๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 02:20:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ แก้คันไม้คันมือ.......ก๊าบ  (อ่าน 4143 ครั้ง)
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2004, 04:46:10 PM »

สืบเนื่องจากที่ผมต้องไปฝึกอยู่ที่ลพบุรี ที่ค่ายที่ผมอยู่ไม่มี Internet ให้ใช้จะเข้ามาใช่ในเมืองก็ไกล แสนไกล ทำให้ขาดการเข้ามาพบปะสนทนาในเวป จะต้องรอกลับมาเล่นที่บ้านกรุงเทพในวันเสาร์ อาทิตย์ จึงเป็นสาเหตุทำให้เกิดอาการคันไม้คันมือเป็นอย่างยิ่ง  ผมเลยมองหาทางแก้ไข โดยมอง ไปที่ Aircard, GPRS modem หรืออุปกรณ์อะไรก็ตามที่นำมาใช้กับ notebook ผม แล้วสามารถทำให้ผมต่อ Internet แล้วทำให้ผมหายจากอาการที่คันไมคันมือ คือผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับ Wireless Internet เท่าไหร่จึงรบกวนขอความคิดเห็นทุกท่านช่วนแนะนำด้วย..............ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2004, 04:52:05 PM »

ผมใช้ wireless modem PCT NEXT ของ TA หรืด True ปัจจุบัน แต่มันเป็นระบบ pct ยังไงไปหาระบบ GSM ดีกว่าผมว่าคงต่อได้สะดวกกว่ามาก

แต่ PCT NEXT นี่ถูกครับ 15,000 พร้อมการ์ดใช้งานเลย และ ฟรี 24 ชม หนึ่งปี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Point_Blank
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2004, 04:57:42 PM »

คุณ carrera ครับ PCT ใช้ได้แต่ในกรุงเทพไม่ใช่หรือครับ ผมอยากได้ที่ใช่ต่างจังหวัดได้เดี๋ยวผมต้องย้ายไปฝึกที่ นครสวรรค์ อีก 3เดือนแล้วกลับมาฝึกที่ลพบุรีอีก ๑ปี.........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2004, 04:58:07 PM »

air card ของดีแทค ยี่ห้อ Axen ครับ ประมาณ 14900 พร้อมซิมการ์ด แบบเหมาจ่ายรายเดือนๆละ 1500 บาท ไม่จำกัด ชม ครับ ลองไปดู ในเวป ดีแทค ครับ ผมใช่อยู่ก็พอได้ไม่เร็วมากแต่สะดวกดี  Grin Grin Grin Grin Grin

www.rodyok.net  01-5675456
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2004, 05:05:09 PM »

air card ของดีแทค ยี่ห้อ Axen ครับ ประมาณ 14900 พร้อมซิมการ์ด แบบเหมาจ่ายรายเดือนๆละ 1500 บาท ไม่จำกัด ชม ครับ ลองไปดู ในเวป ดีแทค ครับ ผมใช่อยู่ก็พอได้ไม่เร็วมากแต่สะดวกดี  Grin Grin Grin Grin Grin
14,900 นี่ฟรี หนึ่งปีเปล่าครับ หรือต้องจ่ายรายเดือนอีก 1,500 น่าใช้จัง ของผมออกจาก กทม ก็ใช้ไม่ได้แล้ว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
อั้มแมน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2004, 05:05:35 PM »

แถมให้ครับ ลองไปดูข้อมูล ตรงนี้ก็ได้ www.jabchai.com/axen

อั้มแมน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2004, 05:09:54 PM »

14,900 นี่ฟรี หนึ่งปีเปล่าครับ หรือต้องจ่ายรายเดือนอีก 1,500 น่าใช้จัง ของผมออกจาก กทม ก็ใช้ไม่ได้แล้ว
อ้างถึง

พี่carrera ลองไปดู ที่ลิงค์ ที่ผมโพสไว้อ่ะครับ เพราะมีโปรโมชั่นหลากหลาย ลองเลือกดูให้ถูกใจ Grin

Point_Blank
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2004, 05:25:35 PM »

แล้วแบบที่ต่อ Blue tooth แล้วผ่านทาง GPRS ของมือถือละครับเขาใช้กันยังงัย........ก๊าบ

อั้มแมน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2004, 05:45:25 PM »

