มือใหม่ กับ ปืนแก๊ป

<< < (6/9) > >>

tao bangkhaen:
ผมนิยมการผลิตดินปืนเองเหมือนกัน ....ดินปืน กลิ่นจะหอม ไม่เหม็นเหมือนดินฝรั่ง แต่ควัน มันเยอะไปหน่อยแค่นั้นเองยิงที ...อัดใหม่ที่ คลาสสิกดีเป็นบ้าเลย ...........
...........แต่..ทางที่ดี ควรหาพี่เลี้ยงที่เป็นตัวเป็นตน ....เป็นคนจริงๆ พูดกันได้รู้เรื่อง ประกบตัวต่อตัว สอนกันดีกว่าครับ ....เพราะท่านสามารถเพิ่มความแรงในปืนของท่านได้อย่างอิสระเสรี ........จะเอาแรงแค่ไหนก็ได้
แต่ความอิสระเสรี ที่มันมากเกินไป อาจนำพามาสู่ความวินาศได้ ...คือ  อัดแน่น ใส่ดินเยอะ ไม่บันยะ บันยัง ...ปืนก็แหกใส่หน้าคนยิง เท่านั้นเอง ควรเริ่มศึกษา ว่า ดินปืนเท่าเดิม แต่ถ้าอัดแน่น จะได้แรงดันสูงขึ้นกว่าเดิม ...
.........หาพี่เลี้ยงดีกว่าครับ ถ้าไม่ชัวร์ กลัวหน้าแหกเสียก่อนครับ

.........พวกชาวเขา ชาวป่า แถบจังหวัดทางภาคเหนือ ยังมีใช้กันอยู่ครับ ลองไปหาพวกเขาดูก็ได้
แถวทองผาภูมิ ก็ยังมีให้เห็นได้บ้าง

BADBOY:
ขอบคุณทุกท่านมากครับ...เห็นทีผมคงต้องพึ่งพี่เลี้ยง ตามท้องถิ่นด้วยอีกแรงหนึ่งดีกว่าครับ...เสียว... ;D

Hong:
อ้างจาก: SINGHA ที่ มีนาคม 20, 2007, 03:49:25 PM

ขอบคุณทุกท่านมากครับ...เห็นทีผมคงต้องพึ่งพี่เลี้ยง ตามท้องถิ่นด้วยอีกแรงหนึ่งดีกว่าครับ...เสียว... ;D

คุณ สิงห์ นึกว่าใคร คุณเหน่งนี่เอง  .... สงกรานต์ หากมีโอกาสไปเยี่ยม ... จะขอลองสักโป้ง .... ปืนแก็บ ผมไม่ได้ยิงนานแล้ว คิดถึง ;D 

คนส่องกล้อง:
             ของผมพาดอยู่คอกวัวหนึ่งกระบอก ปู่เอาไปขึ้นทะเบียนตั้งแต่ สมัยอาจารย์คึกฤทธิ์  ผมกระทุ้งมาตั้งแต่เด็ก เพราะถ้าไม่กระทุ้ง มันไม่แรง ฟุป หล่นแหมะอยู่ตรงนั้น  ตรงนี้เป็นศิลปครับ น้ำหนักต้องได้ จำนวนครั้งต้องแม่น แล้วไม่ต้องใส่ดินปืนล่อนะครับ เอาแก๊ปวาง เอาหนังรอง ลดนก ดูแล้วเสียวดี ดินปืนลูกน้องตำเอง เอาเขาควายมาทำที่ใส่ดินปืน แบบในหนัง แต่ผมเห็นลูกน้องผมมันทำมันจะทำเป็นห่อๆ เตรียมใว้  ;D

BADBOY:
อ้างจาก: กาสะลอง II ที่ มีนาคม 20, 2007, 04:07:07 PM

อ้างจาก: SINGHA ที่ มีนาคม 20, 2007, 03:49:25 PM

คุณ สิงห์ นึกว่าใคร คุณเหน่งนี่เอง .... สงกรานต์ หากมีโอกาสไปเยี่ยม ... จะขอลองสักโป้ง .... ปืนแก็บ ผมไม่ได้ยิงนานแล้ว คิดถึง ;D

ครับผม...ยิงปืนแก๊ปแล้ว ยิงลูกซอง ปะทะกัน...อีกที....น่าสนุก..... ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว