๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 07:40:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 99 100 101 [102] 103 104 105 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองไซก้า (Saiga-12)  (อ่าน 545663 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1515 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 07:55:02 AM »

Gas Plug ตัวนี้สำหรับปืน Saiga12 รุ่นเก่า   ใส่แล้วไม่ต้องปรับระหว่างยิง ลูกฐานสูงและฐานต่ำอีกต่อไป  Grin Grin

พี่ครับ ตัว GAS PLUG ได้ลองหรือยังครับ  ใช้ได้ดีไหมครับ  ไหว้
ไปลองมาแล้วครับ  ทานโทษด้วยตอนถ่ายดันตั้งกล้องขึ้น
HPIM2152
นายบุญ.๙
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #1516 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 08:18:12 AM »

..เยี่ยมครับ.. เยี่ยม

ไหว้
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #1517 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 09:28:02 AM »

สุดยอดครับพี่ 8 นัด 2 วิ.  เศษ   ไหว้

ดูไปคอเอียงไป   Grin

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
Степень
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #1518 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 02:13:59 PM »

อ่านมา 100 หน้า ผมตัดสินใจแล้วว่าจะหามาครอบครองบ้างครับ
วี_wilt
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #1519 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 03:08:47 PM »

ขอบคุณครับ  ใช้กระสุนแบบรวมมิตร(ปนกันหลายแบบ)หรือเปล่าครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1520 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 04:28:39 PM »

ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวจะลองหามาใช้ดูครับ  ไหว้ Cheesy
ของปืนBBมีขายครับแถวคลองถม 300บาทเอง ลองหามาใส่ดูก่อนได้นะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1521 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 05:08:12 PM »

พานท้ายใช้ตัวนี้เสริมได้ครับ ผมเคยใช้

ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวจะลองหามาใช้ดูครับ  ไหว้ Cheesy
ของปืนBBมีขายครับแถวคลองถม 300บาทเอง ลองหามาใส่ดูก่อนได้นะครับ

ขอบคุณครับพี่  ไหว้

ผมคิดว่าเอาของจริงเลยครับ รู้สึกจะ 12 ดอลกว่าๆ พอดีจะสั่งของมาแต่งอีกเล็กๆน้อยๆน่ะครับ ก็เลยกะว่าสั่งมาด้วยซะเลย เยี่ยม

อ่านมา 100 หน้า ผมตัดสินใจแล้วว่าจะหามาครอบครองบ้างครับ

เอาเลยครับพี่ ผมเพิ่งยิงนิดเดียวเองยังติดใจ  หลงรัก

ขอบคุณพี่ .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ.  ที่เอาสิ่งดีๆมาแบ่งปันชนกลุ่มน้อย(หรือเปล่า)แบบเราๆท่านๆครับ   ไหว้ Cheesy

รบกวนถามด้วยครับว่า
1. ปรับแก๊สเบอร์ 2 นี่ใช้กับลูกขนาดไหนบ้างครับ ตอนนี้ผมใช้ยิงกับ s&b oo buck มาตลอด ไม่แน่ใจว่าปรับถูกหรือเปล่า
2. ด้ามของ MD ทรง molot ใส่ได้กับโกร่งไกที่ใช้แปลงไซก้าได้ไม่ต้องแต่งเพิ่มใช่ไหมครับ

ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1522 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 07:07:06 PM »

พานท้ายใช้ตัวนี้เสริมได้ครับ ผมเคยใช้

ขอบคุณครับพี่  ไหว้

ผมคิดว่าเอาของจริงเลยครับ รู้สึกจะ 12 ดอลกว่าๆ พอดีจะสั่งของมาแต่งอีกเล็กๆน้อยๆน่ะครับ ก็เลยกะว่าสั่งมาด้วยซะเลย เยี่ยม

เอาเลยครับพี่ ผมเพิ่งยิงนิดเดียวเองยังติดใจ  หลงรัก

ขอบคุณพี่ .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ.  ที่เอาสิ่งดีๆมาแบ่งปันชนกลุ่มน้อย(หรือเปล่า)แบบเราๆท่านๆครับ   ไหว้ Cheesy

รบกวนถามด้วยครับว่า
1. ปรับแก๊สเบอร์ 2 นี่ใช้กับลูกขนาดไหนบ้างครับ ตอนนี้ผมใช้ยิงกับ s&b oo buck มาตลอด ไม่แน่ใจว่าปรับถูกหรือเปล่า
2. ด้ามของ MD ทรง molot ใส่ได้กับโกร่งไกที่ใช้แปลงไซก้าได้ไม่ต้องแต่งเพิ่มใช่ไหมครับ

