเล่นแล้ว เศร้า

ปืนเยอะ แต่งเยอะ จน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล. ท่านได้มีที่สั่งของแต่ง ราคายุติธรรมบอกผมบ้างนะ   ขำก๊าก
ไม่ต้องแต่งก้ได้นิ เอาเฉพาะตรงที่ใช้งานได้ดีกว่าเดิม ผมอยู่ใกล้แหล่งผมยังไม่แต่งเลย หุหุหุ
โดนใจครับพี่ ไหว้

แรกแรก ก็ราคาดี หลังหลังเริ่มไม่ไหว สั่งของแต่งที่ละเป็นแสนก็ได้เร็ต เดิม

เอาเงินแสนไปถอยปืนเพิ่มดีกว่า ยังเป็น สินทรัพย์ ของแต่งขายออกไม่เหลือมูลค่า หัวเราะร่าน้ำตาริน
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1817 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 01:30:22 PM »

โดนใจครับพี่ ไหว้

แรกแรก ก็ราคาดี หลังหลังเริ่มไม่ไหว สั่งของแต่งที่ละเป็นแสนก็ได้เร็ต เดิม

เอาเงินแสนไปถอยปืนเพิ่มดีกว่า ยังเป็น สินทรัพย์ ของแต่งขายออกไม่เหลือมูลค่า หัวเราะร่าน้ำตาริน

เห็นด้วยครับ  ไหว้

ตอนแต่ง แต่งทีละเล็กทีละน้อย พอเอายอดมารวมกัน น่าใจหาย ทำไมไม่ซื้อปืนอีกกระบอกเลยหว่า?

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1818 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:22:31 PM »

รอบนี้ส่งรายการของแต่งไป ยอดแจ้งกลับมา 70K อ๋อย

คิดไปคิดมา เดินไปวางเงินจองมอสเบริก 930 SPX 1 ตัว 45K ขำก๊าก

ของแต่งพอก่อน เก็บปืน ดีดี เป็นตัวตัวดีกว่า  Grin

เป้าต่อไป ไซก้า ตัวใหม่ 80000 รออีก 2 เดือนนะน้องไซก้า  น้ำลายหก
BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #1819 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 11:06:58 PM »

รอบนี้ส่งรายการของแต่งไป ยอดแจ้งกลับมา 70K อ๋อย

คิดไปคิดมา เดินไปวางเงินจองมอสเบริก 930 SPX 1 ตัว 45K ขำก๊าก

ของแต่งพอก่อน เก็บปืน ดีดี เป็นตัวตัวดีกว่า  Grin

เป้าต่อไป ไซก้า ตัวใหม่ 80000 รออีก 2 เดือนนะน้องไซก้า  น้ำลายหก
ปั๊มเงินเก่งจริง ๆ ครับ..Grin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1820 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 06:44:25 AM »

ขายของเก่า กินครับพี่  Grin

พักหลังอะไรที่ไม่ใช้ ขายทานหมดเก็บไว้มีแต่ราคาตก หัวเราะร่าน้ำตาริน
to101
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #1821 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 09:10:50 PM »

ผมพึ่งได้รุ่นexp-01มาได้2วัน มีเรื่องรบกวนสอบถามทุกท่านครับ ในเรื่องวิธีแก้ปัญหาปลายลูกเสียทรงตอนบรรจุลูกใส่แม็กจนเต็มแล้วเสียบติดปืนไว้ นอกจากวิธีเจาะแม็กเสียบสลักขวางแล้วมีวิธีอื่นอีกไหมครับ ไหว้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1822 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 02:02:25 PM »

ง่ายนิดเดียวครับ

ก็ไม่ต้องใส่แม็กไว้สิครับ  Grin

ฝึกใส่เข้า ปลดออกบ่อยบ่อย จะดีกว่า ถ้ายิงจนลูกหมดแล้วเปลียนแม็กไม่คล่องจะแย่เอานะ

030 มีคันค้างลูกเลือน
ก่อนใส่แม็กให้แขวนลูกเลื่อนก่อน จะใส่ง่ายตอนปลดทิ้งก็เหมื่อนกัน
แขวนลูกเลือน ปลดแม็ก แล้วใส่แม็กใหม่ ดึงคันรั้งป้อนลูกไม่น่าเกิน 5 วินาที
ปืนดี ฝึกใช้ให้คล่องครับ เยี่ยม
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #1823 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 02:13:43 PM »

แอบเข้ามาหาความรู้ครับ
 ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #1824 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 02:34:10 PM »

ผมพึ่งได้รุ่นexp-01มาได้2วัน มีเรื่องรบกวนสอบถามทุกท่านครับ ในเรื่องวิธีแก้ปัญหาปลายลูกเสียทรงตอนบรรจุลูกใส่แม็กจนเต็มแล้วเสียบติดปืนไว้ นอกจากวิธีเจาะแม็กเสียบสลักขวางแล้วมีวิธีอื่นอีกไหมครับ ไหว้

ก็ไม่ต้องใส่แม็กไว้สิครับ  Grin

ฝึกใส่เข้า ปลดออกบ่อยบ่อย จะดีกว่า ถ้ายิงจนลูกหมดแล้วเปลียนแม็กไม่คล่องจะแย่เอานะ

ก่อนใส่แม็กให้แขวนลูกเลื่อนก่อน จะใส่ง่ายตอนปลดทิ้งก็เหมื่อนกัน
แขวนลูกเลือน ปลดแม็ก แล้วใส่แม็กใหม่ ดึงคันรั้งป้อนลูกไม่น่าเกิน 5 วินาที
ปืนดี ฝึกใช้ให้คล่องครับ เยี่ยม
ตามที่น้อง Pong CB1300sf-รักในหลวง  ว่าไว้เลยครับ...
ตอนนี้ผมเองปัจจุบันใช้รุ่นนี้อยู่เช่นกัน... ไม่ค่อยได้เสียบแม็กค้างไว้หรอกครับ..
นอกจากถ้ามีสถานการณ์มันจำเป็นต้องเตรียมพร้อม ก็จะเสียบแม็กคาไว้...

