๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 03:44:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 63 64 65 [66] 67 68 69 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองไซก้า (Saiga-12)  (อ่าน 545662 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #975 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 02:20:20 PM »

.
ตัวนี้แถวๆผมอยู่  ไม่อนุญาตครับ  ยิ่งครบเครื่องแบบนี้  ได้แม่มองนำลายไหล  เศร้า
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #976 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 02:52:54 PM »

ผมคิดว่าปืนลูกซองไซก้า ยังไม่เหมาะในการใช้งานทั่วไป  นอกจากจะใช้ในงานปราบจลาจล   
 ลองคิดดู ถ้าเกิดในระหว่างต่อสู้กับผู้ร้าย กระสุนในแม็คเกิดหมดกระทันหัด คุณจะบรรจุกระสุนอย่างไร นอกจากคุณจะพกแม็คกาซีนไปเยอะๆ ก็อาจจะทำให้รู้ไม่สะดวกในการหยิบใช้ เพราะมันหนาและใหญ่ พกได้น้อยนะครับ    ถึงอย่างไรลูกซองที่มีหลอดบรรจุใต้ตัวปืนก็ยังเป็นมาตรฐาน
                                                  ตามความคิดผมนะครับ... 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2009, 02:56:17 PM โดย แทม » บันทึกการเข้า

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #977 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 03:00:40 PM »

ผมคิดว่าปืนลูกซองไซก้า ยังไม่เหมาะในการใช้งานทั่วไป  นอกจากจะใช้ในงานปราบจลาจล  
 ลองคิดดู ถ้าเกิดในระหว่างต่อสู้กับผู้ร้าย กระสุนในแม็คเกิดหมดกระทันหัด คุณจะบรรจุกระสุนอย่างไร นอกจากคุณจะพกแม็คกาซีนไปเยอะๆ ก็อาจจะทำให้รู้ไม่สะดวกในการหยิบใช้ เพราะมันหนาและใหญ่ พกได้น้อยนะครับ    ถึงอย่างไรลูกซองที่มีหลอดบรรจุใต้ตัวปืนก็ยังเป็นมาตรฐาน

นานจิตตังครับ
คนที่ใช้และชอบ แม็กกาซีนหลอด ก็จะหาจุดด้อยของปืนบรรจุแม็กกาซีนมาอ้าง
คนที่ใช้และชอบ แบบบรรจุแม็กกาซีนตลับ  ก็จะหาจุดด้อยของปืนแม็กหลอดมาอ้าง
ข้อสำคัญใช้ปืนที่เรามีให้ดีที่สุดเป็นใช้ได้ครับ
ปืนแม็กหลอดผมก็มีสามกระบอก  กระบอกที่ชอบรองจาก ไซก้า ก็ Fabarm auto tacticcal
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #978 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 03:02:18 PM »

ผมชอบไอเดียติดกล้องซีมอร์ของกระบอกนี้ครับ เข้าท่าดี

ติดแบบนี้เล็งง่ายที่สุด  แต่เสียตรงไปบังตัวปรับแก๊สน่ะครับ 
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #979 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 03:02:59 PM »

.
ตัวนี้แถวๆผมอยู่  ไม่อนุญาตครับ  ยิ่งครบเครื่องแบบนี้  ได้แม่มองนำลายไหล  เศร้า
คุณอยู่ที่ไหนนะครับ ผมจำไม่ได้ครับ
kimber2008
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #980 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 09:15:17 PM »

แล้วไม่ทราบว่ามีร้านไหนจะเอามาขายหรือเปิดจองบ้างครับ
LOVE GUN 1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #981 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 11:27:21 PM »

อ่านมาจนครบ66หน้า...สวัสดีครับพี่เจษ1.อยากได้แม็กซาลาเปามากๆครับจะพอทำอย่างไรได้บ้างครับพี่ ไหว้ 2.ลูกเลื่อนค้างนัดสุดท้ายอุปกรณ์ทำออกมาหรือยังครับพี่ ขอบคุณมากๆครับ ไหว้ ไหว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #982 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:34:47 AM »