ไหว้

เลข 2 สำหรับ  กระสุน 2 3/4" ฐานต่ำ และฐานสูง   เลข 1 สำหรับกระสุน 3" ครับ

ด้ามใส่ได้เลยครับ
ขอบคุณครับ  ใช้กระสุนแบบรวมมิตร(ปนกันหลายแบบ)หรือเปล่าครับ
ใช้ฐานต่ำปนฐานสูงและ slug    ทางผู้ผลิตไม่แนะนำให้ใช้กระสุน 3" 
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1523 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 10:18:56 PM »

ขอบคุณครับพี่ ตอนแรกผมคิดว่าเบอร์ 2 ใช้ยิงลูกฐานต่ำอย่างเดียวเลยกังวลน่ะครับ  ไหว้ ไหว้

....

พอดีเมื่อวานผมลองเอาเจ้าไซก้าถอดฝาครอบลูกเลื่อนไปยิงเพื่อถ่ายภาพการทำงานของลูกเลื่อนครับ

ตอนแรกใช้ oo buck ยิงฮิป ปรากฎว่าขัดลำ 1 นัดคาดว่าน่าจะเกิดจากไม่มีแรงต้านรีคอยล์ของปืนครับ
ต่อมาก็มาลองใช้ลูก s&b เบอร์ 3(us) 100 เม็ด ท่าประทับไหล่ปกติ ยิงไม่ติดขัดสักลูกครับ

ขัดลำสภาพนี้ครับ

(คนยิง(ผมเอง)อ้วนไปหน่อยครับ แก้มมันเลยไปกับพานท้ายซะ  ขำก๊าก )

นอกจากนี้ก็มีรายการวอร์ม 11 มม. ด้วยครับ มันนอนนิ่งมานาน หลังจากเอาไปยิงทดสอบก็ทำให้รู้ว่าศูนย์เบี้ยวเลยถือโอกาสปรับด้วยซะเลย  Grin

ภาพโดยรวมสรุปว่าไซก้ายิงได้มันมากๆ ถ้ากระสุนมันถูกๆเหมือนเมื่อก่อนก็คงดี  จูบบบบ
การทำงานของปืนเนื่องจากปืนผมมันผ่านการรันอินน้อย แต่เท่าที่ผมยิงในท่าปกติ ไม่เคยขัดลำสักนัด
ซึ่งผมถือว่ามีความน่าเชื่อถือได้สูงไม่แพ้ปืนแพงๆราคาเป็นแสนครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
HungryCAT
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #1524 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 10:38:45 PM »

โช้ค ของผม ซื้อตรงจาก web เลยครับ  แต่  เขาส่งมาเมืองไทยด้วยครับ

www.http://www.poly-choke.com/

ราคาตามหน้า web ครับ   สังแล้วรอ เกือบเดือนครับ 

เท่าทีใช้มา ผมว่า เห็นผลนะครับ

วันก่อน  ทดสอบด้วย ลูก 70  เม็ด  ..    ระยะ ประมาณ 20 เมตร  ศูนย์เหล็ก 

ปรับ เป็น  SLUG    คือ ไม่บีบปลาย     ยิงแล้ว กินสูง   กลุ่มไม่หนา ( ยิง 2 เป้า   ลูก ละเป้า  )  ผลเหมือนกันทั้งสองเป้า

ปรับเป็น  X-FULL  คือ บีบสุด    ยิงเข้า กลาง เป้า กลุ่ม สวย หนาแน่นดี  ( ยิง 1 เป้า 1 ลูก )

เลยเอาเป้า ที่ยิงด้วย ยิงด้วย  X-FULL  มานับ รู ดูว่า เข้า กี่เม็ด 

!!!  เฮ้ย    นับได้    85  รู   !!!!   Huh     เขียนหมายเลขกำกับทุกรู 

งง ครับ   กระสูน  70 เม็ด  ปลอก สีน้ำเงิน  ยิงออกไป 1 นัด  ทำไม ได้ 85 รู   

หัวกล่อง แปะ กระดาษกาวเขียน ว่า  70 เม็ด    แต่  ข้างกล่อง พิมพ์ว่า 100  เม็ด 
เลย งง เข้าไปใหญ่

หรือว่า เป็น โช้คที่ สามารถเพิ่มลูกปลายได้ ??  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2010, 10:41:49 PM โดย HungryCAT » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1525 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 12:12:58 AM »

ขอบคุณครับพี่ ตอนแรกผมคิดว่าเบอร์ 2 ใช้ยิงลูกฐานต่ำอย่างเดียวเลยกังวลน่ะครับ  ไหว้ ไหว้

....

