๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 08:43:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 95 96 97 [98] 99 100 101 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองไซก้า (Saiga-12)  (อ่าน 545663 ครั้ง)
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1455 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 08:41:20 PM »

ถามหน่อยครับ  มีใครใช้ Quard Rail  ของ  เจ้านี่บ้างครับ

http://www.chaosus.com/cgi/commerce.cgi?search=action&category=0000

เห็นมันสวยดีครับ  แต่ไม่รู้ว่า มันจะติด ศูนย์เหล็ก หลัง ที่ติดมากับปืนหรือเปล่า

เห็นว่า  ของ UTG  ไม่ติดครับ

ยังลังเลว่า จะ เอาของเจ้าไหนดี ครับ

ว่าจะช่วยหาข้อมูล เห็นพี่ถามคนผลิตเองเลยซะนี่   Grin

http://forum.saiga-12.com/index.php?showtopic=58977

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
puntakarn
คนนครศรีธรรมราช...รักนายหลวงครับ
Full Member

คะแนน 32

ไม่เอาคนเผาบ้านเผาเมือง...

« ตอบ #1456 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 08:43:31 PM »

ระบบเเก๊สของไซก้านี้เราต้องคอยปรับเองหรือเปล่าครับ
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1457 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 08:55:44 PM »

ปรับเลือกว่าจะยิงลูกแรงสูงหรือแรงต่ำน่ะครับ

ผมไม่แน่ใจว่าแรงต่ำของปืนไซก้านี่คือลูก 2-3/4 ลงมา ส่วนแรงสูงคือ 3 นิ้มแม็กนั่มหรือเปล่าน่ะครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1458 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 09:03:05 PM »

ใช้ Picatinny rail handguard ก็ดูดีครับมีประโยชน์   แต่มันก็เพิ่มน้ำหนักให้ปืนด้วย 
ระบบเเก๊สของไซก้านี้เราต้องคอยปรับเองหรือเปล่าครับ
รุ่นธรรมดาต้องปรับเอง   แต่รุ่นใหม่ที่มีบ่อแม็กไม่ต้องปรับครับ
puntakarn
คนนครศรีธรรมราช...รักนายหลวงครับ
Full Member

คะแนน 32

ไม่เอาคนเผาบ้านเผาเมือง...

« ตอบ #1459 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 09:41:38 PM »

ใช้ Picatinny rail handguard ก็ดูดีครับมีประโยชน์   แต่มันก็เพิ่มน้ำหนักให้ปืนด้วย 
รุ่นธรรมดาต้องปรับเอง   แต่รุ่นใหม่ที่มีบ่อแม็กไม่ต้องปรับครับ
รุ่นใหม่ที่มีบ่อแม็กราคาต่างจากรุ่นธรรมดามากไหมแล้วเวลาถอดล้างทำความสะอาดยากไหมครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1460 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 09:47:03 PM »

ใช้ Picatinny rail handguard ก็ดูดีครับมีประโยชน์   แต่มันก็เพิ่มน้ำหนักให้ปืนด้วย 
รุ่นธรรมดาต้องปรับเอง   แต่รุ่นใหม่ที่มีบ่อแม็กไม่ต้องปรับครับ
รุ่นใหม่ที่มีบ่อแม็กราคาต่างจากรุ่นธรรมดามากไหมแล้วเวลาถอดล้างทำความสะอาดยากไหมครับ
เห็นว่าแพงกว่าโขอยู่ครับ  ต้องรอท่านอื่นมายืนยันอีกทีครับ
ถอดไม่ยากครับ   ทั้งสองรุ่นจะยาก( ที่จริงก็ไม่อยาก) ตอนใส่ชุดลูกเลื่อนกลับ  ถ้าไม่จำเอาไว้ว่าต้ว bolt มันอยู่ในตำแหน่งไหนตอนถอด   จะใส่กลับเข้าไม่ได้
ผมเคยโพสรูปและขั้นตอนการถอดและประกอบกลับไว้  ในกระทู้นี้ช่วงหน้าแรกๆ  ลองหาดูนะครับ 
HungryCAT
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #1461 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 12:24:45 AM »

