๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 05:46:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบยิงปืนกันแบบไหนครับ  (อ่าน 5595 ครั้ง)
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 07:37:31 AM »

ยิงขวดน้ำบ้าง แตงโมบ้าง แล้วแต่ว่าจะมีอะไรเหลือให้ยิง

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 07:41:34 AM »

ชอบทุกแบบครับฝึกความเร็ว ฝึกความแม่นยำ Cheesy
nine รักในหลวง
มนุษย์ล่วงทุกข์ได้ด้วย...ความเพียร
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

การเดินทางไกลนับหมื่นลี้....ต้องเริ่มต้นที่ก้าวแรก

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 07:48:02 AM »

ผมมีความลับจะบอก
หลายเดือนก่อนไปซ้อมมือที่ มทบ.11 (ยิงเฉพาะเพลท) ชอบฟังเสียงเวลากระสุนโดนเพลทแล้วหล่นตุ๊บ
ยิงไปยิงมาชักไม่สนุกแฮะเลยขยับเป้าใหม่ทีนี่เอาไปโน่นเลย สุดสนามเลย ตั้งแค่ 2 เพลทคู่กัน
แล้วเดินกลับมาอย่างมั่นใจพร้อมตะโกน "พร้อมครับ"
คนในสนามมี 6-7 คนหยุดมองกันเป็นตาเดียวกัน เอาหละสิ ทำไมไม่ยิงกันไปหว่า มามองตูทำไมกันฟ่ะ Angry
ไม่สนใจแล้ว บรรจงหยิบ sw 3913 ls บรรจุกระสุน 2 นัด สูดลมหายใจ บรรจงเล็ง หูย..ตาจะเหล่ไม๊ฟ่ะ...
นัดแรกเล็งที่เพลท ขวา.....ปัง..... เพลทซ้ายกระเด็นหล่นตุ๊บ......เฮ้.......(เสียงคนในสนาม) Shocked Shocked
นัดที่ 2 เล็งเผื่อมาทางขวาหน่อย.....ปัง.....โดนเสา.....เพลทกระเด็นหล่นตุ๊บ....โฮ้...เยี่ยมเลยพี่(เสียงคนในสนามอีกแหละ) Shocked Shocked
สุดยอดเลยพี่แม่นจังทำงัยครับพี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมเลยบอกว่า....ซ้อมบ่อยๆ...ให้ชินกับปืน...ให้เหมือนปืนเป็น..ปากกา...ตะเกียบ..อะไรก็ได้ที่เราคุ้นเคย....แล้วจะดีเอง
เสร็จแล้วรีบเก็บของกลับบ้านเลยครับ.....กลัวจะต้องยิงอีก 2 เพลท....ฮ่า..ฮ่า...ฮ่า... Grin Grin

จอมยุทธท่านนี้ฝีมือในการยิงปืนน่าเลื่อมใสยิ่งนัก ข้าน้อยนับถือ นับถือ Grin Grin Grin

หลังจากพายุผ่านไป..ท้องฟ้าสดใสขึ้นทันตา..อุปสรรคนานาก็ผ่านเลยไป..ชีวิตใหม่เริ่มก้าวเดินอย่างทรนง..แข็งแกร่งดุจหมู่เกาะ.....กลางคลื่นลม..
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 08:07:50 AM »

ขอให้ได้ยิงครับ...ชอบหมด.... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 08:32:10 AM »

ชอบยิงทุกแบบครับถ้ามีเวลาและมีเงินเยอะหน่อยตอนเข้าสนาม    มีอยู่ครั้งผมเอา รูเกอร์มาร์กทูของน้องมายิงเพลท  ปกติเห็นเขายิงกันก็ประมาณ 10-15 หลา  ผมกลับน้องก็ยิงกันในระยะนี้มันก็ถูกแทบทุกนัดก็เลยเปลี่ยนมาลองยิงในช่อง  50 หลาดูบ้าง   สมาชิกที่เขามายิงอยู่แล้วในช่อง 50 หลา  เขามองเป็นตาเดี่ยวครับ  เขามองทีปืนมองที่เป้า    แล้วเขาก็ถามว่าจะยิงถูกรึครับตั้ง 50 หลาใช้ปืนสั้นด้วย  ผมเองยังยิงไม่ค่อยถูกเลย(แล้วเขาก็มองทีปืนเขาเป็นปืนยาว.22 CZ 452) ผมส่งยื้มให้คนที่ถามเเล้วบอกกลับเขาว่าไม่ลองไม่รู้ครับ  ว่าแล้วก็ยิงครับโดยมีน้องคอยดูว่ากระสุนตกจุดไหน  นัดเเรกพลาดเป้าครับน้องบอกต่ำประมาณ 1 คืบ  คราวนี้ผมก็เล็งแล้วยิงใหม่   นัดไหนนัดนั้นเสียงดังปริ๊งๆๆๆเวลากระสุนกระทบแผ่นเพลท   แล้วก็มีเสียงดังมาจากข้างหลังว่าแม่นจังเราเองก็อมยิ้มเลยครับผมกลับน้องยิงกันคนละแม็กแล้วก็เลิกครับ   กลัวว่าแม็กต่อไปมันจะยิงไม่ถูกเป้านะครับ   บอกตามตรงวันนั้นที่ยิงถูกนะฟรุกจริงๆๆตั้งไกลใครจะคิดว่ายิงถูก....
thamcharoen
Full Member

คะแนน 7

...ดื่มแต่พองาม...แต่ห้ามมาว...เมา

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 09:12:02 AM »

...อยากยิงเป้าที่มันเคลื่อนที่ได้นะ...แต่ไม่มี...แบบว่ายิงปืนอัดลมในสวนสนุกนะ...อยากลอง...