อ่านมาจนครบ66หน้า...สวัสดีครับพี่เจษ1.อยากได้แม็กซาลาเปามากๆครับจะพอทำอย่างไรได้บ้างครับพี่ ไหว้ 2.ลูกเลื่อนค้างนัดสุดท้ายอุปกรณ์ทำออกมาหรือยังครับพี่ ขอบคุณมากๆครับ ไหว้ ไหว้
สวัสดีครับ 
                     ดีนะครับอ่านจนครบ  แล้วค่อยถาม นับถือๆ
ซื้อได้ที่นี่ http://www.mdarms.com/scripts/prodlist.asp?idCat=1  หรือที่นี่ http://www.mississippiautoarms.com/index.php?main_page=index&cPath=366&zenid=a037d89c078df93a89184ff6f3536da0
ปัญหาก็คือ เค้าไม่ส่งออกครับ   ลองถามใครที่รับสั่งของทางห้องซื้อขายดูครับว่า  สั่งให้ได้ไหม
ตัวแขวนลูกเลื่อนยังไม่มีขายครับ   ผม  PM ไปถามนาย Cobra เค้าบอกว่ากำลังอยู่ในการผลิตจากโรงงาน  ควรจะมีให้ซื้อก่อน Christmas นี้
แต่นาย Cobra โชคร้ายเพิ่งรู้เป็นมะเร็ง   เลยหยุดเรื่อง ตัวแขวนลูกเลื่อนไว้ก่อน
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #983 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 08:53:08 AM »

สวัสดีครับ 
                     ดีนะครับอ่านจนครบ  แล้วค่อยถาม นับถือๆ
ซื้อได้ที่นี่ http://www.mdarms.com/scripts/prodlist.asp?idCat=1  หรือที่นี่ http://www.mississippiautoarms.com/index.php?main_page=index&cPath=366&zenid=a037d89c078df93a89184ff6f3536da0
ปัญหาก็คือ เค้าไม่ส่งออกครับ   ลองถามใครที่รับสั่งของทางห้องซื้อขายดูครับว่า  สั่งให้ได้ไหม
ตัวแขวนลูกเลื่อนยังไม่มีขายครับ   ผม  PM ไปถามนาย Cobra เค้าบอกว่ากำลังอยู่ในการผลิตจากโรงงาน  ควรจะมีให้ซื้อก่อน Christmas นี้
แต่นาย Cobra โชคร้ายเพิ่งรู้เป็นมะเร็ง   เลยหยุดเรื่อง ตัวแขวนลูกเลื่อนไว้ก่อน
ในไทยตอนนี้ ลองสอบถาม เฮียตัง ดูครับ

ส่วนราคา  17000-20000 ครับ ถ้ารับได้ ผมว่า โอเคนะครับ

ส่วนตัวเคยสั่งไป 1ครั้ง แต่ไม่ได้ของ วางเงินแล้วรอ 4 เดือน เศร้า

ในเรื่องของการใช้งาน ผมว่า แม็ก 8 นัด โอเคแล้วครับ ใส่ 20 นัด จะไปหวดใคร คิก คิก
ยกเว้นต้องเอาไปแข่ง SPSC จะใด้เปรียบ เบเนลี่ อยู่หลายขุม เยี่ยม
ในเรื่องนี้ แล้วแต่ บุคคลครับ

ปรกติถ้าลูกซอง บรรจุหลอดใส่ใด้ เต็มที่ 8 นัด แถมสายกระสุนอีก 50 นัด
ถ้าต้องเผชิญเหตุจริงจริง  และต่อเนื่อง ผมว่าโหลดลูกไม่ทันเช่นกัน

แต่ลูกซองแบบแม็กกาซีน ถ้าท่านโหลดลูกเตรียมไว้ ฝึกเปลียนแม็กเร็ว จะเหนือกว่า
ในการยิงต่อ เนื่อง (ต้องมีแม็กมากพอควร)

ส่วนตัวผมมีแม็กใช้ 6 ตัว ผลัดกับบรรจุ เดือนละ 3 ตัว
ถ้างานเข้าแบบไม่ตั่งตัวมี วงกระสุน 24 นัด
ถ้ารู้ว่างานจะเข้า จะมีวงกระสุน  48 นัด
ทั้ง 2 กรณี ถ้ายิงจนหมด คงเกิน ป้องกันตัวไปไกลแล้ว คิก คิก

ในส่วนของการนำติดตัวไป เผชิญเหตุก็แล้วแต่ บุคคลที่จะหาอุปกรณ์ช่วยเอานวยความสะดวกมาใช้ครับ
ในรูปเป็นตัวช่วยในการนำพา แบบหนึ่ง ไม่เกะกะเพราะถูกออกแบบมาเพื่อใช้งาน โดยตรง คิก คิก

รูปล่างสุด เป็นการเตรียมตัว หลังจากรู้ว่า งานเข้า แล้ว ไหว้
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #984 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:37:19 AM »

