๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 03:55:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 97 98 99 [100] 101 102 103 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191274 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1485 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 07:33:50 AM »

หากมีเวลากะว่าจะใส่ชุดพร้อมลุยกับพวกเผาเมืองแล้วสะพายปืนกับกระเป๋ากระสุนลองวิ่งสายพานเสียหน่อย
ให้เข้ากับสถานการณ์และทดสอบสภาพความพร้อมของร่างกาย  555

เตรียมความพร้อมรับมือกับพวกขวัญชัยหรือครับพี่... คิก คิก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1486 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 09:06:09 AM »

แมวเหมืยวแหง... แฮ่ๆ...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1487 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 09:56:43 AM »

หากมีเวลากะว่าจะใส่ชุดพร้อมลุยกับพวกเผาเมืองแล้วสะพายปืนกับกระเป๋ากระสุนลองวิ่งสายพานเสียหน่อย
ให้เข้ากับสถานการณ์และทดสอบสภาพความพร้อมของร่างกาย  555

เตรียมความพร้อมรับมือกับพวกขวัญชัยหรือครับพี่... คิก คิก

555 เผื่อไว้ปราบ พวก Walking Dead เข้าเมืองครับ
คำนวณเล่นๆนะ
ปืนพก9 +แม๊ก3  ประมาณ 1.5-2 กก
ปืนลูกซองออโต้  ประมาณ 3 กก
กระสุนลูกซอง 100 นัด ประมาณ 2-2.5 กก
10/22 + กระสุน 200 นัด ประมาณ 4 กก
กระเป๋าเป้ใส่ โทรศัพท์ น้ำ 2 ขวด ขนม มีด ประมาณ 3 -3.5กก
รวมๆแล้ว เกือบ 14 กก นะ ไม่รู้จะวิ่งได้นานและไกลขนาดไหน
หรือจะต้องตัดรายการอะไรบ้าง จำเป็นไปหมด 555

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1488 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:12:59 AM »

555 เผื่อไว้ปราบ พวก Walking Dead เข้าเมืองครับ
ปืนพก9 +แม๊ก3  ประมาณ 1.5-2 กก
กระสุนลูกซอง 100 นัด ประมาณ 2-2.5 กก
10/22 + กระสุน 200 นัด ประมาณ 4 กก
กระเป๋าเป้ใส่ โทรศัพท์ น้ำ 2 ขวด ขนม มีด ประมาณ 3 -3.5กก
รวมๆแล้ว เกือบ 14 กก นะ ไม่รู้จะวิ่งได้นานและไกลขนาดไหน
หรือจะต้องตัดรายการอะไรบ้าง จำเป็นไปหมด 555

ตอนมันยังไม่มั่วอีตั้ว ลูกกรดได้เปรียบครับ เพราะมันเงียบไม่เรียกแขก(ดั๊มตะกั่วแล้วถอนตัวง่าย), แต่ถ้าวันที่ 2 - 3 ตอนนั้นมันมั่วแหลก ลูกซองเหมาะที่สุดสำหรับแหกวงล้อมหนีครับ... ถ้าเป็นนายสมชายเองจะเลือกลูกกรด+กระสุนสัก 300 นัด(ยัดแม็กกล้วยหอม 10 แม็ก) และ 1911 ตัวเต็มม้าแก่ดั้งเดิมครับ เพราะ G19 ของนายสมชายลูกแยะก็จริง แต่มันต้องยกดูศูนย์ในระยะใกล้ๆ(ปืนสั้นเอาไว้แหกวงล้อมหนี)...

หวังว่าไม่มีเหตุให้ต้องใช้ครับ... แฮ่ๆ...
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #1489 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:35:02 AM »

ตอนมันยังไม่มั่วอีตั้ว ลูกกรดได้เปรียบครับ เพราะมันเงียบไม่เรียกแขก(ดั๊มตะกั่วแล้วถอนตัวง่าย), แต่ถ้าวันที่ 2 - 3 ตอนนั้นมันมั่วแหลก ลูกซองเหมาะที่สุดสำหรับแหกวงล้อมหนีครับ... ถ้าเป็นนายสมชายเองจะเลือกลูกกรด+กระสุนสัก 300 นัด(ยัดแม็กกล้วยหอม 10 แม็ก) และ 1911 ตัวเต็มม้าแก่ดั้งเดิมครับ เพราะ G19 ของนายสมชายลูกแยะก็จริง แต่มันต้องยกดูศูนย์ในระยะใกล้ๆ(ปืนสั้นเอาไว้แหกวงล้อมหนี)...

