๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 01:42:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 144
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองไซก้า (Saiga-12)  (อ่าน 545664 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #750 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2008, 08:05:16 PM »

พี่เจษพาน้องซาลาเปา ไปลองสนามมารึยังครับ 
ยังเลยครับ
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #751 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 04:53:23 PM »

ขอยกกระทู้ หน่อยครับ

ทุกท่านที่เป็น เจ้าของ ไซก้า ได้ แต่ง ปืนกันเพิ่ม บ้างรึยังครับ

ผม รอ ว่า จะมีใคร  ตัดสั้นคนแรกครับ
 เยาะเย้ย

ขอ ลงรูป ถ่ายใหม่  ฉากหลัง ดีกว่าเดิม ครับ Grin
BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #752 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 06:15:55 PM »

ปืนท่าน Pong CB1300sf เห็นกีครั้งก็ประทับใจครับ... หากมีโอกาสขอยลโฉมตัวเป็น ๆ ที่สนามนะครับ... เยี่ยม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #753 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 07:09:52 PM »

ปืนท่าน Pong CB1300sf เห็นกีครั้งก็ประทับใจครับ... หากมีโอกาสขอยลโฉมตัวเป็น ๆ ที่สนามนะครับ... เยี่ยม
ยินดีครับ พี่ Smiley

ปรกติ เข้าสนามไหนกันครับ Smiley

ผมไป ร.1 พัน.3  ปรกติ เข้าวัน ธรรมาครับ  สนาม โล่งมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน
ยิงอยู่ คนเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

« ตอบ #754 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2008, 11:14:36 PM »

ยินดีครับ พี่ Smiley
ผมไปสนาม ร.1 พัน 1 รอ. ครับ.. ช่วงอาทิตย์หน้านี้อาจมีไปลองของใหม่กับน้องในกลุ่ม
ที่เพิ่งได้ AKKAR ปั้มพับฐาน 15 นิ้วมาลองครับ... และจะเอา ไซก้าไปเคาะสนิมด้วยครับ...
ถ้าทราบวันแน่นอนผมจะแจ้งให้ทราบล่วงหน้าครับ... เพื่อนัดไปแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ...

ปรกติ เข้าสนามไหนกันครับ Smiley

ผมไป ร.1 พัน.3  ปรกติ เข้าวัน ธรรมาครับ  สนาม โล่งมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน
ยิงอยู่ คนเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #755 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 04:51:36 PM »

ผมไปสนาม ร.1 พัน 1 รอ. ครับ.. ช่วงอาทิตย์หน้านี้อาจมีไปลองของใหม่กับน้องในกลุ่ม
ที่เพิ่งได้ AKKAR ปั้มพับฐาน 15 นิ้วมาลองครับ... และจะเอา ไซก้าไปเคาะสนิมด้วยครับ...
ถ้าทราบวันแน่นอนผมจะแจ้งให้ทราบล่วงหน้าครับ... เพื่อนัดไปแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ...
ครับ พี่

สนาม ร1 รอ. อยู่ หลัง บ้านผมเอง Smiley
นั่งวินมอเตอร์ไซร์ที่ทหาร ขับเข้าไปถึงเลย  Grin

ถ้ามี งานน้อย จะหยิบตามเข้าไปให้ลองครับ Smiley

ปล . ขากลับ รบกวนขอติดรถไปลง ที่กอง รักษาการ ด้วยนะครับ Grin
ผมไม่มี รถใช้ส่วนตัว Smiley
BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

« ตอบ #756 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 09:05:57 PM »

ครับ พี่

สนาม ร1 รอ. อยู่ หลัง บ้านผมเอง Smiley
นั่งวินมอเตอร์ไซร์ที่ทหาร ขับเข้าไปถึงเลย  Grin

ถ้ามี งานน้อย จะหยิบตามเข้าไปให้ลองครับ Smiley

ปล . ขากลับ รบกวนขอติดรถไปลง ที่กอง รักษาการ ด้วยนะครับ Grin
ผมไม่มี รถใช้ส่วนตัว Smiley
ok เบตง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #757 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 10:28:11 PM »

ขอยกกระทู้ หน่อยครับ

ทุกท่านที่เป็น เจ้าของ ไซก้า ได้ แต่ง ปืนกันเพิ่ม บ้างรึยังครับ

ผม รอ ว่า จะมีใคร  ตัดสั้นคนแรกครับ
 เยาะเย้ย

ขอ ลงรูป ถ่ายใหม่  ฉากหลัง ดีกว่าเดิม ครับ Grin
เข้าใจจัดฉากถ่ายรูปครับ
joedee
ลาวพลัดถิ่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #758 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2008, 11:09:02 PM »

อยากได้จังแพงไหมหน้อ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #759 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 07:25:32 AM »

ok เบตง
ครับ พี่ 

ถ้าไปสนาม  PM หาผมด้วยครับ Grin

เข้าใจจัดฉากถ่ายรูปครับ
ขอบคุณ ครับ พี่ Grin

อีก ความสุข เล็กเล็ก  ของผม ครับ

ลอง ลงมาจาก ถ่ายรูป สาวสาว ครับ   น้ำลายหก
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #760 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2008, 09:46:27 AM »

ใส่ muzzle brake แล้ว คุณ Pong CB1300sf    เคยทดลองยิงที่ระยะ 40 เมตร รึยังครับ .......   

