๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 04:08:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 112 113 114 [115] 116 117 118 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191177 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1710 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 12:14:31 PM »

เรื่องเพิ่มน้ำหนักไม่ได้นี่ไม่ได้แปลว่ากล้ามไม่โตขึ้นนะครับ, นายสมชายเพิ่มน้ำหนักไม่ได้มาเกือบปีแล้ว เพิ่มทีไรก็เจ็บไหล่บ้างหัวเข่าบ้าง... แต่ไหล่+หน้าขานายสมชาย ก็ขยายขนาดขึ้นเรื่อยๆครับ, กล้ามหน้าอกลดน้ำหนักลงกว่าเดิมเสียด้วย เพราะเจ็บหัวไหล่ แต่กล้ามหน้าอกก็โตขึ้นจนต้องเปลี่ยนเบอร์เสื้อยืดครับ...

ส่วนเรื่องเจ็บรอบๆสะดือนั่นคือกล้ามเนื้อท้องมันโวยว่าเล่นหนักไปครับ... ให้ลดจำนวน Set ลง...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1711 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 12:28:02 PM »

เรื่องเพิ่มน้ำหนักไม่ได้นี่ไม่ได้แปลว่ากล้ามไม่โตขึ้นนะครับ, นายสมชายเพิ่มน้ำหนักไม่ได้มาเกือบปีแล้ว เพิ่มทีไรก็เจ็บไหล่บ้างหัวเข่าบ้าง... แต่ไหล่+หน้าขานายสมชาย ก็ขยายขนาดขึ้นเรื่อยๆครับ, กล้ามหน้าอกลดน้ำหนักลงกว่าเดิมเสียด้วย เพราะเจ็บหัวไหล่ แต่กล้ามหน้าอกก็โตขึ้นจนต้องเปลี่ยนเบอร์เสื้อยืดครับ...

ส่วนเรื่องเจ็บรอบๆสะดือนั่นคือกล้ามเนื้อท้องมันโวยว่าเล่นหนักไปครับ... ให้ลดจำนวน Set ลง...

ขอบคุณครับพี่ งั้นเดี๋ยววันศุกร์ปรับลดลงแล้วครับ เจ็บจริงๆครับ นั่ง เดิน ยืน นอน เจ็บไปหมดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1712 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 04:48:36 PM »

ได้เวลา workout แล้วครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1713 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 04:54:18 PM »

ขอบคุณครับพี่ งั้นเดี๋ยววันศุกร์ปรับลดลงแล้วครับ เจ็บจริงๆครับ นั่ง เดิน ยืน นอน เจ็บไปหมดครับ

พักให้หายเจ็บสนิทเสียก่อนครับ... เดี๋ยวระบมยาวเลย...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1714 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 03:09:53 PM »

พักให้หายเจ็บสนิทเสียก่อนครับ... เดี๋ยวระบมยาวเลย...

ต้องพักยาวแล้วครับ ติดเชื้อที่บริเวณสะดือด้วยครับ เจ็บจริงๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1715 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 12:32:49 PM »

สุดท้ายก็ต้องผ่าครับ ผ่าเมื่อวันจันทร์ วันนี้หมอให้กลับบ้าน แล้วให้ไปล้างแผลทุกวัน วันจันทร์ค่อยไปเย็บปิดแผลครับ

ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะกลับมาออกกำลังกายได้อีกครั้งครับ อยากลงแผลที่ผ่าให้ดูแต่กลัวจะไม่เหมาะสมครับ ผ่าสะดือเป็นแฉกสองแฉกครับ

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1716 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 12:47:20 PM »

ขอให้คุณกระจง หายไวไวครับ  ไม่เป็นไรช่วงนี้ มีคนหยุดรอเป็นเพื่อนเยอะครับ 55

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1717 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 02:30:20 PM »

ขอให้คุณกระจงหายเร็วๆครับ...

แล้วหมอเขาบอกหรือเปล่าครับ ว่าสาเหตุเกิดจากอะไรเล่าครับ...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1718 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 09:38:28 PM »

แล้วหมอเขาบอกหรือเปล่าครับ ว่าสาเหตุเกิดจากอะไรเล่าครับ...

เหมือนซีสต์อยู่บริเวณสะดือครับ ทำใหห้เกิดการติดเชื้อแล้วอักเสบครับพี่

ผมปวดมากจนแทบนั่งไม่ได้ ไปหาหมอให้ยามากินเผื่อจะยุบแล้วหาย ปรากฎว่าไม่ครับ ปวดขึ้นเรื่อยๆจนต้องไปให้หมอผ่าครับ วันที่ไปผ่าขับรถไปเองเกือบไม่ไหวครับ ปวดมาก แต่พอหมอผ่าเสร็จ อาการปวดก็หายไป รวมทั้งแผลก็ไม่มีอาการปวดครับ ไม่มีการขอยาแก้ปวดเลยครับ สงสัยเป็นเพราะกล้ามท้องแข็งแรงนะครับ นอนพักสองคืนก็ไม่ขอยาแก้ปวดเลยครับ

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1719 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 10:34:29 PM »

ทุกอย่างเป็นไปได้เสมอครับ แม้จะเป็นเพียงก้าวเล็กๆ ที่ขยับเดินไปข้างหน้า  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 10:41:01 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1720 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 07:40:57 PM »