หวังว่าไม่มีเหตุให้ต้องใช้ครับ... แฮ่ๆ...

ปัญหาใหญ่คือน้ำหนักครับ ตอนที่เราวิ่งหรือบริหารร่างกายนั้นตัวเปล่าครับ
หากต้องแบกสัมภาระหรือเครื่องสนาม ไหนจะแดด อุณหภูมิอีก คงเหนื่อยแย่
เอาของไปมากก็เป็นตัวถ่วงไม่คล่องตัวก็กลับเป็นเป้าอีก  แค่คิดเล่นๆยังเหนื่อยเลย 555

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1490 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:49:46 AM »

ปัญหาใหญ่คือน้ำหนักครับ ตอนที่เราวิ่งหรือบริหารร่างกายนั้นตัวเปล่าครับ
หากต้องแบกสัมภาระหรือเครื่องสนาม ไหนจะแดด อุณหภูมิอีก คงเหนื่อยแย่
เอาของไปมากก็เป็นตัวถ่วงไม่คล่องตัวก็กลับเป็นเป้าอีก  แค่คิดเล่นๆยังเหนื่อยเลย 555

นายสมชายนึกถึงพวกรูเกอร์มาร์ค 2 ครับ... พวกนี้ดัดแปลงให้เงียบเสียงแบบแสวงเครื่องได้ไม่ยาก และตอนยังไม่ใช้ก็ซุกซ่อนได้ไม่โฉ่งฉ่างครับ, กลยุทธ์ไม่ใช่ยิง"ดับเครื่อง"แต่อัดใส่ขวด/หัว ระยะไกลๆ แล้วถอนตัว เป้าที่โดนไม่ร่วงทันที แต่หมดความสามารถในการต่อสู้ในเวลาไม่นานครับ...

แล้วเชื่อว่าโดนอย่างนี้หลายคน ที่เหลือจะไม่บุ่มบ่ามเผาเมืองง่ายๆ... ก็พอปะทะปะทังจนกว่าสถานการณ์เปลี่ยน แล้วเราก็หวังว่าจะเปลี่ยนเป็นไม่เผาเมือง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:51:19 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1491 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:36:37 AM »

วันนี้เล่นตารางวันอังคารของสัปดาห์ที่สองเรียบร้อยครับ ผบ. นั่งคอยในรถจนหลับไปเลยครับ จากนั้นมาต่อด้วยข้าวหมูย่าง ติ่มซำ เกาเหลา ไข่ลวก ไข่ตุ๋น อาหารบนฝั่งนี่ช่างอร่อยจริงๆครับ หายหมดครับความตั้งใจที่จะลดพุง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #1492 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 01:10:15 PM »

วันนี้เล่นตารางวันอังคารของสัปดาห์ที่สองเรียบร้อยครับ ผบ. นั่งคอยในรถจนหลับไปเลยครับ จากนั้นมาต่อด้วยข้าวหมูย่าง ติ่มซำ เกาเหลา ไข่ลวก ไข่ตุ๋น อาหารบนฝั่งนี่ช่างอร่อยจริงๆครับ หายหมดครับความตั้งใจที่จะลดพุง

ดูเมนูแล้วอร่อยทั้งนั้น  แต่หนักและเหนื่อยแน่ๆ 
กลับเกาะเหล็กลองลดปริมาณอาหารจำพวกแป้งกับของหวานดูครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1493 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:50:33 PM »

เอาของไปมากก็เป็นตัวถ่วงไม่คล่องตัวก็กลับเป็นเป้าอีก  แค่คิดเล่นๆยังเหนื่อยเลย 555

