๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 02:51:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองไซก้า (Saiga-12)  (อ่าน 545664 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1005 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 06:27:21 AM »

ยินดีด้วยครับ  ล็อคลูกเลื่อนแบบ manual ใช่ไหมครับ
LOVE GUN 1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1006 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 08:13:29 AM »

ยินดีด้วยครับ  ล็อคลูกเลื่อนแบบ manual ใช่ไหมครับ
ใช้ครับพี่เจษเป็นแบบ  manual ครับปืนใหม่ค้างอยู่ที่ร้านต่าง จว.ไม่มีลูกค้าสนใจพวกแจ้งมาผมเลยตีรถไปรับมาเลยครับ อากาศที่เมกาหนาวหรือยังครับพี่เจษ ไหว้ ไหว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1007 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 12:45:50 AM »

หนาวๆร้อนๆครับ หนาวได้อาทิตย์นึง ก็กลับมาอุ่นอีก  อาทิตย์นี้กลางวันก็ 20-22C กลางคืนก็ 6-10C
อาทิตย์หน้า http://www.weather.com/weather/tenday/29680?from=36hr_topnav_undeclared
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1008 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 08:33:18 AM »

หนาวๆร้อนๆครับ หนาวได้อาทิตย์นึง ก็กลับมาอุ่นอีก  อาทิตย์นี้กลางวันก็ 20-22C กลางคืนก็ 6-10C
อาทิตย์หน้า http://www.weather.com/weather/tenday/29680?from=36hr_topnav_undeclared
สวัสดีครับพี่เจษ ไหว้ ไหว้ รบกวนสอบถามพี่เจษหน่อยครับ 1.รางพิคาทินี่ที่ใส่บนฝาครอบตามรูปน็อตที่ใช้ยึดจับด้านล่างเป็นแบบไหนและยาวออกมาโดนสปริงกับแกนด้านล่างหรือเปล่าครับ 2.ถ้าทำตามแบบพี่แล้วใส่กล้อง EO-TECH จะจับยึดกล้องไหวมั๊ยครับ

ปัจจุบันผมใช้กล้องบอริสทำขาจับกล้องอยู่ที่รางศูนย์ติดอยู่ด้านหน้าครับพี่ ด็อทมันเล็กและไกลจากสายตาเวลาจับเป้าจะช้าไปหน่อยหนึ่งครับ ไม่ทราบว่าพี่เจษมีข้อแนะนำอย่างอื่นมั๊ยครับ ขอบคุณมากครับพี่ ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2009, 08:44:42 AM โดย LOVE GUN 1911 » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1009 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 08:52:01 AM »

ไหว้ ไหว้ขอรบกวนถามพี่เจษอีกข้อหนึ่งครับ 1.ผมหาแม็กซาลาเปาไม่ได้ถ้าผมเอาแม็ก8นัดมาตัดแล้วต่อตามรูปมันจะใช้ดีหรือเปล่าครับการป้อนลูกเป็นอย่างไรบ้างครับ 2.ถ้าใส่บ่อแม็กตามรูปจะใส่แม็กซาลาเปาได้มั๊ยครับ พี่เจษมีข้อแนะนำอย่างอื่นมั๊ยครับขอบคุณมากครับพี่ ไหว้ ไหว้

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1010 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 09:30:27 PM »

สวัสดีครับพี่เจษ ไหว้ ไหว้ รบกวนสอบถามพี่เจษหน่อยครับ 1.รางพิคาทินี่ที่ใส่บนฝาครอบตามรูปน็อตที่ใช้ยึดจับด้านล่างเป็นแบบไหนและยาวออกมาโดนสปริงกับแกนด้านล่างหรือเปล่าครับ 2.ถ้าทำตามแบบพี่แล้วใส่กล้อง EO-TECH จะจับยึดกล้องไหวมั๊ยครับ

ปัจจุบันผมใช้กล้องบอริสทำขาจับกล้องอยู่ที่รางศูนย์ติดอยู่ด้านหน้าครับพี่ ด็อทมันเล็กและไกลจากสายตาเวลาจับเป้าจะช้าไปหน่อยหนึ่งครับ ไม่ทราบว่าพี่เจษมีข้อแนะนำอย่างอื่นมั๊ยครับ ขอบคุณมากครับพี่ ไหว้ ไหว้

