๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 02:15:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รอยเข็มแทงชนวน.....มาถึงตัว  (อ่าน 4347 ครั้ง)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 09:19:13 AM »

ผมเสียวตรงที่ เวลาไปยิงตามสนามแล้ว มีพวกไม่หวังดี เก็บปลอกไป แล้วไปก่อคดี แล้วทิ้งปลอกของเราไว้ด้วย ....นี่สิ เสียว ๆ นะครับ....
ปลอกอย่างเดียวคงไม่พอหลอกครับ ต้องหัวกระสุนและองคืประกอบอีกหลายๆอย่างด้วย ตามสนามเขาเก็บปลอกกระสุน
กันครั้งละหลายๆกิโล ผมเองก็เก็บ เรื่องปลอกอย่าคิดอะไรมากครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 09:42:33 AM »

ผมเสียวตรงที่ เวลาไปยิงตามสนามแล้ว มีพวกไม่หวังดี เก็บปลอกไป แล้วไปก่อคดี แล้วทิ้งปลอกของเราไว้ด้วย ....นี่สิ เสียว ๆ นะครับ....
ปลอกอย่างเดียวคงไม่พอหลอกครับ ต้องหัวกระสุนและองคืประกอบอีกหลายๆอย่างด้วย ตามสนามเขาเก็บปลอกกระสุน
กันครั้งละหลายๆกิโล ผมเองก็เก็บ เรื่องปลอกอย่าคิดอะไรมากครับ

ขอบคุณครับพี่บุญครับ...แต่ส่วนมากเวลาผมไปยิง ผมจะเก็บปลอกกลับบ้านทุกครั้งครับ...เอาไว้หล่อพระครับ... Smiley
tienprint
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:09:27 AM »

เอางี้ ปืนเถื่อนไงครับ ไม่มีเลขทะเบียนควบคุม ไม่ต้องกลัว ถูกกว่าด้วย
แต่........ทุกๆ ท่านไม่ได้มีจุดประสงค์ที่จะก่อคดีอยู่แล้วนี่ ถูกต้องไหม
pui99
Full Member

คะแนน 17

บ้าว่ะ แก่แต่หล่อฉิบ

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 01:43:59 PM »

ไม่นับชนวนริมน๊ะครับ
นอกจาดที่เอ่ยกันมา
ที่ปลอกกระสุนตรงไพรเมอร์หลังยิงจะเป็นรอยบุคลิกจริงๆของปืนแต่ละกระบอกเลยครับ
(ชี้ช่องให้โจร)Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

ถ้าเราปรับตัวเข้ากับปืนของเราแล้ว
เราจะรู้ว่าปืนของเราเป็นปืนที่ดีที่สุด
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 12:22:27 AM »

เอางี้ ปืนเถื่อนไงครับ ไม่มีเลขทะเบียนควบคุม ไม่ต้องกลัว ถูกกว่าด้วย
แต่........ทุกๆ ท่านไม่ได้มีจุดประสงค์ที่จะก่อคดีอยู่แล้วนี่ ถูกต้องไหม
...ถ.ถูก........ต ต้อง!   คร๊าบบบบบบ!!  ^_^ !
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 01:02:49 AM »

พิจารณาเฉพาะ ปลอก....ยิงในปืนเซมิออโต

เมื่อ..นกสับ ไปแล้ว เข็มแทงชนวนกระทบกระสุน...จุดระเบิด ลั่นหัวกระสุนจับเกลียวออกไป

ปลอกกระสุนสัมผัส อะไรบ้าง

1. ท้ายสไลด์ ช่องท้ายรังเพลิง 2. ขอเกี่ยวปลอก 3. ตัวเตะปลอก 4. ช่องคายปลอก (ถ้ามี)

5. รอยเข็มแทงชนวน 6. รังเพลิง

เหล่านี้คือจุดสังเกตครับ...ปืนกระบอกหนึ่งๆ..จะเหมือนกันเป็นเอกลักษณ์...กระบอกใครกระบอกมัน

ไม่รวมหัวกระสุน...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 12:40:28 PM »

เดี๋ยวถาม สวท. ให้ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 01:10:43 PM »

การตรวจปลอกกระสุนและหัวกระสุนส่วนใหญ่ใช้เพื่อยืนยัน

ว่าอาวุธที่ยึดได้ตรงตามที่นำไปก่อเหตุหรือไม่เป็นส่วนใหญ่

ไม่เหมือนกับลายนิ้วมือ ซึ่งตรวจได้ว่าใครเป็นใคร

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 01:22:27 PM »

งานนี้เรียนเป็น ปริญญาเอกได้เลยครับ และขอบอกว่า ที่ม.เชียงใหม่ จะเปิดปริญญาเอกนิติเวชเห็นว่าแพทย์หญิงคุณหญิง พรทิพย์จะมาสอนด้วยล่ะ เย้ ไม่ได้เรียนแต่ดีใจกะบ้านเกิด Grin Grin Grin

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 01:24:06 PM »

น่าคิดนะ.....อย่าคิดว่าเป็นไปไม่ได้......