พอดีเมื่อวานผมลองเอาเจ้าไซก้าถอดฝาครอบลูกเลื่อนไปยิงเพื่อถ่ายภาพการทำงานของลูกเลื่อนครับ

ตอนแรกใช้ oo buck ยิงฮิป ปรากฎว่าขัดลำ 1 นัดคาดว่าน่าจะเกิดจากไม่มีแรงต้านรีคอยล์ของปืนครับ
ต่อมาก็มาลองใช้ลูก s&b เบอร์ 3(us) 100 เม็ด ท่าประทับไหล่ปกติ ยิงไม่ติดขัดสักลูกครับ

ขัดลำสภาพนี้ครับ

(คนยิง(ผมเอง)อ้วนไปหน่อยครับ แก้มมันเลยไปกับพานท้ายซะ  ขำก๊าก )

นอกจากนี้ก็มีรายการวอร์ม 11 มม. ด้วยครับ มันนอนนิ่งมานาน หลังจากเอาไปยิงทดสอบก็ทำให้รู้ว่าศูนย์เบี้ยวเลยถือโอกาสปรับด้วยซะเลย  Grin

ภาพโดยรวมสรุปว่าไซก้ายิงได้มันมากๆ ถ้ากระสุนมันถูกๆเหมือนเมื่อก่อนก็คงดี  จูบบบบ
การทำงานของปืนเนื่องจากปืนผมมันผ่านการรันอินน้อย แต่เท่าที่ผมยิงในท่าปกติ ไม่เคยขัดลำสักนัด
ซึ่งผมถือว่ามีความน่าเชื่อถือได้สูงไม่แพ้ปืนแพงๆราคาเป็นแสนครับ
แล้วแต่ความนิยมครับ  เมื่อก่อนไม่ใครสนใจถูกกว่านี้อีก  เดี๋ยวพอคนใช้แล้วชอบกันเยอะก็เลยแพงขึ้นตามหลักการขายในไทย 5555
ซื้อแม็กกาซีนไว้หลายๆอันนะครับ   
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1526 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 07:12:35 AM »

ครับพี่ ถ้ามีโอกาสจะตุนไว้เยอะๆครับ อิอิ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1527 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 08:17:32 AM »

ครับพี่ ถ้ามีโอกาสจะตุนไว้เยอะๆครับ อิอิ
รอแม็กแถวคู่ออกมาผมก็จะซื้อตุนเหมือนกัน
นายหัว
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #1528 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:23:03 AM »

กำลังเก็บข้อมูล คิดว่าจะซื้อตัวนี้มาแต่งไม่แน่ใจว่าจะต้องใช้งบเท่าไร แล้วจะคุ้มไหม แต่งพอประมาณว่าเปลี่ยนพานท้านและกระโจมหน้าให้เป็น AK47

http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=355.0
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1529 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:23:17 AM »

กำลังเก็บข้อมูล คิดว่าจะซื้อตัวนี้มาแต่งไม่แน่ใจว่าจะต้องใช้งบเท่าไร แล้วจะคุ้มไหม แต่งพอประมาณว่าเปลี่ยนพานท้านและกระโจมหน้าให้เป็น AK47

http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=355.0

ผมก็เอารุ่นนี้มาแต่งครับ(ร้านนี้ด้วยอีกต่างหาก) กระโจมหน้าทำแบบ ak47 ไม่ได้ แต่มีฝรั่งทำชุดแปลงมาอยู่ครับ แพงน่าดู และผมคิดว่าไม่คุ้มด้วย

ถ้าเปลี่ยนพานท้ายแบบผม ด้าม โกร่งไก ชุดลั่นไก ก็ไม่น่าเกิน 7000 ครับ อันนี้ผมว่าคุ้มครับกับการใช้งานและความถนัด  จูบบบบ

แต่มันยากตรงหาชุดลั่นไกนี่แหละของผมกว่าจะหาคนสั่งให้ได้ก็เล่นหอบเหมือนกัน เจ้าที่ผมสั่งเขาก็ไม่รับสั่งแล้ว เขาบอกว่าเพื่อนเขาไม่สะดวก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 ... 99 100 101 [102] 103 104 105 ... 144
  พิมพ์