๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:13:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุกี้ MK เปิดศึกเบียร์สิงห์ เลิกขาย-รับไม่ได้รีไซซ์ขนาดเล็กลง "ไฮเนเก้น" เฮ  (อ่าน 10062 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #90 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 05:56:33 PM »

หมูทอดเกลือพริกไทยครับ  แกล้มพอได้อยู่นะครับ Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #91 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 07:04:38 PM »

ไวน์ถุง มันเหมาะสำหรับนั่งดื่มในงานปาร์ตี้ครับ ดื่มไปนั่งคุยไปแบบดื่มเบียร์นั่นแหละ... แต่ถ้าละเลียดดื่มเอารส กลิ่น อย่างนี้ต้องไวน์ขวดครับ, นายสมชายชอบละเลียด Bin2 ...
       เคยนั่งซัด Bin2กับพี่เขย
สรุปว่า "ไม่อยู่" เพราะคอเหล้า
จะกินให้เมาแบบเหล้า สุดท้ายใช้ผม
"มึงไปซื้อโซดาหน่อยไป"งัดกรีนเลเบิ้ลฟาดกันต่อ
แปลกอย่างแกไม่กินรีเจซี่  ไม่มีรีฯแกยอมกินเหล้าธรรมดา ขำก๊าก
        อ้อ  เพิ่งกลับจากงาน
นั่งร่วมโต๊ะกับท่านอดีต รมต.วัฒนธรรม
คุยเรื่องการเมืองกันบ้าง  ฟังแล้ว"เหนื่อย"
ผมนั่งจิบเหล้าได้สามสี่แก้ว-กับแกล้มนิดหน่อย
เลยขอตัวกลับก่อน ครับ เศร้า เศร้า เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #92 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 07:08:50 PM »

ที่จริงหากหา Bin2 ไม่ได้... เจอตระกูล Bin อะไรก็ได้, พันธุ์องุ่นอะไรก็ได้ที่ยี่ห้อเพนโฟลด์ ก็อร่อยทั้งนั้นครับ...

ที่ต้องระวังคือพวกไวน์ขวดฉลากสวยๆ ราคาถูก(หลากยี่ห้อ) แต่ดมดูมีกลิ่นอัลกอฮอล์หึ่ง... อย่างนี้ดื่มไปแล้ววันรุ่งขึ้นมีแฮ้งค์ครับ ไม่เหมือนไวน์ 500 - 600 บาทขึ้นไป นอนหลับได้เต็มอิ่ม ตื่นมาสดชื่น นั่งเล่นหุ้นได้กำไรแยะ... ฮา...

Bin2ขายในVilla Marketตกขวดละ1,8**

ถ้าสั่งยกลังตกขวดละ600 , 407ขวดละพันต้นๆเองครับพี่สมชาย  น้ำลายหก

What man is a man , who does not make the world better?
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #93 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 07:35:53 PM »

หากมีปัญหาเรื่องขวดนัก ทำไมไม่ทำใส่กล่องขายซะเลย... ฮา...

ดูตัวอย่างไวน์กล่องตามรูปข้างล่างซิ เป็นกล่องแข็งมีก๊อกเปิดปิดได้ด้วย เวลาจะกินก็เปิดก๊อกแล้วเอาแก้วรอง เวลากินเสร็จก็ยกทั้งกล่องเก็บใส่ตู้เย็น... แล้วที่สำคัญมันราคาถูก เมื่อเทียบกับรสชาดแล้วไม่แตกต่างกับไวน์ขวด...

แหวะกล่องดูข้างในก็เป็นถุงพลาสติก ต่อกับหัวก๊อก... ราคาตกแล้วลิตรละ 100 กว่าบาทเท่านั้นเอง, ซึ่งดื่มคนเดียวแค่ 2 แก้วก็เกินพอเมาแล้วครับ... ฮา...

