๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 07:28:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มังกรหยก  (อ่าน 74697 ครั้ง)
kithkin
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 01:21:01 PM »

ผมด้วยคนครับ เิ่พิ่งดูDVDดาบมังกรหยก
ที่onairทางช่อง3จบครับ Grin
POPPYX - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

ฟ้าลิขิตหรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 01:46:14 PM »

ผมดูทุกภาคครับ แม้แต่เรื่องลูกมังกรหยก ยังดูเลย นานแล้วครับ : Cheesy

ถ้าไม่เชื่อมั่น ย่อมแพ้แน่นอน
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 01:49:17 PM »

ชอบครับ ดูตั้งแต่รุ่นหมีเซี้ยะแสดงเป็นอึ้งย้ง ฃุดที่ดาราตีบทแตกก็ องเหม่ยหลิง(อึ้งย้งตอนสาว) โอวหยางเพ่ยซาน(อึ้งย้งตอนลูกมังกรหยก) ตัวแสดงเป็นเฒ่าทารกก็ตีบทแตก ที่ผ่านตามาแล้วไม่ค่อบประทับใจมีชุดที่สร้างโดยสิงคโปร นอกนั้นแต่ละชุดที่ฮ่องกงสร้างจัดได้ว่าประทับใจ
ถามผู้รู้สักหนึ่งข้อสำหรับดาบมังกรหยกที่กำลังแพร่ภาพทางช่องสาม จอมยุทธหยางที่มาช่วยเตียบ่อกี้เป็นใคร บางคนบอกว่าคือเซียวเหล่งนึ่งบ้าง ลูกสาวเอี้ยก้วยบ้าง(งงครับ)เพราะตามเนื้อเรืองบอกว่ามีความใกล้ชิดกับพรรคกระยาจก เท่าที่พอรู้เป็นเพื่อนกับลูกสาวคนเล็กของก๊วยเจ๊งที่เป็นคนก่อตั้งสำนักง้อไบ๊

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 06:45:17 PM »

ใครเป็นแฟนหนัง มังกรหยก บ้างครับ Grin
ยกกระทู้รอพี่มาคุยกันต่อ
ดารานำคู่พระคู่นางก้วยเจ๋งอึ้งย้งในมังกรหยกปี 1983 คงพอจำกันได้นะครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 08:29:39 PM »

ชอบครับ ดูตั้งแต่รุ่นหมีเซี้ยะแสดงเป็นอึ้งย้ง ฃุดที่ดาราตีบทแตกก็ องเหม่ยหลิง(อึ้งย้งตอนสาว) โอวหยางเพ่ยซาน(อึ้งย้งตอนลูกมังกรหยก) ตัวแสดงเป็นเฒ่าทารกก็ตีบทแตก ที่ผ่านตามาแล้วไม่ค่อบประทับใจมีชุดที่สร้างโดยสิงคโปร นอกนั้นแต่ละชุดที่ฮ่องกงสร้างจัดได้ว่าประทับใจ
ถามผู้รู้สักหนึ่งข้อสำหรับดาบมังกรหยกที่กำลังแพร่ภาพทางช่องสาม จอมยุทธหยางที่มาช่วยเตียบ่อกี้เป็นใคร บางคนบอกว่าคือเซียวเหล่งนึ่งบ้าง ลูกสาวเอี้ยก้วยบ้าง(งงครับ)เพราะตามเนื้อเรืองบอกว่ามีความใกล้ชิดกับพรรคกระยาจก เท่าที่พอรู้เป็นเพื่อนกับลูกสาวคนเล็กของก๊วยเจ๊งที่เป็นคนก่อตั้งสำนักง้อไบ๊
เป็นลูกหลานของบ้านตระกูลเอี้ยครับ....เอี้ยก้วยจอมยุทธอินทรีย์

east
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 09:14:28 PM »

ดูครบทุกภาค  เปลี่ยนมา 3-4 พระเอกแล้วครับ
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 09:27:45 PM »

...ยกมืออีกคนครับ...

Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 10:28:49 PM »

ผมครับ..เก็บหนังสือไว้ด้วย ใครอยากอ่านบ้างครับ...มีทั้ง

ฤทธิ์มีดสั้น จอมดาบหิมะแดง ฯ และ เพชรพระอุมาครับ ...

พอจะทราบไหมครับท่าน.........

ว่าหนังสือ " ฤทธิ์มีดสั้น " แบบปกแข็ง ชื่อเรื่องปั้มทองแบบเมื่อก่อน เดี๋ยวนี้พอจะหาได้ที่ไหน...........

ฤทธิ์มีดสั้นของผมที่เก็บไว้ซื้อเมื่อห้าปีที่แล้วครับ ปกอ่อนสีแดง แพ็คในกล่องกระดาษแข็ง รวมสามเล่ม

ส่วน มังกรหยก เพิ่งซื้อรวบรวมไว้ตอนนี้ทะยอยซื้อทีละเล่ม และเพิ่งจะรู้ว่า คุณกิมย้ง เพิ่งจะได้ค่าลิขสิทธิ์

จากการพิมพ์จำหน่ายในชุดล่าสุดนี้เท่านั้น  ที่ผ่านมาเขาไม่เคยได้เลย ( ในหนังสืระบุไว้อย่างนี้ )  เห็นใจจริงๆ...

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
RroamD
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 10:44:26 PM »

เป็นลูกหลานของบ้านตระกูลเอี้ยครับ....เอี้ยก้วยจอมยุทธอินทรีย์
อย่างนั้นเป็นไปได้มั้ยครับว่าแม่นางหยางในดาบมังกรหยกเป็นลูกของเอี้ยก้วยกับเซียวเหล่งนึ่งและเป็นหลานของทั้งสองคนในรูปข้างล่าง รบกวนผู้รู้หรือเคยอ่านดาบมังกรหยกกรุณามาให้ความกระจ่าง
ด้วยความเคารพครับ

RroamD
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 12:02:41 AM »

ใครเป็นแฟนหนัง มังกรหยก บ้างครับ Grin
จขกท หายไปไหนครับ มาคุยกันต่อตั้งแต่ช่วง ก้วยซาวเทียนกับเอี้ยทิซิมยังมีชีวิตอยู่จะได้เห็นว่าเนื้อเรื่องมีรายละเอียดมากๆ

Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 12:07:44 AM »

ยังอยู่ครับ ขอรื้อฟื้นความจำก่อนครับ  Grin 

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 12:24:57 AM »

ตอนนี้กะลังอ่าน "กระบี่เย้ยยุทธจักร"  (เดชคัมภีรฺเทวดา) ของ กิมย้ง เหมือนกัน   Cool 

....ตามล่า...อีตอแหล
RroamD
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 12:44:39 AM »

ยังอยู่ครับ ขอรื้อฟื้นความจำก่อนครับ Grin
ดาบมังกรหยกที่แพร่ภาพอยู่ตอนนี้ ตัวแสดงหลักเด่นดีแต่ตัวประกอบเกือบทั้งเรื่องไม่มีเสน่ห์เลยเท่าที่ดู
รื้อฟื่นแล้วมาเริ่มลำดับกันตั้งแต่ต้นเรื่องมังกรหยกจนถึงดาบมังกรหยกครับ

quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 12:44:54 AM »

ชอบมากเหมือนกันครับ

ได้ดูหลายเวอร์ชั่นเหมือนกัน Grin

แต่ยังไม่เคยอ่านที่เป็นหนังสือเลยครับ
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2006, 12:46:40 AM »

ไม่ทราบว่ามังกรหยกทั้งสี่ภาคมีทำออกมาเป็นDVD หรือVCDขายบ้างรึเปล่าครับ ถ้ามีหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ผมว่าที่คลองถมต้องมีแน่เลย แต่ไม่รู้ว่าเป็นของแท้รึเปล่า ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับผมจะได้ไปหาซื้อเก็บไว้ดู
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 18
  พิมพ์