๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 10:45:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสั้น "สุรัตดา" (****กลับมาอีกครั้ง****) อัพตอนที่31แล้วนะครับ  (อ่าน 38904 ครั้ง)
Half cock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 11:18:47 AM »

+ 182 รอตอนต่อไปครับ  Grin
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #271 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 03:00:14 PM »

รอๆๆๆๆๆ
paluay
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #272 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 08:43:21 PM »

น้องเบลไหนบอกว่าจะกลับจากเสม็ดแล้วจะมาหาไงไปไหนแล้วละนี่ จูบบบบ .....ยังรออยู่ครับ
paluay
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #273 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 09:11:52 PM »

ท่านเจ้วของบทความ......หลังจากที่ท่านไปเพลินที่เกาะใดๆก็แล้วแต่กรุณานำน้องเบลมาคืนด้วครับเนื่องจากผ่านไปแล้วซึ่งหลายสัปดาห์ในทางกฎหมายผมก็ขอแจ้งความน้องเบลหายณ.ที่นี้ด้วยครับ งอน ไหว้
Ball77 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #274 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 12:23:58 PM »

ไหว้
+ รอใว้ครับ
maxgti
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #275 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 05:06:05 PM »

หายไปเลยกระทู้นี้   ประกาศรับสมัครคนเขียนบท(ต่อ) 55 งอน
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #276 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 08:21:06 AM »

อยากอ่านต่อแล้วคร้าบบบบบ
Half cock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #277 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 10:59:46 AM »

อยากอ่านต่อแล้วคร้าบบบบบ

ผมว่านักเขียนโดน ผบ. ภาคทัณฑ์แล้วมั้งครับ
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #278 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 11:33:46 AM »

บันทึก "สุรัตดา" ตอนที่30

พี่ๆ สมาชิกที่ติดตามอ่าน หลงรัก อย่าว่ากันเลยนะครับ น้องคนนี้คิดไม่ออกจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน เพิ่งจะมาได้อารมณ์ก็ตอนนี้เองครับ Grin Grin

ส่วนเครื่องดื่มสำหรับสาวๆ ก็มีแบบไม่อั้น ไหนจะสปาย ไหนจะบาคาดี้ มีทุกรส ใครชอบอย่างไหนก็ตามสบาย สาวๆ มากันแล้ว “นิด..นิด..”

ผมตะโกนเรียกพลางโบกไม้โบกมือ นิดสาวอึ๋มมาพร้อมเจ๊ตุ๊ก พี่นุช และที่ขาดไม่ได้ ก็คือน้องเบล ทุกวันนี้ผมยังคิดอยู่ว่าผมไปมีอะไรกับเธอได้ยังไง

“แหม่อู๊ด เรื่องกินนี่ไม่ได้เลยนะ รีบเลยนะ” นิดกัดผมเบาๆ “นั่งเลยครับ” ผมเชิญทุกคนนั่ง ก่อนทำทีลุกจัดแจงที่ “ใครเอาอะไรบ้าง เดี๋ยวจัดให้ วันนี้อู๊ดขอบริการเอง”

สาวๆ ได้ยินดังนั้น ก็พากันส่งเสียงวี๊ดวิ้ว “พี่อู๊ดนี่น่ารักจัง” เบลสาวน้อยถึงกับเอ่ยปากชมผม “แหม่! น้องเบล ไปชมพี่เขาอย่างนั้น แอบคิดอะไรเปล่าเนี๊ยะ”

เบลสาวน้อยชมอย่างหลุดปาก แก้มทั้งสองข้างกลายเป็นสีแดงอ่อนๆ อย่างเห็นได้ชัด “ก็พี่อู๊ดเขาน่ารักจริงๆ นี่ค่ะ” เบลยังคงชมผมอย่างต่อเนื่อง

“เบลพูดอย่างนี้ คืนนี้พี่ขอจัด แบบเต็มที่ไปเลย” “จัดอะไรอู๊ด พูดจาน่าเกลียด” นิดทำทีเป็นคนหัวโบราณขึ้นมาซะงั้น “ก็เดี๋ยวชงเหล้าให้กินแบบเต็มที่ไง”