ขนไปหมดเลยรึครับ คุณโป้ง     ยิ้มีเลศนัย

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #985 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 09:42:18 AM »

ขนไปหมดเลยรึครับ คุณโป้ง     ยิ้มีเลศนัย
ไม่ได้ไปครับพี่

พวกเค้ามาหาถึงบ้านเลย คิก คิก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #986 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 11:08:35 AM »

สวัสดีครับ 
ปัญหาก็คือ เค้าไม่ส่งออกครับ   ลองถามใครที่รับสั่งของทางห้องซื้อขายดูครับว่า  สั่งให้ได้ไหม
ตัวแขวนลูกเลื่อนยังไม่มีขายครับ   ผม  PM ไปถามนาย Cobra เค้าบอกว่ากำลังอยู่ในการผลิตจากโรงงาน  ควรจะมีให้ซื้อก่อน Christmas นี้
แต่นาย Cobra โชคร้ายเพิ่งรู้เป็นมะเร็ง   เลยหยุดเรื่อง ตัวแขวนลูกเลื่อนไว้ก่อน
ขอบคุณมากๆครับพี่เจษ ผมไม่มีญาติที่เมกาด้วยซิครับเลยไม่รู้ว่าจะต้องชิพไปฝากไว้ที่ใครแล้วค่อยส่งมาอีกทีแต่ที่เมืองไทยไม่มีปัญหาออกของได้ครับ ผมจะแต่งไว้ลงแข่ง SPSC ตอนนี้สั่งของแต่งไปหลายชิ้นแล้วครับกำลังส่งมา(เวปที่ผมสั่งบ่อยๆส่งมาให้ครับ)

ขาดอยู่แค่แม็กดรัม(ซาลาเปา)อย่างเดียวนะครับ ก็จะครบ ขอบคุณพี่มากๆครับ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #987 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:36:50 PM »

พี่เจษครับ...หากเราย้ายด้ามจับและไกแล้ว...ชุดลั่นไกข้างในต้องปรับแก้ด้วยไหมครับ.....งงมากๆ.... อ๋อย อ๋อย

http://www.zombiehunters.org/forum/viewtopic.php?f=16&t=45781&start=0

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #988 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 02:46:05 PM »

ในไทยตอนนี้ ลองสอบถาม เฮียตัง ดูครับ

ส่วนราคา  17000-20000 ครับ ถ้ารับได้ ผมว่า โอเคนะครับ

ส่วนตัวเคยสั่งไป 1ครั้ง แต่ไม่ได้ของ วางเงินแล้วรอ 4 เดือน

ในเรื่องของการใช้งาน ผมว่า แม็ก 8 นัด โอเคแล้วครับ ใส่ 20 นัด จะไปหวดใคร
ยกเว้นต้องเอาไปแข่ง SPSC จะใด้เปรียบ เบเนลี่ อยู่หลายขุม

เคยคุยกับเฮียตังเขาแล้วครับของยังไม่มี และไม่มีกำหนดว่าจะมีเขามาเมื่อไรครับ พอดีผมเอาไว้ใช้ลงแข่ง SPSCนะครับ สนาม บบท.ที่ผ่านมาก็ได้ที่1รุ่น OPEN CLASS-U ลูกซอง(แต่เฮียตี๋หยืบถ้วยให้มาผิดยังไม่ได้เอาไปเปลี่ยนเลยครับ) แมทหน้าต้องปรับไปเป็น CLASS-C เลยต้องเตรียมปืนให้พร้อมนะครับ ขอบคุณมากครับพี่โป้ง ::014::

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #989 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 02:55:55 PM »

พี่เจษครับ...หากเราย้ายด้ามจับและไกแล้ว...ชุดลั่นไกข้างในต้องปรับแก้ด้วยไหมครับ.....งงมากๆ.... อ๋อย อ๋อย

http://www.zombiehunters.org/forum/viewtopic.php?f=16&t=45781&start=0

ขออนุญาต ตอบแทนพี่เจษครับผมดูจากรูปที่ถ่ายมามันเป็นคนละรุ่นกันนะครับ รูปบนเป็นรุ่นแบบพานท้ายส่วนรูปล่างเป็นรุ่นด้ามจับซึ่งสามารถถอดด้ามเก่าออกแล้วใส่ด้ามใหม่ได้เลยครับไม่ต้องย้ายชุดลั่นไกครับ ขอบคุณครับ
หน้า: 1 ... 63 64 65 [66] 67 68 69 ... 144
  พิมพ์