๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 07:41:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ "จุดอันตราย"  (อ่าน 2835 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 11:52:51 AM »

เห็นด้วยครับ...สิ้นปีนี้ผมจะลงใต้ พี่น้องชาวใต้ช่วยแนะนำด้วยครับ
ส่วนทางเหนือ.......ในฐานะเจ้าภาพ งานพืชสวนโลก  หากท่านใดที่จะขึ้นมาเที่ยวทางเชียงใหม่ ช่วงนี้เหมาะสมที่สุดแล้วครับ ได้เที่ยวหลายอย่างแน่นอน  แต่ก็ขอชี้จุดควรระมัดระวังเรื่องการเดินทางด้วยครับ เอาหลังจากลงดอยขุนตาลมาเลยน่ะครับ
สามแยกดอยติ....จุดนี้ถ้าเป็นกลางวัน ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่ ในขาขึ้น แต่ขาล่องต้องระวัง เพราะตรงแยกไฟแดง จะให้ช่องทางเดินรถไปตรง จาก 2 ช่องเป็นช่องเดียว ให้รถเลี้ยวขวา 2 ช่องทาง ส่วนใหญ่จะชนท้ายกันเนื่องจากเปลี่ยนช่องทางกระทันหัน
แยกสันป่าฝ้าย(นิคมอุสาหกรรม).......แยกนี้เมื่อก่อนสร้างสพานข้ามแยก มีอุบัติเหตุทุกวัน(และเป็นหนักๆ ทั้งนั้นเลย) แต่ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงก่อสร้าง รถวิ่งช้าขึ้น ไม่ค่อยมีอุบัติเหตุเท่าไหร่
สามแยกเหมืองง่า.........แยกนี้ ถนนไม่ค่อยเห็นสีดำครับ ส่วนใหญ่จะเป็นสีขาว (สีสเปรย์  Grin Grin Grin) ชนท้ายกันบ่อย แล้วชนต่อกันหลายๆ คันด้วย
แยกเทคโนหมู่บ้านครู........ก็ตรงนี้แหละครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,26925.0.html

กำลังจะเข้าเขตเชียงใหม่แล้ว.........เดี๋ยวบ่าย ๆ มาต่อให้ครับ ทั้งจุดอันตราย และจุดหน้าสนใจ ขอตัวพาลูกชายไปคาร์ฟูร์ก่อนครับ Grin Grin Grin Grin Grin Grin

Wink พอจะบอกกำหนดการหรือแผนการคร่าวๆได้มั้ยครับ เพื่อจะพอแนะนำอะไรได้บ้าง  Wink หรือจะโทรมาคุยก็ได้นะครับ ยินดีเสมอครับ
อ้อ...โปรแกรมที่จะลงมานี่เน้นเที่ยวเป็นหลักหรือมีกิจธุระอื่นใดหรือเปล่าครับ  Wink

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 12:06:24 PM »

เห็นด้วยครับ...สิ้นปีนี้ผมจะลงใต้ พี่น้องชาวใต้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ด้วยความเคารพครับ...

ลงมาวันไหนครับวี กริ๊งกร๊างมาบอกด้วยครับ ถ้ามาถึงโก-ลกเลยก็ยินดีต้อนรับ 1 เมาครับ... น้ำลายหก

ขอบคุณครับ..............

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 12:29:48 PM »

ลงมาวันไหนครับวี กริ๊งกร๊างมาบอกด้วยครับ ถ้ามาถึงโก-ลกเลยก็ยินดีต้อนรับ 1 เมาครับ...

คือแบบว่า

อยากไปด้วยจังเลยครับ ๑ เมา

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2006, 12:35:33 PM โดย หนองหัวพราน » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 12:52:03 PM »

ทำยังกะมีเวลาให้ชาวบ้านเค้างั้นแหละ ...... รีบไปลาออกจากงานเล้ย ....... อะฟิ้วววววส์

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 01:10:44 PM »

ลงมาวันไหนครับวี กริ๊งกร๊างมาบอกด้วยครับ ถ้ามาถึงโก-ลกเลยก็ยินดีต้อนรับ 1 เมาครับ...

คือแบบว่า

อยากไปด้วยจังเลยครับ ๑ เมา

ขอบคุณครับ

ได้เลยจง.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tawee sre
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 03:03:20 PM »

Wink พอจะบอกกำหนดการหรือแผนการคร่าวๆได้มั้ยครับ เพื่อจะพอแนะนำอะไรได้บ้าง Wink หรือจะโทรมาคุยก็ได้นะครับ ยินดีเสมอครับ
อ้อ...โปรแกรมที่จะลงมานี่เน้นเที่ยวเป็นหลักหรือมีกิจธุระอื่นใดหรือเปล่าครับ Wink
เที่ยวอย่างเดียวเลยครับ.....หยุดงาน 21 ธ.ค ออกจากลำพูนประมาณ 23 ธ.ค ไปแบบค่ำไหนนอนนั้นครับ  Grin Grin Grin Grin กลับลำพูนประมาณ 6 ม.ค  หยุดงาน 15 วันครับ Grin Grin Grin Grin Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 03:52:10 PM »

ม่ายจริง ถนนช่วงเขานางหงส์ แคบ คดเคี้ยว สูงชัน (อันตราย)

แคบแต่สั้นและก็ปลอดภัย หลายปีมานี้ไม่มีอุบัติเหตุสักราย แบบว่าเมืองสงบน่ะ สงบจริงๆ เงียบฉี่เลย (ทางร้าง)

อีกที จุดใหนอันตรายที่สุด (ขุนโจรเขานางหงส์ต้องรู้แน่ๆ) สารภาพมาเสียดีๆ ปล้นมากี่รายแล้ว คริๆ

หลายวันก่อนแกล้งผ่านเข้าไป มันเงียบเหงาวังเวงจริง คือตั้งใจเข้าไปดูว่าจะสูงชันขนาดใหน เคยได้ยินกิติศัพย์ ความโค้งสูงชัน ที่รุ่นก่อนบอกเล่าให้ฟัง ก็เห็นแล้ว แต่ผมจะมองเห็นความสวยงามของธรรมชาติ ชอบครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์