๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 04:33:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 128 129 130 [131] 132 133 134 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191182 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1950 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 06:42:26 PM »

เรียบร้อยครับวันนี้ บ่า ไหล่ ต้นขา ท้อง ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1951 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 07:47:42 PM »

กินข้าวแล้ว เดี๋ยวรอเม็ดข้าวเรียงตัวก่อนครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1952 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 06:44:18 AM »

ลูกคนโตผม 11 ขวบ หนัก 48 Kg. คิก คิก
แสดงว่าผมหุ่นดี Grin

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1953 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 07:25:52 PM »

วันนี้วันพักครับ แต่เจองานหนักเข้าไปครับ ถอดเปลี่ยนไฮเพรสเชอร์เมนิโฟลด์ แต่ละชิ้นหนักไม่ใช่เล่นครับ ยกกับมือทั้งนั้น อยากจะใช้รอกช่วยยก แต่ไม่มีที่ให้ยึดรอกเลย ร้อนก็ร้อน ลมก็ไม่พัดแถมไอร้อนจากห้องเครื่องก็ระอุครับ ต้องเปลี่ยนชุดทำงานไปสองชุดครับ ตั้งแต่แปดโมงเช้าจนถึงหกโมงเย็นกว่าจะติดตั้งและทดสอบเสร็จครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1954 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 07:53:01 PM »

วันนี้วันพักครับ แต่เจองานหนักเข้าไปครับ ถอดเปลี่ยนไฮเพรสเชอร์เมนิโฟลด์ แต่ละชิ้นหนักไม่ใช่เล่นครับ ยกกับมือทั้งนั้น อยากจะใช้รอกช่วยยก แต่ไม่มีที่ให้ยึดรอกเลย ร้อนก็ร้อน ลมก็ไม่พัดแถมไอร้อนจากห้องเครื่องก็ระอุครับ ต้องเปลี่ยนชุดทำงานไปสองชุดครับ ตั้งแต่แปดโมงเช้าจนถึงหกโมงเย็นกว่าจะติดตั้งและทดสอบเสร็จครับ

แค่อ่านก็เหนื่อยไม่ไหวสำหรับวัยอย่างผมแล้ว แต่เวลาจะยกอะไรหนัก ให้ระวังหลังด้วยครับ ใส่ถุงมือ เข็มข่ัดเชฟหลังด้วยครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1955 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 07:58:35 PM »

แค่อ่านก็เหนื่อยไม่ไหวสำหรับวัยอย่างผมแล้ว แต่เวลาจะยกอะไรหนัก ให้ระวังหลังด้วยครับ ใส่ถุงมือ เข็มข่ัดเชฟหลังด้วยครับ

ขอบคุณครับพี่ ถุงมือใช้ Kong Glove กันกระแทกครับ ส่วนการยก บางครั้งใช้ท่าที่เหมาะสมถูกต้องไม่ได้ครับ พื้นที่คับแคบครับ แต่เข็มขัดรัดหลังยังไม่เคยใช้เลยครับว่าจะหามาใช้เหมือนกันครับ แต่ทั้งทีมงานทำกันได้ประมาณชั่วโมงกว่าๆต้องขอพักครับ ไม่ไหวลมไม่พัดเลย ร้อนอบอ้าวครับกลางทะเล เหงื่อจะออกเยอะมากครับ

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1956 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 07:13:22 AM »

ขอบคุณครับพี่ ถุงมือใช้ Kong Glove กันกระแทกครับ ส่วนการยก บางครั้งใช้ท่าที่เหมาะสมถูกต้องไม่ได้ครับ พื้นที่คับแคบครับ แต่เข็มขัดรัดหลังยังไม่เคยใช้เลยครับว่าจะหามาใช้เหมือนกันครับ แต่ทั้งทีมงานทำกันได้ประมาณชั่วโมงกว่าๆต้องขอพักครับ ไม่ไหวลมไม่พัดเลย ร้อนอบอ้าวครับกลางทะเล เหงื่อจะออกเยอะมากครับ

