๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 03:27:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock 17 แต่งซิ่งจากโรงงาน  (อ่าน 13548 ครั้ง)
zambey
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 03:49:05 PM »

Glock 17 แต่งซิ่งจากโรงงาน ราคา 52000 บาท ราคาเหมาะสมไหม แล้วต่างจาก Glock 17 ธรรมดาอย่างไรบ้างครับ สมรรถณะ เทียบกับ Glock 19 เป็นอย่างไรครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 07:31:19 PM »

ปืนที่ไหนครับ จากร้านปืนหรือเปล่า  ช่วยจดเลขปืนมาหน่อย  จะอีเมล์ถามไปที่กล็อก   แต่ช่วงนี้ออสเตรียพักร้อนหนึ่งเดือน ถึงเดือนครึ่ง  แต่คงมีคนอยู่ตอบอีเมล์อยู่บ้าง
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 09:18:17 PM »

ผมก็ได้ข่าวมาว่าราคาอยู่ที่ประมาณ 50-52 8iy[
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 11:05:34 PM »

ปืนที่ไหนครับ จากร้านปืนหรือเปล่า  ช่วยจดเลขปืนมาหน่อย  จะอีเมล์ถามไปที่กล็อก   แต่ช่วงนี้ออสเตรียพักร้อนหนึ่งเดือน ถึงเดือนครึ่ง  แต่คงมีคนอยู่ตอบอีเมล์อยู่บ้าง

สงสัยคงหยุดกลางปี เพื่อปล่อยโอกาสให้คนงานไปดูโอลิมปิคที่ เอเธนส์ เลยกระมังครับพี่ Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 12:26:54 AM »

Huh บริษัทใหญ่ที่ผลิตอาวุธเข้าประจำการกองทัพขนาดกล็อกนี่มีการทำปืนซิ่งออกมาขายด้วยหรือคับ...  Huh
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 08:40:51 AM »

Huh ที่ว่า "แต่งซิ่งจากโรงงาน" ทำอะไรมั่งครับ ปรับ เปลี่ยนชิ้นส่วนไหนบ้าง ขอรายละเอียดด้วยครับ...ถึงขนาดแคสเปียนหรือเปล่า.. Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 08:42:51 AM »

ที่ว่าแต่งซิ่งนี่มีอะไรบ้างครับ สงสัยมาซิ่งในนี้เองมากกว่า เช่นเปลี่ยนชุดลั่นไกเป็น3.5ปอนด์ เปลี่ยนตัวปลดล็อคสไลด์ เปลี่ยนศูนย์หลังปรับได้แล้วบอกว่าเป็นปืนซิ่ง? Huh
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 09:13:54 AM »

คำว่า "ซิ่งจากโรงงาน" คงเป็นการปรับเปลี่ยนจากที่เคยมีแบบเดิมๆนิดหน่อยกระมังครับ  อย่างที่ผมซื้อกล็อก 19 เมื่อปีที่แล้ว ร้านบอกว่าเป็นปืนที่ซิ่งจากโรงงาน ซึ่งก็คือมีการปรับเปลี่ยนปุ่มปลดแม็ก คันค้างสไลด์ ขอรั้งปลอก ศูนย์หลังปรับได้ ลดน้ำหนักไก แล้วก็แม็กเป็นแบบมีเสริม 2 นัด ซึ่งผมก็ไม่รู้แหละครับว่าซิ่งจากโรงงานหรือซิ่งจากหลังร้าน แต่เห็นว่าราคาปืนซิ่งซิงๆมันเท่ากับปืนยังไม่ซิ่ง เลยซื้อ  Grin

แต่ถ้าเป็นซิ่งแบบ Performance Center (พิมพ์ถูกหรือเปล่าหว่า Huh) ราคานี้ก็น่าสนนา  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 09:33:32 AM »

