๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 05:04:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ชลธิตครับ ลูกโม่ดียังไงครับ?  (อ่าน 23892 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2004, 11:13:33 PM »

คุณ buck_g19
น้องโบว์แกนั่งทำคะแนนกับพี่ป้อมครับ เลยพอรู้เรื่องบ้าง   

ขอบคุณนะเจ้าคะที่ไม่บอกความจริง.............ว่าเป็นแค่เด็กจัดถ้วยเฉยๆ Tongue

I am dying... -*-

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 02:29:53 AM »

Grin เข้ามาตอบแบบไม่ถูกถามคับ... เพราะผมเองก็ชอบปืนลูกโม่เหมือนกัน...

ทั้งลูกโม่แบบซิงเกิ้ลแอ็คชั่น... และลูกโม่แบบดับเบิ้ลคับ...

ปืนลูกโม่น่าใช้คับ... ผมเองก็ได้ปืนลูกโม่นี่แหละคับเป็นปืนครู...

ยังหลงไหลปืนลูกโม่อยู่... แต่บังเอิญขนาดที่ชอบขอยากไปหน่อย...

เลยยังไม่ได้มีไว้ในครอบครองคับ...  Cheesy
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 03:23:34 AM »

กระบอกแรกๆก็ลูกโม่เหมือนกันครับ ทุกวันนี้ก็ยังชอบอยู่ ส่วนดีของลูกโม่คือใช้งานง่าย ไม่ยุ่งยาก เปิดโม่ปิดโม่เป็นก็ใช้งานได้แล้ว การใส่กระสุนก็ง่ายไม่ต้องใช้แรงมาก ความทนทานก็สูง สิงที่ไม่ชอบก็เรื่องทำความสะอาดผมว่ามันยุ่งยากนิดหน่อย
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 07:52:40 AM »

ผมคิดว่าคนถามน้ำตาไม่ซึม (อาจอมยิ้มอยู่)
และอาจไม่ใช่มือใหม่อย่างที่คิดกันน่ะครับ...สบายใจได้ครับ

ถ้าตอบแบบกว้าง ๆ ผมก็ไม่แนะนำใด ๆ อยู่ดี
ปล่อยให้คิดเองครับ ว่าจะเลือกซื้อออโตหรือลูกโม่
คนที่มีศักยภาพขอ ป.๓ ซื้อปืนได้  ยิงได้ดีทั้งสองปืนตามโจทย์  อย่างน้อยพื้นฐานก็ไม่ด้อยไปกว่าผมครับ

บางคนก่อนซื้อก็กลัวล่วงหน้าแล้ว  ว่าเมื่อซื้อกระบอกนี้ จะถูกกล่าวหาว่าซื้อปืนปัดติกมาบ้างล่ะ
โดนหลอกซื้อปืนกิ๊กก๊อกมาบ้างล่ะ   หรือซื้อปืนแพงกว่าคนอื่น
หรือวิจารณ์สารพัดระบบของปืนที่ซื้อมา  เช่น  ไม่มีเซฟบ้าง  ไม่มีลดนกบ้าง และสารพัดที่จะยก
ซึ่งหากเป็นเช่นนั้น  เราอาจหาซื้อปืนไม่ได้เลยซักกระบอก 
หรือซื้อมาแล้วอาจต้องขายทิ้งไปอย่างเสียดายทั้งที่ชอบมาก  Embarrassed
ผมอยากให้ทุกท่านมีความเืชื่อมั่นในการเลือกปืนแต่ละกระบอกเองครับ 

