๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 05:56:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 130 131 132 [133] 134 135 136 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191196 ครั้ง)
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #1980 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 11:53:32 PM »

คุณตั๊ว อัพเดทอาการหน่อยครับ เป็นห่วงครับ
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1981 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 08:29:56 AM »

หลังเดี้ยงจนได้ครับ ยกปูนวางท้ายกระบะมาหลายวัน ประมาทไปหน่อยคิดว่าแรงถึง เมื่อวานยกลงลูกที่ 4 ก้ม ยก แล้วเบี่ยงวางไปทางด้านข้างลำตัว กระดูกสันหลังลั่น กร๊อบ..!!

นอนเดี้ยงอยู่ครับ ตอนนี้... เศร้า อ๋อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุณตั้วมีอาการอย่างไรบ้างหลังจากหลังได้รับบาดเจ็บครับ...

มี ขาอ่อนแรง ขาชา หรือปวดร้าววิ่งลงไปขาไหมครับ...

ถ้าหากมีผมแนะนำให้ปรึกษาแพทย์ด้านกระดูกและข้อครับ...

จังหวัดที่คุณตั้วอยู่น่าจะหาได้ไม่ยาก...

หรือจะปรึกษาผมก็ได้ครับ(แต่ผมไม่ได้ชำนาญเป็นพิเศษนะครับ)...

ขอให้หายป่วยโดยไวครับ... Cheesy

อาการวันแรกเหมือนกับที่พี่รุตบอกเลยครับ แต่ไม่หนักเท่าเมื่อ 10 ปีก่อน คือยังพอเดินได้ (คราวที่แล้วเดินไม่ได้เลย)

อาการบาดเจ็บอยู่ตรงกระดูกหลังล่าง ลำบากตอนนั่ง แต่นอนได้ ลุกเดินพอได้ครับ

วันนี้อาการเจ็บน้อยลงกว่าวันแรก แต่โดยรวมทานยาแล้วแล้วนอนอย่างเดียวครับ... ไหว้

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #1982 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 08:47:17 AM »

หายไวๆนะครับพี่
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1983 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 09:19:43 AM »

อาการวันแรกเหมือนกับที่พี่รุตบอกเลยครับ แต่ไม่หนักเท่าเมื่อ 10 ปีก่อน คือยังพอเดินได้ (คราวที่แล้วเดินไม่ได้เลย)

อาการบาดเจ็บอยู่ตรงกระดูกหลังล่าง ลำบากตอนนั่ง แต่นอนได้ ลุกเดินพอได้ครับ

วันนี้อาการเจ็บน้อยลงกว่าวันแรก แต่โดยรวมทานยาแล้วแล้วนอนอย่างเดียวครับ... ไหว้

หาเสื้อประคองหลังมาใส่ก่อนกันการเคลื่อนของกระดูกสันหลังก่อนดีมัยครับ
ไม่ดีขึ้น ต้องไปพบแพทย์ด่วนครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1984 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 11:42:02 AM »

มีทานยาทานฯ แปลว่าไปหาหมอแล้วใช่ไหมครับ... คราวหน้าคุณตั้วอย่ายกของหนักอีกเลยครับ แสดงว่ากระดูกสันหลังไม่แข็งแรงเท่าคนปรกติครับ เหมือนข้อหัวเข่านายสมชายก็ไม่เหมือนคนปรกติ ถึงแม้กล้ามเนื้อจะช่วยพยุงข้อต่อเอาไว้ได้ แต่มันไม่เหมือนเต็ม 100 เหมือนก่อนบาดเจ็บครับ...

หากจำเป็นต้องยกของหนักบ้าง นายสมชายว่าปรึกษาแพทย์ก่อนครับ ว่าต้องใช้ท่าทางเช่นไร เช่นต้องล็อกกระดูกสันหลังในแนวตรง ห้ามงอ ห้ามเอี้ยวตัวหรือไม่ ฯลฯ... มาถึงขั้นนี้ต้องถามหมอแล้วครับ เรื่องนี้เรื่องใหญ่...

