๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 03:04:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ::: .45 นิ้ว ท่านแนะนำกระบอกไหนครับ::::::  (อ่าน 2682 ครั้ง)
รักในหลวง - รักในหลวง -
Full Member

คะแนน 28

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:59:41 PM »

เมื่อคราวที่แล้วผมได้โพสต์ถามว่า 1911 ท่านเลือกกระบอกไหน มีท่านผู้รู้เข้ามาให้ความรู้มากมาย ขอบคุณมากครับ มิได้มาตั้งกระทู้พร่ำเพรื่อครับ คราวนี้ผมอยากสอบถามว่าถ้าเป็น .45 ท่านเลือกกระบอกไหน ที่ต้องเปลี่ยนคำถามเพราะผมลองให้แฟนไปจับ 1911 มาแล้ว เค้าบอกว่าจับกระชับมือกว่า P229R แต่มันจะยาวเทอะทะไปสำหรับเค้า (มือเค้าเล็กหน่อยครับ) ที่เลือก .45 เพราะกิเลสผมเอง (แล้วจะลงตัวไม้เนี่ย) ผมลองอ่านดูในเวปนี้ serch ไปเรื่อยๆ จนได้ยี่ห้อมาอยู่ในใจ นิดหน่อยครับ

1. Colt Combat Commander
2. Colt Defender
3. Kimber Ultra Carry
4. Sig P220 Carry

ด้วยตัวผมความรู้ในด้านนี้น้อยมากครับ พยายามจะศึกษา แต่คงไม่ค่อยมีโอกาสที่จะได้เห็น หรือจับตัวเป็นๆ ของปืนที่กล่าวมาแล้ว จึงอยากขอความรู้จากท่านทั้งหลายอีกครั้งครับ ถ้าท่านมีตัวอื่นในใจอยากแนะนำ จักเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

ขอขอบคุณมาก ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ปล. ขอเน้นใช้งานครับ แต่ถ้าแพงแต่ใช้งานดีก็ยอมควักครับ (ไม่ค่อยได้พกครับ เอาไว้เฝ้าบ้าน + เดินทางรถส่วนตัวครับ) แต่เผื่อพกไว้ในอนาคตก็ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2008, 11:12:05 AM โดย kawin » บันทึกการเข้า

ลักษณะ คน 6 ประเภท
ไม่รู้ไม่ชี้         คือคนไม่รับผิดชอบ
ไม่รู้แล้วชี้       คือคนอวดตัว หลงตัว
ไม่รู้แล้วไม่ชี้   คือคนซื่อตรง คนรู้ตัว
รู้แล้วไม่ชี้       คือคนเห็นแก่ตัว ใจดำ
ชี้แล้วไม่รู้       คือคนขอไปที คนไม่รู้จริง
รู้แล้วชี้           คือบัณฑิตครู ผู้ประเสริฐ
Kuma
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 07:05:03 PM »

ข้อแรกครับ
โครงเหล็ก คุมง่าย มีความคล่องตัวพอควร
ถ้าสนใจ colt โยธินกำลังจะสั่งนะครับ
meemeemeemee
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 07:06:58 PM »

.45 นิ้วไม่ใช่หรอครับ
รักในหลวง - รักในหลวง -
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 07:14:14 PM »

ขออภัยที่เข้าใจผิดครับ .45 นิ้วครับ  ไหว้ ขอบคุณที่ช่วยแก้ให้ครับคุณหมีหมีหมี  ไหว้

ลักษณะ คน 6 ประเภท
ไม่รู้ไม่ชี้         คือคนไม่รับผิดชอบ
ไม่รู้แล้วชี้       คือคนอวดตัว หลงตัว
ไม่รู้แล้วไม่ชี้   คือคนซื่อตรง คนรู้ตัว
รู้แล้วไม่ชี้       คือคนเห็นแก่ตัว ใจดำ
ชี้แล้วไม่รู้       คือคนขอไปที คนไม่รู้จริง
รู้แล้วชี้           คือบัณฑิตครู ผู้ประเสริฐ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 07:16:19 PM »

เทียบที่ราคา    Kimber Ultra Carry   น่าจะคุ้มค่าที่สุดครับ Grin

meemeemeemee
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 07:33:29 PM »

ไม่เป็นไรครับผิดพลาดกันได้ เยี่ยม
kay09
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 07:42:24 PM »

ใช้งานเลือกซิกครับ แต่รักม้า
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 07:50:22 PM »

ซิกผมมีความรู้สึกว่ามันงัดข้อมือยังไงไม่รู้  เชียร์คอมแบทคอมมานเดอร์แล้วกันครับ  แบบว่ารักม้าครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ขวัญชัย - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 212

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 07:50:48 PM »

ลองดูตัวนี้ครับสนใจอยู่

http://www.sigsauer.com/Products/ShowCatalogProductDetails.aspx?categoryid=25&productid=134

The 1911 pistols from SIG SAUER® feature all stainless steel frames and slides machined to exacting tolerances and hand-fitted to insure reliability and performance. Like all SIG SAUER products the 1911 contains only premium internal parts including a match grade barrel, hammer/sear set and trigger. The slide sports Novak® night sights. The frame features 25-line per inch checkering on the front strap and 20-line per inch on the mainspring housing and is complimented by a set of checkered custom wood grips. Both the frame and slide on the 1911 are de-horned making it ideal for perfect full-size concealed carry. For safety the SIG SAUER 1911 features a beavertail grip safety with speed bump, extended thumb safety, firing pin safety and hammer intercept notch. Models are also available with an optional integrated accessory rail
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 08:18:48 PM »

ลองดูตัวนี้ครับสนใจอยู่

http://www.sigsauer.com/Products/ShowCatalogProductDetails.aspx?categoryid=25&productid=134

The 1911 pistols from SIG SAUER® feature all stainless steel frames and slides machined to exacting tolerances and hand-fitted to insure reliability and performance. Like all SIG SAUER products the 1911 contains only premium internal parts including a match grade barrel, hammer/sear set and trigger. The slide sports Novak® night sights. The frame features 25-line per inch checkering on the front strap and 20-line per inch on the mainspring housing and is complimented by a set of checkered custom wood grips. Both the frame and slide on the 1911 are de-horned making it ideal for perfect full-size concealed carry. For safety the SIG SAUER 1911 features a beavertail grip safety with speed bump, extended thumb safety, firing pin safety and hammer intercept notch. Models are also available with an optional integrated accessory rail
        พึ่งทราบว่าซิกผลิตแบบ ๑๙๑๑  เปิดดูแล้วสวยมากครับ  ถ้ามาถึงบ้านเราราคาคงจะสุดเอื้อมนะครับ  คงต้องหันไปที่น้องหมีมากกว่าถ้าราคาแรงมาก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:19:00 PM »

เชียร์ SIG P220 Carry ครับ ไก Single/Double ปลอดภัย พกขึ้นลำเข้าเซฟ ระบบเข้าใจง่าย ลูกดกกว่า 1911 ไสลด์ไม่หนักเหมือนพวก 1911 3นิ้่วครับ แฟนน่าจะใช้ได้ง่ายกว่า

ส่วนตัว ด้ามที่ใหญ่กว่าทำให้สามารถคุมปืนได้ง่ายและยิงได้นิ่มนวลกว่าด้วยครับ แต่ถ้าแฟนมืกเล็กมากอาจไม่ถนัดแต่ก็ไม่ได้เลวร้ายไปกว่าตัวอื่นที่เป็นตัวเลือกครับ

เน้นเฝ้าบ้าน พกพาบางครั้ง ก็ 220 นี่แหละครับ เหมาะดีมาก เยี่ยม
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:24:53 PM »

ผมเชียร์โคลท์ ดีเฟนเดอร์ครับ แต่เอาขนาด.45นิ้วนะครับ .45 ม.ม. เล็กไปหน่อย เวลายิงเป้าไม่เห็นรูกระสุนครับ 555

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:30:21 PM »

เลือกไม่ถูกครับ แล้วแต่ชอบ ดีทั้งนั้น

ของแบบนี้สเป็กส์ไม่เหมือนกัน ชอบขาว ชอบคล้ำ ชอบสวย  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:41:05 PM »

ถ้าเป็นปืนรูปทรงเล็กๆ
ผมเลือก  ข้อ 2 Colt Defender
และ ข้อ 3  Kimber Ultra Carry  ครับ

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:45:14 PM »

ชอบ Colt นะครับ....แต่ไม่เชียร์เพราะราคา
Kimber น่าคบกว่า  Smiley

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์