บ่อยมากที่เห็นถามว่าเลือกกระบอกใดดี   
แต่สุดท้ายแล้ว ท่านก็ต้องเดินเข้าร้านปืนตัดสินใจเองในขั้นสุดท้ายอยู่ดี
เมื่อเลือกแล้วก็จงมั่นใจกับสิ่งที่เราเลือกแล้ว  ไม่ไขว้เขวง่าย ๆ และจงภูมิใจด้วยครับ
เพราะทุกบาทที่ซื้อเป็นเงินของเราเอง  ไม่ใช่เงินคนอื่น 
ซื้อมาปืนก็อยู่กับเรา และอยู่ในครอบครัวของเรา   
ขณะที่ใช้  เราเป็นผู้ใช้ทุก ๆอย่าง  ด้วยสองมือของเรา   .....ไม่มีใครรู้จักตัวเราเองที่เท่าเราเองครับ
ชอบสิ่งใด  เมื่อสามารถซื้อได้โดยไม่มีใครเดือดร้อน   จงซื้อเถิด

...มั๊ยล่ะ Grin ชัดแจ้ง แดงแจ๋เลย...คม ชัด ลึก Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 08:33:16 AM »

ผมอยากให้ทุกท่านมีความเืชื่อมั่นในการเลือกปืนแต่ละกระบอกเองครับ 

บ่อยมากที่เห็นถามว่าเลือกกระบอกใดดี   
แต่สุดท้ายแล้ว ท่านก็ต้องเดินเข้าร้านปืนตัดสินใจเองในขั้นสุดท้ายอยู่ดี
เมื่อเลือกแล้วก็จงมั่นใจกับสิ่งที่เราเลือกแล้ว  ไม่ไขว้เขวง่าย ๆ และจงภูมิใจด้วยครับ
เพราะทุกบาทที่ซื้อเป็นเงินของเราเอง  ไม่ใช่เงินคนอื่น 
ซื้อมาปืนก็อยู่กับเรา และอยู่ในครอบครัวของเรา   
ขณะที่ใช้  เราเป็นผู้ใช้ทุก ๆอย่าง  ด้วยสองมือของเรา   .....ไม่มีใครรู้จักตัวเราเองที่เท่าเราเองครับ
ชอบสิ่งใด  เมื่อสามารถซื้อได้โดยไม่มีใครเดือดร้อน   จงซื้อเถิด

Wink เป็นบทสรุปที่ดีครับ หลังจากที่หาข้อมูลมาพอสมควรแล้ว บทสรุปสุดท้ายก็คือตัวเจ้าของปืน เว้นแต่พวกที่ซื้อปืนโดยไม่มีข้อมูลอะไรเลย เกรงว่าจะตกเป็นเหยื่อของบรรดาร้านปืนที่เห็นแก่ได้...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 08:56:17 AM »

ง่ะ พี่อ๋องตอบซะคนถามเค้าน้ำตาซึมเลย

ผมคิดว่าคนถามน้ำตาไม่ซึม (อาจอมยิ้มอยู่)
และอาจไม่ใช่มือใหม่อย่างที่คิดกันน่ะครับ...สบายใจได้ครับ

ถ้าตอบแบบกว้าง ๆ ผมก็ไม่แนะนำใด ๆ อยู่ดี
ปล่อยให้คิดเองครับ ว่าจะเลือกซื้อออโตหรือลูกโม่
คนที่มีศักยภาพขอ ป.๓ ซื้อปืนได้  ยิงได้ดีทั้งสองปืนตามโจทย์  อย่างน้อยพื้นฐานก็ไม่ด้อยไปกว่าผมครับ

บางคนก่อนซื้อก็กลัวล่วงหน้าแล้ว  ว่าเมื่อซื้อกระบอกนี้ จะถูกกล่าวหาว่าซื้อปืนปัดติกมาบ้างล่ะ
โดนหลอกซื้อปืนกิ๊กก๊อกมาบ้างล่ะ   หรือซื้อปืนแพงกว่าคนอื่น
หรือวิจารณ์สารพัดระบบของปืนที่ซื้อมา  เช่น  ไม่มีเซฟบ้าง  ไม่มีลดนกบ้าง และสารพัดที่จะยก
ซึ่งหากเป็นเช่นนั้น  เราอาจหาซื้อปืนไม่ได้เลยซักกระบอก 
หรือซื้อมาแล้วอาจต้องขายทิ้งไปอย่างเสียดายทั้งที่ชอบมาก  Embarrassed

