๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 06:37:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองไซก้า (Saiga-12)  (อ่าน 545663 ครั้ง)
george028
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #1125 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 09:01:49 PM »

ของผมก็เป็นครับ  ร่ำๆจะเอาไปให้โรงกลึงต๊าฟเกลียวที่ลำกล้องเข้าไปอีกซักหน่อย
ไม่ต้องทำหรอกครับพี่  เปลืองตังค์เปล่าๆครับ  ไม่ผลกับการยิง
โช็คของไซก้าเรียกว่า Paradox choke ครับ  เคยมีคนเขียนคอลัมลงหนังสือปืนเมืองไทย  เกี่ยวกับปืน Saiga 410
คนเขียนบอกว่า ไม่รู้ว่าตัวนี้คืออะไร  และยังบอกอีกว่าปืน saiga 410 เป็นระบบ recoil แทนที่จะเป็น gas operate
ปืนพี่สามารถใส่ Poly-choke ได้ครับ มีที่ขายทำเกลียวมาใส่ได้เลยครับพี่

เรียนถามหน่อยครับ Paradox choke คือ choke ที่ใส่สำหรับยิง slug ใช่ไหมครับ
ขนาด 410 ยังพอหาได้ไหมครับ
ไม่ใช่ครับ  ยิง Slug ไม่ใช้ Choke ครับ
Paradox choke เป็นปลอก choke ที่ใช้ขันสวมเข้าที่ปลายลำกล้องของ  ปืน Saiga ครับ  จะมีแบบ half choke , full choke ครับ  ดูรูปข้างล่างจะเห็นที่ปลายลำกล้องของ Saiga410

ดูรูปชัดๆ

ขอบคูณครับพี่เจษ แล้วตัวที่เป็นเกลียวในสำหรับใส่
ปลายลำกล้องเพื่อยิง slug เรียกว่าอะไรครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1126 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 10:53:35 PM »

เรียกว่า rifle choke tube ครับ แต่ไม่เห็นมี .410 ขาย  ลองหาดูนะครับ
http://www.choke-tube.com/products.asp?cat=7970
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #1127 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 06:48:57 AM »

ตุณเจษเคยใช้โช๊คตัวนี้ยิงลูกโดดแล้วหรือยังครับ  ยิงแล้วได้ผลรึเปล่า

ปืนจะถีบเพิ่มขึ้นมั้ยเพราะวิ่งทางเรียบมาแล้วสะดุดเกลียว Cheesy
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1128 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 12:44:10 PM »

ตุณเจษเคยใช้โช๊คตัวนี้ยิงลูกโดดแล้วหรือยังครับ  ยิงแล้วได้ผลรึเปล่า

ปืนจะถีบเพิ่มขึ้นมั้ยเพราะวิ่งทางเรียบมาแล้วสะดุดเกลียว Cheesy
Pe' Toy krub  I never used that choke krub. I have no need to use rifle choke tube krub. 
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #1129 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 02:41:05 PM »

โห เปิดราคา 9หมื่น ของหมดเกลี้ยง........   อีกหน่อยคงซื้อไซก้า ราคาแสนกันละครับ     อ๋อย

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
32156 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #1130 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:40:34 AM »

สวัสดีครับ ขออยู่บ้านหลังนี้ด้วยคนครับ เพิ่งไปรับรุ่นเก่ามา เป็นลูกซองกระบอกแรกในชีวิตเลยครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ไปไม่กลับ หลับไม่ตื่น ฟื้นไม่มี หนีไม่พ้น

ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #1131 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:41:14 AM »

โห เปิดราคา 9หมื่น ของหมดเกลี้ยง........   อีกหน่อยคงซื้อไซก้า ราคาแสนกันละครับ     อ๋อย
ถ้ามีนำเข้ามาหลายๆ ร้าน ราคาคงจะลงได้ครับ  ตอนนี้มีนำเข้าแค่ร้านเดียว ...
อุปสงค์กับซัพพลายไม่สมดุลกันครับ ...  Grin
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #1132 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 10:57:29 AM »

