๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 06:37:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 118 119 120 [121] 122 123 124 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองไซก้า (Saiga-12)  (อ่าน 545663 ครั้ง)
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #1800 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:58:57 AM »

ทดลองบ่อแม็กกาซีน

oncb77
คุณ NaiDiputs(รักในหลวงครับ) ให้ฝากเอามาลงให้ดูครับ  Smiley

มีบ่อแม็กแล้วทำให้ใส่ได้ง่ายขึ้นเยอะ(แม็กจุเต็ม10นัด)ครับ
Степень
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #1801 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 01:10:04 PM »

คุณ NaiDiputs(รักในหลวงครับ) แต่งสุดหรือยังครับมีโครงการแต่งเพิ่มอีกหรือเปล่า
ของผมนอนนิ่งๆ ยังไม่ได้ทำอะไรเลย
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1802 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 02:58:32 PM »

คุณ NaiDiputs(รักในหลวงครับ) แต่งสุดหรือยังครับมีโครงการแต่งเพิ่มอีกหรือเปล่า
ของผมนอนนิ่งๆ ยังไม่ได้ทำอะไรเลย

คิดว่าเหลือพานท้ายพับอย่างเดียวครับ ใช้งานในสวนอยากตัดสั้นก็เกรงว่าจะใช้งานไม่ครอบคลุม

ไว้ได้พานท้ายมาจะเอามาให้ชมอีกที แอบอิจฉาพี่ที่ได้รุ่นพานท้ายพับมา ไม่ต้องแต่งอะไรเพิ่มมากมายครับ  ไหว้

... จริงๆเหตุผลหลักๆที่คิดว่าคงไม่แต่งเพิ่มแล้วก็คือหมดตูดครับ  Grin

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1803 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 05:40:05 PM »

รุ่นที่คุณได้มา ดีล้วครับ

สั่งอะไหล่จากเมกามาใส่ใด้เลยไม่ต้องโม

ลองเข้าไป ขุดดูแล้วจะรู้ว่า พานท้าย ก็หมดเป็น หมื่นได้  ขำก๊าก

http://www.mississippiautoarms.com/

ชี้ทางสว่างให้ แต่ตอนสั่งคำนวนนิดนึงเดียวจะ บาน  คิก คิก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1804 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 06:13:40 PM »

สั่งอะไหล่จากเมกามาใส่ใด้เลยไม่ต้องโม

ลองเข้าไป ขุดดูแล้วจะรู้ว่า พานท้าย ก็หมดเป็น หมื่นได้  ขำก๊าก

http://www.mississippiautoarms.com/

ชี้ทางสว่างให้ แต่ตอนสั่งคำนวนนิดนึงเดียวจะ บาน  คิก คิก
ชี้ทาง tood บานให้มากกว่ามั้ง
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1805 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 06:35:04 PM »

แค่นี้ก็อุจจาระแบบไม่ต้องเบ่งแล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1806 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 06:42:50 PM »

ว่าแล้วลองคำนวนค่าแต่งปืนตัวนี้ดู

....

หมดไป 41400 แล้วครับ

รอพานท้ายที่กำลังสั่งอีก 12000

เป็น 53400  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แพงกว่าปืนแล้วครับ

โดนชก โดนชก

จะพูดให้ถูกคือจริงๆแล้วรุ่นผมต้องโมครับ ถึงจะใส่อุปกรณ์ต่างๆได้  Grin ยังจำอดีตอันขมขื่นที่ต้องทุบ ต้องเจาะ ต้องเจียรปืนตัวเองได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนก่อนจะซื้อไซก้าลองดูหมดแล้วครับเว็บนี้กับเว็บแคโรไลน่า ศึกษาว่าต้องใช้ชิ้นส่วนไหนในการแปลง รวมทั้งได้ถามพี่ เจษ (.40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ.) ขออนุญาตกล่าวถึงและขอบคุณอีกครั้งนะครับที่ให้ความรู้ในเรื่องต่างๆครับ ไหว้

และเคยให้คนไทยที่เมกาสั่งมาให้ด้วย พวกพานท้าย โกร่งไกเนี่ยแหละครับเสียดายที่ทางโน้นไม่รับส่งมาให้อีก เพราะแฟนเขาเห็นว่าเป็นชิ้นส่วนปืน

ที่เสียดายเพราะได้ราคาถูกกว่าคนที่รับสั่งในเว็บปืนเพื่อนบ้านเป็นเท่าตัวเลยครับ  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2011, 07:55:12 PM โดย NaiDiputs(รักในหลวงครับ) » บันทึกการเข้า

oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #1807 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 11:02:24 PM »

oncb77
คุณ NaiDiputs(รักในหลวงครับ) ให้ฝากเอามาลงให้ดูครับ  Smiley

มีบ่อแม็กแล้วทำให้ใส่ได้ง่ายขึ้นเยอะ(แม็กจุเต็ม10นัด)ครับ

ขอบพระคุณมากครับท่าน ที่สนใจอีกอย่างคือตัวแขวนลูกเลื่อนครับ มีใครแต่งกันบ้างมั้ยครับ..
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1808 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 07:30:54 AM »

