๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 02:05:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณโครงการรถคันแรกของรัด ถะ บานครับ.."รถขายไม่ออก" ก็ต้องหั่นกำไรโละสต๊อก  (อ่าน 23538 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #255 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 11:11:03 AM »

บอกน้าเบ้มไปนานแล้ว(ในกระทู้แรงบิดแรงม้า)... ว่าให้ไปออกกำลังกาย จ๊อกกิ้งที่สวนสาธารณะทุกเย็นๆ, สาวที่เจอไปออกกำลังกายในสวนสาธารณะ(หรือสนามกีฬา)น่ะ ถูกคัดเลือกโดนธรรมชาติมาแล้วครับ ว่าน่าจะไม่ใช่คนขี้เกียจ น่าจะไม่ใช่คนใจแคบ น่าจะไม่ใช่คนขี้อิจฉา ฯลฯ...

เพราะคุณลักษณะแบบนั้นน่าจะไม่ใช่"นักกีฬา"ประเภทออกกำลังจนเหนื่อยเหงื่อออกท่วมตัวครับ(ที่จริงมันแย่ๆก็มีหลงมาบ้าง แต่โอกาสน้อยกว่าเจอตามห้าง หรือเจอตามสถานบันเทิง)... แล้วน้าเบิ้มเองก็จะสุขภาพดีอีกด้วยต่างหากครับ... ไม่ฮา...
บอกน้าเบ้มไปนานแล้ว(ในกระทู้แรงบิดแรงม้า)... ว่าให้ไปออกกำลังกาย จ๊อกกิ้งที่สวนสาธารณะทุกเย็นๆ, สาวที่เจอไปออกกำลังกายในสวนสาธารณะ(หรือสนามกีฬา)น่ะ ถูกคัดเลือกโดนธรรมชาติมาแล้วครับ ว่าน่าจะไม่ใช่คนขี้เกียจ น่าจะไม่ใช่คนใจแคบ น่าจะไม่ใช่คนขี้อิจฉา ฯลฯ...

เพราะคุณลักษณะแบบนั้นน่าจะไม่ใช่"นักกีฬา"ประเภทออกกำลังจนเหนื่อยเหงื่อออกท่วมตัวครับ(ที่จริงมันแย่ๆก็มีหลงมาบ้าง แต่โอกาสน้อยกว่าเจอตามห้าง หรือเจอตามสถานบันเทิง)... แล้วน้าเบิ้มเองก็จะสุขภาพดีอีกด้วยต่างหากครับ... ไม่ฮา...
มีอก มีเอว มีก้น มีความรู้ มีน้ำใจ แค่นี้พอแล้วครับ คิก คิก Grin

เป็นคำแนะนำในการหาเมียจากพ่อที่เป็นนายทหารคนหนึ่งให้กับลูกชายที่เป็นน้องที่ทำงานผมครับ
ใครจะเอาไปใช้ไม่สงวนลิขสิทธิ์ครับ
ผมช่วยเติมตรงสีน้ำเงินให้ครับ (แต่ไม่สำคัญจะไม่นำมาพิจารณาก็ได้แล้วแต่กรณีๆไป)

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #256 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 11:13:40 AM »

แล้วเบิ้มรู้ไม๊ของหลวงมันเป็นยังไง คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้  หายไม่ได้ คืนไม่ได้ ไม่มีการเสื่อมค่า(ถึงแม้จะเสื่อมสภาพ) ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปนานแค่ไหนก็ตาม
แตกหักเสียหายขึ้นมาต้องซ่อมให้คืนสภาพเดิมเหมือนวันที่รับมา ค่าบำรุงรกษาสูงตามกาลเวลาที่ครอบครอง
       อะไรที่ลงท้าย
ด้วย...หลวง นี่ไม่ค่อยไหว
เช่น รถหลวง/ปืนหลวง เมีย....
เอ๊ะ  อันหลังน่ายกเว้น เนาะพี่หลวงเนาะ
อ้าว......อิ๊บ อ๋ายแล้ว 555555555555555

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #257 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 11:15:55 AM »

แล้วเบิ้มรู้ไม๊ของหลวงมันเป็นยังไง คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้  หายไม่ได้ คืนไม่ได้ ไม่มีการเสื่อมค่า(ถึงแม้จะเสื่อมสภาพ) ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปนานแค่ไหนก็ตาม
แตกหักเสียหายขึ้นมาต้องซ่อมให้คืนสภาพเดิมเหมือนวันที่รับมา ค่าบำรุงรกษาสูงตามกาลเวลาที่ครอบครอง
เอ๊ะ  อันหลังน่ายกเว้น เนาะพี่หลวงเนาะ
อ้าว......อิ๊บ อ๋ายแล้ว 555555555555555

ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้  หายไม่ได้ คืนไม่ได้ ไม่มีการเสื่อมค่า(ถึงแม้จะเสื่อมสภาพ) ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปนานแค่ไหนก็ตาม
เอ๊ะ  อันหลังน่ายกเว้น เนาะพี่หลวงเนาะ
วัวสันหลังหวะก็งี้แหละ แค่แมลงวันบินเฉียดๆ ก็สะดุ้งแล้ว
ถ้าครูไม่มี...หลวงก็ยืดอกเด้งก้นเดินอย่างเต็มภาคภูมิไปเลยครับ...อย่าผวา ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #258 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 11:21:41 AM »

ทะลึ่งตึงตังไปงั้นแหละพี่"หลวง"5555

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #259 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 12:08:02 PM »

ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ หายไม่ได้ คืนไม่ได้ ไม่มีการเสื่อมค่า(ถึงแม้จะเสื่อมสภาพ) ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปนานแค่ไหนก็ตาม

พี่นะระวังให้ดี เอาของหลวงมาเป็นของตัวเอง  โดนจับสักวันคอยดู

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #260 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 12:10:25 PM »

ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ หายไม่ได้ คืนไม่ได้ ไม่มีการเสื่อมค่า(ถึงแม้จะเสื่อมสภาพ) ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปนานแค่ไหนก็ตาม

พี่นะระวังให้ดี เอาของหลวงมาเป็นของตัวเอง  โดนจับสักวันคอยดู
โดนประจำ ไม่เห็นเป็นไรเลย ตกใจ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #261 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 12:14:54 PM »

มีอก มีเอว มีก้น มีความรู้ มีน้ำใจ แค่นี้พอแล้วครับ คิก คิก Grin

เป็นคำแนะนำในการหาเมียจากพ่อที่เป็นนายทหารคนหนึ่งให้กับลูกชายที่เป็นน้องที่ทำงานผมครับ
ใครจะเอาไปใช้ไม่สงวนลิขสิทธิ์ครับ
ผมช่วยเติมตรงสีน้ำเงินให้ครับ (แต่ไม่สำคัญจะไม่นำมาพิจารณาก็ได้แล้วแต่กรณีๆไป)

ดูแค่ อก เอว ก้น ความรู้ไม่พอแล้วละครับ ต้องดูด้วย หญิงหรือชาย ไม่ใช่ได้มาแล้ว ปั๊มกันจนออกแต่ลม ทำไมยังไม่ท้อง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 12:26:43 PM »

ดูแค่ อก เอว ก้น ความรู้ไม่พอแล้วละครับ ต้องดูด้วย หญิงหรือชาย ไม่ใช่ได้มาแล้ว ปั๊มกันจนออกแต่ลม ทำไมยังไม่ท้อง

ฮา... ต้องมี Womb ด้วยครับ... แฮ่ๆ...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #263 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 10:02:24 PM »

ตัวเลขคร่าวๆรัฐบาลเขาเคาะออกมาแล้วนะครับ

ภาษีที่ขอคืนจากโครงการรถคันแรก รถเก๋งนั่งทีซื้อมาไว้ขับฉุยฉายมียอดขอคืนภาษีเทียบเป็น15เท่าตัวของรถกระบะที่เอามาไว้ใช้ทำมาหากิน

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #264 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 10:11:47 PM »

อัตตาหิ อัตตโน นาโถ...

รวยกระจุก จนกระจายย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #265 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 04:39:07 PM »

ภาษีตัวนี้มันไม่น่าจะมีในตัวรถอยู่แล้ว อะไรกันสิ่งที่เป็นความสะดวกของคนใช้รถคิดภาษีหมด แต่อยากเป็นศูนย์กลางผลิตรถยนต์แต่ราคาแพงอย่างนี้ บางรุ่นยังไม่กล้าประกอบเลยโดนภาษีตัวนี้เข้าไปเยอะ ลองดูง่ายรถ 5 ประตูกับสี่ประตูู
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #266 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 05:01:30 PM »

