๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 06:47:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Smith K-14 มีผลิตเป็นสเตนเลส ลำกล้อง 4 นิ้ว ฟูลลักส์ไหม  (อ่าน 25371 ครั้ง)
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 05:24:09 AM »

ผมมี K-14 ลำกล้องยาว 6 นิ้วฟูลลักส์ รมดำ แต่ไปเจอรูปแบบหน้าตาเหมือนมาก แต่ลำกล้องยาวแค่ 4 นิ้ว และเป็นสีสเตนเลส
เลยอยากถามเพื่อนๆ ว่าปืนรุ่นนี้ สเตนเลส  4 นิ้วฟูลลักส์ โรงงาน Smith & wesson เคยผลิตออกมาขายไหมครับ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 07:37:48 AM »

อ่านในอวป.เล่มใหม่ซิครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 07:46:02 AM »

อยู่ไกล ไม่มีหนังสือให้ซื้ออ่าน สรุปว่ามีหรือเปล่าครับ อยากรู้เหมือนกัน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ลูกซองสั้น
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 08:18:39 AM »

ปืนกระบอกนั้น เป็นปืนโครง K ครับ ในหนังสืออาวุธปืนเล่มใหม่เป็นปืนโครง L
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 08:18:59 AM »

ผมดูผ่านๆ เห็นมี 686 ขนาด .38 ไม่เห็น K-14  Grin
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 08:31:46 AM »

ผมขอเรียกว่า Model 14 หรือ K-38 นะครับ  ชื่อเต็มๆ คือ K-38 Target Masterpiece (มี K-22 กับ K-32 ในชุดเดียวกัน)
1. M-14 โรงงานไม่เคยทำด้วยวัสดุสเตนเลสส์  ถ้าผิวเหมือนสเตนเลสส์น่าจะเป็นการชุดฮาร์ดโครม
2. M-14 รุ่นฟูลลัก (1991-1999) ปกติเป็นลำกล้อง 6 นิ้ว  มีทำ 4 นิ้วเฉพาะที่สั่งพิเศษสามลูกค้า คือ Perry & Assoc., Miss. State Highway และ Roper Supply (รายหลังนี้ผ่าน Performance Center) รวมกันแล้วแค่ร้อยกว่ากระบอกครับ  โครง 14-5 และ 14-6 ด้ามเหลี่ยม  ประมาณปี 1995

ดูในรูป ไม่เห็นรหัสรุ่นใต้บานพับ  บอกยากนะครับว่าเป็น K หรือ L

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ลูกซองสั้น
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 10:30:07 AM »

ขอขอบคุณท่านอาจรย์ผณิศวรครับ ข้อมูลแบบนี้แหละครับ ที่ผมหาเองไม่เป็น ต้องเข้ามาขอถามกันในหน้าเวปบอร์ด
shadow-nan
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 11:18:03 AM »

ผมเพิ่งได้ K 14-3  6 นี้วมายิงซิงเกิลได้อย่างเดียว ถ้ายิงดับเบิ้ลโม่หมุนอย่างเดียวไม่ทราบรุ่นนี้เหมือนกันหมดหรือเปล่าครับ
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 12:20:23 PM »

ผมเพิ่งได้ K 14-3  6 นี้วมายิงซิงเกิลได้อย่างเดียว ถ้ายิงดับเบิ้ลโม่หมุนอย่างเดียวไม่ทราบรุ่นนี้เหมือนกันหมดหรือเปล่าครับ

แปลกครับ ทำไม K 14 ถึงยิงได้แบบเดียว อันที่จริงจะต้องยิงได้ทั้ง 2 แบบ ทั้งยิงแบบง้างนกก่อนแล้วค่อยเหนี่ยวไกหรือที่เรียกว่าซิงเกิล กับอีกแบบคือเหนี่ยวไกยิงโดยไม่ต้องใช้นิ้วมือง้างนกสับขึ้นหรือดับเบิล แต่อ่านคำถามแล้วไม่ค่อยชัดเจน คำถามที่ถามน่าจะเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ คือหากยิงแบบซิงเกิล ยิงได้นกสับแก๊ปแตก แต่พอยิงแบบดับเบิลโม่หมุน นกสับลง แต่แก๊ปไม่แตก หากเป็นอย่างนั้น แสดงว่าแต่งไกไว้เบาเกินไป ต้องตั้งไกให้แข็งขึ้น ไม่เช่นนั้นก็จะต้องง้างยิงอย่างเดียว