ผมสนใจอยู่เหมือนกันครับแต่ศึกษาข้อมูลมายังน้อยอยู่ครับ

พี่ๆช่วยแนะนำให้ด้วยนะครับตัวเก่ากับตัวใหม่น้อกจากรูปร่างที่ต่างกันยังมีระบบกลไกตรงไหนที่ต่างกันบ้างครับ

ไหว้

LOVE GUN 1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1133 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 01:03:53 PM »

ถ้ามีนำเข้ามาหลายๆ ร้าน ราคาคงจะลงได้ครับ  ตอนนี้มีนำเข้าแค่ร้านเดียว ...
อุปสงค์กับซัพพลายไม่สมดุลกันครับ ...  Grin
เห็นด้วยครับพี่..ได้ข่าวว่าร้านไพ...กำลังติดต่อนำเข้าอยู่นะครับ แต่กลัวราคาจะขายเหมือนกันนะสิครับ
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #1134 เมื่อ: มกราคม 23, 2010, 02:55:34 PM »

เห็นด้วยครับพี่..ได้ข่าวว่าร้านไพ...กำลังติดต่อนำเข้าอยู่นะครับ แต่กลัวราคาจะขายเหมือนกันนะสิครับ
ครับ ... ถ้าร้านนี้ ราคาคงไม่แพงกว่ามั้งครับ หวังว่า ...  Wink
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1135 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 12:05:21 AM »

สวัสดีครับ ขออยู่บ้านหลังนี้ด้วยคนครับ เพิ่งไปรับรุ่นเก่ามา เป็นลูกซองกระบอกแรกในชีวิตเลยครับ
ยินดีต้อนรับครับ
ผมสนใจอยู่เหมือนกันครับแต่ศึกษาข้อมูลมายังน้อยอยู่ครับ

พี่ๆช่วยแนะนำให้ด้วยนะครับตัวเก่ากับตัวใหม่น้อกจากรูปร่างที่ต่างกันยังมีระบบกลไกตรงไหนที่ต่างกันบ้างครับ

ไหว้

ไหว้
ลองไล่อ่านจากหน้าแรกดูนะครับ รุ่นใหม่มีบ่อแม็ก สามารถบรรจุแม็กได้รวดเร็วและง่าย   มีตัวแขวนลูกเลื่อนหลังจากยิงนัดสุดท้าย   พอเสียบแม็กใหม่ก็กดปล่อยให้ลูกเลื่อนวิ่งบรรจุกระสุนเข้ารังเลย  รุ่นไม่มีตัวปรับแก๊สสมารถยิงลูกฐานสูง ฐานต่ำได้โดยไม่ต้องปรับแก๊ส  ศูนย์หน้าหลังรุ่นใหม่จะเหมือน AK47
ลูกเลื่อนก็ต่างกับรุ่นเก่านิดหน่อย  จากที่อ่านฝรั่งคุยกัน เค้าบอกว่า รุ่นใหม่จะไม่ทนเท่ารุ่นเก่า  จริงหรือใหม่ไม่รู้เหมือนกัน
สมช ท่านใดมีรุ่นใหม่ ถ้าถอดระบบแก๊สให้ดูเป็นวิทยาทานจักขอบคุณยิ่งครับ
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #1136 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 01:40:57 PM »

สวัสดีครับพี่ๆมาแอบรอด้วยครับ  ไหว้

อ่านกระทู้ไซก้าวันเดียว 76 หน้า  หลงรัก

หลงรักหมดใจ ครับ เยี่ยม

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
george028
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #1137 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 04:20:58 PM »

เรียกว่า rifle choke tube ครับ แต่ไม่เห็นมี .410 ขาย  ลองหาดูนะครับ
http://www.choke-tube.com/products.asp?cat=7970

ขอบคุณครับ
ตอนนี้รับ 410มาแล้วครับ
มีคำถามอยากถามครับ
ตอนดึงลูกเลือนมาเพื่อค้างลูกเลื่อน
แล้วกดปุมค้างลูกเลือน ที่อยู่เหนือโกร่งไก ลูกเลือนมันไม่ค้างครับ
ตอนที่เลือกปืนที่ร้านเป็นเหมือนกันทุกกระบอกครับ
ลองถอดดู  ตอนกดปุมค้างลูกเลือน Bolt stop (20-13)ดูในคู่มือน่ะครับ
แง่หน้าเหนือปุ่มกด มันไปติด รางครับ
ควรแต่งรางหรือ Bolt stop ครับ
Ckehanz รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #1138 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 11:54:12 PM »