ผมเป็นคนที่ใช้กล็อกตั้งแต่ยุคแรก และซื้อกล็อก 19 ในล็อตแรกที่เข้ามาในเมืองไทย   เคยพยายามซิ่งมาทุกรูปแบบ  ปรากฏผลว่าไม่แตกต่างกับปืนเดิม ๆ  แม่กระทั่งตอนนี้ ผมกลับมาใช้ดิสคอนเน็คเตอร์ไก 5.5 ปอนด์เหมือนของที่ใช้ประจำการในกองทัพ   ก็ทำกลุ่มกระสุนได้เหมือนกับไกเบา   แล้วก็ยังรู้สึกกว่า ถ้ืาเป็นยิงฉับพลัน จะควบคุมไกได้ดีกว่าตอนไกเบาเสียอีก
แม้แต่การใช้ลำกล้องแมทช์ของชิเลน 8 เกลียว   ก็ทำกลุ่มดีขึ้นเฉพาะกระสุนหัวตะกั่วเท่านั้่น  ลูก FMJ เหมือนลำกล้องเดิม ๆ
zambey
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 10:31:45 AM »

โทรถามจากร้านปืนชาตรี เมื่อวานนี้ครับ มีอยู่กระบอกเดียว ไม่ทราบว่าซิ่งจากโรงงานหรือหลังร้านครับ ทะเบียนไม่ทราบเลขเต็ม แต่มี 999 ครับ
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 10:45:21 AM »

ซิ่งเลขทะเบียนเฉยๆมังครับ... Grin

โทรถามจากร้านปืนชาตรี เมื่อวานนี้ครับ มีอยู่กระบอกเดียว ไม่ทราบว่าซิ่งจากโรงงานหรือหลังร้านครับ ทะเบียนไม่ทราบเลขเต็ม แต่มี 999 ครับ

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 10:48:22 AM »

Huh เดาว่า  "ซิ่ง" มาจากในร้าน..เพราะร้านนี้เขามี "ของเล่น" ของ glock อยู่แล้ว เผอิญได้ปืนเลขสวย เลยถือโอกาส "เขียนคิ้ว ทาปาก" ให้หน่อย จะได้ขายปืนพร้อมอะไหล่ไปในตัว... :Smiley

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 12:20:53 PM »

ผมซื้อที่ปืนประโยชน์เมื่อต้นปีนี่เอง (หลังได้รับการปลดปล่อยจากรัฐบาล)  45,000 ครับ (Glock 17) ไก 3.5 lbs. Magazine ต่อยาวอีก 2 นัด ทำให้บรรจุได้ 20 นัด (รวมในรังเพลิง) แล้วมีคันอะไร (เรียกไม่ถูก) ที่ใหญ่ขึ้นอีกนิด ก็อย่างที่เพื่อนๆกล่าวถึงน่ะครับ
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 12:26:49 PM »

ผมซื้อที่ปืนประโยชน์เมื่อต้นปีนี่เอง (หลังได้รับการปลดปล่อยจากรัฐบาล)  45,000 ครับ (Glock 17) ไก 3.5 lbs. Magazine ต่อยาวอีก 2 นัด ทำให้บรรจุได้ 20 นัด (รวมในรังเพลิง) แล้วมีคันอะไร (เรียกไม่ถูก) ที่ใหญ่ขึ้นอีกนิด ก็อย่างที่เพื่อนๆกล่าวถึงน่ะครับ
แหม... ได้ราคาเก่าอย่างเฉียดฉิวเลยนะครับ  หากช้ากว่านั้นอีกหน่อยเป็นป๊ะกะราคาใหม่  Cheesy

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 09:31:42 PM »

ช่วงต้นปี  ปืนยังเต็มตลาดอยู่   แต่ตอนนี้ปืนร้านเล็กหมดแล้ว เหลือแต่ร้านใหญ่ ซึ่งสายป่านยาว ราคาก็เลยขยับขึ้นไป  เพราะถือว่าขึ้นราคาก็ยังขายได้
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์