เห็นว่า quard Rail ของ UTG จะให้ ตัว TOP Rail มา 2 อัน  คือ สั้นและยาว  ใช่หรือเปล่า

ของ Chaos ดูเหมือนว่า จะได้มาอันเดียว   ของChaos เบากว่านิดหน่อย ดูแล้วสวยกว่า แต่ รู้สึกว่า เขาจะออกแบบมาให้ ปิดทับ
ศูนย์เหล็กหลัง ไปเลย  คือ ไม่สามารถจะใช้ ศูนย์เหล็ก ได้อีกแล้ว  นอกจากกจถอดตัว Quard rail ออก
หรือ ซื้อ ศูนย์เหล็ก ของ Chaos มาใส่  ( เจ้านี่ ได้ เบาและ Top Rail เตี้ย)

ถามคนที่ใส่ Quard rail ครับ   ถ้าไม่ใส่ Hand Guard  และ ด้ามจับหน้า  เวลายิง มันจะเจ็บมือหรือเปล่า ครับ
edit1597
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #1462 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 12:32:49 AM »

สมมติ น๊ะครับ
ถ้า Saiga-12 เกิดเหตุลูกขัดลำหรือ คัดปลอกไม่ออก
เราต้องทำอย่างไรให้สามารถยิงต่อได้ อย่างร่วดเร็ว
สมมติว่าเกิดเหตุขณะทีมีโจทย์
(ขออภัยครับ ผมยังไม่เคยสัมผัสของจริงเลยครับ ราคามันสูงที่เดียว แต่ก็ชอบอะครับ)
ขอบคุณครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1463 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 02:27:38 AM »

สมมติ น๊ะครับ
ถ้า Saiga-12 เกิดเหตุลูกขัดลำหรือ คัดปลอกไม่ออก
เราต้องทำอย่างไรให้สามารถยิงต่อได้ อย่างร่วดเร็ว
สมมติว่าเกิดเหตุขณะทีมีโจทย์
(ขออภัยครับ ผมยังไม่เคยสัมผัสของจริงเลยครับ ราคามันสูงที่เดียว แต่ก็ชอบอะครับ)
ขอบคุณครับ

ก็ทำแบบปืนพกเซมิออโต้ครับ

tap (ตบแมกกาซีนเข้าที่เผื่อหลวม) - rack (คว่ำปืนเอาช่องคาบปลอกลง ดึงสไลท์สลัดปลอก) - bang (ยิงต่อ)

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1464 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 06:50:04 PM »

เห็นว่า quard Rail ของ UTG จะให้ ตัว TOP Rail มา 2 อัน  คือ สั้นและยาว  ใช่หรือเปล่า

ของ Chaos ดูเหมือนว่า จะได้มาอันเดียว   ของChaos เบากว่านิดหน่อย ดูแล้วสวยกว่า แต่ รู้สึกว่า เขาจะออกแบบมาให้ ปิดทับ
ศูนย์เหล็กหลัง ไปเลย  คือ ไม่สามารถจะใช้ ศูนย์เหล็ก ได้อีกแล้ว  นอกจากกจถอดตัว Quard rail ออก
หรือ ซื้อ ศูนย์เหล็ก ของ Chaos มาใส่  ( เจ้านี่ ได้ เบาและ Top Rail เตี้ย)

ถามคนที่ใส่ Quard rail ครับ   ถ้าไม่ใส่ Hand Guard  และ ด้ามจับหน้า  เวลายิง มันจะเจ็บมือหรือเปล่า ครับ

utg ให้มา 2 ตัว ทั้งสั้นและยาวครับ

วันนี้ป.๓ออกแล้ว  หลงรัก หลงรัก สัปดาห์หน้าจะเอาไปลองให้ดูครับว่าไม่ใส่ยางหุ้ม แล้วยิงจะเจ็บมือหรือเปล่าครับ  น้ำลายหก

