๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 02:51:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 55 56 57 [58] 59 60 61 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองไซก้า (Saiga-12)  (อ่าน 545664 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #855 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 01:43:41 AM »

ขอถามเป็นความรู้นะครับลูกซองอย่างเช่นไซก้าเราสามารถเพิ่มความแม่นยำในการยิงลูกโดดได้หรือไม่  และถ้าเราทำเพิ่มขึ้นไปจนถึงจุดที่ทำไม่ได้แล้วเราสามารถหวังผลได้ไกลขนาดไหนครับ แล้วจำเพาะมั้ยว่าจะต้องเป็นลูกโดดแบบไหน  ไหว้ ไหว้
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #856 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 07:32:11 AM »

ขอบอกชาวไซก้าว่า ปืนรุ่นที่มีบ่อแม็กมาจากโรงงานไม่สามารถใช้ แม็กรุ่นเก่าได้นะครับ ย้ำ ไม่สามารถใช้แม็กรุ่นเก่าได้ครับ

ขอบคุณมากครับพี่ ไหว้
แล้วแม็กซาลาเปาสามารถใส่ ไซก้ารุ่นที่มีบ่อแม็ก ได้หรือไม่ ครับ

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #857 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 08:22:59 AM »

ขอบอกชาวไซก้าว่า ปืนรุ่นที่มีบ่อแม็กมาจากโรงงานไม่สามารถใช้ แม็กรุ่นเก่าได้นะครับ ย้ำ ไม่สามารถใช้แม็กรุ่นเก่าได้ครับ

ขอบคุณมากครับพี่ ไหว้
แล้วแม็กซาลาเปาสามารถใส่ ไซก้ารุ่นที่มีบ่อแม็ก ได้หรือไม่ ครับ
ไม่ได้ครับ
เมื่อก่อนผมก็อยากได้บ่อแม็ก  แต่หลังจากใช้ปืนไปนานๆ  ผมมีความเห็นว่าไม่มีความจำเป็นเท่าไหร่
แต่ถ้ามีตัวแขวนลูกเลื่อนนัดสุดท้ายจะมีประโยชน์มากกว่า บ่อแม็กมาก  เพราะยิงนัดสุดท้ายแล้วลูกเลื่อนแขวนแล้ว
ก็ใส่แม็กได้ง่ายและเร็ว  แต่ยังสามารถใช้แม็กเดิมและแม็กเปาได้ครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้นเป็นแค่ความเห็นของผมเท่านั้นนะครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #858 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 08:40:24 AM »

ขอถามเป็นความรู้นะครับลูกซองอย่างเช่นไซก้าเราสามารถเพิ่มความแม่นยำในการยิงลูกโดดได้หรือไม่  และถ้าเราทำเพิ่มขึ้นไปจนถึงจุดที่ทำไม่ได้แล้วเราสามารถหวังผลได้ไกลขนาดไหนครับ แล้วจำเพาะมั้ยว่าจะต้องเป็นลูกโดดแบบไหน  ไหว้ ไหว้
ปืนไซก้าจะมีรุ่นลำกล้องยาว 22"-24" ไว้ล่าสัตว์  แต่ส่วนมากจะซื้อแต่รุ่นลำกล้องสั้นไว้ใช้เป็นปืนต่อสู้  ตามจุดประสงค์ของปืน   ความแม่นยำในการยิงลูก slug จะสู้ปืนลูกซองที่ทำลำกล้องมาไว้ใช้ยิงลูก slug อย่างเดียวไม่ได้ครับ
จากหลักสูตรที่เคยผ่านการเรียนมา  ปืนลูกซองเป็นอาวุธที่มีอานุภาพสูง  อำนาจการทำลายสูง
ทั้งการใช้ลูก 00 buck และ Slug  ระยะหวังผลของลูก Slug ( NRA Law Enforcement  shotgun course ) ที่ 75 หลา
และอำนาจการทำลายสูงมาก   ความแม่นยำพอควร  สำหรับเป้าหมายขนาด center mass
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #859 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 10:04:51 AM »

ไม่ได้ครับ
เมื่อก่อนผมก็อยากได้บ่อแม็ก  แต่หลังจากใช้ปืนไปนานๆ  ผมมีความเห็นว่าไม่มีความจำเป็นเท่าไหร่
แต่ถ้ามีตัวแขวนลูกเลื่อนนัดสุดท้ายจะมีประโยชน์มากกว่า บ่อแม็กมาก  เพราะยิงนัดสุดท้ายแล้วลูกเลื่อนแขวนแล้ว
ก็ใส่แม็กได้ง่ายและเร็ว  แต่ยังสามารถใช้แม็กเดิมและแม็กเปาได้ครับ
ทั้งนี้ทั้งนั้นเป็นแค่ความเห็นของผมเท่านั้นนะครับ

ขอบคุณมากครับ ไหว้
ช่วงนี้คงต้องรอแม็กเปา หวังว่าปลายปีน่าจะมีจำหน่ายในไทย หลงรัก

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #860 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 10:20:46 AM »

