๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:33:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 89 90 91 [92] 93 94 95 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองไซก้า (Saiga-12)  (อ่าน 545662 ครั้ง)
akec210
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #1365 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 04:52:59 PM »

bolt hold open ใช้แม็กเดิมๆครับ Grin
แนะนำหน่อยครับ 
จะซื้อตัว พานท้ายไรเฟิลครับ
ขอบคุณครับ
up หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ยังไม่มีคำตอบเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1366 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 09:16:05 PM »

bolt hold open ใช้แม็กเดิมๆครับ Grin
แนะนำหน่อยครับ 
จะซื้อตัว พานท้ายไรเฟิลครับ
ขอบคุณครับ
up หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ยังไม่มีคำตอบเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

พอดีไม่เข้าใจคำถาม นึกว่าเป็นประโยคบอกเล่าน่ะครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1367 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 09:14:48 PM »

วันนี้มีของจากอเมริกามาส่งที่บ้านครับ  Grin

เตรียมเอาไว้แปลงไซก้าพานท้ายไรเฟิลครับ  Smiley
มีพานท้ายแบบตายตัว โกร่งไกdiy แล้วก็ชุดน็อตยึดด้ามปืนพก

ของยังขาด ด้ามปืนพก(ผมเลือกด้ามของ ak เป็นเบเกอร์ไลท์) กับชุดลั่นไก ฝากคนละเจ้าซื้อครับ

แล้วก็ยังขาดพานท้ายแบบ wire folding ของโรมาเนียครับ แต่กลัวเอามาติดแล้วมันจะฟาดคาง เพราะมันคงแนบไม่สนิท เลยสั่งพานท้ายแบบในรูปมากันเหนียว  ตกใจ

งบประมาณในการแปลงไซก้ารุ่นพานท้ายไรเฟิลไปเป็นด้ามปืนพกนี่ ประมาณ

ราคาปืน                                 43000
พานท้าย + โกร่งไก + ชุดสกรู    4764
ชุดลั่นไก   ราคาประมาณ            2500
ด้ามปืนพก ราคาประมาณ            1200

รวม                                        51464   บาท

ถูกกว่าไซก้ารุ่นพานท้ายพับได้เกือบหมื่น
หรือใครมีฝีมือช่าง สามารถเอาโกร่งไกเก่ามาแปลง หาชุดสกรูตามร้านโฮมโปร และเอาชุดลั่นไกเดิมมาตัดต่อเชื่อมก็ลดได้อีกหลายบาทเลยครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1368 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 04:12:25 AM »

Wire stock อย่าใช้เลยครับ  ด้ามถ้ายังไม่ซื้อลองดูของ US PALM ดูครับ  ผมก็ว่าจะซื้อมาใส่ AK47 อยู่เหมือนกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2010, 04:16:36 AM โดย .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1369 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 08:54:07 AM »

ไหว้

ขอบคุณครับพี่ .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. 

จริงๆเจ้าตัว wire stock ผมตั้งใจเอามาเพื่อใช้เวลาเอาปืนเข้ารถน่ะครับ จะได้ไม่เกะกะ
ตอนแรกมอง stock แบบพับของ tapco แต่ฝรั่งเขาวิจารณ์ว่าก๊อกแก๊ก ผมก็เลยไม่เอา
จะมองที่พานท้ายแบบต้องตัด tang ก็ไม่อยากตัด เลยมาลงตัวที่เจ้า wire stock นี่แหละครับ  Embarrassed

ผมน่าจะมาถามใบห้องนี้ก่อนแต่แรก  อ๋อย
ด้ามเหมือนๆกับปืน cz เลยครับ แบบนี้ที่ผมอยากได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้องดูก่อนถ้าคนที่ผมสั่งด้ามไปเอาเข้าไม่ได้ เดี๋ยวมีเปลี่ยนรายการแน่ๆครับ  น้ำลายหก

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #1370 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 09:04:24 AM »

แล้ว Swing Stock โอเคไหมครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1371 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 09:19:15 AM »

แล้ว Swing Stock โอเคไหมครับ

สำหรับ AK47 ได้ครับ ผมก็เคยมีแบบนี้ของจีนแดงครับ  แต่เอาใส่ Saiga ไม่ไหวครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1372 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 09:23:29 AM »

ไหว้

ขอบคุณครับพี่ .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. 