HungryCAT
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #1465 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 08:23:22 PM »

ไปยิงที่ไหนครับ สนามในกรุงเทพและปริมลทล หรือเปล่า แล้วจะ ประกอบ UTG  Quard rail เลยหรือเปล่าครับ   จะได้ตามไปดู เผื่อ จะซื้อบ้าง

เพิ่งได้   POLY-CHOKE 2  มาเหมือนกัน สวยดีครับ แต่ยังไม่ได้ลองยิง   หนักอึ๋ง เลย ขอบอก

เมื่อประกอบ สาระพัดอุปกรณ์เข้าไปแล้ว   แทบยกปืนไม่ขึ้นครับ ..!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2010, 08:33:49 PM โดย HungryCAT » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1466 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 08:53:22 PM »

กะว่าจะยิงที่สวนส่วนตัวอยู่ที่จ.อุบลครัีบ

ยังไงถ้าได้ปืนแล้วประกอบรางและเอาไปลองยิงแล้วจะถ่ายรูปให้ดูอย่างละเอียดนะครับ

ปืนหนัก คิดอีกแง่ก็เป็นการออกกำลังกายทางอ้อมครับ ยิงแต่ละที กล้ามขึ้น  คิก คิก
poly choke ผมก็มองไว้เหมือนกันครับ แต่ผมสนตัวที่ไม่มีคอมพ์ พี่รับมาเท่าไหร่ครับ  ไหว้

HungryCAT
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #1467 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 10:42:14 PM »

ซื้อจาก www.poly-choke.com ตรงๆเลยครับ  ตอนนั้น 1 ดอลล่า 31 บาท ครับ

ลอยิงแล้วจะเล่าให้ฟัง แต่ดู ร่องที่เจาะ ของ poly choke2 ยังไม่เข้าใจว่า มันจะ ลดรีคอร์ย ได้ยังไง
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1468 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 10:59:48 PM »

ซื้อจาก www.poly-choke.com ตรงๆเลยครับ  ตอนนั้น 1 ดอลล่า 31 บาท ครับ

ลอยิงแล้วจะเล่าให้ฟัง แต่ดู ร่องที่เจาะ ของ poly choke2 ยังไม่เข้าใจว่า มันจะ ลดรีคอร์ย ได้ยังไง
ขอบคุณครับ

เคยอ่านของฝรั่ง เขาก็บอกว่าแทบไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ
แถมกักเขม่าดีด้วย ตอนนี้ถ้าจำไม่ผิดโพลี่โช้คเขาก็ลดราคาตัวที่มีร่องระบายแก๊สจนราคาใกล้ๆกับตัวธรรมดาแล้วครับ  ไหว้

แก้ไขเพิ่มเติมครับ
ที่ลดราคานี่อ้างอิงจากเว็บ http://store.carolinashooterssupply.com ไม่ใช่เว็บของ poly-choke โดยตรงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2010, 11:04:06 PM โดย NaiDiputs(รักในหลวงครับ) » บันทึกการเข้า

HungryCAT
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #1469 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 11:31:16 AM »

กรรม !!  เพิ่ม น้ำหนัก อีกต่างหาก

แต่ ถ้า สามารถ อุดช่องที่เป็น รูๆ ได้ถูก ทิศถูก ทาง ด้วย  อีพอกกซี่ ปะเหล็ก  ( EPOXY-STEEL)

อาจบังคับทิศทางแกส ได้บ้าง  .. คิดว่านะ      อาจลดการสะบัดเงิย ของปลายลำกล้องได้บ้าง

ปืนของผม มันสะบัด  ไปด้าน ขวา-บน  คงต้อง อุดช่อง  ซ้ายล่าง  ..   

หน้า: 1 ... 95 96 97 [98] 99 100 101 ... 144
  พิมพ์