ไม่ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ ไหว้
ช่วงนี้คงต้องรอแม็กเปา หวังว่าปลายปีน่าจะมีจำหน่ายในไทย หลงรัก
โชคดีครับ 
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #861 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 12:13:03 PM »

โกร่งไกทรงหนา  + มือจับทรงแบบในรูป มีแหล่งหาซื้อมั้ยครับ     ไหว้
ขออนุญาติ ตอบครับ ไหว้

กริป มือ ถ้าต้องการแบบตรงรุ่นเลย หายากครับ ต้องรบกวน พี่พี่ที่เมืองนอก ส่งเข้ามากันครับ

ของผม เอาของ บีบี มาแปลงใส่ ครับ เด๋ว ลงรูปให้ดู

ส่วนโกร่งไก ไม่ทราบครับ ไหว้

ขอบคุณมากครับ คุณโป้ง    ไหว้

โกร่งไกทรงหนา  + มือจับทรงแบบในรูป มีแหล่งหาซื้อมั้ยครับ     ไหว้
http://www.mississippiautoarms.com/index.php?main_page=product_info&cPath=25_31&products_id=135
ตัว trigger guard อย่างในรูปไม่รู้ครับ  จำได้ว่าเคยมีคนในเว็ปบอรด์ทำขาย  แต่จำไม่ได้ว่าใคร
มีแต่แบบนี้ http://www.mississippiautoarms.com/index.php?main_page=product_info&products_id=233
http://www.mississippiautoarms.com/index.php?main_page=product_info&products_id=169

ขอบคุณมากครับพี่เจษ   ไหว้
 เวปมิสซิสซิบปี้นี่ส่งออกด้วยมั้ยครับ  .......

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #862 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 12:35:13 PM »

สวัสดีครับทุกท่านผมไม่มีความรู้เรื่องปืนลูกซองเลยครับแต่ตอนนี้กำลังอยากได้ซัก1กระบอกและก็ชอบไซก้าอยากทราบว่ามีร้านไหนขายบ้างครับและราคาประมาณเท่าไรครับ

อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #863 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 07:06:45 PM »

ส่งข่าวถึงชาวไซก้า ผมได้ทำการทดสอบแม็ก 20 นัด ผลที่ได้คือ ในการทดสอบ 2 แม็กแรกที่ทำการยิงมีการติดขัดใน2-3นัดแรกในแต่ละแม็ก แต่หลังจากยิงสองแม็กไปแล้ว ลื่นไหลทีดียว ทั้งกระสุนปืน ทั้งเงินในกระเป๋า ขำก๊าก หมดไปประมาณเกือบ230นัด
      ส่วนgas plug ในช่องที่3 เหมาะกับลูกเบอร์1 ทรงฐานเตี้ย โฟร์คายปลอกคล่องตัวแต่จะให้ดีรองหมุนมาในช่องที่ 2 มีลุ้นคายปลอกใกล้ตัวมากขึ้น อาจติดขัดได้เท่าที่ดู แต่ที่ทดสอบไม่ติดขัด ข้อดีของช่องที่ 2 คือปืนแตะน้อยลง ยิงสบาย ๆ ต่อมาในช่องที่1 เหมาะกับลูกแรง ๆ อย่างสองแรงครึ่ง พอมาถึงช่องที่ 0 แตะนุ่มลงมาอีกกับลูกแรง ๆ แปลกๆ หรือลูกโดดแรง ครับ
      จากการที่ผมได้ออกมาบอกถึงข้อมูลของปืนไซก้าเพื่อต้องการให้เพื่อนที่มีปืนไซก้าได้ทราบถึงข้อมูลที่ผมได้ไปทดสอบและจะได้ช่วยกันหาข้อมูลใหม่มาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นซึ่งกันและกัน อยากให้เพื่อนๆ ทราบว่าปืนไซก้าก็มีความเด่นของตัวมันไม่แพ้กับปืนอื่นๆเพียงแต่เราต้องให้เวลากับการคิดค้นเรื่องของอุปกรณ์ที่จะมีมาใหม่ๆ ส่วนผลพิสูจน์จะแพ้หรือชนะผมว่ามันอยู่ที่บุคคลไม่ใช่ปืนตอนนี้ผมได้เดินทางไปแข่งปืนลูกซองที่จ.พัทลุงจะแพ้หรือชนะมันเป็นที่ตัวผมมากว่าที่ปืนแล้วละในตอนนี้ แต่ผมก็ถือได้ว่าผมได้พิสูจน์ให้ทุกคนทราบแล้วว่าปืนไซก้าก็สามรถลงแข่งกับเขาได้ไม่แพ้กับปืนอื่นๆ 
       สิ่งหนึ่งที่ผมขออ้างถึงและขอขอบคุณก็คือ คุณเจษที่ได้มีส่วนในการให้ข้อมูลและเทคนิคของปืนไซก้าซึ่งเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ ทุกคน และอีกหนึ่งคนก็คือพี่เสกที่ผลิตชิ้นงานดีๆ มาให้พวกเราในราคาที่ย่อมเยาว์ ผมหวังว่าถ้ามีความคืบหน้าใหม่ๆจะมาแจ้งให้เพื่อนๆได้ทราบ