....ม้าแก่...แต่อยากกินหญ้าอ่อน.....
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 09:38:18 AM »

ยิงเป้าเหล็กครับ เวลายิงโดนแล้วเกิดเสียง เพลินใจดีครับ
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 09:59:43 AM »

เพลทเหล็กเหมือนกันครับ ... กลัวยิงเป้ากระดาษจะทำให้เสื่อมเสียยี่ห้อปืน

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 10:15:33 AM »

ยิงมันส์ๆ  แบบไม่ต้องปั้นเอ็กซ์  (หัวใจสูบฉีดรุนแรง เลยยิงไม่แม่น)

ปืน รูเกอร์ 10/22 ปืนในฝันเลยครับ  แต่ยังไม่ซื้อ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Soft_Kill
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 10:21:59 AM »

Grin ชอบยิงเป้าหุ่นคนกับเพลทเหล็กครับ...เป้าหุ่นคนนี่ก็จะชอบยิงเฉพาะที่หัวครับมันส์ดี  น้ำลายหก

<< ชีวิตนี้สั้นนัก..ใช้มันให้คุ้มค่า...แต่อย่าไปเบียดเบียนของผู้อื่น >> 

ปืน ณ.เมืองตราด
มะกอกบ้า@รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ร่วมเทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 10:22:52 AM »

ผมอ่อนหัด
ชอบยิงเป้าเหล็ก (เป้าหุ่นคน)
จะได้รู้สึกว่ายิงแม่น โดนง่ายดี
ไม่เหมือนเป้ากระดาษ ยิงแล้วเห็นแต้ม
 Grin

การเมืองร้อน โลกก็ร้อน
ussr
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 10:47:17 AM »

ผมซ้อมยิงเป้าวงกลมครับ ใช้เวลาไม่มากเพราะพอเล็งนานจะมีเสียงจากด้านหลังแซวประจำ

บางครั้งเบื่อก็มาสลับยิงเพลทบ้างแต่ไม่บ่อย เพราะเป๊งทีมักจะมีความรู้สึกเหมือนเศษตะกั่วบินกลับมาหาทุกทีครับ

ขับรถ ถูกกฏ ช่วยลด อุบัติเหตุ
เดือน
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 10:53:18 AM »

ลองมาหมดทุกอย่างแล้วครับ .... หมดค่ากระสุนคงเป็นแสนแล้วมั้ง
สุดท้ายยิงต๊อซ ชั่วโมงครึ่ง - สองชั่วโมง กระสุน 1 กล่อง เป้า isu 2 ใบ
ประหยัดสุด ๆ Smiley
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 10:59:20 AM »

เข้าสนามผมชอบเริ่มที่เป้ากลมครับ แล้วค่อยย้ายไปยิงเพลท พอสมใจแล้วค่อยย่องไปยิงลูก.357/ยิงเพลท25ม./ซ้อมยิงกระสุน+pที่สนามนอกฆ่าเวลาระหว่างรอคิวล้างปืน ....

ต้องย่องจริงๆเพราะโต๊ะหินอ่อนข้างซุ้มล้างปืนที่สนามไรเฟิลยังกะถ้ำเสือ วันดีคืนดีก็เป็นวังมังกร  Grin
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2007, 11:04:19 AM »

ผมว่าแบบวงกลมดำนี่ยิงแล้วเปลืองเป้านะ
ถ้าเป็นเป้าหุ่นคนจะมีพื้นที่เยอะ ยิงส่วนหัว ยิงหัวไหล่ ยิงโลโก้ หรือเลือกตรงไหนก็ได้ ไม่เปลืองครับ

เวลาเข้าสนามผมทียอมซื้อเป้าแค่3-4แผ่น  แล้วค่อยไปเดินสายเก็บเป้าที่พวกยิง.22/9มม.เค้ากองทิ้งไว้ครับ ปาหยัด คุ้มมมมม  Grin

ชอบยิงปลอกลูกซองครับ...เอาไปวางไว้หลายๆจุด...ถ้ายิงโดน ปลอกมันจะกระเด็น..เห็นแล้วสะใจดีครับ... Grin Grin Grin

ยังงี้ต้องส่งไปยิงหลอดกาแฟแข่งกับพวกทีมซึมฯ  Cheesy
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์