๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 04:04:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับเลยๆ แสบตามาก พวกนี้  (อ่าน 12868 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 08:23:22 PM »

จุดประสงค์การในใช้งานก็ไม่ดู ,เครื่องหมายมาตรฐานก็ไม่เอา นี่ข้ามไปเรื่องชนิดหลอดไฟข้างในโคมแล้วเว้ยเอ้ย
เดี๋ยวอีกนิดคงลามไปถึงสายไฟที่ให้เดินมาที่หลอดล่ะมั้ง ง่าวไม่เลิกจริง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ฮาๆๆ.มันคงจะมาเล่นว่าข้างในโคมจะมีตัวบังคับลำแสงไหม
แต่มันไม่รู้ว่าอะไรเลยไปที่หลอดแทน ฮาๆๆ คอยดูนะครับ

55555 เฮ้ย  เอ็งอย่าเอา    " ไฟสว่างจ้า " ไป  ส่องนก น๊า  อ่ะ ฮา  5555

นกมัน  " ตกลงมา "  อี๊ก  อ่ะ ฮา  55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  เด่ว   ทุ่มด้วย  " โพเดี้ยม "  เลย อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2014, 08:24:53 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 08:43:45 PM »

อิ อิ  ผมยกเรื่องไฟด้านท้ายViosมาทำเอากระทู้เดินไปอีกสี่หน้า ขอบคุณครับ ได้ความรู้ตามวาทะ อย่าให้เป็นวิวาทะไปซะ  ไหว้

ผมเห็นว่าเจ้าไฟนี่ไม่ว่าจะเรียกว่ากระไร สภาพมันเป็นไฟสัญญาณ ไม่ใช่ไฟส่องสว่าง ก็ไปค้นๆดูกฎกระทรวงในเรื่องข้อกำหนดเหล่านี้
พบว่ามันมีข้อกำหนดเรื่องจำนวน ตำแหน่ง ความเข้มของแสง.....ฯลฯ  แต่เมื่อถามผู้ผลิต(ประกอบ)รถยนต์ก็ไม่มีคำตอบ  ยี๊
อนุมาณเอาว่าถ้าใช่ถ้าถูกก็ต้องตอบมาแล้ว ....... แต่ในฐานะผู้เดือนร้อนรำคาญจะฟ้องจะร้องเรียนเองคงต้องหาเครื่องไม้เครื่องมือมาวัดความเข้มแสง วัดกำลังไฟ มาพิสูจน์
เลยคิดว่า รำคาญมากก็ขับไปชิดๆ ให้หน้ารถเราเองช่วยบัง เกิดพลาดไปชนท้าย ก็ถือว่าดับไฟที่แยงตาได้ สมใจ  ขำก๊าก
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 08:45:01 PM »

จุดประสงค์การในใช้งานก็ไม่ดู ,เครื่องหมายมาตรฐานก็ไม่เอา นี่ข้ามไปเรื่องชนิดหลอดไฟข้างในโคมแล้วเว้ยเอ้ย
เดี๋ยวอีกนิดคงลามไปถึงสายไฟที่ให้เดินมาที่หลอดล่ะมั้ง ง่าวไม่เลิกจริง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ฮาๆๆ.มันคงจะมาเล่นว่าข้างในโคมจะมีตัวบังคับลำแสงไหม
แต่มันไม่รู้ว่าอะไรเลยไปที่หลอดแทน ฮาๆๆ คอยดูนะครับ

55555 เฮ้ย  เอ็งอย่าเอา    " ไฟสว่างจ้า " ไป  ส่องนก น๊า  อ่ะ ฮา  5555

นกมัน  " ตกลงมา "  อี๊ก  อ่ะ ฮา  55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  เด่ว   ทุ่มด้วย  " โพเดี้ยม "  เลย อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ว่ามา...หลอดยังไง อยากรู้เหมือนกัน

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Hero Member

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 09:04:43 PM »

55555  เด่ว   ทุ่มด้วย  " โพเดี้ยม "  เลย อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ว่ามา...หลอดยังไง อยากรู้เหมือนกัน

55555 5  ถ้ายาย   ไม่  " เมาเบียร์ "  กะว่าจะมุดดู  อ่ะ ฮา  555555

ยายว่า  มันเป็น  " หลอด โป่ง "  หลอดกลม    ธรรมดา ทั่่วไป อ่ะ ฮา

ไอ้  " ไฟตัดหำ " เนี่ยะ   ยายว่ามันต้องใช้  หลอดแบน  ฮาโลเจน รวมแสง ได้อ่ะ ฮา

ถ้ามันใช้  " หลอดกลม " เหมือน ไฟเบรค  มันจะมีคุณสมบัติ  ตัดหำ ได้งัย อ่ะ ฮา

5555555 รอ รอ รอ  รอ  " นกบินผ่าน  ตกมาตาย " ก่อน อ่ะ ฮา  5555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 09:11:48 PM »