แต่ถ้าเจ้าของปืนไม่ได้กระทำผิด....การเชื่อมโยงแบบนั้น...จะส่งสันญาณบอกว่า ...คนที่เกี่ยวข้องกับสนาม น่าจะเป็นผลร้ายให้ตามหาคนผิดที่แท้จริงที่ไม่ใช่เจ้าของปืนก็เป็นได้

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
SoNgKlod
ดาวทอง 7 ร.ร.ภ.5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 01:27:20 PM »

การหาตัวคนร้ายที่ใช้อาวุธปืนไม่ใช้แค่ปลอกกระสุน หรือหัวกระสุนอย่างเดียวครับ มีพยานหลักฐานทั้งวัตถุ บุคคล หรือเหตุการณ์แวดล้อมอย่างอื่นอีกมาก หากเราเป็นสุจริตชนเมื่อใช้ปืนในทางป้องกันชีวิตทรัพย์สินของตนเองหากเกิดเหตุการจริง ก็ไม่ต่องไปกังวลครับ ขอเป็นกระสุนที่ไม่ด้าน ก็พอ  Grin Grin
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 02:28:53 PM »

คนใช้ปืนโดยสุจริตไม่มีอะไรต้องหวั่นเกรง
อย่าคุยกันบนเวบบอร์ดสาธารณะจนกลายเป็นชี้ช่องให้โจรนะครับ Lips Sealed

เห็นด้วยกันพี่ธำรงเป็นอย่างยิ่งครับ บางครั้งบางเรื่อไม่ควรตอบดีที่สุดครับ  Lips Sealed
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 04:53:37 PM »

.......บางอย่างเราก็คุยกันโจ่งแจ้ง   ซึ่งอีกมุมหนึ่งก็ทำให้ได้ความรู้กันหลากหลาย  แต่ในอีกแง่หนึ่งก็อาจจะทำให้เกิดผลเสียในอีกด้านหนึ่งได้  แต่ทั้งนี้ก็อยู่ที่คนนำไปใช้  ว่ากันบังคับกันคงลำบาก  หลายท่านเป็นนักวิชาการ  เป็นผู้ปฏิบัติจริง  แลกเปลี่ยนกันก็ทำให้ได้ความรู้กว้างขวางดี......ส่วนตัวแล้ว......คุยกันได้ก็คุยกันเถอะครับ  แลกเปลี่ยนเรียนรู้กันอย่างแท้จริง......ด้วยความเคารพ......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 09:04:07 AM »

.......บางอย่างเราก็คุยกันโจ่งแจ้ง ซึ่งอีกมุมหนึ่งก็ทำให้ได้ความรู้กันหลากหลาย แต่ในอีกแง่หนึ่งก็อาจจะทำให้เกิดผลเสียในอีกด้านหนึ่งได้ แต่ทั้งนี้ก็อยู่ที่คนนำไปใช้ ว่ากันบังคับกันคงลำบาก หลายท่านเป็นนักวิชาการ เป็นผู้ปฏิบัติจริง แลกเปลี่ยนกันก็ทำให้ได้ความรู้กว้างขวางดี......ส่วนตัวแล้ว......คุยกันได้ก็คุยกันเถอะครับ แลกเปลี่ยนเรียนรู้กันอย่างแท้จริง......ด้วยความเคารพ......

.....ผมเห็นด้วยครับ ของแบบนี้มันอยู่ที่จิตสำนึกครับ บางครั้งพวกที่ก่อเหตุบางคนมีฐานะที่ดี มีการศึกษาที่สูง แต่ไม่มีจิตสำนึก แต่มุมกลับกัน คนบางคนที่ไม่มีโอกาสที่ดีๆ แต่ว่ามีจิตสำนึกมากกว่าครับ.......ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ......ด้วยความเคารพครับ Smiley
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์