เข็ดแล้วครับกับไวน์ถุงนี่ ปรกติพวกผมจะกินเบียร์กัน วันนั้นใครไม่รู้ทะลึ่งซื้อไวน์แบบนี้แหละมาสองถุง กินกันห้าคน กินไปเรื่อยๆสงสัยเมาช้า เริ่มซดแบบเบียร์ เมาครับทีนี้ บางคนเมาไปนอนคุยโทรศัพท์บนเตียง แต่โทรศัพท์นะอยู่ที่พื้น ปากยังคุย พอเช้ามาจะไปสนามบิน คนขับรถเข้ามาเรียกถึงในห้องแล้วยังไม่ตื่นกันสักคน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 08:47:17 PM »

นายสมชายคออ่อนครับ ไวน์ 2 แก้วนี่กำลังเหมาะเมาแอ๋หน้าตึงๆแล้วครับ... แฮ่ๆ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 08:57:24 PM »

สำหรับท่านที่ชอบไวน์แบบบิน 2 และหาไวน์ นีโกรตราแมวกระโดดไม่ได้(สองอย่างนี่รสคล้ายกัน แต่ Bin2 นุ่ม+เนื้อหนักกว่า)... ให้ทดลองจาคอบ ครี๊ค องุ่นพันธุ์ชีราสคาบาเน่ต์ แต่ให้เลือกเอา"ขวดที่มีสติ๊กเกอร์เหรียญทองแปะข้างฉลาก"อันนี้ก็อร่อยและไม่ปวดหัวเวลาตื่นนอนครับ...

สติ๊กเกอร์เหรียญทองแปะข้างขวดนี่สำคัญสำหรับยี่ห้อนี้ นายสมชายเคยคิดว่าไม่สำคัญแล้วซื้อมาดื่ม แล้วพบว่าผิดหวังทุกครั้งกับขวดที่ไม่มีเหรียญครับ... บางล็อตก็มี บางล็อตก็ไม่มี เลยไม่รู้ว่ามันคืออะไรแน่... ฮา...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #96 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 09:05:13 PM »

สำหรับท่านที่ไม่รู้ว่าจะเริ่มดื่มไวน์อะไรดี เพราะมันวางเต็มตู้ไปหมดเลย... ให้เริ่มที่ Gata negro เบสิคที่สุดครับ คือตามรูปข้างล่างนี่แหละ ถือว่าเป็นไวน์"สิ้นคิด"แบบเดียวกับเดินเข้าร้านอาหารตามสั่งแล้วสั่งข้าวราดผัดกระเพราไข่ดาวนั่นแหละครับ... ฮา...
5555  "น้ำกระเจี๊ยบ"  แน่ๆ  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แสดงว่ายายบ๊าบโดนหลอกอีกแล้ว... ฮา...

พวกที่ชอบเอาไวน์มาเดินเคาะกระจกรถขายข้างถนนนั่นน่ะ มันหลอกยายบ๊าบ เอาน้ำกระเจี๊ยบใส่ขวดมาขาย... วิธีดูของจริงหรือของแท้ ต้องดูที่รูปแมวกระโดด, หาก"แมวกระโดดถอยหลัง"เป็นของปลอม เพราะของแท้ต้องกระโดดมาข้างหน้าเท่านั้น... ฮา...

พวกนี้มันชอบมันเคาะกระจกเวลารถติด เดี๋ยวไฟเขียวก็ต้องออกรถแล้ว, ดังนั้นเวลารีบๆ ดูตราแมวดำ ต้องดูให้เห็นลูกตาแมว หากเห็นลูกตาแมวแสดงว่าแมวกระโดดมาข้างหน้า... แต่ถ้าเห็นหางแมว แสดงว่าแมวกำลังกระโดดหนี, ดังนั้นต้องหันหน้าหนีคนขายทันที แล้วบอกให้ไปขายคันหลัง ก็คันหลังมาด้วยกัน มันชื่อไอ้อู๊ด ชอบกินไวน์... ฮา... 
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 09:12:47 PM »

ที่จริงหากหา Bin2 ไม่ได้... เจอตระกูล Bin อะไรก็ได้, พันธุ์องุ่นอะไรก็ได้ที่ยี่ห้อเพนโฟลด์ ก็อร่อยทั้งนั้นครับ...

