๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 03:15:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 131 132 133 [134] 135 136 137 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191173 ครั้ง)
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1995 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 07:40:57 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยครับ... ไหว้

ดีใจด้วยครับ ที่อาการดีขึ้น พักผ่อนเยอะแล้วเลี่ยงการยกขิงหนักสักระยะหนึ่งก่อนครับ แล้วค่อยบริหารต่อ

ลองกินข้าวน้อยลง ลดอาหารจำพวกแป้งและน้ำตาลลงกินโปรตีนมากขึ้น หิวบ่อยมากครับเพิ่งกินไปเมื่อห้าโมงเย็น ทุ่มกว่าๆก็หิวแล้วครับ

ทานผลไม้ หรือดื่มนมแทนอาหารว่าง ก่อนนอนดีกว่าครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1996 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 09:30:58 PM »

คุณตั้วเป็นอย่างไรแล้วครับ... หมอเขาว่าอย่างไรบ้างเล่าครับ...

เมื่อวานพยายามพิมพ์ครับ แต่พอกดส่งสัญญานอินเตอร์เน็ตหาย เลยเพิ่งได้พิมพ์อีกทีครับ.. ไหว้

เมื่อวานตอนช่วงเช้า ของหน้างานที่กรุงเทพหมด ผมเลยตัดสินใจขับไปเพื่ออัดของเข้าหน้างานช่วง 9 โมงเช้า กลับมาถึงระยองอีกทีตอน 6 โมงเย็น แล้วก็พาลูกเมียออกจากบ้านไปดูงานที่ชุมพรต่อ(วิทยุการบิน) มาถึงชุมพรช่วงตีสามกว่าๆ ยังไม่ได้ไปหาหมอเลยครับพี่สมชาย.. ไหว้

พรุ่งนี้ต้องข้ามเกาะอีกด้วย แต่อาการก็ดีขึ้นเรื่อยๆครับ แต่ยังกังวลเรื่องหลังอยู่เหมือนกัน เพราะต้องอุ้มเด็กๆไปด้วย(ถือโอกาสไปดูงานพาไปเที่ยวด้วยครับ)

ตอนนี้ก็ยังคงปวดหลังอยู่ครับ นั่งคุยงานกันกับพื้นด้วย คิดว่ากลับจากดูงานที่เกาะวันที่ 18 ถ้าไม่ดีขึ้น(แต่อาการดีขึ้นเรื่อยๆครับ) จะปรึกษาแพทย์อีกทีครับพี่.. ไหว้

อย่ายกของหนักครับ...

อันที่จริงไม่ควรขับรถด้วยซ้ำไป...

ผมอยากให้คุณตั้วนอนพักมากๆครับ... Cheesy
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1997 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 05:48:07 PM »

วันนี้พักหนึ่งวัน คืนน้ต้องเข้าเวรชรบ.ครับ Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1998 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 08:06:44 PM »

นานๆทีจะเจอผู้หญิงก้นสวย ก้นสวยนี้ มิใช่จะได้มาง่ายๆนะครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1999 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 09:39:08 PM »

เรียบร้อยครับสำหรับวันนี้ครับ ปีก หลัง หลังแขน น่อง ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2000 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 09:21:37 PM »

วันเสาร์กับอาทิตย์ พักครับ ต้องกินเยอะๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2001 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 01:18:11 PM »

ตารางวันจันทร์นี้ บ่า ไหล่ ต้นขา น่อง เรียบร้อยครับ เล่นก่อนไปรับประทานอาหารกลางวันครับ

bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #2002 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 07:48:12 AM »

สถานการณ์เริ่มผ่อนคลาย เมื่อวานกลับมาเริ่มบริหารตามโปรแกรม วิ่งburnเอาเหงื่อออกเยอะเลย
แล้วเริ่มยกน้ำหนักเบาๆ แต่รู้สึกหัวไหล่ขวาขัดๆนิดๆ สงสัยไม่ได้วอร์ม หรือทิ้งไปนาน
หรือมัวแต่ใช้เมาท์คอมฯมากไป วันนี้ขอลองใหม่ครับ

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #2003 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 07:30:52 PM »

เข้ามารายงานตัวครับ หลังหายเจ็บแล้ว เหลืออาการปวดนิดๆๆเวลานั่งครับ คาดว่าอีก 2-3 วันน่าจะออกกำลังได้แล้ว แต่คงเลี่ยงท่าออกหลังไปก่อนครับ...