ตัวเลขคร่าวๆรัฐบาลเขาเคาะออกมาแล้วนะครับ

ภาษีที่ขอคืนจากโครงการรถคันแรก
รถเก๋งนั่งทีซื้อมาไว้ขับฉุยฉาย 
มียอดขอคืนภาษีเทียบเป็น15เท่าตัว
ของรถกระบะที่เอามาไว้ใช้ทำมาหากิน

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ มอม อ่ะ ฮา

คร๊าย เป็นคน แถ-ลง  อ่ะ ฮา
มันคนละตลาด  คนละ เซ็กเม้นท์ เลยอ่ะ ฮา

555 พอๆ  กับการ ชั่งไข่ ขายเป็น "กิโล" เลยอ่ะ ฮา

ไอ้โครงการ "จ่ายหมื่น คืนแสน"  ฮา
เขาจำกัด ซีซี ไม่เกิน 1500 ซีซี อ่ะ ฮา
รถยนต์พวกนี้  เป็นรถยนต์ ที่มีฐานการผลิต
และใช้ชิ้นส่วน ที่ผลิตได้ภายในประเทศ 70-80 % อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 เป็นการ  "กระตุ้น"  จุดกำหนัด
ของคนที่ต้องการมี ต้องการใช้ หรือที่เราเรียกว่า "คนเมือง" อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 โปรเจคนี้  "ทำง่าย" กว่าการ  แจกเช็ค สองพัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #267 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 06:04:54 PM »

ช่วงนี้รถไม่ติดเลยแฮะ เอ.....รนยนต์หายไปไหนหมด มอไซร์เต็มเลย  คิก คิก

เก็บตังค์ไว้กินบ้างเซะเพ่....มอไซร์เติมร้อยนึงขี่ได้เป็นอาทิตย์ รถยนต์เติม1000นึงขับได้3-4วัน  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #268 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 07:48:31 PM »

ภาษีที่ขอคืนจากโครงการรถคันแรก
รถเก๋งนั่งทีซื้อมาไว้ขับฉุยฉาย 
มียอดขอคืนภาษีเทียบเป็น15เท่าตัว
ของรถกระบะที่เอามาไว้ใช้ทำมาหากิน

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ มอม อ่ะ ฮา

มันคนละตลาด  คนละ เซ็กเม้นท์ เลยอ่ะ ฮา

555 พอๆ  กับการ ชั่งไข่ ขายเป็น "กิโล" เลยอ่ะ ฮา

ไอ้โครงการ "จ่ายหมื่น คืนแสน"  ฮา
เขาจำกัด ซีซี ไม่เกิน 1500 ซีซี อ่ะ ฮา
รถยนต์พวกนี้  เป็นรถยนต์ ที่มีฐานการผลิต
และใช้ชิ้นส่วน ที่ผลิตได้ภายในประเทศ 70-80 % อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 เป็นการ  "กระตุ้น"  จุดกำหนัด
ของคนที่ต้องการมี ต้องการใช้ หรือที่เราเรียกว่า "คนเมือง" อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 โปรเจคนี้  "ทำง่าย" กว่าการ  แจกเช็ค สองพัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายต้องรีบไปเรียกประชุมพรรคยายได้แล้วนะครับ  เศรษฐกิจเงียบเป็นหมาหง๋๋อยแบบนี้  ดอนเมืองเสียท่าอย่างเหลือเชื่อ เพราะอะไร รู้ใช่มะ ?

คนเมืองไส้แห้ง แห่ดาวน์รถ ผ่อนรน จนไม่มีเงินกะกินจะใช้อย่างอื่่น  โดนชก

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #269 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 09:37:07 PM »

รถยนต์นั่งไม่เกินพันห้า

รถกระบะไม่เกินสามพัน

ราคาไม่เกินล้านทุกแบบ

ข้ออ้างของรัฐบาลตอนดันโครงการ คือเพื่อสนับสนุนให้เกษตรกรได้มีรถใช้ในการขนส่งสินค้าเกษตร และพ่อค้ารายย่อยได้เพิ่มโอกาสในการประกอบอาชีพ

ไม่มีหมาในทำเนียบฯตัวไหนเห่าซักแบ๊กว่าเพื่อให้คนเอามาใช้ขับฉุยฉายเพิ่มภาระถ่วงคอตัวเอง

ใครจะลืมจริงหรือแกล้งลืมก็ช่างแต่ผมไม่ลืม เพราะตอนนั้นผมด่ากระฉูด

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19
  พิมพ์