๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 10:43:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แก่กันหรือยังครับ....??  (อ่าน 33116 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 05:43:40 PM »

พูดถึงเรื่องมานะ มานีน่าจะเอามาทำหนังใหญ่เหมือนกันนะคะ เยี่ยม

ส่วนหนังสือเรียน โอไม่แน่ใจว่ายังมีอยู่ในห้องสมุดของที่บ้านเปล่า(แต่ตอนนี้กลายเป็นห้องเก็บของฝุ่นเขรอะไปซะแล้ว) หากคุณเหน่งอยากได้ โอจะหาจากที่บ้านให้ แตหากไม่เจอก็คิดว่ายังมีขายอยู่ตามตลาดหนังสือจตุจักรอ่ะค่ะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 05:45:14 PM »

Grin Grin Grin เกิดไม่ทัน... Grin Grin Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 05:46:23 PM »

เออ...ชอบ ๆ ครับพี่.แพนด้า...นึกถึงสมัยตอนเด็ก ๆ เลยครับ...มองดูแล้ว....มีความสุขดีครับ...ขอบคุณมากครับพี่  เยี่ยม
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 05:48:29 PM »

Grin Grin Grin เกิดไม่ทัน... Grin Grin Grin

เกิดไม่ทันในที่นี้คือ "เกิดก่อน"..ใช่มั๊ยครับพี่... ยิ้มีเลศนัย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 05:49:07 PM »

คนเขียนภาพนี้ คือ Arthur Sarnoff ครับ น้าสิงห์ แกเพิ่งเสียชีวิตไปเมื่อปี 2000 นี่เอง  

ผมค้น ๆ ภาพในอินเตอร์เน็ตแล้ว  ติดลิขสิทธิ์เกือบทั้งหมด....

แล้วอีกภาพ ที่ยังไม่มี คือภาพ "พ่อค้าเงินสด/พ่อค้าเงินเชื่อ"

ถ้าใครมี ขอความกรุณาด้วยครับ...  ไหว้
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 05:50:53 PM »

ผมเห็นแว๊บ ๆ อยู่ที่ร้านขายของชำร้านหนึ่งแถว ๆ บ้านนี่แหละครับพี่...เดี๋ยวถ้าเจอจะขอถ่ายรูปมาซักหน่อยครับ... Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 05:59:55 PM »

Grin  Grin  Grin

เพลง ถ่านไฟฉายตรากบ

ต้นตระกูลผมแต่ปางบรรพ์ หลังย่ำสายัณห์ดวงตะวันเลี่ยงหลบ
จะเดินทางเยื้องย่างไปไหน จำเป็นต้องใช้จุดไต้จุดคบ
ปัจจุบันเห็นจะไม่ดี ขืนจุดไต้สิถ้ามีใครพบ
อาจจะอายขายหน้าอักโข เขาต้องฮาต้องโห่ว่าผมโง่บัดซบ
ยุคนี้มันต้องทันสมัย เพื่อนผมทั่วไปใช้ถ่านไฟตรากบ
ทั้งวิทยุและกระบอกไฟฉาย คุณภาพมากมายสะดวกสบายแทนครบ
ถ่านก็มีหลายอย่างวางกอง เขากลับรับรองว่าต้องแพ้ตรากบ
เหตุและผลเขาน่าฟังครับ ขอให้ลองสดับนะท่านที่เคารพ

คือเขาบอกว่า ถ่านไฟฉายตรากบไม่ใช่ของนอกส่งมาขยอกเงินไทย
และไม่ใช่ของทำภายในที่โกยกำไรส่งออกนอก
ถ่านไฟฉายตรากบทำในเมืองไทยโดยให้เงินกำไรหมุนเวียนอยู่ในเมืองไทย
ทำให้ดุลการค้าของไทยดีขึ้น
ฉะนั้น นอกจากผมจะเคยชอบกินกบ ชอบเพลงพม่าแทงกบ
และชอบเล่นไพ่กบแล้ว
เดี๋ยวนี้ผมยังชอบ "ถ่านไฟฉายตรากบ" อีกด้วย
อ๊บ อ๊บ ตะแน้น!
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 06:06:31 PM »

ดีจังเลย ....... ขอบคุณท่านแพนด้าฯ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 07:15:23 PM »

มานะ  มานี  ปิติ  ชูใจ  วีระ  ใครกันเหรอครับ Huh 
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 07:44:16 PM »