อิ อิ  ผมยกเรื่องไฟด้านท้ายViosมาทำเอากระทู้เดินไปอีกสี่หน้า ขอบคุณครับ ได้ความรู้ตามวาทะ อย่าให้เป็นวิวาทะไปซะ  ไหว้

ผมเห็นว่าเจ้าไฟนี่ไม่ว่าจะเรียกว่ากระไร สภาพมันเป็นไฟสัญญาณ ไม่ใช่ไฟส่องสว่าง ก็ไปค้นๆดูกฎกระทรวงในเรื่องข้อกำหนดเหล่านี้
พบว่ามันมีข้อกำหนดเรื่องจำนวน ตำแหน่ง ความเข้มของแสง.....ฯลฯ  แต่เมื่อถามผู้ผลิต(ประกอบ)รถยนต์ก็ไม่มีคำตอบ  ยี๊
อนุมาณเอาว่าถ้าใช่ถ้าถูกก็ต้องตอบมาแล้ว ....... แต่ในฐานะผู้เดือนร้อนรำคาญจะฟ้องจะร้องเรียนเองคงต้องหาเครื่องไม้เครื่องมือมาวัดความเข้มแสง วัดกำลังไฟ มาพิสูจน์
เลยคิดว่า รำคาญมากก็ขับไปชิดๆ ให้หน้ารถเราเองช่วยบัง เกิดพลาดไปชนท้าย ก็ถือว่าดับไฟที่แยงตาได้ สมใจ  ขำก๊าก

555555  ไม่มี  " วิวาท " หรอกอ่ะ พี่ธำรง  ฮา 555555

เราใช้  " ไม้หน้าสาม "  ฟาด    ถ้าล้ม  ตีซ้ำ เลยอ่ะ ฮา  555555

ไอ้เรื่อง  " JIS  TIS "  หรือ ตัวกำหนดมาตราฐาน ค่าสเปคต่างๆ เนี่ยะ อ่ะ ฮา

ยายขออนุญาต  แนะนำว่า  " อย่า "  ไปงัดกับบริษัท ข้ามชาติ เล้ย อ่ะ ฮา
ไอ้พวกนี้ ทำธุรกิจ   ปีละ  " แสนล้าน "  มันเปิดตำรา  ข้อกฎหมาย ทุกหมวด ทุกมาตรา อ่ะ ฮา

การตลาด ต่างหาก  ที่ทำให้เขา ต้อง  " พลิกแพลง ทำให้แตกต่างจากชาวบ้าน อ่ะ ฮา

ไอ้เรื่องไฟสัญญาน  ท้าย    จะเรียกว่า  อะไรก็แล้วแต่  อ่ะ ฮา
ถ้ามัน  " รำคาญมาก "  ก็เอาปลาสเตอร์   ปิดตา  เวลาขับกลางคืน อ่ะ ฮา

55555  เด่ว  ทุ่มด้วย  " โพเดี้ยม " เลย อ่ะ ฮา  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

(ยายฮา  เต๋ย เต๋ย  น๊าา  อ่ะ ฮา )

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 09:17:08 PM »

55555  ประเด็นเรื่อง   " ไฟตัด หำ "  ท้ายรถ Vios  เนี่ยะ  อ่ะ ฮา  555555

เขย่าบ่อยๆ  เดี๋ยว โตโยต้า  มันก็เคลีย์  จัดการให้เองแหละ อ่ะ ฮา

ถ้าเขย่าแรงๆ   ยายว่า  มันเปลี่ยนให้ " ฟรี "  ทุกคัน  อ่ะ ฮา

เพราะโชว์รูม  มันเยอะแยะ  บานเบอะ  เอารถเข้าไปแป๊บเดียว อ่ะ ฮา

5555 ยังไม่ทัน  ยกกาแฟ หมดถ้วยเล้ย  เด็กมาบอก  " เสร็จแล้ว " อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 09:21:43 PM »

ติดใจมุมมองป้าbabara "การตลาด ต่างหาก  ที่ทำให้เขา ต้อง  " พลิกแพลง ทำให้แตกต่างจากชาวบ้าน อ่ะ ฮา"

น่าจะจริง........เพราะไฟลิเก แบบนี้มีเฉพาะบางยี่ห้อบางรุ่น เปิดช่องให้"พระเอก"ไปแต่งเพิ่มเติม .... ให้สีสันระยิบระยับแวววาว  ขำก๊าก ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 09:44:27 PM »

บวกพี่ธำรงกับยายบ๊าบคนละ ๑ แต้มครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 08:01:11 AM »