ขอให้หายเจ็บโดยไวนะครับ...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1985 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 02:39:33 PM »

เมื่อวานเล่นตารางของวันพุธเสร็จ งานเข้าตั้งแต่สองทุ่นจนถึงหกโมงเช้าครับ แบบนี้เมื่อไหร่จะโตก้ไม่รู้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #1986 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 04:25:48 PM »

หลังเดี้ยงจนได้ครับ ยกปูนวางท้ายกระบะมาหลายวัน ประมาทไปหน่อยคิดว่าแรงถึง เมื่อวานยกลงลูกที่ 4 ก้ม ยก แล้วเบี่ยงวางไปทางด้านข้างลำตัว กระดูกสันหลังลั่น กร๊อบ..!!

นอนเดี้ยงอยู่ครับ ตอนนี้... เศร้า อ๋อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

หายไวๆ นะครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1987 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 04:27:47 PM »

คุณตั้วเป็นอย่างไรแล้วครับ... หมอเขาว่าอย่างไรบ้างเล่าครับ...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #1988 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 04:37:03 PM »

Grin Grin Grin  เย็นนี้ออกจ๊อกกิ้งสัก 40 นาที ครับ  บ้านผมซอยตันถนนกว้าง 6 เมตร ลึก 100 - 110 ม.  Wink

ปฏิบัติ!  Grin Grin Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1989 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 04:51:28 PM »

คุณตั้วมีอาการอย่างไรบ้างหลังจากหลังได้รับบาดเจ็บครับ...

มี ขาอ่อนแรง ขาชา หรือปวดร้าววิ่งลงไปขาไหมครับ...

ถ้าหากมีผมแนะนำให้ปรึกษาแพทย์ด้านกระดูกและข้อครับ...

จังหวัดที่คุณตั้วอยู่น่าจะหาได้ไม่ยาก...

หรือจะปรึกษาผมก็ได้ครับ(แต่ผมไม่ได้ชำนาญเป็นพิเศษนะครับ)...

ขอให้หายป่วยโดยไวครับ... Cheesy

ถูกต้องครับ...

กินยา แล้วนอนมากๆ...

ดีแล้วครับ... เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1990 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 05:22:53 PM »

คุณตั้วเป็นอย่างไรแล้วครับ... หมอเขาว่าอย่างไรบ้างเล่าครับ...

เมื่อวานพยายามพิมพ์ครับ แต่พอกดส่งสัญญานอินเตอร์เน็ตหาย เลยเพิ่งได้พิมพ์อีกทีครับ.. ไหว้

เมื่อวานตอนช่วงเช้า ของหน้างานที่กรุงเทพหมด ผมเลยตัดสินใจขับไปเพื่ออัดของเข้าหน้างานช่วง 9 โมงเช้า กลับมาถึงระยองอีกทีตอน 6 โมงเย็น แล้วก็พาลูกเมียออกจากบ้านไปดูงานที่ชุมพรต่อ(วิทยุการบิน) มาถึงชุมพรช่วงตีสามกว่าๆ ยังไม่ได้ไปหาหมอเลยครับพี่สมชาย.. ไหว้

พรุ่งนี้ต้องข้ามเกาะอีกด้วย แต่อาการก็ดีขึ้นเรื่อยๆครับ แต่ยังกังวลเรื่องหลังอยู่เหมือนกัน เพราะต้องอุ้มเด็กๆไปด้วย(ถือโอกาสไปดูงานพาไปเที่ยวด้วยครับ)

ตอนนี้ก็ยังคงปวดหลังอยู่ครับ นั่งคุยงานกันกับพื้นด้วย คิดว่ากลับจากดูงานที่เกาะวันที่ 18 ถ้าไม่ดีขึ้น(แต่อาการดีขึ้นเรื่อยๆครับ) จะปรึกษาแพทย์อีกทีครับพี่.. ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1991 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 05:23:43 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยครับ... ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1992 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 05:40:02 PM »