จริงๆเจ้าตัว wire stock ผมตั้งใจเอามาเพื่อใช้เวลาเอาปืนเข้ารถน่ะครับ จะได้ไม่เกะกะ
ตอนแรกมอง stock แบบพับของ tapco แต่ฝรั่งเขาวิจารณ์ว่าก๊อกแก๊ก ผมก็เลยไม่เอา
จะมองที่พานท้ายแบบต้องตัด tang ก็ไม่อยากตัด เลยมาลงตัวที่เจ้า wire stock นี่แหละครับ  Embarrassed

ผมน่าจะมาถามใบห้องนี้ก่อนแต่แรก  อ๋อย
ด้ามเหมือนๆกับปืน cz เลยครับ แบบนี้ที่ผมอยากได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้องดูก่อนถ้าคนที่ผมสั่งด้ามไปเอาเข้าไม่ได้ เดี๋ยวมีเปลี่ยนรายการแน่ๆครับ  น้ำลายหก

ถ้าไม่ต้องการตัด tang และอยากได้พานท้ายพับได้ก็ใช้ตัว reciever block ของ ACE LTD แล้วใส่พานท้ายแบบพับของ ACE ซิครับ

ตัวนี้ Receiver block
http://riflestocks.com/catalog/product_info.php?cPath=85&products_id=299&osCsid=39af2d00880aa40cd0d25d27ad7a1c20

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1373 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 08:05:43 PM »

ไหว้

ถ้าไม่ต้องการตัด tang และอยากได้พานท้ายพับได้ก็ใช้ตัว reciever block ของ ACE LTD แล้วใส่พานท้ายแบบพับของ ACE ซิครับ

ตัวนี้ Receiver block
http://riflestocks.com/catalog/product_info.php?cPath=85&products_id=299&osCsid=39af2d00880aa40cd0d25d27ad7a1c20

ลืมบอกไปว่า ถ้าจะใช้ ACE LTD stock  และใช้ Reciever block อย่างในรูปต้องใช้พานท้ายสั้นนะครับ  ไม่งั้น LOP จะยาวไป  แต่ก็ขึ้นอยู่กับ ความยาวของแขนเจ้าของปืนด้วย  มันจะมีให้เลือกสามขนาดความยาวครับ   ยางรองพานท้ายจะหนา 1" นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2010, 08:08:07 PM โดย .40 S&W รักพ่อหลวงและพระเทพ. » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1374 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 08:32:06 PM »

ขอบคุณครับพี่  ไหว้

ตอนผมหาไนเน็ตไม่ยักจะเจอของแต่งพวกนี้  อ๋อย
ตอนนี้งบหมดแล้วครับ ลืมบอกไปว่าผมสั่ง quad rails ของ utg มาอีกตัวน่ะครับ  โดนชก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2010, 08:36:29 PM โดย NaiDiputs(รักในหลวงครับ) » บันทึกการเข้า

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1375 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 08:37:09 PM »

ผมว่ารางมันสูงไปและเพิ่มน้ำหนักปืนด้วย  ผมใช้เชื่อมราง Picatinny ติดท่อแก๊ส  กับ Receiver cover แต่ไปๆมาๆ  รางที่เชื่อมติด receiver cover กลับไม่ได้ใช้
ใช้แต่รางที่เชื่อมติดท่อแก๊สครับ
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1376 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 09:48:01 PM »

ครับพี่

รางตัวนี้ยกสูงเพื่อให้มองศูนย์หลังได้ยิ่งสูงเข้าไปใหญ่
จริงๆผมกะเอาไว้แค่ติดไฟฉายกับกริปมือ เอาไว้เฝ้าสวนน่ะครับ
ส่วนจะติดกล้องจุดแดงคงต้องหา cheek rest (หรือเปล่าครับ) ตามที่พี่แนะนำมาใส่แล้วล่ะครับ  ไหว้

... จริงๆแล้วเป็นเพราะผมเห็นมันลดราคาด้วยน่ะครับ จึงโลภมากสั่งเจ้ารางตัวนี้  หัวเราะร่าน้ำตาริน
http://www.combathunting.com/QUAD_RAILS_HANDGUARD-Saiga_12_Shotgun_Quad_Rail_Handguard.html
ซึ่งก็ไม่ทราบว่ามันต่างกันอย่างไร ระหว่างตัวที่บอกว่าผลิตในอเมริกา(แพงกว่า) กับตัวที่ไม่ได้บอกว่าผลิตในอเมริกาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2010, 10:51:32 PM โดย NaiDiputs(รักในหลวงครับ) » บันทึกการเข้า

