๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 02:09:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องมีเรื่องมาบอกพี่ๆ 2 เรื่อง  (อ่าน 2792 ครั้ง)
FuFuFuFu
Full Member

คะแนน 134

« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 06:38:11 PM »

เรื่องแรกเรื่องคลิปลับ

เมื่อ 3 วันก่อนมือถือน้องเสีย น้องเลยต้องไปหาเครื่องใหม่มาใช้เป็นการด่วน จะให้น้องไปใช้ BB หรือ Nokia แพงๆน้องไม่เอาด้วยหรอก
 เพราะน้องไม่ค่อยจะมีเงิน และน้องก็ไม่ใช่วัยรุ่นแล้วด้วย ถึงพกเครื่องแพงๆสาวๆก็ไม่ชอบน้องอยู่ดี

น้องไปสอยมา 1 เครื่อง ยี่ห้อ Mtm น้องเดาว่ามันต้องมาจากจีนแน่ๆ ใช้ได้ 3 ซิม ราคา 2700
 คนขายบอกน้องว่า แถม Sd Card 1Gb ให้น้องอีก 1 อัน เพราะน้องพูดจาน่ารัก แต่ถ้าน้องจะเอา 2 Gb น้องต้องเพิ่มอีก 100 บาท
 น้องตอบตกลงเอา 2 Gb เบ็ดเสร็จเป็นเงิน 2800 ระหว่างนั้นคนขายก็ให้ช่างลองเครื่อง เสียบโน่นนี่นั่นแล้วใช้การได้ไหม

ช่างก็ทำให้น้องอย่างดีเลย ช่างคนนั้นยังถามน้องอีกว่า ชอบฟังเพลงแนวไหนจะเอาเพลงใส่เครื่องให้น้องซัก 100 เพลง
 น้องบอกช่างวัยรุ่นคนนั้นไปว่า ขอแนวศรเพรช กับแนวยอดรัก ช่างส่ายหัวบอกกับน้องว่าไม่มีครับเพลงแนวนี้ มีแต่เพื่อชีวิตกับสติงครับ

น้องเลยบอกกับช่างไปว่า "ไม่มีแนวนี้ก็ไม่เอาไอ้ทิด งั้นเอาคลิปโป๊ก็แล้วกัน เดี๋ยวอีกครึ่ง ชม มาเอา" แล้วน้องก็เดินจากไปหาอะไรกิน
 จนได้เวลาน้องก็ไปเอามือถือน้อง ตกกลางคืนนั้นน้องได้ลองเปิดเครื่องน้องดู โอโหคุณพระช่วย คลิปโป๊มันใส่มาให้เต็มเลย
 น้องรับไม่ได้จริงๆครับ

น้องนั้งไล่ดูทีละคลิปที่ละคลิปว่ามีคนรู้จักไหม แต่จอมือถือมันเล็กครับและที่สำคัญน้องก็สายตาสั้นด้วย
 น้องเลยต่อเข้ากับคอมบ้านครับ ที่นี้ชัดแจ่มแจ๊วเลยครับ ทั้งภาพและเสียง น้องนั้งดูอยู่เกือบ 2 คืนเต็มๆ จนครบทุกคลิป สรุปไม่มีคนที่น้องรู้จักครับ

น้องได้ข้อสรุปดังนี้ .......... เรื่องคลิปหลุด

1  เจ้าของจงใจปล่อยให้หลุดเอง
 2 เอาเครื่องไม่ว่าจะมือถือหรือกล้องถ่ายรูปไปซ่อมหรือไปอัพเกรดแล้วดันลืมลบภาพออก เลยถูกช่างดูดไป
 3 เอาเครื่องไม่ว่าจะมือถือหรือกล้องถ่ายรูปไปซ่อมหรือไปอัพเกรด และลบภาพออกแล้ว
 แต่ช่างมีความรู้และมีโปรแกรมสามารถกู้เอาภาพกลับมาได้

น้องเลยอยากจะเตือนพี่ๆทุกคนครับว่า เวลามีอะไรกันอย่าถ่ายเก็บไว้นะครับ น้องรักพี่ๆทุกคน น้องถึงได้มาบอกครับ
 ถ้าน้องไม่รักพี่ๆซักนิด น้องจะไม่มาบอกพี่ๆเลย