ไปชุมพรเที่ยวนี้กลับมารู้สึกหุ่นเฟิร์มขึ้นครับ.. คิก คิก เดินขึ้นเขาลงเขาทั้งวันเลย เหมือนเล่นท่า Squat ตลอดเวลา อยู่ต่อซักเดือนซิกแพ็คขึ้นแน่ครับ เสียดาย... Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #2004 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 07:34:26 PM »

แขนขวาโอเวอร์เทรนนิ่งอีกแล้วครับ เนื่องจากเจอแกงค์ช๊อบเปอร์ที่นั่นท้างัดข้อ 2 วันติด แต่ตอนนี้เกือบปกติแล้วครับ เป็นเฉพาะแขนขวาอย่างเดียว

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2005 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 07:45:13 PM »

ยังเล่นอยู่ทั้งวันอังคารและวันพุธครับ แต่เห็นเงียบๆไปนะครับเลยไม่ได้เข้ามายกกระทู้ครับ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะเล่นเฉพาะตารางของอาทิตย์ที่ ๑๐ อย่างเดียวดูสักสองเดือนครับ ว่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้างครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #2006 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 08:15:45 PM »

ยังเล่นอยู่ทั้งวันอังคารและวันพุธครับ แต่เห็นเงียบๆไปนะครับเลยไม่ได้เข้ามายกกระทู้ครับ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะเล่นเฉพาะตารางของอาทิตย์ที่ ๑๐ อย่างเดียวดูสักสองเดือนครับ ว่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงบ้างครับ

ขอบคุณมากครับคุณจง.. Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2007 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:14:43 AM »

เข้ามารายงานตัวครับ หลังหายเจ็บแล้ว เหลืออาการปวดนิดๆๆเวลานั่งครับ คาดว่าอีก 2-3 วันน่าจะออกกำลังได้แล้ว แต่คงเลี่ยงท่าออกหลังไปก่อนครับ...

ไปชุมพรเที่ยวนี้กลับมารู้สึกหุ่นเฟิร์มขึ้นครับ.. คิก คิก เดินขึ้นเขาลงเขาทั้งวันเลย เหมือนเล่นท่า Squat ตลอดเวลา อยู่ต่อซักเดือนซิกแพ็คขึ้นแน่ครับ เสียดาย... Grin

ยังยืนยันแนะนำเหมือนเดิมครับ ว่าคุณตั้วน่าจะปรึกษาหมอก่อนครับ... อาการหลังเจ็บที่เพิ่งกลับมาอีกครั้ง แสดงว่ากระดูกหลังยังมีจุดอ่อนครับ ให้หมอแนะนำว่าจะรักษาด้วยการเสริมสร้างกล้ามเนื้อท่าทางเช่นไรบ้าง และท่าไหนเล่นได้ ท่าไหนห้ามเล่นครับ...
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #2008 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:48:56 AM »

แขนขวาโอเวอร์เทรนนิ่งอีกแล้วครับ เนื่องจากเจอแกงค์ช๊อบเปอร์ที่นั่นท้างัดข้อ 2 วันติด แต่ตอนนี้เกือบปกติแล้วครับ เป็นเฉพาะแขนขวาอย่างเดียว

โอโห้  หลังยังไม่หายดี ไปเอางานใหม่มาใส่แขนมาอีก 55
งัดข้อเนี่ยต้องใช้หลังพยุงด้วยนะครับ ถนอมร่างกายบ้างเถอะครับ
เดี๋ยวมันจะเดี้ยงทั้งตัวก่อนครับ 555

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2009 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 06:39:37 PM »

ยังยืนยันแนะนำเหมือนเดิมครับ ว่าคุณตั้วน่าจะปรึกษาหมอก่อนครับ... อาการหลังเจ็บที่เพิ่งกลับมาอีกครั้ง แสดงว่ากระดูกหลังยังมีจุดอ่อนครับ ให้หมอแนะนำว่าจะรักษาด้วยการเสริมสร้างกล้ามเนื้อท่าทางเช่นไรบ้าง และท่าไหนเล่นได้ ท่าไหนห้ามเล่นครับ...

เขาปฏิวัติกันแล้ว แต่พี่ตั้วยังหยุดไม่ได้ครับ วันนี้ยังไปขนปูนต่อครับ ฝากรูปมาให้ผมโพสครับ

หน้า: 1 ... 131 132 133 [134] 135 136 137 ... 156
  พิมพ์