นายสมชายนึกถึงพวกรูเกอร์มาร์ค 2 ครับ... พวกนี้ดัดแปลงให้เงียบเสียงแบบแสวงเครื่องได้ไม่ยาก และตอนยังไม่ใช้ก็ซุกซ่อนได้ไม่โฉ่งฉ่างครับ, กลยุทธ์ไม่ใช่ยิง"ดับเครื่อง"แต่อัดใส่ขวด/หัว ระยะไกลๆ แล้วถอนตัว เป้าที่โดนไม่ร่วงทันที แต่หมดความสามารถในการต่อสู้ในเวลาไม่นานครับ...

แล้วเชื่อว่าโดนอย่างนี้หลายคน ที่เหลือจะไม่บุ่มบ่ามเผาเมืองง่ายๆ... ก็พอปะทะปะทังจนกว่าสถานการณ์เปลี่ยน แล้วเราก็หวังว่าจะเปลี่ยนเป็นไม่เผาเมือง...

ใส่ขวดน่ะดีแล้วครับ...

มันร้องครวญครางดังดี...

ทำลายขวัญกันเอง... Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1494 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 08:55:52 AM »

ไม่ได้ทำท่า squat มาเกือบ 10 วันเนื่ิองจากเจ็บเข่า เมื่อวานเข่าหายเจ็บเลยลองทำดู ใช้น้ำหนักก่อนเข่าเจ็บ รู้สึกเหมือนจะตายให้ได้เลย สงสัยกล้ามเนื้อขาจะ Set zero ครับ.. อ๋อย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1495 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 09:42:49 AM »

ใส่ขวดน่ะดีแล้วครับ...

มันร้องครวญครางดังดี...

ทำลายขวัญกันเอง... Cheesy

โห... ขอบคุณครับ... เย้...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1496 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 09:45:04 AM »

ไม่ได้ทำท่า squat มาเกือบ 10 วันเนื่ิองจากเจ็บเข่า เมื่อวานเข่าหายเจ็บเลยลองทำดู ใช้น้ำหนักก่อนเข่าเจ็บ รู้สึกเหมือนจะตายให้ได้เลย สงสัยกล้ามเนื้อขาจะ Set zero ครับ.. อ๋อย

10 วันยังไม่ต้องไต่น้ำหนักใหม่ครับ... วอร์มก่อน 1 Set ด้วยน้ำหนักครึ่งนึงก่อนเลย, หากไม่มีปัญหาก็เพิ่มเท่าเดิมแค่ 8 ครั้ง และหากยังไม่มีปัญหาอีกก็ 10 ครั้ง แล้ววันนั้นหยุดเล่นกล้ามขาเลยครับ เว้น 1 - 2 วันแล้วเอาใหม่...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1497 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 02:20:43 PM »

10 วันยังไม่ต้องไต่น้ำหนักใหม่ครับ... วอร์มก่อน 1 Set ด้วยน้ำหนักครึ่งนึงก่อนเลย, หากไม่มีปัญหาก็เพิ่มเท่าเดิมแค่ 8 ครั้ง และหากยังไม่มีปัญหาอีกก็ 10 ครั้ง แล้ววันนั้นหยุดเล่นกล้ามขาเลยครับ เว้น 1 - 2 วันแล้วเอาใหม่...

ขอบคุณมากครับพี่สมชาย.. ไหว้

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1498 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 04:14:15 PM »

การไม่ออกกำลัง ร่างกายก็ไม่ฟิต โรคก็รุมเร้า เมื่อตกอยู่ในสภาวะกดดัน ทั้งภายนอกภายใน เครื่องก็ช๊อตเอาง่ายๆ

เอาเวลามาออกกำลังกายดีกว่าครับ อย่าอ้างว่าไม่มีเวลา ปล. ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ  ไหว้

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1499 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 04:15:52 PM »

ได้เวลาแล้วครับ หยุดไปหลายวัน วันนี้ต้องซ่อม จัดหนัก  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: 1 ... 97 98 99 [100] 101 102 103 ... 156
  พิมพ์