เรื่องที่ 2 เกือบแอบรักสาวข้างบ้าน

ข้างบ้านน้องมีคนย้ายเข้ามาอยู่ใหม่ครับ เจ้าของเดิมเค้าผ่อนไม่ไหวเลยถูกแบงค์ยึดไป บ้านหลังนี้ว่างมาได้ 1 ปีกว่าๆครับ
 จนมาถึงเมื่อ 3 อาทิตย์ที่แล้วก็มีคนเข้ามาตกแต่งทาสีบ้านใหม่ เป็นผู้หญิงล้วนๆ 3 คน

******* คนแรกอายุประมาณ 60 นิดๆ (เป็นครูที่เกษียณอายุราชการ ได้เงินได้ทองมาก็เอามาซื้อบ้าน)
 คนที่ 2 เป็นน้องสาวคุณครูคนนี้ คนนี้น่าจะราวๆ 50 หน่อยๆ
 คนที่ 3 เป็นลูกสาวของคุณครู คนนี้ 25 ครับ ขาวโบ๊ะ หุ่นเพรียวเรียวบาง บั้นท้ายดินระเบิดครับ (ชื่อน้องส้ม) *****

3 คนในครอบครัวนี้แวะเวียนเข้ามาดูช่างที่จ้างให้มาทำบ้านเกือบทุกวันครับ จนอาทิตย์ที่แล้วบ้านก็เสร็จ

"กริ๊งก้อง กริ๊งก้อง" เสียงกดออดที่หน้าบ้านน้องในเวลาหัวค่ำ ในขณะที่น้องกำลังดู 7 ประจันบาน ทางช่อง 3 อยู่ (น้องชอบจ่าดับ กางเกงแดงจัง)
 น้องก็ลงจากชั้นสองของบ้านน้องไปดูว่าใครกันนะมาขัดจังหวะ ที่แท้ก็สาวข้างบ้านที่ย้ายมาอยู่ใหม่นี่เอง

"มีอะไรครับคุณผู้หญิง" ............... "อยากรบกวนอยากเชิญไปที่บ้านหน่อยค่ะ" ................"ได้ครับ"

น้องขอตัดเข้ามาในบ้านของหล่อนเลยแล้วกัน พอไปถึงในบ้านหล่อนที่จัดได้สวยงามมาก คุณแม่หล่อนก็บอกว่า
 "เชิญนั้งก่อนค่ะ" แล้วก็หาน้ำหาท่าเย็นๆมาให้น้องกิน แล้วทั้ง 3 สาวก็ล้อมวงมาที่น้อง แนะนำตัวเองว่า

คนแรกอายุประมาณ 60 นิดๆ (เป็นครูที่เกษียณอายุราชการ ได้เงินได้ทองมาก็เอามาซื้อบ้าน)
 คนที่ 2 เป็นน้องสาวคุณครูคนนี้ คนนี้น่าจะราวๆ 50 หน่อยๆ
 คนที่ 3 เป็นลูกสาวของคุณครู คนนี้ 25 ครับ ขาวโบ๊ะ หุ่นเพรียวเรียวบาง บั้นท้ายดินระเบิดครับ (ชื่อน้องส้ม)

"ครอบครัวเราเพิ่งย้ายมาจาก กทม มาอยู่ใหม่ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ สาเหตุที่ย้ายมาก็เพราะครอบครัวเรามีกันอยู่แค่ 3 คน
 แฟนป้าเค้าเสียไปแล้ว คนนี้น้องสาวป้าแฟนเค้าบวชเป็นพระ ส่วนน้องส้มเรียนเพิ่งจบได้งานที่แบงค์ XXX ในจังหวัดนี้
 ป้าไม่อยากห่างลูกเลยย้ายครอบครัวมาอยู่กับลูก ถ้าเย็นๆที่บ้านไม่ได้ทำอะไรทานก็มาหาทานบ้านเราได้นะค่ะ พวกเรายินดีต้อนรับค่ะ"

น้องคุยกับคุณแม่น้องส้มไป น้องส้มก็แอบยิ้มให้น้องตลอดเวลา เหมือนหลงในความหล่อและอ่อนน้อมถ่อมตนของน้อง
 เมื่อบทสทนาผ่านไปได้ซักพักน้องก็ขอตัวกลับ ก่อนกลับน้องก็ทิ้งเบอร์ของน้องให้คุณส้ม น้องบอกคุณส้มว่า

"ถ้ามีอะไรไม่ชอบมาพากล ดึกๆมืดๆเห็นท่าไม่ดีก็โทรหาผมได้นะครับ"
 "อะไรละค่ะไม่ชอบมาพากล"
 "ก็พวกขโมยขโจร จิ้งจก ตุ๊กแก งูเงี้ยวเขี้ยวขอ ตะขาบ ตะกวด กริ๊งเดียวเลยครับ ผมจะรีบมาจัดการให้ทันทีไม่ว่าจะดึกแค่ไหน ยินดีรับใช้ครับ"