ขอบคุณเฮียตังมากครับที่  นำผลการทดสอบมาลงให้สมาชิกได้ทราบกัน
หมดไป 230 นัด อิอิอิ

อิอิ พูดตรงๆนะครับพี่ ที่ยังไม่ทดสอบไม่ใช่ไม่มีเวลาหรอกครับ แต่จริงๆยังไม่มีตังค์ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

กริป มือ ถ้าต้องการแบบตรงรุ่นเลย หายากครับ ต้องรบกวน พี่พี่ที่เมืองนอก ส่งเข้ามากันครับ

ของผม เอาของ บีบี มาแปลงใส่ ครับ เด๋ว ลงรูปให้ดู

ตัว tactical grip ของผมก็ใช้ BB ครับ แต่ต้องโมนิดหน่อย ตรงแกนผมใช้อลูมิเนี่ยมกลึงเอาครับ

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #864 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 07:17:18 PM »

รบกวนพี่ๆ ..แม็กกาซีนแบบในรูปนี้ในบ้านเรามีขายมั้ยครับ..?  หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #865 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 09:52:31 PM »

ปืนไซก้าจะมีรุ่นลำกล้องยาว 22"-24" ไว้ล่าสัตว์  แต่ส่วนมากจะซื้อแต่รุ่นลำกล้องสั้นไว้ใช้เป็นปืนต่อสู้  ตามจุดประสงค์ของปืน   ความแม่นยำในการยิงลูก slug จะสู้ปืนลูกซองที่ทำลำกล้องมาไว้ใช้ยิงลูก slug อย่างเดียวไม่ได้ครับ
จากหลักสูตรที่เคยผ่านการเรียนมา  ปืนลูกซองเป็นอาวุธที่มีอานุภาพสูง  อำนาจการทำลายสูง
ทั้งการใช้ลูก 00 buck และ Slug  ระยะหวังผลของลูก Slug ( NRA Law Enforcement  shotgun course ) ที่ 75 หลา
และอำนาจการทำลายสูงมาก   ความแม่นยำพอควร  สำหรับเป้าหมายขนาด center mass

ขอบคุณมากครับ พี่เจษ   ไหว้ ไหว้
สงสัยมาจากรูปที่ไซก้าแต่งเป็นสไนเปอร์บูลพัพน่ะครับเลยอยากรู้ว่าจะหวังผลได้ไกลซักแค่ไหน  ไหว้ ไหว้
Isara
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #866 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 11:28:08 PM »

ซี๊ดดด......... น้ำลายหก

ชอบของแปลก  คิก คิก

ช่ายยยเลยสหาย  คิดดูซิ มีการรู้ เกย์ไทย.คอม ด้วยนะคนนี้อ่ะ อิอิอิ
คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อุ๊ย.......อาเฮียเมธีก็มาร่วมกฐินผมด้วยครับ  ยิ้มีเลศนัย
สวัสดีครับเฮีย  ไหว้
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #867 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2009, 11:34:30 PM »

ช่ายยยเลยสหาย  คิดดูซิ มีการรู้ เกย์ไทย.คอม ด้วยนะคนนี้อ่ะ อิอิอิ

อุ๊ย.......อาเฮียเมธีก็มาร่วมกฐินผมด้วยครับ  ยิ้มีเลศนัย
เอ่อ.....แบบว่ามาร่วมด้วยช่วยกันอะค่ะ..เอ๊ยครับ..อุ๊ย!!!เรียกสั้นๆว่าเม(ธี)ก็ได้นะค๊า คิก คิก

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #868 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 02:45:19 AM »

http://www.mississippiautoarms.com/index.php?main_page=product_info&cPath=25_31&products_id=135
ตัว trigger guard อย่างในรูปไม่รู้ครับ  จำได้ว่าเคยมีคนในเว็ปบอรด์ทำขาย  แต่จำไม่ได้ว่าใคร
มีแต่แบบนี้ http://www.mississippiautoarms.com/index.php?main_page=product_info&products_id=233
http://www.mississippiautoarms.com/index.php?main_page=product_info&products_id=169

ขอบคุณมากครับพี่เจษ   ไหว้
 เวปมิสซิสซิบปี้นี่ส่งออกด้วยมั้ยครับ  .......
ไม่ส่งครับ 
. NO SALES TO residents or those with billing addresses in Chicago (IL), Cook County (IL), Cincinnati (OH), Cleveland (OH), CA, DC, MA, NY, NJ, HI, Foreign Countries, or where prohibited by law. US possessions and territories are considered foreign billing addresses
จะลองหาที่ส่งออกให้ครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #869 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 02:53:21 AM »

เอ่อ.....แบบว่ามาร่วมด้วยช่วยกันอะค่ะ..เอ๊ยครับ..อุ๊ย!!!เรียกสั้นๆว่าเม(ธี)ก็ได้นะค๊า คิก คิก

เจ้าพ่อเมธี  อิอิอิ   
หน้า: 1 ... 55 56 57 [58] 59 60 61 ... 144
  พิมพ์