555555  ไม่มี  " วิวาท " หรอกอ่ะ พี่ธำรง  ฮา 555555

เราใช้  " ไม้หน้าสาม "  ฟาด    ถ้าล้ม  ตีซ้ำ เลยอ่ะ ฮา  555555

ไอ้เรื่อง  " JIS  TIS "  หรือ ตัวกำหนดมาตราฐาน ค่าสเปคต่างๆ เนี่ยะ อ่ะ ฮา

ยายขออนุญาต  แนะนำว่า  " อย่า "  ไปงัดกับบริษัท ข้ามชาติ เล้ย อ่ะ ฮา
ไอ้พวกนี้ ทำธุรกิจ   ปีละ  " แสนล้าน "  มันเปิดตำรา  ข้อกฎหมาย ทุกหมวด ทุกมาตรา อ่ะ ฮา

การตลาด ต่างหาก  ที่ทำให้เขา ต้อง  " พลิกแพลง ทำให้แตกต่างจากชาวบ้าน อ่ะ ฮา

ไอ้เรื่องไฟสัญญาน  ท้าย    จะเรียกว่า  อะไรก็แล้วแต่  อ่ะ ฮา
ถ้ามัน  " รำคาญมาก "  ก็เอาปลาสเตอร์   ปิดตา  เวลาขับกลางคืน อ่ะ ฮา

55555  เด่ว  ทุ่มด้วย  " โพเดี้ยม " เลย อ่ะ ฮา  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

(ยายฮา  เต๋ย เต๋ย  น๊าา  อ่ะ ฮา )

แต่ก็ขอต่อความกับป้าbabara.อีกนิด ตรงที่ทำตัวแดงไว้

ว่าที่เคยส่งสารไปติติงกับโตโยต้าไทยแลนด์ เพราะเห็นว่าเป็นการละเมิดสิทธิของประชาชนผู้ใช้ทางด้วยกัน ไฟแบบนี้มันทำลายสุขภาพสายตา สุขภาพจิต
ถ้าโรงงานยันว่าออกแบบมาอย่างนี้ ผมก็อยากให้แก้ไข  ถ้าจะต้อง"งัด"ไปถึงหน่วยงานใดที่เกี่ยวข้อง ก็จะทำ ... เพื่อประโยชน์สาธารณะ
แต่ที่รีรอเพราะเกรงเข้าภาษิต..........แกว่งเท้าหาเสี้ยน ..... เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง กระดูกแขวนคอ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอแย้งตรรกะที่ป้าว่า.............ไอ้พวกนี้ ทำธุรกิจ   ปีละ  " แสนล้าน "  มันเปิดตำรา  ข้อกฎหมาย ทุกหมวด ทุกมาตรา
มันไม่ต้องตามกาลามสูตร จะให้เชื่อเลยคงไม่ได้    ผลประโยชน์บังตา ก็ตีความเข้าข้างตัวเองออกแยะ......... ที่มาโอดครวญเรื่องโดนย้อนหลังพิกัดภาษีนั่นปะไร  ยิ้มีเลศนัย

cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 08:28:18 AM »

ฮาๆๆ.มันคงจะมาเล่นว่าข้างในโคมจะมีตัวบังคับลำแสงไหม แต่มันไม่รู้ว่าอะไรเลยไปที่หลอดแทน ฮาๆๆ คอยดูนะครับ

ตัดหมอกหลังนี่ใช้หลอดอะไรก็ได้ครับ เน้นที่กำลังวัตต์ที่ออกมาสูงกว่าไฟเบรกแค่นั้นมันก็แยงทะลุหมอกหรือเม็ดฝนแล้ว ตรงตามจุดประสงค์

บริษัทรถยนต์ทั่วโลกก็ใช้คำที่แปลเป็นไทยได้ว่าตัดหมอกหลังครับ  Grin

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 09:27:11 AM »

หึ หึ
ตามมาสังเกตการณ์เป็นระยะ ๆ ครับ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 09:52:53 AM »

หึ หึ
ตามมาสังเกตการณ์เป็นระยะ ๆ ครับ คิก คิก คิก คิก

แอบยืนสังเกตการณ์อยู่หลังครูหมู เงียบๆครับ... คิก คิก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 10:04:49 AM »

ระวัง
เหยียบ ขวดทิงเจอร์
ลื่นหัวทิ่ม นะครับ..... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 10:14:55 AM »