ยินดีต้อนรับครับ

ไหว้

ไหว้
ลองไล่อ่านจากหน้าแรกดูนะครับ รุ่นใหม่มีบ่อแม็ก สามารถบรรจุแม็กได้รวดเร็วและง่าย   มีตัวแขวนลูกเลื่อนหลังจากยิงนัดสุดท้าย   พอเสียบแม็กใหม่ก็กดปล่อยให้ลูกเลื่อนวิ่งบรรจุกระสุนเข้ารังเลย  รุ่นไม่มีตัวปรับแก๊สสมารถยิงลูกฐานสูง ฐานต่ำได้โดยไม่ต้องปรับแก๊ส  ศูนย์หน้าหลังรุ่นใหม่จะเหมือน AK47
ลูกเลื่อนก็ต่างกับรุ่นเก่านิดหน่อย  จากที่อ่านฝรั่งคุยกัน เค้าบอกว่า รุ่นใหม่จะไม่ทนเท่ารุ่นเก่า  จริงหรือใหม่ไม่รู้เหมือนกัน
สมช ท่านใดมีรุ่นใหม่ ถ้าถอดระบบแก๊สให้ดูเป็นวิทยาทานจักขอบคุณยิ่งครับ

ของผมรุ่นใหม่ตอนนี้ยิงน่าจะเกือบร้อยนัดแล้ว
กระสุน oo ของไทยอาร์มยิงแล้วติดขัดตลอดครับ
ลูกปรายของไทยอาร์มก็ติด พอดีมีพี่ที่สนามให้ลองลูก 27  ของ bullet สองนัดไม่ติด
 ปัญหาของผมตอนนี้คือยังหากระสุนไม่ได้นะครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1139 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 01:47:43 AM »

ขอบคุณครับ
ตอนนี้รับ 410มาแล้วครับ
มีคำถามอยากถามครับ
ตอนดึงลูกเลือนมาเพื่อค้างลูกเลื่อน
แล้วกดปุมค้างลูกเลือน ที่อยู่เหนือโกร่งไก ลูกเลือนมันไม่ค้างครับ
ตอนที่เลือกปืนที่ร้านเป็นเหมือนกันทุกกระบอกครับ
ลองถอดดู  ตอนกดปุมค้างลูกเลือน Bolt stop (20-13)ดูในคู่มือน่ะครับ
แง่หน้าเหนือปุ่มกด มันไปติด รางครับ
ควรแต่งรางหรือ Bolt stop ครับ
  ตอนดึงลูกเลื่อนกลับ  ดึงสุดหรือป่าวครับ  ในขณะที่ดึงลูกเลื่อนกลับ  ก็ต้องดันติ่งคันค้างลูกเลื่อนขึ้นรอไว้  ถ้าลูกเลื่อนถอยหลังสุดและดันติ่งคันลูกเลื่อนขึ้นจนสุด  พอปล่อยให้ลูกเลื่อนเดินคันรั้งลูกเลื่อนก็จะแขวนลูกเลื่อนไว้ครับ   
" แง่หน้าคันแขวนลูกเลื่อน" เวลาดันขึ้นมันจะไปชนรางลูกเลื่อนครับ เป็นตามปกติ  ถ้าคุณดูที่ลูกเลื่อนจะเห็นว่าตรงที่ลูกเลื่อน คร่อมรางอยู่ตรงนั้น ลูกเลื่อนจะหุ้มรางไว้ที่ใต้ราง  ตรงนี้ที่หน้าลูกเลื่อนที่จะสัมผัสกับ แง่หน้าคันแขวนลูกเลื่อน( ตอนที่ถูดดันขึ้นไว้รอแล้ว) ครับ
อย่าไปแต่งรางลูกเลื่อนโดยเด็ดขาด
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 144
  พิมพ์