๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 05:53:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กลับมาแล้วครับ  (อ่าน 17078 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 05:21:41 PM »

เครื่องกระจายเสียง กับพวกไมลอยหรือเปล่าครับ Shocked Shocked Shocked

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 08:15:24 PM »

Cheesy ยินดีต้อนรับสู่ไทยแลนด์ครับ Grin  ขอบคุณที่เก็บภาพมาให้ชมกันครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 08:18:18 PM »

พี่มะขิ่น หรือใครพอทราบไหมครับ ว่าบนโต๊ะนี่มีเครื่องหรืออุปกรณ์อะไรบ้าง ?

ตัวเทาๆที่อยู่บนกล่อง มอร์นิเตอร์ เป็นเครื่อง swicher ครับ.............สำหรับตัดต่อภาพแบบสับสวิทย์ไป-มา ตามมุมกล้องต่างๆที่มีอยู่......และทำเอฟเฟค เป็นสีสันได้ด้วย...คนที่ใช้เครื่องนี้คือ Director (ผู้กำกับรายการ)

ส่วนที่วางเป็นตับบนโต๊ะ เป็นไวด์เลสเสียงครับ.............

ทีมในภาพ เป็นทีมถ่ายทอดสดครับ...............กล้องที่อยู่ในสนาม จะส่งภาพมา แล้วแต่ว่าจะมี กี่กล้อง...........ภาพของกล้องแต่ละกล้องจะมาตาม Line แล้ว Directoc จะเป็นคนสวิทย์ภาพเข้าจอใหญ่ตามมุมที่เห็นครับ

Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 10:50:46 PM »

ขอบคุณครับพี่มะขิ่น   ผมรู้จักแต่กระเป๋าปืนที่วางตรงเก้าอี้
กับเครื่องรับไมค์ลอย  ที่วางบนโต๊ะซ้ายสุด  ติดกันน่าจะเป็น mixer คุมเสียง   นอกนั้นเอ๋อครับ
เพิ่งรู้ว่าเครื่องตัดต่อภาพมันหน้าตาอย่างนี้นี่เอง

คุณออดครับ ต้องขอโทษว่าผมไม่มีความรู้เรื่องพืชไร่เลยครับ  ผมจึงไม่รู้ว่ามะกอกเปรียวเป็นอย่างไร 
แต่บอกได้ว่ามะกอกที่กรีซปลูกลักษณะเป็นเม็ด ไว้ทำน้ำมันครับ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 10:47:03 AM »

ผมขออนุญาตพี่ๆ ตอบเรื่อยเปื่อยไปก่อนนะครับ

มะกอกกรีกอย่างว่าคือมะกอกลูกเล็กๆ เท่าปลายนิ้วก้อย กินแก้คาวกับอาหารฝรั่งและที่ใส่ในแก้วมาตินี่ครับ  บางทีก็ใส่ขวดดองจนเป็นสีน้ำตาล มิใช่มะกอกจิ้มเกลือหยั่งบ้านเรา

ความรวยความจนเป็น Subjective term คือแล้วแต่การเปรียบเทียบ ตอนนี้กรีซไปยู่ในอียูเทียบกับเยอรมัน อังกฤษ รึสวีเดนก็จนละครับ เมื่อก่อนเงินส่วนกลางของอียูก็ต้องนำไปสนับสนุนให้ประเทศอย่างกรีซหรือโปรตุเกส ประเทศรวยกว่ายังต้องรับภาระแฝงอย่างอื่นอีกด้วยเช่นนักเรียนจากประเทศที่จนกว่าที่เข้าไปเรียนในระบบการศึกษาที่งบประมาณประเทศนั้นสนับสนุนอยู่ เรื่องนี้อังกฤษรับไปมากเพราะเป็นที่นิยม สมัยนี้เลยต้องพัฒนา “อุตสาหกรรมการศึกษา” เป็นการใหญ่ มากว้านนักเรียนจากเชียไปจ่ายค่าเทอมชดเชยให้เด็กอียู

การเมืองกรีกก็วุ่นวายหลัง WWII เกือบจะกลายเป็นคอมไปแล้วอย่างหวุดหวิด มีเรื่องดินแดนเกอะครีตกับตุรกีก็ผลาญงบไปมากเพราะชาติลูกพี่ตะวันตกเมกาไปช่วยออกหน้าด้วยกำลังหนุนตุรกีเอาไว้อุดทางออกจากทะเลดำของโซเวียต

อย่างไรก็ตามเมืองก็ยังสวย ฟ้าใส บรรยากาศโรแมนติก เฮ้อ อยากไปเที่ยวมั่ง Cheesy

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์