หลักการเหมือนกันครับ แค่ใช้ตัว บลูทูด เป็น อินเตอร์เฟตเท่านั้น  ขั้นแรก ต้องดูว่า ที่มือถือเรา มีบูลทูด อ่ะเปล่า ถ้ามี ก็ดูต่อว่า ที่เครื่อง โน๊ตบุ๊ต มีบลูทูด เปล่า  ถ้ามีทั้งสอง ก็ โอเค   ขั้นแรก ก็ ต่อ GPRS ที่มือถือให้ได้ก่อน แล้ว มาถามอีกทีผมจะอธิบายยังไงต่อดีนะ  คือว่าถ้าทำเองมันทำได้อ่ะแต่บอกต่ออ่ะ .........อิอิ        เอาเป็นว่า พี่ดู รุ่นโทรศัพท์ก่อน ถ้า รุ่นที่ใช้มีบลูทูด ก็ ไม่ยากแล้วครับ

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2004, 10:00:44 PM »

Grinไม่ยาก....ก๊าบ..มาใช้เน๊ตที่บ้านผมหรือบ้านพี่โซ้ยตี๋สิครับไม่เห็นอยากเลย...ก๊าบใกล้ ๆ กันแค่นี่..ก๊าบ Grinหรือไม่ก็ที่ลพบุรีมี ร้านระบบ adsl อยู่หลายร้านแถว ๆ หน้า สถานีรถไฟ เลยมาจนถึงร้านข้าวต้มฮ้อ....เป็นถนนที่ติดกับทางรถไฟนะครับมีของกินตอนกลางคืนเพียบแถมมีสาว ๆ มานั้งกินให้เป็นอาหารตาอีก อิอิ  Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2004, 10:22:08 PM »

ง่ายมากถึงง่ายที่สุดครับ มือถือโมเดมในตัวGPRS+สายdatalink
เสียบ com port ใช้ได้เลยครับนาทีละบาท
เป็นต้นว่า siemens s-series+datalink(400 บาท)
ผมก็ใช้อยู่ครับ 33.6 kbps พอไหวครับ
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2004, 11:41:52 PM »

หลักการเหมือนกันครับ แค่ใช้ตัว บลูทูด เป็น อินเตอร์เฟตเท่านั้น  ขั้นแรก ต้องดูว่า ที่มือถือเรา มีบูลทูด อ่ะเปล่า ถ้ามี ก็ดูต่อว่า ที่เครื่อง โน๊ตบุ๊ต มีบลูทูด เปล่า  ถ้ามีทั้งสอง ก็ โอเค   ขั้นแรก ก็ ต่อ GPRS ที่มือถือให้ได้ก่อน แล้ว มาถามอีกทีผมจะอธิบายยังไงต่อดีนะ  คือว่าถ้าทำเองมันทำได้อ่ะแต่บอกต่ออ่ะ .........อิอิ        เอาเป็นว่า พี่ดู รุ่นโทรศัพท์ก่อน ถ้า รุ่นที่ใช้มีบลูทูด ก็ ไม่ยากแล้วครับ

ต่อgprsผ่าน bluetooth แล้วมันจะไปติดคอขวดตรง bluetooth อะป่าวครับ
Point_Blank
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2004, 12:16:56 AM »

มือถือผมเป็น Motorola MPX 200 ครับ แต่ยัง งงงงงงงง.........กับการต่อ เข้าอินเตอร์เน็ต........และ.....Blue tooth......ก๊าบ

Point_Blank
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2004, 12:25:43 AM »

Grinไม่ยาก....ก๊าบ..มาใช้เน๊ตที่บ้านผมหรือบ้านพี่โซ้ยตี๋สิครับไม่เห็นอยากเลย...ก๊าบใกล้ ๆ กันแค่นี่..ก๊าบ Grinหรือไม่ก็ที่ลพบุรีมี ร้านระบบ adsl อยู่หลายร้านแถว ๆ หน้า สถานีรถไฟ เลยมาจนถึงร้านข้าวต้มฮ้อ....เป็นถนนที่ติดกับทางรถไฟนะครับมีของกินตอนกลางคืนเพียบแถมมีสาว ๆ มานั้งกินให้เป็นอาหารตาอีก อิอิ  Grin

คุณZeusครับคงไม่สะดวกแน่นครับ ผมอยู่โคกกระเทียมไกลตัวเมืองครับ จะออกนอกค่ายต้องรายงาน ผบ.พัน.ด้วย........ก๊าบ

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2004, 12:54:09 AM »

คุณZeusครับคงไม่สะดวกแน่นครับ ผมอยู่โคกกระเทียมไกลตัวเมืองครับ จะออกนอกค่ายต้องรายงาน ผบ.พัน.ด้วย........ก๊าบ

ศูนย์บิน  อยู่หลังเขาขนาดนั้นเลยหรือครับ   ถ้ามาใช้เน็ตของศูนย์การทหารปืนใหญ่  จะถือว่าออกนอกพื้นที่หรือเปล่า  ยังไง ๆ ก็อยู่ในรั้วเดียวกัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์