๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 04:24:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 116 117 118 [119] 120 121 122 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191179 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1770 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:23:41 PM »

หลังจากได้รับคำแนะนำจากพี่สมชายไป ๒ เดือนครับ

จะลงรูปอีกครั้งหลังจากครบ ๑ ปี สำหรับการเล่นตามตารางครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1771 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:26:20 PM »

ไหล่ขึ้นเป็นก้อน หน้าแขนเท่าคอ หน้าอกเต็มไม่เห็นไหปลาร้าแล้วครับ... เย้...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1772 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 07:26:21 AM »

ยังบินไม่ได้ เพราะไม่เห็นปีก เพิ่มบริหารส่วนหลังหน่อย คุณกระจง 555

อเสวนา จะ พาลานัง
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1773 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 10:44:11 AM »

ยังบินไม่ได้ เพราะไม่เห็นปีก เพิ่มบริหารส่วนหลังหน่อย คุณกระจง 555

ขอคำแนะนำด้วยครับพี่ ตอนนี้ผมเล่นท่า Barbell Row, T- Bar Row with barbell , One are dumbell row อยู่ครับ กำลังจะเพิ่ม Pulldown to front กับ Seat Cable row เข้าไปด้วยครับ ไม่ทราบว่าควรปรับเปลี่ยนยังไงบ้างครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1774 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 11:26:08 AM »

ขอคำแนะนำด้วยครับพี่ ตอนนี้ผมเล่นท่า Barbell Row, T- Bar Row with barbell , One are dumbell row อยู่ครับ กำลังจะเพิ่ม Pulldown to front กับ Seat Cable row เข้าไปด้วยครับ ไม่ทราบว่าควรปรับเปลี่ยนยังไงบ้างครับ

ท่า Bent over barbell row ครับ... เอาท่าเดียวนี่แหละเล่นจนกว่าหนอกคอกับปีกไม่งอก แล้วค่อยเปลี่ยนท่าครับ, อย่าสลับไปสลับมาหลายท่ามากเกินฯ เพราะช่วงแรกต้องให้กล้ามเนื้อขึ้นมาเป็นปั้นๆเสียก่อน แล้วค่อยปรับแต่งให้สวยงามนั่นอีกสเต็ปนึงครับ...

คลิปนี่ครับ... http://www.youtube.com/watch?v=boxbOSGwD4U ...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1775 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 11:29:31 AM »

ท่า Bent over barbell row ครับ... เอาท่าเดียวนี่แหละเล่นจนกว่าหนอกคอกับปีกไม่งอก แล้วค่อยเปลี่ยนท่าครับ, อย่าสลับไปสลับมาหลายท่ามากเกินฯ เพราะช่วงแรกต้องให้กล้ามเนื้อขึ้นมาเป็นปั้นๆเสียก่อน แล้วค่อยปรับแต่งให้สวยงามนั่นอีกสเต็ปนึงครับ...

คลิปนี่ครับ... http://www.youtube.com/watch?v=boxbOSGwD4U ...

ขอบคุณครับพี่

bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #1776 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 12:09:34 PM »

เล่นเยอะอย่างนี้ งัยไม่ปีกยังไม่ขึ้นละ  ไม่ทราบช่วงที่ดึงนั้น อาจเน้นใช้กล้ามเนื้อแขนมากไป
แทนที่จะใช้กล้ามเนื้อทั้งส่วนของหลัง   สังเกตุได้เวลาบริหารกล้ามเนื้อหลังแล้วเราจะรู้สึกตึงๆส่วนหลัง
มากกว่าส่วนแขนครับ  ลองสังเกตุดูครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1777 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 12:27:44 PM »

เล่นหลายท่ามากเกินมันเปลืองพลังงานคนเล่นในภาพรวมครับ... คือขณะที่เล่นเวท ร่างกายจะใช้พลังงานจากน้ำตาลในเลือดฯ ทีนี้หากเราเล่นหลายท่าแบ่งๆกันไป คนเล่นหมดแรงเสียก่อนกล้ามเนื้อล้าครับ...