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1377 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 08:32:08 PM »

ครับพี่

รางตัวนี้ยกสูงเพื่อให้มองศูนย์หลังได้ยิ่งสูงเข้าไปใหญ่
จริงๆผมกะเอาไว้แค่ติดไฟฉายกับกริปมือ เอาไว้เฝ้าสวนน่ะครับ
ส่วนจะติดกล้องจุดแดงคงต้องหา cheek rest (หรือเปล่าครับ) ตามที่พี่แนะนำมาใส่แล้วล่ะครับ  ไหว้

... จริงๆแล้วเป็นเพราะผมเห็นมันลดราคาด้วยน่ะครับ จึงโลภมากสั่งเจ้ารางตัวนี้  หัวเราะร่าน้ำตาริน
http://www.combathunting.com/QUAD_RAILS_HANDGUARD-Saiga_12_Shotgun_Quad_Rail_Handguard.html
ซึ่งก็ไม่ทราบว่ามันต่างกันอย่างไร ระหว่างตัวที่บอกว่าผลิตในอเมริกา(แพงกว่า) กับตัวที่ไม่ได้บอกว่าผลิตในอเมริกาครับ
ก็คงต้องใส่ cheek rest แหละครับ  Handguard ของ UTG ก็ไม่ต่างกับทำในนี้ทำไหร่  ลองดูที่ตัวรางบนว่าต้องใช้หรือไม่  ถ้ารางล่างสามารถติดตั้งได้โดยไม่ต้องใช้รางบน ก็ไม่ต้องใช้ครับ  อ้อ..ลืมไปว่าจะติดกล้อง
จะติดไฟฉายไม่กลัวโดนสวนตามแสงเหรอ ก๊ากซซซซซซซซ์   
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #1378 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:36:03 PM »

ครับพี่

ก็คงต้องใส่ cheek rest แหละครับ  Handguard ของ UTG ก็ไม่ต่างกับทำในนี้ทำไหร่  ลองดูที่ตัวรางบนว่าต้องใช้หรือไม่  ถ้ารางล่างสามารถติดตั้งได้โดยไม่ต้องใช้รางบน ก็ไม่ต้องใช้ครับ  อ้อ..ลืมไปว่าจะติดกล้อง
จะติดไฟฉายไม่กลัวโดนสวนตามแสงเหรอ ก๊ากซซซซซซซซ์  

รางบนไม่ต้องติดก็ได้ครับพี่  ไหว้

ไฟฉายเอาไว้เปิดดูพวกสัตว์มีพิษครับ Grin ยิ่งหน้าฝน สวนมันรกจนเดินไม่ได้  ตกใจหน้าซีด ไม่ได้เอาไว้กันคนครับ แหะๆ

เผลอๆใช้งานจริงๆคงไม่ได้ติดอะไรเลยล่ะมั๊งครับ คงหนักน่าดู  Shocked

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1379 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:39:05 PM »

ครับพี่

รางบนไม่ต้องติดก็ได้ครับพี่  ไหว้

ไฟฉายเอาไว้เปิดดูพวกสัตว์มีพิษครับ Grin ยิ่งหน้าฝน สวนมันรกจนเดินไม่ได้  ตกใจหน้าซีด ไม่ได้เอาไว้กันคนครับ แหะๆ

เผลอๆใช้งานจริงๆคงไม่ได้ติดอะไรเลยล่ะมั๊งครับ คงหนักน่าดู  Shocked
ไม่หนักเท่าไหร่หรอกครับ  ควรจะติดครับ จุดมุ่งหมายไม่ได้ไว้ใช้ส่องทางเดินนะครับ ถ้าใครเอาไปติดแล้วใช่ส่องกบก็สมควรโดนสวน  ใช้ไม่เป็นแล้วโทษไฟฉาย  อย่างโน้นอย่างนี้ เวร...
หน้า: 1 ... 89 90 91 [92] 93 94 95 ... 144
  พิมพ์