เมื่อวานพยายามพิมพ์ครับ แต่พอกดส่งสัญญานอินเตอร์เน็ตหาย เลยเพิ่งได้พิมพ์อีกทีครับ.. ไหว้

เมื่อวานตอนช่วงเช้า ของหน้างานที่กรุงเทพหมด ผมเลยตัดสินใจขับไปเพื่ออัดของเข้าหน้างานช่วง 9 โมงเช้า กลับมาถึงระยองอีกทีตอน 6 โมงเย็น แล้วก็พาลูกเมียออกจากบ้านไปดูงานที่ชุมพรต่อ(วิทยุการบิน) มาถึงชุมพรช่วงตีสามกว่าๆ ยังไม่ได้ไปหาหมอเลยครับพี่สมชาย.. ไหว้

พรุ่งนี้ต้องข้ามเกาะอีกด้วย แต่อาการก็ดีขึ้นเรื่อยๆครับ แต่ยังกังวลเรื่องหลังอยู่เหมือนกัน เพราะต้องอุ้มเด็กๆไปด้วย(ถือโอกาสไปดูงานพาไปเที่ยวด้วยครับ)

ตอนนี้ก็ยังคงปวดหลังอยู่ครับ นั่งคุยงานกันกับพื้นด้วย คิดว่ากลับจากดูงานที่เกาะวันที่ 18 ถ้าไม่ดีขึ้น(แต่อาการดีขึ้นเรื่อยๆครับ) จะปรึกษาแพทย์อีกทีครับพี่.. ไหว้

เอาใจช่วยให้หายไวๆครับ... เรื่องหลังเดี้ยงนี่หากมันไม่มีเสียงกร๊อบ ก็ยังพอทำเนาครับ(นายสมชายเคยเดี้ยงหนึ่งครั้งเมื่อเริ่มยกเหวทใหม่ๆ แต่เป็นแค่หลังยอก), จากที่คุณตั้ว Post ตอบ อ.หมอรุตฯ ว่ามีอาการตามนั้นฯ แปลว่าเส้นประสาทที่ออกจากกระดูกสันหลังโดนหมอนรองกระดูกกดครับ...

เรื่องนี้เรื่องใหญ่!!! ควรพบแพทย์ตั้งแต่เนิ่นๆ และปรึกษาลงในรายละเอียดว่าจะป้องกันอย่างไรไม่ให้มันกลับมาอีกครั้ง... แม้แต่หากหายดีแล้วจะเล่นเหวทท่า Dead Lift อีก(เพื่อรักษาหลัง)ก็ต้องปรึกษาแพทย์เสียก่อนในรายละเอียด เช่นท่าไหนเล่นได้/เล่นไม่ได้ น้ำหนักเท่าไหร่จึงเหมาะ จะล็อกหลังอย่างไร(ไม่ให้หลังงอขณะยก) และมีข้อห้ามอย่างไรบ้าง เช่นห้ามเอี้ยวตัว ห้ามกระตุกน้ำหนัก(ให้ยกช้าๆไม่กระตุกหรือเหวี่ยง) ฯลฯ...

ขอให้คุณตั้วสุขภาพดีและมีตังค์แยะๆพร้อมกันครับ... เย้...
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1993 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 06:58:05 PM »

วันนี้มีคนมาเล่นเป็นเพื่อน ๕๕๕

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1994 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 07:14:36 PM »

ลองกินข้าวน้อยลง ลดอาหารจำพวกแป้งและน้ำตาลลงกินโปรตีนมากขึ้น หิวบ่อยมากครับเพิ่งกินไปเมื่อห้าโมงเย็น ทุ่มกว่าๆก็หิวแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 130 131 132 [133] 134 135 136 ... 156
  พิมพ์