แต่ก็ขอต่อความกับป้าbabara.อีกนิด ตรงที่ทำตัวแดงไว้

ว่าที่เคยส่งสารไปติติงกับโตโยต้าไทยแลนด์ เพราะเห็นว่าเป็นการละเมิดสิทธิของประชาชนผู้ใช้ทางด้วยกัน ไฟแบบนี้มันทำลายสุขภาพสายตา สุขภาพจิต
ถ้าโรงงานยันว่าออกแบบมาอย่างนี้ ผมก็อยากให้แก้ไข  ถ้าจะต้อง"งัด"ไปถึงหน่วยงานใดที่เกี่ยวข้อง ก็จะทำ ... เพื่อประโยชน์สาธารณะ
แต่ที่รีรอเพราะเกรงเข้าภาษิต..........แกว่งเท้าหาเสี้ยน ..... เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง กระดูกแขวนคอ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอแย้งตรรกะที่ป้าว่า.............ไอ้พวกนี้ ทำธุรกิจ   ปีละ  " แสนล้าน "  มันเปิดตำรา  ข้อกฎหมาย ทุกหมวด ทุกมาตรา
มันไม่ต้องตามกาลามสูตร จะให้เชื่อเลยคงไม่ได้    ผลประโยชน์บังตา ก็ตีความเข้าข้างตัวเองออกแยะ......... ที่มาโอดครวญเรื่องโดนย้อนหลังพิกัดภาษีนั่นปะไร  ยิ้มีเลศนัย

ไม่ได้ผิดที่บริษัทหลอกครับ ผิดที่คนใช้มากกว่า

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Hero Member

« ตอบ #104 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 11:31:36 AM »

อิ อิ  ผมยกเรื่องไฟด้านท้ายViosมาทำเอากระทู้เดินไปอีกสี่หน้า ขอบคุณครับ
ได้ความรู้ตามวาทะ อย่าให้เป็นวิวาทะไปซะ  ไหว้

ผมเห็นว่าเจ้าไฟนี่ไม่ว่าจะเรียกว่ากระไร สภาพมันเป็นไฟสัญญาณ ไม่ใช่ไฟส่องสว่าง

ก็ไปค้นๆดูกฎกระทรวงในเรื่องข้อกำหนดเหล่านี้
พบว่ามันมีข้อกำหนดเรื่องจำนวน ตำแหน่ง ความเข้มของแสง.....ฯลฯ 
 แต่เมื่อถามผู้ผลิต(ประกอบ)รถยนต์ก็ไม่มีคำตอบ  ยี๊

อนุมาณเอาว่าถ้าใช่ถ้าถูกก็ต้องตอบมาแล้ว .......
แต่ในฐานะผู้เดือนร้อนรำคาญจะฟ้องจะร้องเรียนเอง
คงต้องหาเครื่องไม้เครื่องมือมาวัดความเข้มแสง วัดกำลังไฟ มาพิสูจน์

เลยคิดว่า รำคาญมากก็ขับไปชิดๆ ให้หน้ารถเราเองช่วยบัง
เกิดพลาดไปชนท้าย ก็ถือว่าดับไฟที่แยงตาได้ สมใจ  ขำก๊าก

ว่าที่เคยส่งสารไปติติงกับโตโยต้าไทยแลนด์
เพราะเห็นว่าเป็นการละเมิดสิทธิของประชาชนผู้ใช้ทางด้วยกัน
ไฟแบบนี้มันทำลายสุขภาพสายตา สุขภาพจิต

ถ้าโรงงานยันว่าออกแบบมาอย่างนี้ ผมก็อยากให้แก้ไข 
ถ้าจะต้อง"งัด"ไปถึงหน่วยงานใดที่เกี่ยวข้อง ก็จะทำ ... เพื่อประโยชน์สาธารณะ

แต่ที่รีรอเพราะเกรงเข้าภาษิต..........แกว่งเท้าหาเสี้ยน .....
เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง กระดูกแขวนคอ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอแย้งตรรกะที่ป้าว่า.............ไอ้พวกนี้ ทำธุรกิจ   ปีละ  " แสนล้าน " 
มันเปิดตำรา  ข้อกฎหมาย ทุกหมวด ทุกมาตรา

มันไม่ต้องตามกาลามสูตร จะให้เชื่อเลยคงไม่ได้   
ผลประโยชน์บังตา ก็ตีความเข้าข้างตัวเองออกแยะ.........
ที่มาโอดครวญเรื่องโดนย้อนหลังพิกัดภาษีนั่นปะไร  ยิ้มีเลศนัย

ไม่ได้ผิดที่บริษัทหลอกครับ ผิดที่คนใช้มากกว่า

5555  เห็น ประเด็น  ของพี่ธำรง  ยาย  " วาบ   ปิ้ง "  ขึ้นมาทันทีเลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ใครมีอะไร  " คม ๆ " เขียนไว้ก่อน   ตอนเย็นยายจะมาชก   อ่ะ  ฮา

แล้วถ้ายิ่งบอกว่า  " กฎกระทรวง "  ไม่ได้ระบุว่า  ไฟตัดหมอก  ใช้หลอดอะไรก็ได้  ฮา

555555  งานนี้ยาว  พอๆกับ  " ทุ่ม โพเดี้ยม "  หรือไม่ก็  เอา  " ยาง ไปขาย ดาวอังคาร " อ่ะ ฮา5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 13
  พิมพ์