๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 08:24:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 84 85 86 [87] 88 89 90 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองไซก้า (Saiga-12)  (อ่าน 545663 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1290 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 11:04:57 AM »

ของผม รูในท่อแก๊สมี3รูครับ แรงพอรึยัง ต้องเจาะเพิ่มหรือไม่ครับ

ดูรูปนี้ ช่วยดูรูแก๊สให้อีกทีครับว่า รูสองรูที่คู่กัน  โดน gas block คาบทับอยู่หรือป่าวครับ   
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #1291 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 11:11:47 AM »

เมื่อวานตอนเย็น จับเจ้า LCP มาล้าง(เห่อของใหม่  Cheesy )   ไหนๆก็ไหนๆละ  จับมาล้างฉีดน้ำมันทั้งสั้นยาวเลยดีกว่า เจอจุดผิดปรกติอยู่ตรงคันปลดเซฟ ตอนผลักขึ้นไม่มีปัญหาเรียบลื่นดี  แต่ตอนปลดล็อคกดลงทำไมมันฝืดๆติดๆ  เลยลองง้างให้อ้าออกมานิดนึง (กลัวหักเหมือนกัน) แต่ก็ยังไม่หาย  .........  มีวิธีแก้มั้ยครับพี่    ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1292 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 11:23:58 AM »

เมื่อวานตอนเย็น จับเจ้า LCP มาล้าง(เห่อของใหม่  Cheesy )   ไหนๆก็ไหนๆละ  จับมาล้างฉีดน้ำมันทั้งสั้นยาวเลยดีกว่า เจอจุดผิดปรกติอยู่ตรงคันปลดเซฟ ตอนผลักขึ้นไม่มีปัญหาเรียบลื่นดี  แต่ตอนปลดล็อคกดลงทำไมมันฝืดๆติดๆ  เลยลองง้างให้อ้าออกมานิดนึง (กลัวหักเหมือนกัน) แต่ก็ยังไม่หาย  .........  มีวิธีแก้มั้ยครับพี่    ไหว้
ถอดฝาครอบลูกเลื่อนออกมาดู  ตรงท้ายไกให้แน่ใจว่าไม่มีอะไรติดขัด ลองผลักขึ้นลงดูว่ามีอะไรผิดปกติไหม  ถ้าไม่มีดัดได้ครับ  ตอนที่ฝาครอบลูกเลื่อนถอดออกแล้ว( หรือถอดลูกเลื่อนออกด้วยก็ได้)
ให้ดันคันเซฟตั้งฉากกับตัวปืน  จะทำให้ดัดได้ง่าย  ตอนดัดมือนึงให้กดโคนคันเซฟไว้นะครับ  แล้วดึงดัดคันเซฟตรงที่เลยพ้นขอบโครงปืนขึ้นมา ลองดูครับ
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #1293 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 12:09:21 PM »

เมื่อวานตอนเย็น จับเจ้า LCP มาล้าง(เห่อของใหม่  Cheesy )   ไหนๆก็ไหนๆละ  จับมาล้างฉีดน้ำมันทั้งสั้นยาวเลยดีกว่า เจอจุดผิดปรกติอยู่ตรงคันปลดเซฟ ตอนผลักขึ้นไม่มีปัญหาเรียบลื่นดี  แต่ตอนปลดล็อคกดลงทำไมมันฝืดๆติดๆ  เลยลองง้างให้อ้าออกมานิดนึง (กลัวหักเหมือนกัน) แต่ก็ยังไม่หาย  .........  มีวิธีแก้มั้ยครับพี่    ไหว้
ถอดฝาครอบลูกเลื่อนออกมาดู  ตรงท้ายไกให้แน่ใจว่าไม่มีอะไรติดขัด ลองผลักขึ้นลงดูว่ามีอะไรผิดปกติไหม  ถ้าไม่มีดัดได้ครับ  ตอนที่ฝาครอบลูกเลื่อนถอดออกแล้ว( หรือถอดลูกเลื่อนออกด้วยก็ได้)
ให้ดันคันเซฟตั้งฉากกับตัวปืน  จะทำให้ดัดได้ง่าย  ตอนดัดมือนึงให้กดโคนคันเซฟไว้นะครับ  แล้วดึงดัดคันเซฟตรงที่เลยพ้นขอบโครงปืนขึ้นมา ลองดูครับ