โอโห 3 สาวต่างวัยแทบกรี๊ดให้กับความแมนของน้องเลย พวกเค้าบอกน้องว่า น้องเป็นเพื่อนบ้านที่น่ารักที่สุด
 คนจังหวัด XXX น่ารักแบบนี้ทุกคนหรือเปล่า น้องก็บอกว่า เป็นบางคนครับ ไม่น่ารักแบบผมทุกคนหรอกครับ

ก่อนกลับน้องส้มเค้าก็ถามชื่อน้องว่าน้องชื่ออะไร น้องบอกว่าน้องชื่อครูกุ๊ก อายุ 37 ปี
 "แหมดูไม่น่าจะถึงเลยนะค่ะ แสดงว่าครูกุ๊กดูแลตัวเองดีมาก"  แล้วน้องก็ลากลับด้วยหัวใจสีชมพู

จนมาถึงวันนี้น้องมานั้งดูรูปในคอมของน้อง น้องได้เห็นรูปนี้ รูปที่ถ่ายไว้เมื่อปีที่แล้ว

ภาพนางฟ้าตัวน้อยกำลังถูกแม่ของเธออาบน้ำให้อย่างมีความสุข น้องจะรักใครอีกไม่ได้ต่อไปแล้ว เพราะน้องมีนางฟ้าที่น่ารักอยู่ในบ้านแล้ว
 นางฟ้าตัวน้อยตัวนี้แหละ ที่ชีวิตทั้งชีวิตของน้องในช่วงเวลาที่เหลืออยู่บนโลกใบนี้
 น้องจะทำให้เค้าจะมีอนาคตที่สดใส มีเสียงหัวเราะทุกวัน มีสุขภาพที่แข็งแรง มีความรู้ และมีครอบครัวที่ดี

สุดท้ายนี้น้องอยากจะบอกกับพี่ๆว่า ควาวขาว + บั้นท้ายดินระเบิด มันไม่สามารถทำลายสายใยในครอบครัวเราได้ ... แม้บางครั้งเราจะอ่อนแอ
 แต่ถ้าเราเชื่อมั่นในสายใยรักของคำว่า My Family ต่อให้ขาวกว่านี้ ใหญ่กว่านี้ น้องก็ไม่มอง

ราตรีสวัสครับพี่ๆที่น้องรักทุกคน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 06:46:21 PM »

คิก คิก เยี่ยม

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 06:50:04 PM »

เมื่อ 3 วันก่อนมือถือน้องเสีย น้องเลยต้องไปหาเครื่องใหม่มาใช้เป็นการด่วน จะให้น้องไปใช้ BB หรือ Nokia แพงๆน้องไม่เอาด้วยหรอก
 เพราะน้องไม่ค่อยจะมีเงิน และน้องก็ไม่ใช่วัยรุ่นแล้วด้วย ถึงพกเครื่องแพงๆสาวๆก็ไม่ชอบน้องอยู่ดี

น้องไปสอยมา 1 เครื่อง ยี่ห้อ Mtm น้องเดาว่ามันต้องมาจากจีนแน่ๆ ใช้ได้ 3 ซิม ราคา 2700
 คนขายบอกน้องว่า แถม Sd Card 1Gb ให้น้องอีก 1 อัน เพราะน้องพูดจาน่ารัก แต่ถ้าน้องจะเอา 2 Gb น้องต้องเพิ่มอีก 100 บาท
 น้องตอบตกลงเอา 2 Gb เบ็ดเสร็จเป็นเงิน 2800 ระหว่างนั้นคนขายก็ให้ช่างลองเครื่อง เสียบโน่นนี่นั่นแล้วใช้การได้ไหม

ช่างก็ทำให้น้องอย่างดีเลย ช่างคนนั้นยังถามน้องอีกว่า ชอบฟังเพลงแนวไหนจะเอาเพลงใส่เครื่องให้น้องซัก 100 เพลง
 น้องบอกช่างวัยรุ่นคนนั้นไปว่า ขอแนวศรเพรช กับแนวยอดรัก ช่างส่ายหัวบอกกับน้องว่าไม่มีครับเพลงแนวนี้ มีแต่เพื่อชีวิตกับสติงครับ

