๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 10:05:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SP-01 Club พูดคุยแลกเปลี่ยนความเห็น (ตระกูล 75/85 ก็แจมได้ครับ)  (อ่าน 133853 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #390 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:31:29 PM »

เอ้า..คิดไม่ถึงเลยว่ามีคลับนี้ด้วยผมเข้าเว็บนี้มาเป็นปีๆแล้วไม่เคยเห็นเลย....ผมมี 75 คอมแพคครับ

สงสัยว่าสมาชิกคงต้องเข้ามาคุยบ่อยๆกระทู้ตกเป็นปีๆเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
npt37
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #391 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 08:00:28 AM »

รบกวนขอความรู้ด้วยครับ ผมใช้ซีแซด75คอมแพค เมื่อบรรจุแม๊กเต็ม14เวลาเขย่ามีเสียงเหมือนสปริงไม่ดีและปลดแม๊กไม่ออกทั้งที่มีลูกบรรจุเต็ม ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #392 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:38:56 AM »

รบกวนขอความรู้ด้วยครับ ผมใช้ซีแซด75คอมแพค เมื่อบรรจุแม๊กเต็ม14เวลาเขย่ามีเสียงเหมือนสปริงไม่ดีและปลดแม๊กไม่ออกทั้งที่มีลูกบรรจุเต็ม ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ

มีเหมือนผมเดี่ยวเย็นนี้ไปลองดูได้ผลยังไงเดี๋ยวมาบอกแต่ปกติผมปลดแม็กออกไม่มีปัญหา...อ้อผมเปลี่ยนส้นแม็กเป็นยางไปแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
j1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #393 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 10:30:47 AM »

ไหว้เข้ามาแวะหาความรู้ครับ กำลังจะไปทดสอบครับ ไหว้
tony53
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #394 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 09:17:07 AM »

Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #395 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 06:35:08 AM »

Grin ตกไปนานเลยกระทู้นี้ Grin

Grin เสียงที่ว่าเป็นเสียงแก๊ก ๆ เหมือนมีอะไรหลวมอยู่ข้างในใช่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ เป็นเรื่องปกติของซองกระสุนแถวเหลื่อมและมีจำนวนกระสุนในซองกระสุนเป็นจำนวนเลขคู่ครับ ถ้าป้อนกระสุนได้ปกติปืนยิงไม่ติดขัดก็ไม่มีปัญหาครับ ไม่ต้องกังวล Grin
 Grin ส่วนเรื่องปลดซองกระสุนไม่ออก ผมอยากทราบว่าเป็นเฉพาะเมื่อบรรจุกระสุนเต็มเท่านั้น หรือเป็นทุกความจุ หรือเมื่อตอนใส่ซองกระสุนเข้าปืนมีความฝึดผิดปกติหรือไม่ แต่เบื้องต้นผมมองไปที่แง่ล๊อคของปุ่มปลดซองกระสุนหรือระยะยุบของปุ่มปลดซองกระสุนครับ อีกกรณีหนึ่ง CZ-75/85 รุ่นเก่าเมื่อปลดซองกระสุน ซองกระสุนจะไม่หลุดออกมา ต้องใช้นิ้วเกี่ยวซองกระสุนออก เพราะแผ่นปิดสปริงนกสับด้านหลังในช่องใส่ซองกระสุนจะดันซองกระสุนไว้ แต่รุ่นใหม่หลัง ๆ นี้ CZ จะไม่ทำแผ่นปิดให้ดันซองกระสุนแล้ว ทำให้เมื่อกดปุ่มปลดซองกระสุน ซองกระสุนก็จะไหลหลุดออกมาได้เองโดยไม่ต้องเกี่ยวดึงออกมาครับ ซึ่งไม่ทราบว่า CZ-75 Compact ของท่านเป็นเช่นนั้นหรือไม่ Grin

pranot123
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #396 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 11:22:35 PM »

เข้ามารายงานตัวครับ .....
เพิ่งได้มาใหม่เอี่ยม
เพื่อนๆ Shadow ท่านใดจะชี้แนะจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ
เห็นกระทู้เงียบไปนานมากๆ

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #397 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 06:53:40 AM »

Grin โธ่ ถึงว่าหากระทู้นี้ไม่เจอในหน้าทดสอบ ถูกย้ายมาอยู่หน้าสนทนานี่เอง หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

เพื่อนๆ Shadow ท่านใดจะชี้แนะจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

Grin ถ้าซ้อมยิงแห้งดับเบิ้ลบ่อย ๆ มาก ๆ แนะนำหาสปริงไกมาสำรองไว้ครับ ระวังการกระแทกที่จะทำให้สีโพลิเมอร์ที่เคลือบไว้กระเทาะได้ หากมีส่วนที่กระเทาะ พยายามรักษาไม่ให้เป็นสนิม เพราะสนิมจะลามไปใต้ผิวสี ทำให้สีพองและลอกเพิ่มได้ ชิ้นส่วนที่เป็นรมดำปกติหลังจับต้องควรหาผ้าชื้นน้ำมันเช็ดก่อนเก็บ เพราะค่อนข้างขึ้นสนิมได้ง่าย Grin

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #398 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 08:25:49 AM »

ไกรุ่นใหม่ด้วยครับ  Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #399 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 06:05:08 PM »

ไกรุ่นใหม่ด้วยครับ  Grin Grin

ปกติ sp 01 shodow นี่เขาไม่ได้เปลี่ยนนกเหลี่ยม มาให้ด้วยเหรอ  Huh

pranot123
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #400 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 01:07:23 PM »