แต่ถ้ายังไม่สบายใจ อยากเสียบแม็กค้าง เอาลูกโดดมาใส่ไว้ในนัดแรกก็ได้ครับ
พยายามเคาะเอาหัวลูกโดดให้มันเคลื่อนออกมาให้สุดปลายปลอกลูกซอง  เพื่อ
ให้หัวมาช่วยต้านแรงบีบของลูกเลื่อนเวลาเสียบแม็ก จะพอช่วยได้บ้างครับ
ซึ่งส่วนปลายปลอกกระสุนอาจจะบี้เล็กน้อยเท่านั้น..

แต่จริง ๆ แล้วไม่ว่าจะเป็นลูกปราย หรือลูกโดด การโหลดลูกแล้วเสียบแม็กคาไว้
กับปืน ย่อมทำให้ปลายปลอกกระสุนมันบี้เป็นปกติอยู่่แล้วครับ.. ถึงมันจะบี้ลงมาบ้าง
แต่มันก็ไม่ได้เป็นปัญหาในการป้อนกระสุนเลยครับ ...

ถ้าสังเกตุดูให้ดี ลองค้างลูกเลื่อนแล้วเสียบแม็กที่โหลดลูกไว้แล้ว จะเห็นว่า
ตำแหน่งกระสุนนัดแรกแทบจะมุดเข้าไปในคอรังเพลิงอยู่แล้วครับ
เพราะปืนได้ทำปีกยื่นออกมารับลูกตรงบริเวณคอรังเพลิงแล้วครับ...
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1825 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 05:17:25 PM »

แค่ปัดเงาลูกเลือนก็ทำให้ใส่แม็กง่ายเหมือนกัน เพิ่งเห็น ติดบ่อแม็กไปแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.youtube.com/watch?v=FbBE5y_L5JA

http://www.youtube.com/watch?v=l2o61rrQvbI&feature=related

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
to101
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #1826 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 07:03:40 PM »

ก็ไม่ต้องใส่แม็กไว้สิครับ  Grin

ตามที่น้อง Pong CB1300sf-รักในหลวง  ว่าไว้เลยครับ...
ตอนนี้ผมเองปัจจุบันใช้รุ่นนี้อยู่เช่นกัน... ไม่ค่อยได้เสียบแม็กค้างไว้หรอกครับ..
นอกจากถ้ามีสถานการณ์มันจำเป็นต้องเตรียมพร้อม ก็จะเสียบแม็กคาไว้...

แต่ถ้ายังไม่สบายใจ อยากเสียบแม็กค้าง เอาลูกโดดมาใส่ไว้ในนัดแรกก็ได้ครับ
พยายามเคาะเอาหัวลูกโดดให้มันเคลื่อนออกมาให้สุดปลายปลอกลูกซอง  เพื่อ
ให้หัวมาช่วยต้านแรงบีบของลูกเลื่อนเวลาเสียบแม็ก จะพอช่วยได้บ้างครับ
ซึ่งส่วนปลายปลอกกระสุนอาจจะบี้เล็กน้อยเท่านั้น..

แต่จริง ๆ แล้วไม่ว่าจะเป็นลูกปราย หรือลูกโดด การโหลดลูกแล้วเสียบแม็กคาไว้
กับปืน ย่อมทำให้ปลายปลอกกระสุนมันบี้เป็นปกติอยู่่แล้วครับ.. ถึงมันจะบี้ลงมาบ้าง
แต่มันก็ไม่ได้เป็นปัญหาในการป้อนกระสุนเลยครับ ...

ถ้าสังเกตุดูให้ดี ลองค้างลูกเลื่อนแล้วเสียบแม็กที่โหลดลูกไว้แล้ว จะเห็นว่า
ตำแหน่งกระสุนนัดแรกแทบจะมุดเข้าไปในคอรังเพลิงอยู่แล้วครับ
เพราะปืนได้ทำปีกยื่นออกมารับลูกตรงบริเวณคอรังเพลิงแล้วครับ...
แค่ปัดเงาลูกเลือนก็ทำให้ใส่แม็กง่ายเหมือนกัน เพิ่งเห็น ติดบ่อแม็กไปแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.youtube.com/watch?v=FbBE5y_L5JA

http://www.youtube.com/watch?v=l2o61rrQvbI&feature=related
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ ขอเป็นน้องใหม่ติดตามกระทู้นี้อีกคนครับผม ไหว้
banana@
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1827 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 12:50:43 AM »

อยากซื้อแม็กซาลาเปา ๒๐ นัด  หาซื้อใด้ที่ไหนครับ  ขอบคุณครับ   ไหว้

ติดต่อพี่ putnana ครับ
http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=49845.0

ขอบคุณครับ ไหว้
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #1828 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:17:03 AM »

ของผมก็ว่าจะไม่แต่งอะไรแล้วครับ หันมาฝึกใส่แม็กทุกวัน ยังไม่ค่อยคล่องครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1829 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:19:11 AM »

ลองทำตัวนี้ใช้ดูครับ http://store.carolinashooterssupply.com/servlet/-strse-414/Saiga-12-Magazine-/Detail
หน้า: 1 ... 119 120 121 [122] 123 124 125 ... 144
  พิมพ์