๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 09:39:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สุกี้ MK เปิดศึกเบียร์สิงห์ เลิกขาย-รับไม่ได้รีไซซ์ขนาดเล็กลง "ไฮเนเก้น" เฮ  (อ่าน 10064 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 06:35:36 PM »

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า จากการสำรวจตลาดหลังจากบริษัท บุญรอด บริวเวอรี่ จำกัด ยกเลิกการผลิตเบียร์สิงห์ ไซซ์ 630 มล. เหลือไซซ์ 500 มล. ปรากฎว่าส่งผลกระทบอย่างรุนแรงเนื่องจากร้านอาหารชื่อดังปรับตัวรับไม่ทัน โดยล่าสุด "สุกี้ MK" สั่งงดขายเครื่องดื่มเบียร์สิงห์ทุกไซซ์ในร้าน ทำให้มีเบียร์เพียงยี่ห้อเดียวในร้านคือไฮเนเก้น

"คำสั่งยกเลิกขายเบียร์สิงห์ในเอ็มเคสุกี้มีประมาณ2เดือนแล้วเพราะเบียร์สิงห์ขวดใหญ่มีขนาดเล็กลง แต่นโยบายของร้านต้องการขายราคาเดิม ยังไม่มีข้อสรุป ทราบแต่ว่ามีคำสั่งภายในยกเลิกการขายเบียร์สิงห์ไว้ก่อน" แหล่งข่าวจากสาขาสุกี้เอ็มเครายหนึ่งย่านถนนนวมินทร์กล่าว

ผู้สื่อข่าวรานงานเพิ่มเติมว่าก่อนหน้านี้ราคาจำหน่ายเครื่องดื่มเบียร์ในร้านเอ็มเคมี2 ยี่ห้อคือ เบียร์ไฮเนเก้น ขวดเล็ก 95 บาท ขวดใหญ่ 165 บาท กับเบียร์สิงห์ ขวดเล็ก 85 บาท ขวดใหญ่ 150 บาท เมื่อดึงเบียร์สิงห์ออกไปก็ไม่ได้มีตัวเลือกอื่นให้กับลูกค้า โดยมีเบียร์เพียงยี่ห้อเดียวเท่านั้นที่เสิร์ฟในร้านเอ็มเค

http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1394951390

ผมก็ไม่ชอบไซด์จิ๋วใหม่ครับ ชอบขนาดเดิม  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 06:38:36 PM »

ต้องสิงห์ใหญ่สัก 2 ขวด สุกี้ถึงอร่อยครับ  Grin

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 06:41:22 PM »

สิงห์ลดไซส์ลงแล้วเขาขายเท่าไซส์ใหญ่เหรอครับ???
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 06:42:15 PM »

ไม่รู้ว่าอุปาทานหรือเปล่านะครับผมว่าขวด๕๐๐นี่รสชาดนุ่มนวลขึ้นครับ ว่าแล้วก็ไปซื้อซักขวดนึงก่อน เมียจ้าาาา.อยู่หนายขอตังค์๕๕บาทซื้อเบียร์ขวดคร้าบบบ. ไหว้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 06:42:30 PM »

สิงห์ลดไซส์ลงแล้วเขาขายเท่าไซส์ใหญ่เหรอครับ???
๕๕บาทครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 06:49:12 PM »

ไม่รู้ว่าอุปาทานหรือเปล่านะครับผมว่าขวด๕๐๐นี่รสชาดนุ่มนวลขึ้นครับ ว่าแล้วก็ไปซื้อซักขวดนึงก่อน เมียจ้าาาา.อยู่หนายขอตังค์๕๕บาทซื้อเบียร์ขวดคร้าบบบ. ไหว้

จืดลงครับ ผมกินสิงห์มานาน ขวด500cc.รสเพี้ยนครับ อ่อนลง   อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 06:51:26 PM »

เบียร์นี่ขนาดของขวดก็มีผลในรสชาตินะครับ  เบียร์ยี่ห้อเดียวกัน ขวดเล็กรสชาติจะบางกว่าขวดใหญ่ ผมลองเทียบมาหมดละ  กระป๋องแคนยิ่งไปกันใหญ่ จะออกซ่าๆกว่า ไม่ละมุนเท่าขวดใหญ่  Grin

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 06:53:37 PM »

จืดลงครับ ผมกินสิงห์มานาน ขวด500cc.รสเพี้ยนครับ อ่อนลง   อ๋อย
ผมกลับชอบนะครับ เบียร์อีก่ยี่ห้อที่ชอบก็BEC ครับแต่ไม่เห็นนานแล้วสงสัยเจ๊ง

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 07:30:37 PM »

เบียร์นี่ขนาดของขวดก็มีผลในรสชาตินะครับ  เบียร์ยี่ห้อเดียวกัน ขวดเล็กรสชาติจะบางกว่าขวดใหญ่ ผมลองเทียบมาหมดละ  กระป๋องแคนยิ่งไปกันใหญ่ จะออกซ่าๆกว่า ไม่ละมุนเท่าขวดใหญ่  Grin

ลีโอขวดเล็ก แช่เย็นๆ อร่อยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 07:38:03 PM »

๕๕บาทครับ

แล้วMKจะเดือดร้อนอะไรผมงงครับ  Huh Huh Huh
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 07:40:58 PM »

ลีโอขวดเล็ก แช่เย็นๆ อร่อยครับ
ตาจงลองกินเบียร์กระป๋องไม่แช่เย็นดูสิอร่อยนะ คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 07:43:15 PM »

เบียร์อัมฤทธิ์(ประมาณปี๓๔)
ใครเคย(ทัน)กินบ้าง  ผมชอบรู้สึกว่ารดชาดอยู่ตรงกลาง
ระหว่างสิงห์กับคลอสเตอร์ ไม่ออ่นเกิน  ไม่เข้มเกิน เสียดายที่เลิกผลิต ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 07:44:23 PM »

ตาจงลองกินเบียร์กระป๋องไม่แช่เย็นดูสิอร่อยนะ คิก คิก

พี่จอยหลังไมค์ด้วยครับ  ไหว้ Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 07:46:40 PM »

พี่จอยหลังไมค์ด้วยครับ  ไหว้ Grin
[/quote]
รับแล้วครับ น้ำลายหก เยี่ยม

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 07:49:12 PM »

เก็บไว้ให้เย็นๆค่อยกินครับ ไม่ต้องแช่ก็กินได้ครับ เพราะว่าเย็นแล้ว

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์