ที่ต้องระวังคือพวกไวน์ขวดฉลากสวยๆ ราคาถูก(หลากยี่ห้อ) แต่ดมดูมีกลิ่นอัลกอฮอล์หึ่ง... อย่างนี้ดื่มไปแล้ววันรุ่งขึ้นมีแฮ้งค์ครับ ไม่เหมือนไวน์ 500 - 600 บาทขึ้นไป นอนหลับได้เต็มอิ่ม ตื่นมาสดชื่น นั่งเล่นหุ้นได้กำไรแยะ... ฮา...

Bin2ขายในVilla Marketตกขวดละ1,8**

ถ้าสั่งยกลังตกขวดละ600 , 407ขวดละพันต้นๆเองครับพี่สมชาย  น้ำลายหก

โห... อย่างนี้นายสมชายซื้อ bin2 ยกลังมาเก็บไว้ดีกว่า... เย้...
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #98 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 09:53:29 PM »

คุยเรื่องไวน์..ผมไปไม่เป็น  ขอเป็นผู้ชมนะครับ..555

ว่าแต่คุณยายบ๊าบน่ะ...เป็นจิตรกรเหรอครับ...ชอบป้ายสีนิ...เดี๋ยวดอดไปกิน"แรวิสกี้" จะไม่ชวนเน้อ..เอิ๊กๆ..
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #99 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 10:06:38 PM »

หากมีปัญหาเรื่องขวดนัก ทำไมไม่ทำใส่กล่องขายซะเลย... ฮา...

ดูตัวอย่างไวน์กล่องตามรูปข้างล่างซิ เป็นกล่องแข็งมีก๊อกเปิดปิดได้ด้วย เวลาจะกินก็เปิดก๊อกแล้วเอาแก้วรอง เวลากินเสร็จก็ยกทั้งกล่องเก็บใส่ตู้เย็น... แล้วที่สำคัญมันราคาถูก เมื่อเทียบกับรสชาดแล้วไม่แตกต่างกับไวน์ขวด...

แหวะกล่องดูข้างในก็เป็นถุงพลาสติก ต่อกับหัวก๊อก... ราคาตกแล้วลิตรละ 100 กว่าบาทเท่านั้นเอง, ซึ่งดื่มคนเดียวแค่ 2 แก้วก็เกินพอเมาแล้วครับ... ฮา...

แรงดันของก๊าซในเบียร์... สูงกว่าในไวน์เยอะครับ... ขืนทำแบบถุงขึ้นมา... ได้มีถุงระเบิดกันมั่งละ...

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #100 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 11:54:22 PM »

ไวน์นี่น่าเบืออย่างนึงครับ ตรงที่หาซื้อตัวที่ชอบดื่มได้ยาก เพราะปกติเวลาไปดื่มกับเพื่อน ก็จะดื่มแต่พวกราคาไม่แพง(คือไม่เกิน2000 max แต่ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ประมาณ 5-800) แล้วผมจะไม่ค่อยถูกปากกับไวน์ยี่ห้อดังๆ สักเท่าไหร เช่น penfolds ของนายสมชายเป็นต้น ฮาๆ ส่วนไอ้ตัวที่ถูกปาก(และราคา)พอผ่านไปสักพักก็จะหาไม่ได้แล้วครับ ยกตัวอย่าง เวลาสังสรรกันถ้าดื่มไวน์ ก็ไม่ค่อยจะพ้นร้าน wine connection เพราะรู้สึกว่าราคาสมเหตุสมผลที่สุดแล้ว ก็จะลองตัวpromotionก่อนเลย ถ้าไม่เวิกก็จะของwine list พยายามหาพวกที่เป็น shiraz แล้วก็ไล่ตามราคาครับ ฮาๆๆๆ พอถูกใจตัวไหน ถ้าผ่านไปสัก3เดือน บางทีไม่มีขายแล้วครับ

ส่วนพวกที่ย้อดังๆ ราคาดีๆ ก็ชอบอยู่3-4ตัว เท่าที่จำได้ก็ xanadu กับ baron rothschild

ลองดูที่นี่ครับ

http://www.wine-now.com/
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #101 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 10:46:03 PM »

ว่าจะเปรียบเทียบให้ฟังหลายวันละ ไม่มีเวลาครับ ผมคอเบียร์ครับ เหล้าไม่สู้ แต่เบียร์นี่ถนัดและกินมานาน  Grin