ราคาถูกกว่า เป็นเรื่องปรกติ ครับ ราคาที่เมื่องนอกไม่รวมค่าส่ง / ค่าเข้าไทย  คิก คิก

ปัจจุบัน ผมสั่งของผ่านพ่อค้า สบายใจดี ราคาพอรับได้ ที่สำคัญ คุยง่ายกว่าร้านแถวหลังวัง
สั่งอะไรไปที่หลังวังไม่เคยได้ / แถมจะคูณ 100 ท่าเดียว  บ้าาาาาาาา แลบลิ้น

ของแต่งพวกนี้มีความเสี่ยงในตัวของมันครับ ถ้าจะแต่งก็ต้องทำใจที่จะจ่าย
ไม่งั้นก็ลอง รวมของ เป็น ชุดโตโต แล้วคุยกับคนหิ้วจะตำมาหน่อย
เร็ต 50-65/เหรียญ ก็โอเคแล้ว เยี่ยม
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #1809 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:02:27 AM »

oncb77

ขอบพระคุณมากครับท่าน ที่สนใจอีกอย่างคือตัวแขวนลูกเลื่อนครับ มีใครแต่งกันบ้างมั้ยครับ..
คุณ  .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. เคยโพสเอาไว้ในกระทู้นี้แล้วครับ ลองย้อนกลับไปดูได้ครับ แต่ผมจำไม่ได้ว่าหน้าไหน  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2011, 09:47:28 AM โดย Boatski » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1810 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 02:35:02 PM »

ราคาถูกกว่า เป็นเรื่องปรกติ ครับ ราคาที่เมื่องนอกไม่รวมค่าส่ง / ค่าเข้าไทย  คิก คิก

ปัจจุบัน ผมสั่งของผ่านพ่อค้า สบายใจดี ราคาพอรับได้ ที่สำคัญ คุยง่ายกว่าร้านแถวหลังวัง
สั่งอะไรไปที่หลังวังไม่เคยได้ / แถมจะคูณ 100 ท่าเดียว  บ้าาาาาาาา แลบลิ้น

ของแต่งพวกนี้มีความเสี่ยงในตัวของมันครับ ถ้าจะแต่งก็ต้องทำใจที่จะจ่าย
ไม่งั้นก็ลอง รวมของ เป็น ชุดโตโต แล้วคุยกับคนหิ้วจะตำมาหน่อย
เร็ต 50-65/เหรียญ ก็โอเคแล้ว เยี่ยม

ไม่ใช่อย่างนั้นครับ  Cheesy ที่ผมบอกว่าถูกกว่าเป็นเท่าตัวนี่รวมค่าใช้จ่ายทุกอย่างจนมาถึงมือผมครับ คือเขาคิดค่าบริการแค่ 15% ของราคาสินค้าเท่านั้น ส่วนค่าขนส่งคิดตามจริงครับ แต่กลับกัน พ่อค้าคนกลางเขาคิดค่าขนส่งแบบเกินจริง เช่น สมมติซื้อกล้องจุดแดง เขาจะบวกค่าขนส่งภายใน usa และค่าส่งมาไทยสัก 60 ดอล และยังคูณเรตบาทต่อดอลล่าสูงๆอีก ซึ่งจริงๆแล้ว ค่าขนส่งทั้งหมดไม่น่าจะเกิน 40 ดอลล่าด้วยซ้ำ (ถ้าจำไม่ผิดเคยสั่งยางรองพานท้าย โกร่งไก ด้าม และพวกสกรูว์ ค่าส่งใน usa สิบกว่าดอลล่า และส่งมาไทยก็สิบกว่าดอลล่า) ที่สั่งรวมๆประมาณ 100 ดอลล่า ผมจ่ายจริงประมาณ 4 พันกว่าบาท ถ้าซื้อกับพ่อค้าคนกลางก็จะตกประมาณ 7 พันกว่าบาท ไม่รู้โชคช่วยหรือยังไง ของที่ผมสั่งมา 3 เที่ยวไม่เคยโดนตรวจภาษีสักครั้ง  Shocked ถึงโดนตรวจผมคิดว่าก็ยังคุ้มกว่าครับ  Smiley

ก็เพราะผมมองเห็นต้นทุนที่แท้จริง บางทีผมก็ทำใจจ่ายไม่ลงน่ะครับ ถ้าเป็นไปได้ติดต่อผู้ส่งโดยตรงจะดีกว่ามาก แต่มักจะหาไม่เจอซะมากกว่า

แต่ก็อย่างที่พี่บอกแหละครับ ซื้อกับพ่อค้าเขาจัดการให้ทุกอย่าง เราก็รอแค่สินค้าอย่างเดียว สบายใจกว่ากันเยอะ เหมือนกับซื้อการบริการ  เยี่ยม  ไหว้