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 01:50:19 PM »

K-38 รุ่นซิงเกิลล้วน สำหรับแข่งปืนสั้นชนวนกลางระบบสากลครับ  ของแท้จากโรงงานก็มี  เหนี่ยวไกแบบดับเบิลนกไม่ง้างแต่โม่หมุนถูกต้องครับ
ช่างบ้านเราเห็นแล้วหัวเราะก๊าก ถ้าอยากได้อย่างนี้เอารุ่นธรรดามา  ถอดนกแต่งห้านาทีใส่กลับเข้าไป ได้ซิงเกิลล้วนเหมือนกันครับ 

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 02:09:42 PM »

ผมดูผ่านๆ เห็นมี 686 ขนาด .38 ไม่เห็น K-14  Grin

ที่ทำมาในขนาด .38  ตัวนี้ไม่ใช่รุ่นแรกนะครับ  ก่อนหน้านี้  5-6 ปี หลุย์ ก็เคยนำ 686  ขนาด .38  ออกขายใน โครงการสวัสดิการทหารมาแล้ว

....ตามล่า...อีตอแหล
shadow-nan
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 04:46:00 PM »

ใช่แล้วครับ ยิงดับเบิ้ล โม่หมุนแต่นกไม่ง้าง กรณีแบบนี้เราให้ช่าง แก้ไขให้ยิงทั้งสองอย่างได้มั่ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2008, 04:54:02 PM โดย shadow-nan » บันทึกการเข้า
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 06:39:20 PM »

ใช่แล้วครับ ยิงดับเบิ้ล โม่หมุนแต่นกไม่ง้าง กรณีแบบนี้เราให้ช่าง แก้ไขให้ยิงทั้งสองอย่างได้มั่ยครับ

ช่างแก้ไม่ได้ครับ ซื้อนกกับไกมาให้ช่างปรับแต่งใส่ให้ ยิงซิงเกิล/ดับเบิลได้ครับ

Grin
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 08:23:33 PM »

ช่างแก้ไม่ได้ครับ ซื้อนกกับไกมาให้ช่างปรับแต่งใส่ให้ ยิงซิงเกิล/ดับเบิลได้ครับ

Grin
Grin พี่โซ๊ยตี๋ M14 ของผมอยากทำซิงเกิ้ลล้วนบ้างจะได้มั๊ยครับ Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 02:05:25 AM »

2. M-14 รุ่นฟูลลัก (1991-1999) ปกติเป็นลำกล้อง 6 นิ้ว  มีทำ 4 นิ้วเฉพาะที่สั่งพิเศษสามลูกค้า
คือ Perry & Assoc., Miss. State Highway และ Roper Supply (รายหลังนี้ผ่าน Performance Center)
รวมกันแล้วแค่ร้อยกว่ากระบอกครับ  โครง 14-5 และ 14-6 ด้ามเหลี่ยม  ประมาณปี 1995

ขยายความของ อ.ผณิศวร นะครับ
Perry & Assoc. จำหน่ายให้ทีมตำรวจ LA.P.D. ตีตรา Performance Center เหมือนกัน
Miss. State Highway นั้น เป็นโรงงานสมิธผลิตให้ตำรวจทางหลวงรัฐ Mississippi อันนี้เป็นโลโก้  S&W ธรรมดา
ส่วนของ Roper Supply นั้นตีตรา Performance Center

สรุปว่าลำกล้องสี่นิ้ว เป็น Performance Center เกินร้อยกระบอก
ที่เหลือเพียงไม่กี่สิบกระบอก ส่งให้ตำรวจสหรัฐทั้งหมด ไม่ใช่พลเรือน ไม่น่ามาที่ประเทศไทยได้

ดูในรูป ไม่เห็นรหัสรุ่นใต้บานพับ  บอกยากนะครับว่าเป็น K หรือ L

พี่ลูกซองสั้นเขาโพสท์รูปบนเวปบอร์ดนี้ด้วยหรือครับอาจารย์ ?  ผมไม่เห็นครับ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์