สิงห์เปลี่ยนขวด500cc. ลัง580  แต่รสชาติอ่อนกว่าเดิม จืดลง .. ส่วนไฮเนเก้นยังคงราคาเก่า640cc. ลัง790

แต่กินรู้เลย ไฮฯ รสชาติคงที่ สุดท้ายเลยต้องกินผสมกัน  จูบบบบ

แต่ก่อนราคาจะห่างกันเกือบ20บาทต่อขวด แต่เพ่สิงห์ของน้องตั๊น ลดขนาดขวด แถมแอลกอฮอลอ่อนลง ทำให้พี่กินไม่ค่อยถึง  เศร้า

จะไปกินลีโอ กินช้างม้าวัวควาย ก็ไม่หรอย เนื้อไม่ละมุน  คิก คิก

ราคาไม่ว่ากันนะ แต่รสชาติอ่อนลงถนัดใจ  อย่าหาว่ามโน ผมกินสิงห์มานาน รู้รสดี รู้ว่าเค้าใช้วัตถุดิบดี หมักถึง กินแล้วรับรู้ถึงTexture ว่ากลมกล่อม ดีกว่าพวกลีโอ,ช้างม้าวัวควาย ลองกินมาหมดแล้ว พวกนั้นวัตถุดิบเกรดรอง แต่เติมแอลกอฮอลเสริม เมาจริง แต่ไม่หรอย

ไฮฯจะแพ้นิดนึงตรงTexture  แต่ถือว่าสูสีกะสิงห์ 

เบียร์แม้แต่ยี่ห้อเดียวกัน ขวดใหญ่ ขวดเล็ก กระป๋อง รสต่างกันสิ้นเชิง

ทีนี้มาพูดถึงราคาที่สิงห์ขึ้นนะ 500cc.X12ขวด=6000cc. หาร580= cc.ละ10.34บาท

ส่วนไฮฯ 640X12=7680cc. หาร790บาท=cc.ละ9.72บาท

สรุป สิงห์ที่เคยถูกว่าไฮฯขวดละ10กว่าบาท  ตอนนี้สิงห์แพงกว่าครับ และรสชาติอ่อนลงกว่าเดิม
Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
✿ตุ๊ก...ครับ✿
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #102 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 11:30:09 PM »

ทีนี้มาพูดถึงราคาที่สิงห์ขึ้นนะ 500cc.X12ขวด=6000cc. หาร580= cc.ละ10.34บาท

ส่วนไฮฯ 640X12=7680cc. หาร790บาท=cc.ละ9.72บาท

สรุป สิงห์ที่เคยถูกว่าไฮฯขวดละ10กว่าบาท  ตอนนี้สิงห์แพงกว่าครับ และรสชาติอ่อนลงกว่าเดิม

น่าจะเป็น...

สิงห์  cc.ละ 0.0966 บาท...1 บาทได้ 10.34 cc.

ไฮฯ  cc.ละ 0.1028 บาท...1 บาทได้ 9.72 cc.

สิงห์ยังถูกกว่าติ๊ดนึงหรือเปล่าครับ  Grin Grin Grin

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #103 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 11:34:21 PM »

สรุป สิงห์ที่เคยถูกว่าไฮฯขวดละ10กว่าบาท  ตอนนี้สิงห์แพงกว่าครับ และรสชาติอ่อนลงกว่าเดิม

น่าจะเป็น...

สิงห์  cc.ละ 0.0966 บาท...1 บาทได้ 10.34 cc.

ไฮฯ  cc.ละ 0.1028 บาท...1 บาทได้ 9.72 cc.

สิงห์ยังถูกกว่าติ๊ดนึงหรือเปล่าครับ  Grin Grin Grin

อุ้ย...ปล่อยไก่ คงเป็นเพราะฤทธิ์พี่ไฮฯขวดแรกครับ

นี่ถ้าเมานี่ทิปแหลกเลยครับคุณตุ๊ก  ขำก๊าก   +

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #104 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 11:35:28 PM »

แต่อนุมานได้ว่า เท่าๆกันครับ แค่เศษสตางค์  สิงห์ขึ้น แต่พี่ไฮฯ ยืนราคาเดิม แสดงว่าสมัยก่อน ใครกำไรมากกว่ากันเนี่ย  คิก คิก

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์