Cheesy กลับไปอ่านข้อสังเกตุของพี่แล้ว ก็ถึงบางอ้อครับ คนที่รู้จักm.625 รู้ว่าเป็นขนาด.45 น่าจะเป็นคนที่มีพื้นฐานพอสมควรจริงๆนั่นแหละ  Smiley
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 09:06:49 AM »

อ้างถึง
คุณ buck_g19
น้องโบว์แกนั่งทำคะแนนกับพี่ป้อมครับ เลยพอรู้เรื่องบ้าง   
อ้อ...อาทิตย์ตกลงผมไม่ได้เข้านวมินทร์นะครับ   อาจเจอกันหัวหินนู่นเลย 
แล้วจะติดถ้วยที่ ๑ โปรดักชั่นของคุณไปให้ครับ 

ขอบคุณครับพี่อ๋อง... Grin
แสดงว่าผมต้องเคยเห็นคุณโบว์...แต่ไม่รู้ว่าเป็นคุณโบว์ Huh

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 09:45:59 AM »

คม...ชัด...ลึก

ตรงเผ่งเลยคะพี่นาจา
Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 10:56:31 AM »

แสดงว่าผมต้องเคยเห็นคุณโบว์...แต่ไม่รู้ว่าเป็นคุณโบว์ Huh

น้องเขาเวลาเดินไปเดินมาในสนาม กลมกลืนกับผู้ชายน่ะ  Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 10:58:16 AM »

ลูกโม่ต้องใช้ความพยายามมากเลยครับ...กว่าจะยิงได้ดี Grin

สำหรับข้าน้อยกลับกันเจ้าคะ

อืม..ม..
ไม่ทราบว่าเหมือน หรือไม่เหมือนคุณโบว์

แต่เบสิคลูกโม่ของผม ดีกว่าออโต้ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 12:01:49 PM »

อ้างถึง
น้องเขาเวลาเดินไปเดินมาในสนาม กลมกลืนกับผู้ชายน่ะ 

อยากเจอตัวจริงซะแล้วสิ Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 12:23:42 PM »

เรียนคุณ JT ... ผมก็เป็นคนชอบ Revolver ผมเห็นว่า Sig P228 เหมือน Revolver ที่สุด ขึ้นลำ ลดนก นัดแรก เหนี่ยว Double Action ได้เลย มีเวลาครึ่งวินาฑี ง้างนก ก็ Single Action แมกกาซีนใส่ได้ 13 นัด ในรังเพลิงอีก 1 รวมเป็น 14 ที่จริง Glock ก็คล้าย Revolver เหมือนกัน ตรงไม่มีคันนิรภัย
ขึ้นลำแล้ว เหนี่ยวได้ทันที แต่ต้องใช้ความรอบคอบ มีสติมากกว่าหน่อย แมกกาซีน 19 + 1 เป็น 20
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 03:03:46 PM »

น้องเขาเวลาเดินไปเดินมาในสนาม กลมกลืนกับผู้ชายน่ะ  Grin

เหมือนตรงที่รูปร่างคุณโบว์เค้าไร้มิติ หรือว่าพุงโตไว้หนวดครับพี่? Grin Grin Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2004, 07:34:18 PM »

อ้างถึง
น้องเขาเวลาเดินไปเดินมาในสนาม กลมกลืนกับผู้ชายน่ะ 

อยากเจอตัวจริงซะแล้วสิ Grin

...อยากเจอเหรอ จะพาไปดู๊ Grin Grin Grin (น่าจะเจอแล้วนะ อิอิ)

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2004, 09:38:53 AM »

สงสัยต้องหัดแต่งหน้าทาปาก ใส่สายเดี่ยว ส้นสูงเสียหละมังเจ้าค่ะ (ฮ่า ฮ่า ฮ่า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2004, 09:42:38 AM โดย JarengkaBOW » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์