รางที่เห็น คุณเสกเป็นคนทำให้  ทำจากอลูมินั่ม  ยึดโดยเจาะรูจากข้างล่างยุดด้วยสกรู  ซึ่งก็ไม่มีปัญหา แต่ผมไม่ได้ใช้เพราะสูงไป   คุณเสกทำให้ใหม่เป็นรางเหล็ก  ใช้เชื่อมติดฝากครอบลูกเลื่อน ติดกล้อง EOTECH ได้ไม่มีปัญหา และผมติดรางสั้นที่ท่อแก๊สด้วย   ถ้าเป้นกล้องแบบ head-up display ติดค่อนไปทางปลายลำกล้อง  จะทำให้เล็งง่ายและไวกว่าติดใกล้ตา   ถ้ากล้องลักษณะ Aimpoint ให้ประมาณกึ่งกลาง    กล้องแบบ ACOG ซึ่งมีกลำลังขยายและเส้นเล็งต้องติดใกล้ตา
ติดกล้องแล้วถ้าตอนเล็งแก้มไม่แนบพานท้าย ก็ต้องเสริมพานท้าย
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1011 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 09:52:58 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหกอยากได้แม็กซาลาเปา น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้

ปืนสวยจังเลยครับเมื่อไรจะมีเข้ามาขายอีกครับแหมอยากได้มั้งจัง

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1012 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 11:57:25 PM »

ไหว้ ไหว้ขอรบกวนถามพี่เจษอีกข้อหนึ่งครับ 1.ผมหาแม็กซาลาเปาไม่ได้ถ้าผมเอาแม็ก8นัดมาตัดแล้วต่อตามรูปมันจะใช้ดีหรือเปล่าครับการป้อนลูกเป็นอย่างไรบ้างครับ 2.ถ้าใส่บ่อแม็กตามรูปจะใส่แม็กซาลาเปาได้มั๊ยครับ พี่เจษมีข้อแนะนำอย่างอื่นมั๊ยครับขอบคุณมากครับพี่ ไหว้ ไหว้

ก่อนอื่นขออกตัวว่า  ผมไม่เคยทำเองนะครับ  เลยไม่สามารถตอบให้ได้  แต่จากที่อ่านฝรั่งคุยกัน  ก็ใช้ได้ดีครับ
บ่อแม็กตามรูปไม่สามารถใช้กับ  แม็กเปาได้ครับ   นาย Mike Davidson เคยบอกว่าจะทำบ่อแม็กที่ใช้กับ drum mag และ stick mag ได้ออกมาขาย   แต่นี่ก็ 2 ปีแล้วยังเงียบอยู่เลย  ล้าสุดออกมาบอกว่า  ยังไม่ลืมบ่อแม็กนะ ยังจะทำขายอยู่แต่เป็นรุ่นที่ใส่ได้กับ stick mag เท่านั้น  มีคนถามว่าจะทำรุ่นที่ใช้กับ drum mag ไหมพวกก็ไม่ตอบ
เมือ่ก่อนผมก็อยากได้บ่อแม็ก   และตอนนี้ก็มีคนทำขายแล้ว  แต่พอใช้ปืนไปนานๆ  คิดๆดูแล้วไม่มีความจำเป็น   ถ้ามีตัวแขวนลูกเลื่อนนัดสุดท้าย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1013 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 12:45:21 AM »

Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2009, 12:47:32 AM โดย .40 S&W » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1014 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 12:54:07 AM »

วิธีเชื่อมแม็ก  http://forum.saiga-12.com/index.php?showtopic=8240
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1015 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 08:24:57 AM »

