๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 07:00:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาตัวละล้านสอง  (อ่าน 7406 ครั้ง)
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 08:38:50 PM »

คงจะคล้าย ๆแบบนี้ ใช่ไหมค่ะ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 07:35:52 AM »

ตกใจ...แพงดีครับ..ซื้อบ้านได้ทั้งหลัง. Grin Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 12:24:02 PM »

...ขอบคุณที่นำมาให้ดู  แต่ผมหาความสวยไม่เจอครับ  Huh Grin

จริงครับพี่แก้ว  หน้าตาแบบนี้ถ้าเป็นคนก็พิการล่ะครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 12:26:09 PM »

ป๊าด.........ผมไม่กล้าเลี้ยงครับ กลัวมันตายครับ Grin Grin

เปลี่ยนน้ำปลาช๊อค Grin Grin Grin  เหลือ จู๋น...............

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 12:29:19 PM »

ฮก ลก ซิ่ว..................................ความหมาย

"ปัญญาบารมี อำนาจวาสนา อายุมั่นขวัญยืน"

ตำนานที่มาของ ฮก ลก ซิ่ว นั้นมีหลายตำรา ในสมัยจีนโบราณสมัยราชวงศ์ถัง มีขุนนางชื่อเจียวซ้ง เป็นเศรษฐีรำรวยเงินทองและน้ำใจ ช่วยเหลือผู้คนและทำคุณงามความดีแก่แผ่นดิน จึงได้พระราชทานบรรดาศักดิ์เป็นใหญ่เป็นโต ก็คือ เทพเจ้าฮก นั่นเอง
 ส่วน เทพลก นั้น ตำนานว่า ท่านคือเสนาบดี ก๋วยจื่องี้ ท่านใจซื่อมือสะอาด ฮ่องเต้ทรงวางพระทัยเป็นอย่างมากและมีโอกาสรับใช้แผ่นดินถึงสี่แผ่นดิน
 ส่วนเทพเจ้าซิ่ว นั้นเดิมทีคือ แผ่โจ้ว ท่านเป็นคนอายุยืนนาน 800 ปี ลูกเมียเสียชีวิตไปหลายรุ่น แต่ท่านยังยืนอยู่ตั้งหลายหนาวหลายฝน นี่คือเรื่องหนึ่งที่เล่ากันมาเกือบ 6,000 ปี

Shot at 2007-08-18
เทพฮก จะตั้งตรงกลางแต่งกายภูมิฐานมีสง่าราศีมือขวาถือคฑาหยก

เทพลกเป็นเทพที่ใส่ชุดขุนนางชั้นสูงของจีน ในมือถือบัญชีรายชื่อ

เทพซิ่วเป็นเทพอวุโสที่สุดคือมีศีรษะล้านขนคิ้ว
หนวดเครายาวสีขาวมีหน้าผากโหนกนูนมือขวาถือไม้เท้ามังกรมือซ้ายถือลูกท้อ

เทพทั้งสามให้โชคลาภต่างกันออกไป จะได้โชคลาภความสุขสมหวังจากเทพ ฮก
ได้รับความมั่งคั่งรำรวยจากเทพ ลก ได้สุขภาพแข็งแรงจากเทพ ซิ่ว

ขอบคุณครับ อยากรู้มานาน Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 12:30:03 PM »

...ขอบคุณที่นำมาให้ดู แต่ผมหาความสวยไม่เจอครับ Huh Grin

เหมือนผมเลย ... เคยนั่งมองอยู่นานว่า ความสวยอยู่ตรงไหน ... ส่วนตัวชอบปลาทองมากกว่า

อาจจะได้แปลก Grin Grin Grin  ยิ่งแปลกยิ่งแพง

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 12:31:30 PM »

หุหุหุ.....ปลาตัวละล้านสอง..... Shocked Shocked Shocked...

ลองคิดดูนะครับ......เงินล้านสองชื้อลูกปลานิล....ตัวละบาท.....ได้ ล้านสองแสนตัว.....

เลื้ยง 5-6 เดือน....ได้ตัวละประมาณครึ่งกิโล ถึง 1 กิโล.....กิโลละ 40 - 45 บาท....

ถ้าขายปลาหนึ่งล้านสองแสนตัวหมด....จะได้กี่บาท.... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย...

ถ้าน้ำไม่เน่าปลาตายเสียก่อนนะ Grin Grin Grin รวย

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 12:33:24 PM »

คงปั่นราคากันครับ

แล้ว สองล้านนี้ ราคาตั้งขายเอาเอง หรือขายได้สองล้านแล้ว

ตั้งราคาไว้ขายพานทองแท้ครับ Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 12:35:04 PM »

คงจะคล้าย ๆแบบนี้ ใช่ไหมค่ะ

ออกมาร้อนๆกับข้าวสวยเลยนะ Grin Grin Grin

ช่าง...ตู่....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 12:39:16 PM »

หุหุหุ.....ปลาตัวละล้านสอง..... Shocked Shocked Shocked...

ลองคิดดูนะครับ......เงินล้านสองชื้อลูกปลานิล....ตัวละบาท.....ได้ ล้านสองแสนตัว.....

เลื้ยง 5-6 เดือน....ได้ตัวละประมาณครึ่งกิโล ถึง 1 กิโล.....กิโลละ 40 - 45 บาท....

ถ้าขายปลาหนึ่งล้านสองแสนตัวหมด....จะได้กี่บาท.... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย...

ถ้าน้ำไม่เน่าปลาตายเสียก่อนนะ Grin Grin Grin รวย

ตายก้อมาทำปลาร้า..ครับ.....หุหุหุหุ...แซบ...

...ตากแดดที่แสนร้อน...ยังเย็นได้ด้วยเหงื่อกาย....
...ตากแอร์เย็นสบาย....แต่ร้อนใจดังไฟเผา......

นักะติ๊ Club
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 12:54:51 PM »

ถ้าสายเลือดไม่นิ่ง อย่างคุณ4ฟูว่า สำหรับผม ถือว่าไม่มีราคาครับ
เอาสายเลือดนิ่งๆไปดีกว่าครับ
(พวกชอบลุ้นแบบนี้ หากกล้าลงทุนกับปลาราคาล้านสองนี่ ถือว่ามีวิญญาณนักพนันในตัวสูงเกินไปแล้วครับ
ไม่เกี่ยวว่ามีเงินร้อยล้านหรือพันล้าน)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 01:10:53 PM »

เห็นรูปร่างหน้าตามันแล้วไม่ กลัว ไม่กล้ากิน และก็ไม่รู้ว่าเนื้อมันจะอร่อยมั๊ย และทำอะไรกิน ปิ้ง ย่าง แกงส้ม
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์