เดี๋ยวเย็นนี้กลับไปลองดู   ขอบคุณครับพี่   ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #1294 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 05:47:44 AM »

Wink Cheesy
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1295 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 04:14:42 PM »

ขอยกกระทู้ครับ ขอทราบข่าว/ข้อมูลหากท่านใดไปปรับปรุง/ทดลองยิงเพิ่มเติม

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Ckehanz รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #1296 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 03:15:06 PM »

สวัสดีครับ    ไหว้
หลังจากเอา ไซก้า ตัวใหม่ ไปติดกล้อง eotech รุ่น xps 2-อะไรจำไม่ได้    คิก คิก

ไปลองยิงปรับกล้องดูใช้ทั้งลูก oo และ ooooปรากฎว่า 42 นัด ติดทุกนัด ยิงไป ชักไป    หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลักษณะการติดคืออาการคาบปลอกอย่างที่เห็น

ถึงกับหงุดหงิด ว่า อะไรวะ เดือนที่แล้วลูก oooo มันไม่เคยติดเลยนี่หว่า แต่ oo ยังติดบ้าง แต่ไม่ถึงขนาดติดทุกนัดแบบนี้    แบร่
วันรุ่งขึ้นจึงนัดช่างไปดูที่สนาม ปรากฎว่า  ยิงผ่านทุกนัดไม่ว่าจะเป็นลูกอะไร    ตกใจ
กลับมานึกขึ้นได้ ตอนที่ให้ช่างดูเราไม่ได้ติดกล้องนี่หว่า แต่มันจะไปเกี่ยวอะไรวะ     งอน
จึงลองเอากล้องมาประกอบดู อ้อ กล้องรุ่นนี้ฐานค่อนข้างกว้าง และมันก็น่าจะไปบังช่องคัดปลอก     ขำก๊าก

วันนี้จึงลองเอาไปยิงใหม่
ไม่ติดกล้อง  กระสุน สองชนิด oo และ oooo ชนิดละ 1 ชุด ชุดละ 5 นัด ไม่ติด ผ่านตลอด   ขำก๊าก
ติดกล้องที่เดิมที่เคยติด (สุดรางติดกับศูนย์หลัง) ติดทุกนัด ทุกชนิดกระสุน    หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า

ติดกล้อง ถอยมาสุดราง กระสุน ชนิดละชุด ชุดละ 8 นัด เต็มแม็ค ผ่านตลอดทั้งสองชนิด    ขำก๊าก

หลังจากนั้น ก็ขยับเข้าขยับออก จนหาจุดลงตัว  ปรับศูนย์ 
ผ่านตลอดสำหรับลูก oooo ส่วนลูก oo มีติดอยู่  3-4 ลูก หลังจากนัดที่ ห้าสิบกว่าๆ เป็นต้นไป    เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2010, 05:43:45 PM โดย Ckehanz » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1297 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 08:08:44 PM »

ขอบคุณมากครับ +1
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1298 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 10:00:05 AM »

ขอบคุณมากครับคุณ Ckehanz บวกอีก 1

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
putnana
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1299 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 10:31:34 AM »

สวัสดีครับ    ไหว้
หลังจากเอา ไซก้า ตัวใหม่ ไปติดกล้อง eotech รุ่น xps 2-อะไรจำไม่ได้    คิก คิก

ไปลองยิงปรับกล้องดูใช้ทั้งลูก oo และ ooooปรากฎว่า 42 นัด ติดทุกนัด ยิงไป ชักไป    หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลักษณะการติดคืออาการคาบปลอกอย่างที่เห็น

ถึงกับหงุดหงิด ว่า อะไรวะ เดือนที่แล้วลูก oooo มันไม่เคยติดเลยนี่หว่า แต่ oo ยังติดบ้าง แต่ไม่ถึงขนาดติดทุกนัดแบบนี้    แบร่
วันรุ่งขึ้นจึงนัดช่างไปดูที่สนาม ปรากฎว่า  ยิงผ่านทุกนัดไม่ว่าจะเป็นลูกอะไร    ตกใจ
กลับมานึกขึ้นได้ ตอนที่ให้ช่างดูเราไม่ได้ติดกล้องนี่หว่า แต่มันจะไปเกี่ยวอะไรวะ     งอน
จึงลองเอากล้องมาประกอบดู อ้อ กล้องรุ่นนี้ฐานค่อนข้างกว้าง และมันก็น่าจะไปบังช่องคัดปลอก     ขำก๊าก