Grin โธ่ ถึงว่าหากระทู้นี้ไม่เจอในหน้าทดสอบ ถูกย้ายมาอยู่หน้าสนทนานี่เอง หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

Grin ถ้าซ้อมยิงแห้งดับเบิ้ลบ่อย ๆ มาก ๆ แนะนำหาสปริงไกมาสำรองไว้ครับ ระวังการกระแทกที่จะทำให้สีโพลิเมอร์ที่เคลือบไว้กระเทาะได้ หากมีส่วนที่กระเทาะ พยายามรักษาไม่ให้เป็นสนิม เพราะสนิมจะลามไปใต้ผิวสี ทำให้สีพองและลอกเพิ่มได้ ชิ้นส่วนที่เป็นรมดำปกติหลังจับต้องควรหาผ้าชื้นน้ำมันเช็ดก่อนเก็บ เพราะค่อนข้างขึ้นสนิมได้ง่าย Grin

....ขอบคุณครับ   กลุ่มกระสุนที่พี่ยิงได้ประมาณเท่าไหร่ ?  ถ้ากระเทาะจะดูแลอย่างไรดีให้ปลอดสนิมครับ  อ่านใน manual ผิวจะชุบ/เคลือบด้วยกรรมวิธี black polymer  ผิวจะออกดำด้านๆ ไม่วาวเหมือนผิวที่ผ่านการ"รม"..ผมเข้าใจถูกต้องไหม ?
......คันล๊อคสไลด์รุ่นนี้มีคนบอกควรหา"สำรอง"ใส่กระเป๋าไว้สักอันสองอัน เพราะหักบ่อย(กรณีเปลี่ยนสปริง จาก มาตรฐาน 18 ปอนด์เป็น 11 ปอนด์ เพื่อ"ฟีลลิ่ง"สำหรับยิงไอพีเอสซี  ...มันเป็นอย่างนี้หรือเปล่าครับ ?  หักบ่อยจริงไหม ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2009, 05:12:25 PM โดย pranot123 » บันทึกการเข้า
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #401 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 06:05:21 PM »

....ขอบคุณครับ   กลุ่มกระสุนที่พี่ยิงได้ประมาณเท่าไหร่ ?  ถ้ากระเทาะจะดูแลอย่างไรดีให้ปลอดสนิมครับ  อ่านใน manual ผิวจะชุบ/เคลือบด้วยกรรมวิธี black polymer  ผิวจะออกดำด้านๆ ไม่วาวเหมือนผิวที่ผ่านการ"รม"..ผมเข้าใจถูกต้องไหม ?
......คันล๊อคสไลด์รุ่นนี้มีคนบอกควรหา"สำรอง"ใส่กระเป๋าไว้สักอันสองอัน เพราะหักบ่อย(กรณีเปลี่ยนสปริง จาก มาตรฐาน 18 ปอนด์เป็น 11 ปอนด์ เพื่อ"ฟีลลิ่ง"สำหรับยิงไอพีเอสซี  ...มันเป็นอย่างนี้หรือเปล่าครับ ?  หักบ่อยจริงไหม ?

ไม่ต้องหาสำรองหลอกครับ อะไล่หลังวังเยอะแยะ ใช้ของ 75บีได้ทุกรุ่น

ถ้าจะหักละก็ต้องยิงเยอะมากจริงๆ อย่างน้อยอาทิตย์ละ 5 - 600 นัดครับ

(ไม่รู้จะหักหรือเปล่า ) shadow ตัวนี้นกไม่เหลี่ยมหรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2009, 07:34:27 PM โดย ko_kloy212 » บันทึกการเข้า

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #402 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 07:20:15 PM »

กำลัง รอ CZ SHADOW อยู่ครับ ได้แล้วขอเข้า club ด้วยคนครับ

pranot123
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #403 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2009, 11:14:12 PM »

นกเหลี่ยมสงสัยต้องไปเปลี่ยนเองครับ..เพราะเดิมๆ shadow จะให้นกกลมมาทุกตัวครับ  ส่วนของแต่งเยอะถูกใจผมเหลือเกิน ลองดูที่แคตตาล๊อกนี่สิครับ........

มีภาพกราฟฟิกสวยๆ cut away เห็นเครื่องเคราภายใน sp01 แปลกตาดีเอามาฝากครับ...

ขอบคุณครับ  ...
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #404 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 04:35:20 AM »

Grin ผมไม่ค่อยได้ยิงเป้ากลมสักเท่าไร เพราะใจร้อนติดนิสัยยิงเร็วปั้นกลุ่มไม่ค่อยได้ แต่ที่เคย ยิงได้คะแนนประมาณ 80-90 เป้า ISU ครับ Grin
 Grin เรื่องผิวเข้าใจถูกต้องแล้วครับ ถ้ากระเทาะก็คงต้องหมั่นเอาผ้าชื้นน้ำมันเช็ดรอยกระเทาะเสมอ ๆ ครับ Grin
 Grin ผมว่าไม่เห็นจำเป็นต้องเปลี่ยนสปริงเลยครับ ความรู้สึกแบบการยิง IPSC อยู่ที่วิธีการยิงมากกว่าครับ Grin

Huh ผมเพิ่งสังเกตุว่า Shadow ไม่มีสมอล๊อคเข็มแทงชนวน และใช้แผ่นปิดท้ายเข็มแทงชนวนเหมือน CZ-85 ไม่ได้ใช้สลักม้วนสอดขวางเข็มแทงชนวนเหมือน CZ-75 รุ่นที่มีสมอฯ Huh

หน้า: 1 ... 24 25 26 [27] 28 29 30
  พิมพ์