ก่อนอื่นขออกตัวว่า  ผมไม่เคยทำเองนะครับ  เลยไม่สามารถตอบให้ได้  แต่จากที่อ่านฝรั่งคุยกัน  ก็ใช้ได้ดีครับ
บ่อแม็กตามรูปไม่สามารถใช้กับ  แม็กเปาได้ครับ   นาย Mike Davidson เคยบอกว่าจะทำบ่อแม็กที่ใช้กับ drum mag และ stick mag ได้ออกมาขาย   แต่นี่ก็ 2 ปีแล้วยังเงียบอยู่เลย  ล้าสุดออกมาบอกว่า  ยังไม่ลืมบ่อแม็กนะ ยังจะทำขายอยู่แต่เป็นรุ่นที่ใส่ได้กับ stick mag เท่านั้น  มีคนถามว่าจะทำรุ่นที่ใช้กับ drum mag ไหมพวกก็ไม่ตอบ
เมือ่ก่อนผมก็อยากได้บ่อแม็ก   และตอนนี้ก็มีคนทำขายแล้ว  แต่พอใช้ปืนไปนานๆ  คิดๆดูแล้วไม่มีความจำเป็น   ถ้ามีตัวแขวนลูกเลื่อนนัดสุดท้าย
ไหว้ ไหว้ขอบคุณมากครับพี่เจษ ไหว้ ไหว้บ่อแม็กกับด้ามส่งมาจากเมกาแล้วครับพรุ่งนี้คงถึงครับพี่ แถมใส่กับแม็กเปาไม่ได้อีก เศร้า เศร้า ผมคงต้องไปศึกษาวิธีต่อแม็กจากเวปที่พี่เจษส่งมาให้ดูแล้วละครับ(ทำแล้วไม่รู้ว่าแม็กจะพังหรือเปล่าถ้ามีแม็กเปาคงไม่ลำบากขนาดนี้) ขอบคุณพี่เจษมากๆครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1016 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 08:27:19 AM »

วิธีเชื่อมแม็ก  http://forum.saiga-12.com/index.php?showtopic=8240
พี่เจษครับมันเปิดไม่ได้ครับ ต้องรบกวนพี่แนะนำวิธีเปิดอีกแล้ว ไหว้ ไหว้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1017 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 08:28:29 AM »

รางที่เห็น คุณเสกเป็นคนทำให้  ทำจากอลูมินั่ม  ยึดโดยเจาะรูจากข้างล่างยุดด้วยสกรู  ซึ่งก็ไม่มีปัญหา แต่ผมไม่ได้ใช้เพราะสูงไป   คุณเสกทำให้ใหม่เป็นรางเหล็ก  ใช้เชื่อมติดฝากครอบลูกเลื่อน ติดกล้อง EOTECH ได้ไม่มีปัญหา และผมติดรางสั้นที่ท่อแก๊สด้วย   ถ้าเป้นกล้องแบบ head-up display ติดค่อนไปทางปลายลำกล้อง  จะทำให้เล็งง่ายและไวกว่าติดใกล้ตา   ถ้ากล้องลักษณะ Aimpoint ให้ประมาณกึ่งกลาง    กล้องแบบ ACOG ซึ่งมีกลำลังขยายและเส้นเล็งต้องติดใกล้ตา
ติดกล้องแล้วถ้าตอนเล็งแก้มไม่แนบพานท้าย ก็ต้องเสริมพานท้าย
ไหว้ ไหว้ขอบคุณมากๆครับพี่ ไหว้ ไหว้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1018 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 09:48:03 AM »

รางที่เห็น คุณเสกเป็นคนทำให้  ทำจากอลูมินั่ม  ยึดโดยเจาะรูจากข้างล่างยุดด้วยสกรู  ซึ่งก็ไม่มีปัญหา แต่ผมไม่ได้ใช้เพราะสูงไป   คุณเสกทำให้ใหม่เป็นรางเหล็ก  ใช้เชื่อมติดฝากครอบลูกเลื่อน ติดกล้อง EOTECH ได้ไม่มีปัญหา และผมติดรางสั้นที่ท่อแก๊สด้วย   ถ้าเป้นกล้องแบบ head-up display ติดค่อนไปทางปลายลำกล้อง  จะทำให้เล็งง่ายและไวกว่าติดใกล้ตา   ถ้ากล้องลักษณะ Aimpoint ให้ประมาณกึ่งกลาง    กล้องแบบ ACOG ซึ่งมีกลำลังขยายและเส้นเล็งต้องติดใกล้ตา
จริงๆแล้วผมมีขาจับกล้องของไซก้าอยู่2อันนะครับพี่เจษ แต่ชอบทำโน่นแต่งนี้อยู่เรื่อย(พวกมันบอกของดีๆทำเสียของหมด คิก คิก คิก คิก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2009, 09:49:43 AM โดย LOVE GUN 1911 » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #1019 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 09:53:11 AM »

ได้COMPมาใหม่1อันว่าจะเอามาใส่ไซก้ารบกวนพี่เจษช่วยแนะนำหน่อยครับ  ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 144
  พิมพ์