๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 02:20:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พวกที่จอดซ้อน2บนทางด่วนเห็นแก่ตัวกันจัง  (อ่าน 6340 ครั้ง)
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 06:29:50 AM »

เป็นผมถ้าโดนจอดซ้อน แล้วผมจะต้องรีบออก หาเจ้าของไม่มี คงทุบกระจกรถคันนั้น ปลดเกียร์ว่าง ปลดเบรค แล้วเลื่อนรถออก เขียนเบอร์โทรติดไว้ "หากต้องการค่าเสียหายโทรมาครับ โทร.08x-xxx-xxxx"   ถ้าโทรมานัดเจอ คงจะคุยกับเขาดีๆ ซักดอก  คิก คิก

SPSC No.057       THPSA No.A-331
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 08:12:13 AM »

ตอนนี้สะพานข้ามแยกต่างๆในเขตคันนายาว,คลองสามวา จอดเต็มหมด เมื่อคืนกว่าจะแหวกมาได้ บู่

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 08:18:41 AM »

ตอนนี้สะพานข้ามแยกต่างๆในเขตคันนายาว,คลองสามวา จอดเต็มหมด เมื่อคืนกว่าจะแหวกมาได้ บู่
กรรม.......... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 08:45:26 AM »

วิถีแห่งการเอาตัวรอดโดยลืมคำนึงถึงส่วนรวม และสาธารณะ  ....  พูดไม่ออก บอกไม่ถูกครับ

✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 08:52:58 AM »

แค่ขึ้นไปจอดบนที่ห้ามจอดก็เป็นการเห็นแก่ตัวแล้วครับ.....
แต่ก็อย่างว่าไม่มีใครจัดสรรที่จอดหนีภัยให้ สุดท้ายมันก็เป็นอย่างนี้แหละ..... กิ๊วก๊าว อ๋อย

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 12:19:55 PM »

ถ้าน้ำมาผมเล็งใว้แล้วครับพี่จอย เกาะกลางถนน เส้นเลียบคลองสองครับ ขึ้นไปจอดบนเกาะเลย
เพราะข้างทางรถของซาฟารี ยึดพื้นที่ใว้หมดแล้ว  เศร้า

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 12:30:37 PM »

ถ้าน้ำมาผมเล็งใว้แล้วครับพี่จอย เกาะกลางถนน เส้นเลียบคลองสองครับ ขึ้นไปจอดบนเกาะเลย
เพราะข้างทางรถของซาฟารี ยึดพื้นที่ใว้หมดแล้ว  เศร้า
เล็งๆเกาะกลางถนนพระยาสุเรนท์ หน้าร้านเอออิ่มจิ้มจุ่มใว้แล้ว ร้านพรรคพวกกันฝากได้ครับ Grin

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 01:13:29 PM »

ประเทศสารขันธ์   ก็เป็นแบบนี้

ท่วม   ไม่ท่วม    ท่วม   ไม่ท่วม   รับรองว่าเอาอยู่   ฟังผมคนเดียว

สุดท้ายท่วมทุกที่    ผมไม่ฟังข้อมูลของผู้แถลงการณ์   เตรียมพร้อมให้ดีที่สุด

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
katoon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 01:57:21 PM »

ง่ายๆๆครับ ขุดสีไปเลย จบ
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 02:58:40 PM »

เก็บข้าวของขึ้นที่สูงแล้ว   ออกหาเที่ยวตจว.ดีกว่าคิดอะไรมากมาย

ผมทำตามนี้มาอาทิตย์นึงแล้วครับ....สบายกว่ากันเยอะ.....

The best way to predict the future is to invent it.
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 03:07:58 PM »

ตามหัวข้อเลยครับจอดไม่จอดประกบเปล่าแถมดึงเบรคมือ&ล็อคเกียร์อีก แบบนี้ถ้าคนจอดด้านในเกิดจำเป็นต้องใช้รถกระทันหันจะให้ทำยังไงกันล่ะครับ Huh

คนที่ทำ ถ้าทำเอง แสดงว่าเกิดจากพ่อแม่ที่มีจิตเห็นแก่ตน (ตรงข้ามกับจิตอาสา)
ถ้าไม่ได้คิดทำเอง แสดงว่าภรรยาหรือสามีหรือกิ๊กที่เป็นพวกจิตเห็นแก่ตนเป็นคนสั่ง  Wink
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 03:18:14 PM »

เล็งๆเกาะกลางถนนพระยาสุเรนท์ หน้าร้านเอออิ่มจิ้มจุ่มใว้แล้ว ร้านพรรคพวกกันฝากได้ครับ Grin

ท่วม   ไม่ท่วม    ท่วม   ไม่ท่วม   รับรองว่าเอาอยู่   ฟังผมคนเดียว

สุดท้ายท่วมทุกที่    ผมไม่ฟังข้อมูลของผู้แถลงการณ์   เตรียมพร้อมให้ดีที่สุด

ผมส่งใจช่วยเต็มที่ครับพี่จอยฯ + พี่ป้อมฯ  สู้ๆ  เยี่ยม เยี่ยม

อู่ข้าวอู่น้ำที่ผมเคยฝากท้อง ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 03:18:34 PM »

แสดงให้เห็นว่า เมื่อเกิดสาธารณภัยขึ้นแทนที่จะร่วมมือร่วมใจผนึกกำลังฟันฝ่าภัยพิบัตินั้นๆ แต่กับเห็นแก่ตัวต่างคนต่างเอาตัวรอด โดยไม่สนใจความเดือดร้อนของผู้อื่น
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 03:52:41 PM »

อ้าวพี่ป้อม....เขาบอกว่าให้ตั้งใจฟังให้ดี พอฟังจบให้ทำตรงข้ามกับที่เขาบอกแล้วเราจะปลอดภัย...ฮาๆๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 04:00:22 PM »

การเอารถหนีน้ำไปจอดบนสะพานคิดอีกทีก็ใจเขาใจเราไม่รู้จะให้เขาเอาไปจอดที่ไหน

ก็น่าจะหันมาจัดระเบียบให้จอดกันเสียเลย แต่ให้เหลือช่องทางการจราจรไว้เท่าที่จำเป็น

Ha Ha Ha  ฮา   จริงคร๊า  พี่ดุลย์  ขร๊า  ฮา

ถ้าน้ำ  มันท่วม   หน้าบ้านยาย  ยายก็เอาด้วยคร๊า ฮา
ยายขึ้นไปจอดเป็น "คันแรก" เลยคร๊า  ฮา

ค่าซ่อมรถ  "ยุโรป"  มันแพงคร๊า  ฮา
น้ำลด  แล้วใครจะช่วยยาย  ออก "สตางค์"  คร๊า ฮา
ยายไม่ได้เป็น  "คนดี" แบบ  เพื่อนๆ หรอกคร๊า  ฮา

5555  ตามถนนทางสาธารณะ  ตึกแถวริมถนน  ฮา
มันยังเอา "เก้าอี้"  ไปวาง ขวางไว้ทุกวัน เลยคร๊า ฮา
ไอ้พวกนั้น  หน้ามันด้าน  กว่ายายเยอะ  อ่ะคร๊า  ฮา

ตอนนี้หุ้นประกันภัย   "ตัวแดงแป๊ด"  เลยคร๊า ฮา
เพราะ  อ่วม  จากที่ต้องจ่ายค่า "สินไหมทดแทน"  คร๊า  ฮา

พี่ดุลย์ขร๊า  ฮา
อย่าลืมส่ง  รูป "เสียวๆ"  มาให้ยาย  อีกน๊ะคร๊า  ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2011, 04:17:50 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์