๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 05:38:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ##### ขอคําแนะนําการซ่อมบูรณะกล่องปืนครับ #####  (อ่าน 13296 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:19:37 AM »

ไปรับปืนมือ2มาครับ....แต่กล่องที่ใส่ปืนมาเป็นกล่องกระดาษ สภาพดูจากรูปนะครับ...มีทั้ง "รา" และ เปื่อยผุพัง.. Sad Sad
ผมอยากจะรักษากล่องไว้ให้ดีที่สุด....อยากถามว่า
- เจ้าเชื้อรานี่...กําจัดยังไงครับ
- หลังจากกําจัด "รา"..ออกไปแล้ว อยากจะบุและเจาะให้เป็นช่องเพื่อวางปืนได้พอดี...มีร้านไหนแนะนําครับ...ไม่มีความรู้เลย

ดูรูปเลยนะครับ....
อันนี้เป็นสภาพด้านนอกครับ...กล่องเล็กป็นของชุดConversion...

[/img]

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:26:23 AM »

สภาพของกล่องเล็ก ด้านใน...

[/img]

ดูใกล้ๆครับ.....รา....อึ๊ยย

[/img]

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:29:45 AM »

รูปนี้คือตัวกล่องใหญ่ที่ใส่ตัวปืนครับ...อันนี้อยากบุ /เจาะใหม่ครับ

[/img]

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:31:56 AM »

ดูใกล้ๆนะครับ...มีเชื้อสนิมอยู่ด้วยยยยย....

[/img]

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ...ขอบคุณครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:42:21 AM »

ซื้อใหม่เถอะครับ    ของร้าน ม.ฮะกีมี  สวยๆ เยอะเลย   คลิ๊กนี่เลย    http://www.mhakimigun.com/bags_bags.htm

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
Trex
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 12:53:22 PM »

ดูจาร่องรอยของปืนในกล่อง แสดงว่าเก่าเก็บจริงๆ ครับ Cheesy
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 01:00:29 PM »

ปืนอะไรครับท่าน Diamyo....อยากเห็นปืนด้วยครับผม Grin
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 02:07:49 PM »

แนะนำให้เก็บไว้แบบนี้แหละครับ
IronMan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 02:10:30 PM »

สภาพกล่องขนาดนี้ แล้วปืนล่ะครับยังอยู่ดีหรือเปล่า..... ตกใจ ตกใจ
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 02:39:44 PM »

โอ้ว...นานขนาดนี้แล้วกล่องยังเห็นอยู่อีกเนาะ  ของผมซื้อมาได้ไม่กี่วันแม่บ้านเก็บเอากล่องกระดาษที่ใส่ปืนไปชั่งกิโลขายเรียบร้อย

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 03:01:20 PM »

.......ถ้าจะเก็บเป็นที่ระลึกให้มีผลทางใจละก็แล้วแต่ครับ   แต่ถ้าจะนำมาเก็บปืนไม่แนะนำแล้ว   หาซื้อใหม่ดีกว่าครับผม.......มีให้เลือกหลากหลาย  วัสดุแบบใหม่ทันสมัยด้วยครับผม..............

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 03:16:25 PM »

เก่ามากเลยครับซิกP220ของผมมายังไม่เก่าขนาดนี้

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 03:36:18 PM »

สภาพกล่องขนาดนี้ แล้วปืนล่ะครับยังอยู่ดีหรือเปล่า..... ตกใจ ตกใจ

ปืนอะไรครับท่าน Diamyo....อยากเห็นปืนด้วยครับผม Grin

ปืนกระบอกนี้จริงๆสภาพเรียกได้ว่าปืนใหม่เลยครับ...ด้านที่หันออกนี่กริ๊บเลย...แต่ด้านที่ทับอยู่เนี่ย..ดูจากสภาพโฟมที่รองอยู่คงพอนึกออกนะครับ...ดูไม่จืดเลย.....ผมตามหาปืนรุ่นนี้มานานมากครับ....เจอตัวนี้ใจเต้นตุ๊บๆ พอจับปืนพลิกดู ใจสลายเลย....แต่ที่สุดก็รับมา...เอาไปให้ลุงสังเวียนดูสภาพ( ต้องขอบคุณท่าน51สําหรับคําแนะนํามากมายครับ)....คุณลุงบอกว่า..ไม่หนัก กู้สภาพได้ รับรองเหมือนเดิมแต่ขอเวลาจะค่อยๆทําให้....ตอนนี้อยู่กับคุณลุงไปแล้วครับ....

ผมอยากเก็บทุกอย่างให้อยู่ในสภาพเดิมน่ะครับ..ถึงอยากซ่อมกล่อง เจ้าของเดิมท่านเก็บแม้กระทั่งใบเสร็จค่าธรรมเนียมออกของจากกรมศุลฯอยู่เลย(สั่งเข้ามาเอง).....

ถ้าปรับสภาพแล้ว...คงเป็นแบบนี้ครับ....หวังว่า..... เจ้านี่ครับคือเจ้าของที่ในกล่อง  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2010, 07:18:12 PM โดย Daimyo<ผมรักในหลวง> » บันทึกการเข้า

สาม ต.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 03:54:46 PM »

ว้าว  ขอให้ "เธอ" เหมือนเดิม   หลงรัก

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฎิมา
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 04:03:09 PM »

กล้องแบบนี้ ต้อง 210 คริ คริ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์