ผมรีบแก้ต่าง สาวๆ ต่างพากัน “อ๋อ” “นิดนี่นะ...คิดอะไรก็ไม่รู้ คิดแต่เรื่องใต้สะดือ” ผมกัดเธอคืน ดอกนี้ไม่เบา “อู๊ดนั่นแหละที่คิด นิดยังไม่ได้คิดเลย อู๊ดลามก”

เธอเถียงกลับ แถมด่าผม “ไอ้ลามกด้วย” ได้! คืนนี้แหละจะได้รู้ว่าไอ้ลามกที่นิดด่า มันเป็นยังไง โต๊ะเรานั่งกินกันอย่างเอร็ดอร่อย ผมมันคนชอบดื่ม ดื่มตั้งแต่ตะวันยังไม่ตกดิน

ผมดื่มแต่เหล้าอย่างเดียว ไม่ดื่มหลายกษัตริย์ เคยครั้งหนึ่ง สมัยเรียนเล่นดื่มแบบรวมมิตร ทั้งเหล้าสี เหล้าขาว วอดก้า และตบตูดด้วยเบียร์ ผลคืออ้วกแตกอ้วกแตน

แฮ้งค์ไปสองวันสองคืน เล่นเอากินข้าวไม่ได้เลยทีเดียว ขยาดของมึนเมาไปอีกนาน ส่วนสาวๆ ก็เล่นดื่มกันตั้งแต่หัววันเช่นเดียวกัน เจ๊ตุ๊กดื่มนิดดื่มหน่อยก็หน้าแดงแล้ว

ส่วนนิด และเบล ก็ดื่มตามสภาพก็คือ ดื่มไปเรื่อยๆ ผมรู้สึกว่าโต๊ะของเราคุยเสียงดังสุด อย่าเรียกว่าคุยดีกว่า เรียกว่าแหกปากจะเหมาะเหม็งกว่า

ส่วนโต๊ะอื่นก็มีเดินมาแวะเวียนบ้าง ตามประสาคนทำงานที่เดียวกัน มื้อนี้สำหรับผมถือว่าอิ่มมาก อิ่มแปล้เลย กินอย่างกับปล้น หรืออีกนิยามหนึ่ง

“ทำงานเหงื่อไม่แตก แดกเหงื่อท่วม” เวลามันช่างผ่านไปเร็วนัก เรานั่งกินกันตั้งแต่ช่วงบ่าย เหลือบดูนาฬิกาอีกที ปาเข้าไปเกือบห้าโมง “พี่ตุ๊ก วันนี้ไม่มีกิจกรรมหรอ”

พี่ตุ๊กชักสีหน้าสงสัย “กิจกรรมอะไรอู๊ด” “ก็ อย่างเช่นดำน้ำ ตกหมึก อะไรประมาณนี้อ่ะ มีไหมครับ” “อ๋อ มีจ๊ะแต่เป็นพรุ่งนี้ คุณทวีปบอกว่า วันนี้ให้พวกเราพักผ่อนกันตามสบาย

แกเห็นเดินทางมาเหนื่อย พรุ่งนี้ค่อยว่ากันใหม่” “ครับ” แจ๋วเลย ผมก็ไม่ค่อยอยากทำอะไรเหมือนกัน บอกตรงๆ ไม่ค่อยชอบกิจกรรม ชอบนั่งกินเหล้ามากกว่า

แต่สำหรับสาวๆ อาจจะเบื่อหรือเซ็งก็เป็นได้ “นิดร้องเพลงไหม” “ไม่เอาอ่ะอู๊ด อายเขา อู๊ดร้องสิเดี๋ยวนิดเชียร์” “พี่อู๊ดร้องสิหนูอยากฟัง เดี๋ยวหนูช่วยเชียร์อีกแรง”

เบลเสริมอย่างนี้เห็นทีต้องโชว์เทพสักหน่อย “ได้ๆ แต่ว่าเพลงอะไรดีหล่ะ ช่วยกันนึกหน่อยสิ” ทั้งเจ๊ตุ๊ก นิด เบล ต่างพากันเคร่งเครียดเพราะมัวแต่นึกเพลงที่จะให้ผมร้อง