วันนี้จึงลองเอาไปยิงใหม่
ไม่ติดกล้อง  กระสุน สองชนิด oo และ oooo ชนิดละ 1 ชุด ชุดละ 5 นัด ไม่ติด ผ่านตลอด   ขำก๊าก
ติดกล้องที่เดิมที่เคยติด (สุดรางติดกับศูนย์หลัง) ติดทุกนัด ทุกชนิดกระสุน    หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า

ติดกล้อง ถอยมาสุดราง กระสุน ชนิดละชุด ชุดละ 8 นัด เต็มแม็ค ผ่านตลอดทั้งสองชนิด    ขำก๊าก

หลังจากนั้น ก็ขยับเข้าขยับออก จนหาจุดลงตัว  ปรับศูนย์ 
ผ่านตลอดสำหรับลูก oooo ส่วนลูก oo มีติดอยู่  3-4 ลูก หลังจากนัดที่ ห้าสิบกว่าๆ เป็นต้นไป    เยี่ยม

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ไหว้

ทำไมไม่ลองหารางยก Dot มาใส่ดูก่อนละครับจะได้ไม่ต้องขยับ ลองหาของ Larue ใส่ดูก่อนก็ได้ Grin
Ckehanz รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #1300 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 03:36:13 PM »

ไม่รู้จะหาจากไหนครับ
แค่นี้หน้าก็ลอยแล้วครับ  แต่ไม่มีอาการพานท้ายนวดคาง 
ลองยิงแบบนี้ก็น่าจะปรับตัวได้ไม่ยาก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1301 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 08:05:34 PM »

แค่นี้หน้าก็ลอยแล้วครับ  แต่ไม่มีอาการพานท้ายนวดคาง 
ลองยิงแบบนี้ก็น่าจะปรับตัวได้ไม่ยาก
ถ้าใช้จุดแดงแบบ mini dot ( AIMPOINT  T-1 )  หรือของ Trijicon , C-MORE  จอภาพจะต่ำกว่า EOTECH  หรือใช้แบบท่อของ Aimpointe ก็ได้แต่ใช้แหวนต่ำ
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #1302 เมื่อ: เมษายน 05, 2010, 03:14:03 PM »

ตัวใหม่นี่ยิงดีไหมครับ เลือกลูกไหม
แล้วปรับแก๊ส นี่ มีไว้ปรับ อะไรครับ มีอะไรต่างจากตัวเก่าไหม

พอดีจองตัวใหม่ไป น่ะครับ
ของเข้ามิถุนา ได้มาแล้วควรปรับแต่งอะไรพเิ่มบ้าง

ขอบคุณครับ
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #1303 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 01:57:34 PM »

ถ้าใช้จุดแดงแบบ mini dot ( AIMPOINT  T-1 )  หรือของ Trijicon , C-MORE  จอภาพจะต่ำกว่า EOTECH  หรือใช้แบบท่อของ Aimpointe ก็ได้แต่ใช้แหวนต่ำ

ใช้ AIMPOINT รุ่นนี้ก็ดีนะครับ แต่เห็นเขาติดตั้งออกเยื้องไปทางด้านหน้าหน่อย ชักอยากจะมีกับ

เขาบ้างแล้วซิ  น้ำลายหก

Saiga-12 Highlights

หรือถ้าทำแบบนี้ได้ก็ไม่ต้องติดกล้อง

Full auto saiga 12 gauge shotgun with 30 round drum
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2010, 02:07:24 PM โดย ko_kloy212 » บันทึกการเข้า

Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #1304 เมื่อ: เมษายน 20, 2010, 03:30:47 PM »

ผมพึ่งจะนึกออกว่าหน้าตาปืนลูกซองไซก้าคล้าย AK เลย
ลูกซองไซก้าสามารถใส่แมคหม้อได้ด้วยใช่ไหมครับ
หน้า: 1 ... 84 85 86 [87] 88 89 90 ... 144
  พิมพ์