เขาซื้อตุ๊กแกไปทำไมกันครับ

<< < (2/18) > >>

สหายแป๋ง คนดง:
อ้างจาก: srimalai_รักในหลวง ที่ กันยายน 08, 2010, 03:30:18 PM

เห็นประกาศซื้อ ตุ๊กแก กันโครมคราม ตั้งแต่ตัวละพัน ไปถึงแสน เขาไปทำไมครับ หรือเป็นเรื่องโจ๊ก :OO

ราคาตามที่ว่าคงไม่จริงหรอกครับ  ถ้าได้ราคาดีขนาดนั้นผมยินดีลาพักร้อน 5 วันบวกเสาร์-อาทิตย์หัวท้าย รวมเป็น 9 วันไปจับมาขายแล้วครับ
ตุ๊กแกป่าแถวภาคอิสานขนาดความกว้างของแต่ละตัวเกือบๆเท่า 3 นิ้ว(มือ)น้ำหนักเกินสามขีดแน่นอนครับ  คืนๆหนึ่งจะจับกี่สิบกี่ร้อยก็ย่อมได้

Nat_usp:
อ้างจาก: สหายแป๋ง  คนดง ที่ กันยายน 08, 2010, 03:41:10 PM

อ้างจาก: srimalai_รักในหลวง ที่ กันยายน 08, 2010, 03:30:18 PM

เห็นประกาศซื้อ ตุ๊กแก กันโครมคราม ตั้งแต่ตัวละพัน ไปถึงแสน เขาไปทำไมครับ หรือเป็นเรื่องโจ๊ก :OO

ราคาตามที่ว่าคงไม่จริงหรอกครับ  ถ้าได้ราคาดีขนาดนั้นผมยินดีลาพักร้อน 5 วันบวกเสาร์-อาทิตย์หัวท้าย รวมเป็น 9 วันไปจับมาขายแล้วครับ
ตุ๊กแกป่าแถวภาคอิสานขนาดความกว้างของแต่ละตัวเกือบๆเท่า 3 นิ้ว(มือ)น้ำหนักเกินสามขีดแน่นอนครับ  คืนๆหนึ่งจะจับกี่สิบกี่ร้อยก็ย่อมได้

รับซื้อกิโลละเป็นแสนมีครับ ( ออกทีวีด้วย ) แต่

ต้องเป็นตุ๊กแกที่มีน้ำหนักตัว 1 กิโลกรัม  -_-"

แล้วตุ๊กแกบ้านป้ามันสิครับพี่ ตัวหนัก 1 กิโลกรัม

ต้องเอาตุ๊กแกไปผสมกับจรเข้  แล้วออกมาเป็นตุ๊กเข้ค่อยเอาไปขายให้มัน ::007:: ::007:: ::007::

คมขวาน รักในหลวง:
        ชกแบกน้ำหนักเกิน
เอาตะกวดซิพอดีเลย  ออกมาเป็นตุ๊กกวด

อ้างจาก: คมขวาน รักในหลวง ที่ กันยายน 08, 2010, 05:07:28 PM

ชกแบกน้ำหนักเกิน
เอาตะกวดซิพอดีเลย  ออกมาเป็นตุ๊กกวด

ไม่ได้ครับมันไม่มีสระเอ-สะแอเดี๋ยวพวกไม่รับซื้อ  ยกเว้นจะเรียก"ตุ๊กเห้" ::005::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว