๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 07:09:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมการทดสอบยิงเป้าบินแบบ compak sporting - 4 กันยายน นี้ ที่สนามหัวหมาก  (อ่าน 7617 ครั้ง)
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 11:06:30 AM »

ด้วยสมาคมยิงเป้าบินประสงค์จะทดสอบระบบการยิงเป้าบิน sporting แบบ compak
ซึ่งมีเป้าหมายจะจัดการแข่งขัน compak sporting ในระดับนานาชาติปลายปีนี้
จึงขอเชิญชวนนักนิยมการยิงเป้าบินแบบ sporting ทุกท่าน ไปร่วมยิง compak sporting ร่วมกัน
ทั้งนี้เพื่อเป็นการเผยแพร่กติกา ข้อบังคับ ในการแข่งขัน compak sporting ให้ทราบโดยทั่วกัน
อีกทั้งเป็นการเตรียมความพร้อมของกรรมการและพนักงานสนามทุกท่านด้วย

การทดสอบจะมีขึ้นในวันที่ 4 กันยายน เริ่มตั้งแต่ 10.00 น. ที่สนามยิงเป้าบินหัวหมาก

จบการยิง compak sporting เชิญร่วมงาน BBQ party แบบชาวปืนแฝดเหมือนเดิม
 Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2011, 11:49:52 AM โดย FABBRI » บันทึกการเข้า
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 11:11:13 AM »

โดยที่การยิง compak sporting ครั้งนี้ เป็นการทดสอบ ทดลองระบบ รวมทั้งเป็นการฝึกพนักงานสนาม
สมาคมจะยังไม่มีรางวัลแยกไปตามประเภทปืนหลากหลายเหมือนการแข่งขัน sporting clay ที่ผ่านๆมา
แต่ผมจะจัดของรางวัลเล็กน้อยไปแจกให้กับผู้ยิงได้คะแนนสูงสุด 3 อันดับ ก็แล้วกัน จะได้ตั้งใจยิงให้สนุก

อ้อ ลืมอธิบายกติกาคร่าวๆ ให้ทราบกัน

สนาม compak จะใช้สนาม trap เป็นสนามยิงครับ อาจจะใช้ station ทั้ง 5 ของเกมส์ trap นั่นแหละครับ
จะใช้เครื่องดีดเป้าอย่างน้อย 6 เครื่อง มีเป้าตัดหน้าซ้ายไปขวา ขวามาซ้าย และเป้าบินเข้ามาหา สรุปคือ มีทุกมุมนั่นแหละ
ยิง station ละ 5 เป้า คือ single 3 เป้า และ double 1 คู่
เป้า single สามารถยิงซ้ำได้ ถ้ายิงนัดแรกผิด เมื่อยิงถูกก็ได้ 1 แต้มเหมือนกัน
เป้า double ต้องยิงเรียงเป้าตามลำดับที่กรรมการกำหนดไว้ ห้ามยิงสลับเป้า และห้ามยิงซ้ำเป้าแรก
กรณีเป้า no bird ให้เรียกเป้าเพื่อยิงใหม่ทุกกรณี (ข้อนี้ กรรมการขอตั้งเป็น Local rule เฉพาะครั้งนี้ก่อนนะครับ)
เดี๋ยวนึกอะไรออกอีก จะเข้ามาโพสเพิ่ม หรือ ถ้าใครสงสัยกติกาอะไร ถามได้ครับ
ปืนที่ใช้ ต้องยิงซ้ำนัดสองได้ ไม่งั้นจะเสียเปรียบ แฝด ออโต ปั้ม ใช้ยิง compak sporting ได้ครับ
ระยะยิงจะห่างประมาณ 25 - 35 เมตร ควรใช้ Modified choke เป็นหลัก ถ้าปืนของคุณใส่ได้แค่ choke เดียว
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 11:26:08 AM »

ลืมบอกไปอีกอย่างนึง
เกมส์ compak sporting บังคับให้ประทับปืนกับบ่ายิงเท่านั้นครับ
ห้ามยิงระดับเอว ห้ามทำท่ายากทุกท่า เรียกว่า ให้ใช้ท่ามาตราฐานเท่านั้น   
และที่สำคัญ ไม่ได้บังคับให้ลดปืนระดับเอวเวลาเรียกเป้า สามารถประทับปืนรอก่อนเรียกเป้าได้เลย

สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 08:54:34 PM »

มางานนี้ควรพกกล้องถ่ายรูปมากันด้วยนะคร๊าบ ยิ้มีเลศนัย

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 09:07:35 AM »

ถ้าไม่มีปืนยิงเป้าบินก็ใช้กล้องลงแข่ง ยิงได้นะครับ
มีเป้าสวยๆๆ หลายเป้า
เนื่องจากมีสปอนเซอร์รายใหม่มีความประสงค์ที่จะช่วยเพิ่มความสดชื่นให้กับงานของชาวคณะเราครับ สรุปว่างานนี้จะมีสาวงามมาให้สอนยิงปืนกันถึงสามเลยนะครับ

เริ่มด้วยน้องซัง

น้อง ไอติม

และน้อง ปุยฝ้าย

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:30:59 AM »

อยากเกลียดน้องซัง(เกลียดอะไรมักได้อย่างนั้นโบราณว่า)  อยากกินน้องไอติม  อยากหนุนตักน้องฝ้าย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  แต่เสียดายติดงานที่ขอนแก่น 3-4  หัวเราะร่าน้ำตาริน

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 12:17:45 PM »

แล้วป๋าแป๋งจะฝากให้ใครขอเบอร์ของน้องๆให้หละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2011, 02:55:02 PM โดย ลูกซองสั้น » บันทึกการเข้า
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 01:07:15 PM »

แล้วป๋าแป๋งจะฝากให้ใครขอเบิอร์ของน้องๆให้หละ

ถ้าไม่เกรงเป็นการรบกวน  ฝากท่านพี่ลูกซองสั้นก็แล้วกันนะครับ  เบอร์น้องฝ้ายคนเดียวพอ  ผมมันคนมักน้อย น้ำลายหก
แต่ที่น่าเสียดายมากไปกว่านั้นคือเสียดายที่อดได้ไปดูไปชมปืนสวยๆครับ เศร้า เศร้า เศร้า

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 02:56:04 PM »

ผมจำคลับคล้ายคลับคลาว่า มีเพื่อนจากเวปข้างบ้าน จองน้องฝ้ายไปแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 03:59:43 PM »

ผมจำคลับคล้ายคลับคลาว่า มีเพื่อนจากเวปข้างบ้าน จองน้องฝ้ายไปแล้ว

งั้นผมขอสละสิทธิ์จากน้องฝ้ายครับ  ขอเวลาตั้งหน้าตั้งตา(ตาตั้ง)หาตังค์ซื้อลูกซองแฝดสวยๆดีกว่า เยี่ยม

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 05:34:57 PM »

ถ้าไม่มีปืนยิงเป้าบินก็ใช้กล้องลงแข่ง ยิงได้นะครับ
มีเป้าสวยๆๆ หลายเป้า
เนื่องจากมีสปอนเซอร์รายใหม่มีความประสงค์ที่จะช่วยเพิ่มความสดชื่นให้กับงานของชาวคณะเราครับ สรุปว่างานนี้จะมีสาวงามมาให้สอนยิงปืนกันถึงสามเลยนะครับ

เริ่มด้วยน้องซัง

น้อง ไอติม

และน้อง ปุยฝ้าย

เอาแต่กล้องมาก็พอ  ปล่อยพี่ๆยิงลูกซองไป  5 5 5
ลูกซองสั้น
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 05:06:16 PM »

ท่าน chew เอากล้องส่วนตัวมาก็ดีครับ เดี๋ยวให้คนแถวนี้ถ่ายรุปคุณ chew คู่กับน้องๆให้ได้
FABBRI
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 02:48:49 PM »

ผลการแข่งขัน

http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=48635.75

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 05:33:05 PM »

ท่าน chew เอากล้องส่วนตัวมาก็ดีครับ เดี๋ยวให้คนแถวนี้ถ่ายรุปคุณ chew คู่กับน้องๆให้ได้
ติดงานแต่งงานครับ  อดเลย  ไม่งั้นอาจจะมีรูปสวยๆแบบรูปบนนี้บ้าง   แง  แง
FABBRI
Moderator
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 11:11:47 PM »

เบื่องหลังการถ่ายทำ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์