น้องเลยบอกกับช่างไปว่า "ไม่มีแนวนี้ก็ไม่เอาไอ้ทิด งั้นเอาคลิปโป๊ก็แล้วกัน เดี๋ยวอีกครึ่ง ชม มาเอา" แล้วน้องก็เดินจากไปหาอะไรกิน
 จนได้เวลาน้องก็ไปเอามือถือน้อง ตกกลางคืนนั้นน้องได้ลองเปิดเครื่องน้องดู โอโหคุณพระช่วย คลิปโป๊มันใส่มาให้เต็มเลย

น้องนั้งไล่ดูทีละคลิปที่ละคลิปว่ามีคนรู้จักไหม แต่จอมือถือมันเล็กครับและที่สำคัญน้องก็สายตาสั้นด้วย
 น้องเลยต่อเข้ากับคอมบ้านครับ ที่นี้ชัดแจ่มแจ๊วเลยครับ ทั้งภาพและเสียง น้องนั้งดูอยู่เกือบ 2 คืนเต็มๆ จนครบทุกคลิป สรุปไม่มีคนที่น้องรู้จักครับ

น้องได้ข้อสรุปดังนี้ .......... เรื่องคลิปหลุด

2 เอาเครื่องไม่ว่าจะมือถือหรือกล้องถ่ายรูปไปซ่อมหรือไปอัพเกรดแล้วดันลืมลบภาพออก เลยถูกช่างดูดไป
 3 เอาเครื่องไม่ว่าจะมือถือหรือกล้องถ่ายรูปไปซ่อมหรือไปอัพเกรด และลบภาพออกแล้ว
 แต่ช่างมีความรู้และมีโปรแกรมสามารถกู้เอาภาพกลับมาได้

น้องเลยอยากจะเตือนพี่ๆทุกคนครับว่า เวลามีอะไรกันอย่าถ่ายเก็บไว้นะครับ น้องรักพี่ๆทุกคน น้องถึงได้มาบอกครับ
 ถ้าน้องไม่รักพี่ๆซักนิด น้องจะไม่มาบอกพี่ๆเลย

ส่วนโปรแกรม ตัวนี้ จริงๆ มีไว้เพื่อ กู้ข้อมูล ของลูกค้าในกรณีที่ลูกค้า เผลอไปฟอรแมท แมมโมรี่
 แต่อะไรๆ ก็จะโผล่มาด้วย  คิก คิก คิก คิก
ยืนยันครับว่า "จริง "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2010, 06:52:38 PM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 06:52:01 PM »

นอนแต่หัวค่ำเลยนะ    คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 06:53:36 PM »

ไม่เชื่อหรอก  เดี๋ยววันไหนไปจันทฯจะขอดูไม่มีให้ดูเสียเหล้า คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 07:22:10 PM »

Smiley เยี่ยม

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 07:49:02 PM »

นั่งดูคลิปอยู่ 2 วัน สงสัยจะหาคลิปตัวเองเปล่า Grin Grin หลงรัก
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 08:05:26 PM »

ส่วนโปรแกรม ตัวนี้ จริงๆ มีไว้เพื่อ กู้ข้อมูล ของลูกค้าในกรณีที่ลูกค้า เผลอไปฟอรแมท แมมโมรี่
 แต่อะไรๆ ก็จะโผล่มาด้วย  คิก คิก คิก คิก

อาแบไว้ผม pm อีเมลไปให้นะ อิอิอิ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 08:08:40 PM »

เรื่องที่สอง น่า่จะส่งคนไปแทนนะครับ คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
mungkutt •รักในหลวง•
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 08:33:04 PM »

ต่อให้ขาวกว่านี้ ใหญ่กว่านี้ น้องก็ไม่มอง  น้ำลายหก

ตามความเข้าใจของผมพี่ยามจะเลือกหลับตาหรือปิดไฟดีครับ  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 09:12:18 PM »

อาแบไว้ผม pm อีเมลไปให้นะ อิอิอิ
คิก คิก คิก คิก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 12:12:28 AM »

ลูกสาวน่ารักครับ... เยี่ยม
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 05:47:41 AM »

ลูกสาวน่ารักนะครับ
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:14:27 AM »

ตกลงพี่ยังเป็นยาม(เฝ้า ใครที่บ้าน) หรือว่าพี่เป็นครูครับ ผมเริ่มสับสนกับชีวิตแล้วครับพี่ยาม  Grin Grin Grin Grin ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 09:28:37 AM »

นั่งอ่าน ลุ้นแทบตาย คิก คิกนึกว่าเข้ามาผิดเวป แลบลิ้นซะแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์