ไม่ทราบกลุ่มกระสุนที่ได้เป็นอย่างไร......

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #761 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2008, 07:32:18 AM »

ใส่ muzzle brake แล้ว คุณ Pong CB1300sf    เคยทดลองยิงที่ระยะ 40 เมตร รึยังครับ .......  

ไม่ทราบกลุ่มกระสุนที่ได้เป็นอย่างไร......
สวัสดีครับ พี่Stevie G

ตัวนี้ เคย ทดลองยิงไกลสุดแค่ 25 เมตร ครับผม

กลุ่มกระสุน บีบี ไม่ประทับใจนักครับ  เพราะ ยิงเพลท ที่ 25 เมตรไม่โดน (หรือ ผม ยิงไม่ดีไม่รู้ เศร้า
รูปแบบ จาก กระสุน ลูกปราย บีบี 70 นัด ของไทยอาร์ม ปลอกสีนำเงิน ฐานสูง จะบานออกครับ กว่า ประมาณ 1เมตร
ใช้เป้า หุ่นคนตัวใหญ่ ยิงทดสอบ ลูกปราย เจาะเป้า เข้าที่ บริเวณ รอบนอก เป้า ตรง กลางเป้า มีรอยเจาะบ้าง ประปลายครับ

กลุ่ม กระสุน SG  ผมใช้ ของ SB
กลุ่ม สวย ครับ ที่ 25 เมตร เข้า เป้า ทั้ง 9 นัดครับ

ส่วนแบบ อื่น ไม่ได้ ทดสอบครับ เนื่องจากตอนทดสอบ ผม หาลูกได้ แค่ 2 แบบครับ

ไว้ โอกาสหน้า ผมจะ  ติดกล้องไป แล้ว เก็บภาพ กลุ่ม กระสุน มา ฝากครับ พี่ ไหว้
Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #762 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2008, 09:37:29 AM »

สวัสดีครับ พี่Stevie G

ตัวนี้ เคย ทดลองยิงไกลสุดแค่ 25 เมตร ครับผม

กลุ่มกระสุน บีบี ไม่ประทับใจนักครับ  เพราะ ยิงเพลท ที่ 25 เมตรไม่โดน (หรือ ผม ยิงไม่ดีไม่รู้ เศร้า
รูปแบบ จาก กระสุน ลูกปราย บีบี 70 นัด ของไทยอาร์ม ปลอกสีนำเงิน ฐานสูง จะบานออกครับ กว่า ประมาณ 1เมตร
ใช้เป้า หุ่นคนตัวใหญ่ ยิงทดสอบ ลูกปราย เจาะเป้า เข้าที่ บริเวณ รอบนอก เป้า ตรง กลางเป้า มีรอยเจาะบ้าง ประปลายครับ

กลุ่ม กระสุน SG  ผมใช้ ของ SB
กลุ่ม สวย ครับ ที่ 25 เมตร เข้า เป้า ทั้ง 9 นัดครับ

ส่วนแบบ อื่น ไม่ได้ ทดสอบครับ เนื่องจากตอนทดสอบ ผม หาลูกได้ แค่ 2 แบบครับ

ไว้ โอกาสหน้า ผมจะ  ติดกล้องไป แล้ว เก็บภาพ กลุ่ม กระสุน มา ฝากครับ พี่ ไหว้

เช่นกันครับ  ผมเคยลองเฉพาะ 25 เมตร ยังไม่เคยยืดระยะออกไป  ปืนส่วนตัวผมติด full choke  มีพี่ๆในนี้แนะนำว่าลองยืดระยะทดสอบไปที่ 40 เมตรดู ว่าได้ผลเป็นเช่นไร  แต่ยังไม่มีโอกาสได้ทดสอบ.......

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #763 เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 10:04:58 AM »

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ

มีร้านไหนขายบ้างครีบ
BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

« ตอบ #764 เมื่อ: มกราคม 07, 2009, 11:40:41 AM »

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ

มีร้านไหนขายบ้างครีบ
ร้านไกด์อาร์ม แต่ต้องจองนะครับ.. เห็นของจะเข้าช่วงเดือน มีนาคมนี้
ราคา 59,000.- โควต้า จังหวัดนครราชสีมา
ไม่แน่ใจว่าคิวจองเต็มหรือยัง...
ลองโทรไปสอบถามที่ร้านดูนะครับ
081-356-2892 และ 02-255-9870 ติดต่อ เฮียหมู
.................................................
หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 144
  พิมพ์