อันนั้นก็ไม่ดี อันนี้ก็ไม่เอา ต่างคนต่างค้าน “เอางี้หล่ะกัน เดี๋ยวผมเลือกเอง” เพราะถ้าให้สาวๆ เลือก วันนี้ก็คงไม่ได้ร้อง ส่วนคาราโอเกะที่ทางรีสอร์ทจัดไว้ให้ก็อยู่ด้านหน้าสุด

มีสเต็ปเล็กๆ ให้ยืนเด่นเป็นสง่า ตอนนี้พระอาทิตย์ก็เริ่มจะลาลับแล้ว ผมร้องเป็นคนแรก จึงเลือกเพลงที่สนุกๆ หน่อย แต่คงไม่ใช่พวกเรสโท แหกปากโวยวายอะไรแบบนั้น

ผมเลือกร้องเพลง “ก็เคยสัญญา” ของพี่อัสนีย์ คิดดูแล้วน่าจะรู้จักกันทุกคน ทำนองขึ้นปุ๊บ โต๊ะผมส่งเสียงปั๊บ ทั้งกรี๊ด ทั้งร้อง ปากก็แหก มือก็ตบ

ไม่นานนักหลายๆ โต๊ะก็เริ่มหันมาสนใจผม ทั้งๆ ที่ในตอนแรกไม่มีใครสนใจ บอกตรงๆ ตอนนี้เหมือนแมลงวันตอมขี้เลย ผมเริ่มรู้สึกอายก็คราวนี้

แต่ยังดีที่แอลกอฮอล์ช่วยได้เยอะ พอเริ่มร้อง หลายๆ โต๊ะเริ่มขยับ บางคนร้องตาม บางคนเคาะโต๊ะทำจังหวะ แต่ก็เดี๋ยวเดียว และก็หันไปกินเหล้าต่อ ผมร้องไปสามเพลง

เหมือนผมเป็นตัวเปิด ไม่นานนักก็เริ่มมีคนมาต่อคิว ตอนลงจากเวทีก็อายนิดๆ “พี่อู๊ดร้องเพราะจัง” เบลเอ่ยชมพลางตบมือ “แหม่อู๊ด เพลินเลยนะ” นิดแซวผม

ผมยิ้มตอบเล็กๆ “มาๆ กินเหล้าดีกว่า” ผมพาเข้าสู่บรรยากาศร่ำสุรา บอกตรงๆ ผมชอบมาก ไอ้การที่ได้กินเหล้าริมทะเล บรรยากาศดีๆ อย่างนี้ ลมก็เย็น เงียบสงบ

จะมีก็แต่เสียงน้ำทะเลกระทบฝั่ง เป็นจังหวะ และที่สำคัญสาวๆ เพียบ ทั้งรุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ มีให้เลือกให้ชม ตอนนี้ผมเริ่มตึงๆ กำลังก้าวเข้าสู่ความสุข สนุกสนานอย่างเต็มขั้น

ผมยกดื่มพรวดหมดแก้วแล้วแก้วเล่า อะไรมันจะสุขป่านนี้ “นิด เมายังจ๊ะ” “ก็มึนๆ นะ แล้วอู๊ดหล่ะ” นิดตอบผมด้วยประโยคเรียบง่าย ผมสังเกตเธอจากน้ำเสียง

เธอไม่ได้แค่มึน แต่เธอเมาแล้ว ลิ้นเธอเริ่มพัน พูดจาเริ่มรัว ผมหยุดมองเธอ หัวใจผมมันบอกว่า เธอน่ารักดีนะ บางครั้งผมก็อดใจไม่ไหว ต้องพยายามข่มใจไม่ให้คิดเรื่องจังไร

ในตอนนี้ “อู๊ดๆ เป็นไร เมาเหรอ” ผมมัวแต่นึกเพลินจนเธอทักด้วยความสงสัย “อะไรนะ! อ๋อเปล่าจ๊ะ คิดอะไรเพลินๆ เฉยๆ” “เหรอ นึกว่าคิดถึงสาวที่ไหน”