แต่ถ้าเล่นท่าเดียวหรือแค่ 2 ท่าที่คล้ายกันจนกล้ามเนื้อมัดแถวๆนั้นล้าเต็มที่ เลือดก็จะสูบฉีดใส่แถวนั้นเต็มที่ แล้วก็ให้พลังงานกล้ามเนื้อแถวนั้นเต็มที่เหมือนโฟกัสที่จุดเดียวครับ... เวลาเล่นเสร็จแล้วเอามือคลำดูกล้ามเนื้อมันพองสวยเชียวครับ... ฮา...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1778 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 01:40:17 PM »

เล่นหลายท่ามากเกินมันเปลืองพลังงานคนเล่นในภาพรวมครับ... คือขณะที่เล่นเวท ร่างกายจะใช้พลังงานจากน้ำตาลในเลือดฯ ทีนี้หากเราเล่นหลายท่าแบ่งๆกันไป คนเล่นหมดแรงเสียก่อนกล้ามเนื้อล้าครับ...

แต่ถ้าเล่นท่าเดียวหรือแค่ 2 ท่าที่คล้ายกันจนกล้ามเนื้อมัดแถวๆนั้นล้าเต็มที่ เลือดก็จะสูบฉีดใส่แถวนั้นเต็มที่ แล้วก็ให้พลังงานกล้ามเนื้อแถวนั้นเต็มที่เหมือนโฟกัสที่จุดเดียวครับ... เวลาเล่นเสร็จแล้วเอามือคลำดูกล้ามเนื้อมันพองสวยเชียวครับ... ฮา...

เล่นเยอะอย่างนี้ งัยไม่ปีกยังไม่ขึ้นละ  ไม่ทราบช่วงที่ดึงนั้น อาจเน้นใช้กล้ามเนื้อแขนมากไป
แทนที่จะใช้กล้ามเนื้อทั้งส่วนของหลัง   สังเกตุได้เวลาบริหารกล้ามเนื้อหลังแล้วเราจะรู้สึกตึงๆส่วนหลัง
มากกว่าส่วนแขนครับ  ลองสังเกตุดูครับ

เล่นครั้งละสองท่าครับ สงสัยคงต้องพยายามให้กล้ามเนื้อปีกออกแรงให้เยอะขึ้นละครับ ขอบคุณครับ

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1779 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 03:54:04 PM »

ได้เวลาแล้วครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

<a href="https://www.youtube.com/v/lIlL-ibwOlA" target="_blank">https://www.youtube.com/v/lIlL-ibwOlA</a>

ผลของการใช้สเตอร์รอยด์(แบบมั่วๆผิดๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2014, 04:17:11 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #1780 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 07:29:18 PM »

ได้เวลาแล้วครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผลของการใช้สเตอร์รอยด์(แบบมั่วๆผิดๆ)

กล้ามเนื้อผิดรูปจนน่ากลัวเลยครับ ผลอาจตกค้างต่อกระดูกตอนแก่ ขอแบบธรรมชาติดีกว่าครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1781 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 09:11:46 PM »

เรียบร้อยครับวันนี้ หน้าอก หน้าแขน ท้องนิดหน่อยครับ ยังเสียวๆที่แผลครับ

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #1782 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 07:46:10 AM »

อรุณสวัสดิยามเช้าครับ  ไหว้ วันนี้มีตรวจสุขภาพประจำปี มาลุ้นว่าไขมันเลวจะเหลือซักเท่าไหร่  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Frank Medrano การเล่นกับน้ำหนักตัวเอง เมื่อถึงขั้น advance ร่างกายจะอยู่ในสภาวะ underweight ซึ่งจะตรงข้ามกับนักเพาะกายที่ร่างกายจะอยู่ในสภาพ Overweight

<a href="https://www.youtube.com/v/s9C-QrHSLRQ" target="_blank">https://www.youtube.com/v/s9C-QrHSLRQ</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2014, 07:58:57 AM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #1783 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 04:49:46 PM »

ได้เวลาแล้วครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1784 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 05:21:49 PM »

คาร์ดิโอ้จนเหลือแต่หนังหุ้มกล้ามเนื้อกับเส้นเลือด... โห...
หน้า: 1 ... 116 117 118 [119] 120 121 122 ... 156
  พิมพ์