เหมือนซีสต์อยู่บริเวณสะดือครับ ทำใหห้เกิดการติดเชื้อแล้วอักเสบครับพี่

ผมปวดมากจนแทบนั่งไม่ได้ ไปหาหมอให้ยามากินเผื่อจะยุบแล้วหาย ปรากฎว่าไม่ครับ ปวดขึ้นเรื่อยๆจนต้องไปให้หมอผ่าครับ วันที่ไปผ่าขับรถไปเองเกือบไม่ไหวครับ ปวดมาก แต่พอหมอผ่าเสร็จ อาการปวดก็หายไป รวมทั้งแผลก็ไม่มีอาการปวดครับ ไม่มีการขอยาแก้ปวดเลยครับ สงสัยเป็นเพราะกล้ามท้องแข็งแรงนะครับ นอนพักสองคืนก็ไม่ขอยาแก้ปวดเลยครับ
        หาย มาม่า
เอ๊ยย.....หาย ไว ไว นะครับ  ไหว้
ทุกอย่างเป็นไปได้เสมอครับ แม้จะเป็นเพียงก้าวเล็กๆ ที่ขยับเดินไปข้างหน้า  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อะ...จ๊ากกก... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1721 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 08:20:58 AM »

ขอให้คุณจงหายไวๆนะครับ..

ส่วนผมมีเรื่องแปลกอยู่อย่างนึง หยุดเหล้าได้เฉยเลย ทั้งที่จากเคยดื่มแทบทุกวันมาเกือบ 20 ปี....

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1722 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 08:36:16 AM »

ขอให้คุณจงหายไวๆนะครับ..

ส่วนผมมีเรื่องแปลกอยู่อย่างนึง หยุดเหล้าได้เฉยเลย ทั้งที่จากเคยดื่มแทบทุกวันมาเกือบ 20 ปี....

ยินดีด้วยครับ  ผมเลิกดื่มหนักมาร่วม 12 ปี ก็เพราะเล่นเวทนี้ครับ สร้างวินัยให้ตัวเอง
แล้วมันก็รู้สึกเบื่อๆ กับบรรยากาศเวลาต้องมานั่งดื่มกินกันทั้งคืน แล้ว
กระหายน้ำมึนหัววันรุ่งขึ้น
แต่นานๆมีดื่มบ้างเล็กน้อยแต่ไม่เกินสองแก้ว หรือเบียร์หนึ่งขวดเท่านั้น
รู้จัก"พอ"ก็มีความสุขดี ครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1723 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 09:18:44 AM »

อ่านแล้ว
ชักอยากจะเล่นจริงจังบ้างแล้ว ซิ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
        เมื่อก่อนผมก็ดื่มหนักมาก
ต่อเนื่องหลายปี  ตอนนี้ ห่างไปมาก
นาน ๆ จะมีสักครั้ง  แต่นั่นแหละ ล่อซะฟุบทุกที อ๋อย อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1724 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 09:37:04 AM »

อ่านแล้ว
ชักอยากจะเล่นจริงจังบ้างแล้ว ซิ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
        เมื่อก่อนผมก็ดื่มหนักมาก
ต่อเนื่องหลายปี  ตอนนี้ ห่างไปมาก
นาน ๆ จะมีสักครั้ง  แต่นั่นแหละ ล่อซะฟุบทุกที อ๋อย อ๋อย อ๋อย

คุณครูเริ่มเล่นเลยครับ...

สาเหตุที่เลิกดื่มเหล้ากัน ก็เพราะความรู้สึกหลังเล่นเวทมันสดชื่นและมีความสุขครับ เกิดจากร่างการหลั่งสารเอนโดรฟิน... ซึ่งมันตรงข้ามกับเหล้าที่มีความสุขเพราะเราแกล้งลืมเรื่องที่มันไม่มีความสุขในระหว่างที่เราเมาครับ... แฮ่ๆ...

พอยกเวทได้สักพักนึง ทีนี้เวลาเราเซ็งเรื่องอะไรขึ้นมาก็มักไปยกเวท ยกได้แผล็บเดียวเหนื่อยแฮกๆ แล้วหายเหนื่อยก็หายเครียดไปด้วย... ทำอย่างนี้บ่อยๆได้ระยะนึง เราก็เลยลืมเหล้าครับ... ฮา...

แล้วที่สำคัญคือยกเวทนี่มันประหยัดเวลาครับ เทียบกับจ๊อกกิ้งหรือขี่จักรยาน เราต้องเตรียมของ เตรียมชุด แล้วออกนอกบ้านไปวิ่ง/ขี่จักรยาน ใช้เวลาเป็นชั่วโมงกว่าจะได้เหงื่อหยดติ๋งๆ... แต่ยกเวทนี่เราสวมกางเกงบอล สวมเสื้อกล้าม แล้วเอาเข็มขัดคาดเอวเดินเทิ่งๆลงไปที่โรงรถ วอร์มร่างกาย 10 นาทีพอเหงื่อซึมๆแล้วก็เริ่มยกได้เลย ไม่เกิน 1 ชม.เหงื่อหยดติ๋งๆ... ฮา...
หน้า: 1 ... 112 113 114 [115] 116 117 118 ... 156
  พิมพ์