ทั้งพื้นที่คับแคบ และอากาศร้อนอบอ้าว ทำให้ร่างกายเมื่อยล้า เสียน้ำเยอะ 
ไม่ควรทำนาน โอกาสผิดพลาดมีมากครับ  ดีที่ร่างกายมีพื้นฐานจากการบริหาร
ขอให้ราบรื่นในการทำงานครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1957 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 05:20:55 PM »

ทั้งพื้นที่คับแคบ และอากาศร้อนอบอ้าว ทำให้ร่างกายเมื่อยล้า เสียน้ำเยอะ 
ไม่ควรทำนาน โอกาสผิดพลาดมีมากครับ  ดีที่ร่างกายมีพื้นฐานจากการบริหาร
ขอให้ราบรื่นในการทำงานครับ

ขอบคุณครับพี่

เรียบร้อยครับสำหรับวันนี้ หน้าอก หน้าแขน น่อง ท้อง ครับ  หน้าร้อนปีนี้ถอดเสื้อเดินชายหาดไม่ทัน ปีหน้าต้องได้ครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1958 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 08:59:02 PM »

พี่ตั้วฝากรูปมาลงครับ เดี๋ยวรอพี่เขามาขยายความต่อครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1959 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 09:42:10 PM »

พี่ตั้วฝากรูปมาลงครับ เดี๋ยวรอพี่เขามาขยายความต่อครับ

เอ่อ...

รูปบนคือม้าดัมเบล แผ่นน้ำหนักทั้งหมด 60 กว่ากิโล ที่ออกกำลังขากับปีกผีเสื้อแขนไม่ได้ใช้ครับ มีไว้แขวนแผ่นน้ำหนักเฉยๆครับ

รูป 2 คือสภาพปัจจุบัน ซึ่งจะด้อยไปกว่าเมื่อ 2 เดือนก่อน เนื่องจากประสบปัญหาในงาน

รูป 3 น้ำหนักที่ยก ลดลงทุกท่าครับ ไม่เป็นไร เดี๋ยวซักเดือนน่าจะกลับไปได้เหมือนเดิมครับ... Grin

ขอบคุณคุณจงมากครับ แล้วเมื่อไหร่สนใจชุดนี้ ผมจะเป็นธุระจัดการให้ครับ... Grin

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1960 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 09:48:22 AM »

ตอนนี้ผมมีจุดมุ่งหมายในการเล่นแล้วละครับ จะเล่นให้กล้ามโตหน่อยหมัดจะได้หนักเอาไว้ไปต่อยแฟนน้องเมียครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1961 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 05:59:43 PM »

ตอนนี้ผมมีจุดมุ่งหมายในการเล่นแล้วละครับ จะเล่นให้กล้ามโตหน่อยหมัดจะได้หนักเอาไว้ไปต่อยแฟนน้องเมียครับ

อ้าว..!! ไหงอย่างนั้นล่ะ...

ถ้างั้นเล่นไหล่เยอะๆครับ หมัดจะได้หนัก555+

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1962 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 06:03:32 PM »

ถ้างั้นเล่นไหล่เยอะๆครับ หมัดจะได้หนัก555+
ไม่ต่อยได้ไงครับ แต่งไม่ถึงสองปีเลยมันซ้อมพ่อตาสามครั้งแล้วครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1963 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 06:24:40 PM »

ไม่ต่อยได้ไงครับ แต่งไม่ถึงสองปีเลยมันซ้อมพ่อตาสามครั้งแล้วครับ

จัดการโดยไวเลยครับพี่ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2014, 06:45:55 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1964 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 09:03:33 PM »

ขอแสดงความนับถือมนุษย์กบของไทย แบบนี้กล้ามปีกกับหนอกคอ สร้างมาได้อย่างไรครับ

หน้า: 1 ... 128 129 130 [131] 132 133 134 ... 156
  พิมพ์