ขอบคุณค่ะ รู้จักค่ะ แต่บางอย่างก็ไม่เคยเห็น  Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 08:49:48 PM »

ไม่เอา ไม่พูด ......... Grin Grin Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 09:44:52 PM »

พี่โอครับ... หนังสือตอนนี้ผมสะสมได้หลายเล่มครับ... แต่ก็ยังขาดอีกหลายเล่ม... ตอนนี้เพื่อนไปเจอเล่มที่อยากได้... อยู๋ที่ร้านหนังสือเก่าในตลาดนัดสวนจตุจักร... คือเล่มภาษาไทยชั้น ป.๑ เล่ม ๑ เล่มปกสีน้ำเงิน... รูปเป็นรูปอักษรภาษาไทย... เพื่อนเขาสอบถามราคาให้แล้วครับ... ซื้อไม่ค่อยจะลงเลย... บอกมา ๘๐๐ บาท... มีอยู่สองเล่ม...

...เดือนที่แล้วไปจัดห้องสมุดโรงเรีนยช่วยแม่... เจอหนังสือที่โรงเรียนเขาจำหน่ายแล้ว... แต่แม่ขอเก็บไว้ให้นักเรียนอ่านนอกเวลา... ไปเจอเล่มที่กำลังหาอยู่... คือเรื่อง "ยังไม่สายเกินไป" ครับ... หน้าปกสีส้ม... เลยขอมา ๔-๕ เล่ม... ท่านใดอยากได้... ให้ลงชื่อมา... มีโควต้า ๓ เล่มครับ...
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 09:51:44 PM »

ขอบคุณครับ ไม่มีรูปวิทยุธานินท์รุ่นหลอดหรือครับ...หรือยาสระผมออด๊าสที่เป็นผงบรรจุอยู่ในซอง  Grin
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 09:53:10 PM »

Grin  Grin  Grin

เพลง ถ่านไฟฉายตรากบ

ต้นตระกูลผมแต่ปางบรรพ์ หลังย่ำสายัณห์ดวงตะวันเลี่ยงหลบ
จะเดินทางเยื้องย่างไปไหน จำเป็นต้องใช้จุดไต้จุดคบ
ปัจจุบันเห็นจะไม่ดี ขืนจุดไต้สิถ้ามีใครพบ
อาจจะอายขายหน้าอักโข เขาต้องฮาต้องโห่ว่าผมโง่บัดซบ
ยุคนี้มันต้องทันสมัย เพื่อนผมทั่วไปใช้ถ่านไฟตรากบ
ทั้งวิทยุและกระบอกไฟฉาย คุณภาพมากมายสะดวกสบายแทนครบ
ถ่านก็มีหลายอย่างวางกอง เขากลับรับรองว่าต้องแพ้ตรากบ
เหตุและผลเขาน่าฟังครับ ขอให้ลองสดับนะท่านที่เคารพ

คือเขาบอกว่า ถ่านไฟฉายตรากบไม่ใช่ของนอกส่งมาขยอกเงินไทย
และไม่ใช่ของทำภายในที่โกยกำไรส่งออกนอก
ถ่านไฟฉายตรากบทำในเมืองไทยโดยให้เงินกำไรหมุนเวียนอยู่ในเมืองไทย
ทำให้ดุลการค้าของไทยดีขึ้น
ฉะนั้น นอกจากผมจะเคยชอบกินกบ ชอบเพลงพม่าแทงกบ
และชอบเล่นไพ่กบแล้ว
เดี๋ยวนี้ผมยังชอบ "ถ่านไฟฉายตรากบ" อีกด้วย
อ๊บ อ๊บ ตะแน้น!
ถ่านไฟฉายตราแพะมีใหมครับ Grin
saab
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2008, 10:49:03 PM »

โห...พี่แพนด้า..ครับ....เอาต่อ ๆ ๆ ครับพี่.....ดีใจจัง....ครับ...ที่ได้ทราบข่าว ของแต่ละคน...ทีแรกผมนึกว่า แก่กันหมดแล้ว...น่าจะ รุ่น คุณตา คุณยาย นู่นแล้ว... Grin
มานี มานะ  ปิติ  ชูใจ ถ้าเทียบอายุ  แล้ว  ประมาณ  36 - 37  ปี ครับ   เพราะตอนเริ่มใช้หลักสูตรนี้  ผมเรียนเป็นรุ่นแรก ครับ  คือขึ้น  ป.1 พร้อม  มานี  เลย อิอิ....
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์