เพราะว่ากว่าผมจะหาคนส่งให้ได้ก็เหนื่อยหน่อย ยังเสียดายอยู่เลยที่เขาไม่ส่งมาอีกแล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน 

banana@
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1811 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 09:33:57 PM »

อยากซื้อแม็กซาลาเปา ๒๐ นัด  หาซื้อใด้ที่ไหนครับ  ขอบคุณครับ   ไหว้
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #1812 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 10:27:17 PM »

ขอบคุณครับพี่ ตอนแรกผมคิดว่าเบอร์ 2 ใช้ยิงลูกฐานต่ำอย่างเดียวเลยกังวลน่ะครับ  ไหว้ ไหว้

....

พอดีเมื่อวานผมลองเอาเจ้าไซก้าถอดฝาครอบลูกเลื่อนไปยิงเพื่อถ่ายภาพการทำงานของลูกเลื่อนครับ

ตอนแรกใช้ oo buck ยิงฮิป ปรากฎว่าขัดลำ 1 นัดคาดว่าน่าจะเกิดจากไม่มีแรงต้านรีคอยล์ของปืนครับ
ต่อมาก็มาลองใช้ลูก s&b เบอร์ 3(us) 100 เม็ด ท่าประทับไหล่ปกติ ยิงไม่ติดขัดสักลูกครับ

ขัดลำสภาพนี้ครับ

(คนยิง(ผมเอง)อ้วนไปหน่อยครับ แก้มมันเลยไปกับพานท้ายซะ  ขำก๊าก )

นอกจากนี้ก็มีรายการวอร์ม 11 มม. ด้วยครับ มันนอนนิ่งมานาน หลังจากเอาไปยิงทดสอบก็ทำให้รู้ว่าศูนย์เบี้ยวเลยถือโอกาสปรับด้วยซะเลย  Grin

ภาพโดยรวมสรุปว่าไซก้ายิงได้มันมากๆ ถ้ากระสุนมันถูกๆเหมือนเมื่อก่อนก็คงดี  จูบบบบ
การทำงานของปืนเนื่องจากปืนผมมันผ่านการรันอินน้อย แต่เท่าที่ผมยิงในท่าปกติ ไม่เคยขัดลำสักนัด
ซึ่งผมถือว่ามีความน่าเชื่อถือได้สูงไม่แพ้ปืนแพงๆราคาเป็นแสนครับ

รบกวนเรียนถามครับ ชุดหน้าท่านใส่ของอะไรครับ ...สวยดีครับ
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1813 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 07:36:50 AM »

อยากซื้อแม็กซาลาเปา ๒๐ นัด  หาซื้อใด้ที่ไหนครับ  ขอบคุณครับ   ไหว้

ติดต่อพี่ putnana ครับ
http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=49845.0

รบกวนเรียนถามครับ ชุดหน้าท่านใส่ของอะไรครับ ...สวยดีครับ

ของ UTG ครับ ตัวนี้เท่าที่ลองใช้มันมีข้อดี ข้อด้อยคือ ถ้าติดรางด้านบน มันจะเล็งศูนย์เปิดได้ครับ แต่เล็งได้ช้ามาก เพราะแทบไม่เห็นเป้าอะไรเลย กับน้ำหนักตัวที่เพิ่มขึ้นพอสมควร รางก็มีให้ 2 แบบ คือแบบสั้น และยาว แต่ถ้าติดกล้อง แม้จะใช้แหวนฐานต่ำ กล้องก็ยังสุงอยู่ดีครับ

ผมเลยขายรางไปแล้ว แต่จริงๆก็เสียดายอยู่เหมือนกัน เพราะอย่างน้อยก็ติดไฟฉาย และด้ามจับได้ แต่หมดตูดก่อนครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน ต้องแปลงสินทรัพย์ให้เป็นทุนเพื่อไปซื้อกล้องจุดแดงแบบที่ใช้อยู่ปัจจุบัน เพราะตำแหน่งมันต่ำ ประทับกับพานท้ายได้แนบสนิท และหาซื้อแหวนกับรางยึดลำกล้องถูกๆไว้ติดไฟฉายแทนครับ

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1814 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:00:36 AM »

ขอบ่นหน่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรื่องแต่งปืน ผมว่าจะเลิกแล้ว มายังไงใช้มันยั่งงั้นละ

ไปแต่งมากเปลื่องมาก  ราคาของแต่งเมื่องนอกไม่แพง มาเมื่องไทย คูณ 2 /3
เมื่อก่อน 46-50/เหรียญ เดียวนี้ 65-70/เหรียญ หมดกำลังใจจะเล่นแล้ว เศร้า

ปืนเยอะ แต่งเยอะ จน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล. ท่านได้มีที่สั่งของแต่ง ราคายุติธรรมบอกผมบ้างนะ   ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 118 119 120 [121] 122 123 124 ... 144
  พิมพ์