“ถ้าจะคิดถึงสาวที่ไหน ก็คงจะเป็นนิดนั้นแหละจ๊ะ” ผมยิงดอกนี้น่าจะได้หลายแต้ม แต่ผมพลั้งปากพล่อยๆ ลอยๆ จนลืมนึกว่าเบลก็นั่งอยู่เช่นกัน แต่เบลไม่ได้ยินผมพูดหรอก

เพราะมัวแต่คุยกับหนุ่มโต๊ะข้างๆ “ไอ้หน้าจืดนี่ไม่รู้เรื่องเลย เด็กใครให้มันรู้บ้างสิวะ!” ผมสบถในใจ หนุ่มการตลาดมาใหม่ไฟแรง จบหมาดๆ จบนอกมั้ง ไม่รู้นอกไหน

ดูท่าทีไอ้หน้าจืดนี่ท่าทางจะสนใจเบลไม่น้อย แต่คิดว่าเบลคงไม่ “นั่น...นั่น!” ชนแก้วกันอีกแล้ว ห่าเอ๊ย! เกรงใจกันบ้างสิวะ! “เบล” “ค่ะ” “ชงเหล้าให้พี่หน่อยสิ”

“อู๊ดไม่ชงเองหล่ะ ทั้งเหล้า โซดา น้ำแข็ง ก็อยู่ที่ตัว ยังจะมาใช้น้องอีก” นิดเบรคครั้งนี้ ควันขึ้น “ไม่เป็นไรค่ะพี่นิด เดี๋ยวหนูชงให้ พี่อู๊ดเขาชงเยอะแล้ว”

ไม่สงสัยเลยทำไมไอ้หน้าจืดถึงตามตอแยไม่เลิก ผมหันไปยิ้มให้นิด ให้เห็นถึงรอยยิ้มของชัยชนะ นิดทำทีล้อเลียนกลับ บดบังการเสียหน้า แต่สำหรับผมไม่ว่านิดทำอะไร

ผมก็ไม่เคยคิดโกรธเธอ เพราะเธอคือคนที่ใช่ตั้งแต่เข้าทำงานที่นี่ ผมยอมรับว่าผมหลายใจ แต่ถ้าเจอคนที่ผมรักผมก็หยุดนะ แต่ทว่าตอนนี้มันยังนะซิ

“น้องเบลเรียนที่ไหนเหรอครับ” ไอ้จืดสานความสัมพันธ์ อย่างต่อเนื่อง “เบลเหรอ หอการค้าค่ะ” “ว่าแล้ว เป็นอย่างที่ผมคิดไม่ผิดเลย” “ทำไมเหรอค่ะ” เบลถามด้วยความสงสัย

“อ๋อ ก็เพราะว่า มหาลัยนี้มีแต่คนหน้าตาดีๆ ไงครับ” บอกตรงๆ ผมได้ยินถึงกับจะอ้วก เบลก็นะ ยังทำทีเขิลอาย ทำเป็นให้ท่ามันอีก       

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
Ball77 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #279 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 12:07:54 PM »

มาแล้ว หลังจากหายไปนาน  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ขอบคุณครับ
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #280 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 02:21:38 PM »

มาแล้วแก้วตา เอาแต้มที่ 197 ไปเป็นกำลังใจ Cheesy
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #281 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 09:07:26 PM »

ต้องย้อนกลับไปอ่านของเก่าก่อนถึงจะต่อกันติด
 ขอบคุณครับ
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #282 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 04:45:48 PM »

แฟนเก่าๆ ทั้งนั้น เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณทุกท่านครับ +1ทุกท่าน Grin Grin

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
paluay
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #283 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 08:37:27 AM »

น้ำลายหกกลับมาแล้วก็ต้องตาม+ครับ  ไหว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #284 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:50:40 AM »

น้ำลายหกกลับมาแล้วก็ต้องตาม+ครับ  ไหว้

ขอบคุณครับ +1 เช่นกันครับ

หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20
  พิมพ์