๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 02:17:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อำนาจกระสุน.308 ที่ระยะ 1,000 หลา  (อ่าน 12747 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 08:52:20 PM »

ทดสอบด้วยไม้อัดหนา 20 มม. สองแผ่น ขันตาปูเกลียวติดกัน  แขวนไว้แทนเพลทเหล็ก

.308 หัว 168 เกรน

ทะลุครับ

รูมันแปลก ๆ ชอบกล

เพราะว่ากิ่งลงของวิถีกระสุน มันชันมาก  แต่สรุปว่ายิงคนตายแน่ ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2009, 09:02:12 PM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 09:11:11 PM »

เรียน ท่านผู้การฯ ครับ 
          ดูจากรูกระสุนแล้วเหมือนกับกับจะเอาข้างเข้าฟาดเป้าหรือเปล่าครับ  และแนวกระสุนเหมือนกับจะเป็นแนวโค้งนะครับ ไม่ทราบว่าเล็งเผื่อตำบลกระสุนตกเยอะไหมครับ ขอบคุณครับที่ทดสอบให้ดูครับ ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 09:22:26 PM »

สุดยอดครับ ระยะ 1,000 หลา ...  คนยิงเยี่ยมยุทธ...  เยี่ยม
ส่วนอำนาจกระสุน.308 ระยะนี้ ยังคงอานุภาพทะลุทะลวงได้ยอดเยี่ยมครับ.... เยี่ยม
นักการเมือง เลว ๆ เห็นแล้วต้องหนาว... ยิ้มีเลศนัย
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 09:25:01 PM »

เรียน ท่านผู้การฯ ครับ 
          ดูจากรูกระสุนแล้วเหมือนกับกับจะเอาข้างเข้าฟาดเป้าหรือเปล่าครับ  และแนวกระสุนเหมือนกับจะเป็นแนวโค้งนะครับ ไม่ทราบว่าเล็งเผื่อตำบลกระสุนตกเยอะไหมครับ ขอบคุณครับที่ทดสอบให้ดูครับ ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ใช่ครับ  มุมกระทบขนาดนี้ จะเอาข้างฟาดเสมอ
ในจังหวะที่หัวกระสุนเริ่มจิกผิวไม้ ความเร็วจะลดลงแบบกะทันหัน  CG ของหัวกระัสุนจะเปลี่ยนเวคเตอร์ ในลักษณะที่จะดันให้หัวกระสุนตั้งฉากกับแผ่นไม้ และเอนตัวลงไปเรื่อย ๆ พร้อมกับอาการที่เจาะเข้าไป

ไม่ต้องเล็งเผื่อครับ ผมแอบเอาปืนของลูกสาวไปยิง  เรมิงตัน 40 XB Tactical กล้อง Mk4 M3 มันปรับชดเชยให้ 100 หลาถึง 1,000 หลาอยู่แล้ว

สุดยอดครับ ระยะ 1,000 หลา ...  คนยิงเยี่ยมยุทธ...  เยี่ยม
ส่วนอำนาจกระสุน.308 ระยะนี้ ยังคงอานุภาพทะลุทะลวงได้ยอดเยี่ยมครับ.... เยี่ยม
นักการเมือง เลว ๆ เห็นแล้วต้องหนาว... ยิ้มีเลศนัย
อ้าว  หาเรื่องให้วงแตกเสียแล้ว  อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2009, 09:30:29 PM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 09:30:11 PM »

อ้าว  หาเรื่องให้วงแตกเสียแล้ว  อ๋อย

ผู้การครับ แล้วกระสุนสามารถเจาะเกราะอ่อนบุคคล แบบไม่เสริมแผ่นเกราะแข็งได้หรือไม่ครับ ในระยะนี้

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 09:31:43 PM »

ผู้การครับ แล้วกระสุนสามารถเจาะเกราะอ่อนบุคคล แบบไม่เสริมแผ่นเกราะแข็งได้หรือไม่ครับ ในระยะนี้
เกราะเลเวล 2 คงทะลุครับ  เที่ยวหน้าจะขอ 3A ไปลองดู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 09:34:51 PM »

เกราะเลเวล 2 คงทะลุครับ  เที่ยวหน้าจะขอ 3A ไปลองดู

ขอบคุณครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 12:08:23 AM »

เยี่ยมครับพี่...เยี่ยม

ระยะพันหลาเข้าเป้าขนาดนี้มันเกินคาดจริงๆครับ...

ไม่ทราบว่าพี่ใช้หัวกระสุนของอะไรครับ...Cheesy
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 12:29:20 AM »

ขอบคุณครับ
อาจารย์เล่นถามท่านผู้การแบบนี้ ผมหนาวเลยนะเนี่ย .... ของผมกี่ A เนี่ย ..อ้าวปีหน้า
จะหมดอายุแล้วด้วย ..... ว่าแต่ว่า ..เห็นแบบนี้ แล้วยิ่งอยากได้ .308 มาครอบครองซะแล้วครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 06:45:07 AM »

ขอบคุณครับ
อาจารย์เล่นถามท่านผู้การแบบนี้ ผมหนาวเลยนะเนี่ย .... ของผมกี่ A เนี่ย ..อ้าวปีหน้า
จะหมดอายุแล้วด้วย ..... ว่าแต่ว่า ..เห็นแบบนี้ แล้วยิ่งอยากได้ .308 มาครอบครองซะแล้วครับ

ลองดูได้ครับ  แล้วจะติดใจ Grin

sg228/17
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 07:54:27 AM »

ขอบคุณ ไหว้ ท่านผู้การฯ ครับ  ที่การุณาตอบ จะรอติดตามบททดสอบตอนต่อๆไปครับ ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 08:40:59 AM »

เยี่ยมครับพี่...เยี่ยม

ระยะพันหลาเข้าเป้าขนาดนี้มันเกินคาดจริงๆครับ...

ไม่ทราบว่าพี่ใช้หัวกระสุนของอะไรครับ...Cheesy

ของพื้น ๆ ครับ  เซียร่า แมทช์คิง
กระสุนทหารแบบ M852 ทั้งอเมริกันและอิสราเอล, วินเชสเตอร์, เรมิงตัน, เฟเดอรัลก็ใช้หัวกระสุนแบบนี้ทั้งหมด ทั้ง ๆ ที่เฟเดอรัลและสเปียร์ ต่างก็เป็นบริษัทในเครือ ATK ด้วยกัน เฟเดอรัลก็ยังขอใช้หัวกระสุนของคนนอก    ยกเว้นฮอเนดีย์ และแบล็คฮิลล์ที่ใช้หัวของฮอเนดีย์

นี่เป็นช่วงก่อนที่จะปลดเพลทเหล็กออก แล้วแขวนไม้แทน  เป้าแรก 168 เกรน  เป้าที่สอง ลาปัว ล็อคเบส 150 เกรน  จะเห็นว่า 168 เกรน กระจายเฉพาะแนวนอน (ไปเพราะลม) ส่วน 150 เกรน จะกระจายทั่วเป้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2009, 08:51:03 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 09:46:48 AM »

ขอบคุณครับสำหรับสิ่งต่างๆที่ได้นำมาทดลอง

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 09:53:34 AM »

ขอบคุณท่านผู้การ สุพินท์ ครับ ที่นำการทดสอบมาให้ชม  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 10:12:49 AM »

ขอบคุณครับท่านผู้การสุพินท์  ไหว้

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์