๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 04:05:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 91 92 93 [94] 95 96 97 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191177 ครั้ง)
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #1395 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 12:49:18 PM »

คิก คิก

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1396 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 06:09:23 PM »

วันนี้พักให้กล้ามโตครับ บรรยากาศมันไม่น่าออกไปไหนเลย  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1397 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 06:39:33 PM »

วันนี้เล่นไปชั่วโมงกว่าๆครับ พรุ่งนี้อีกวัน พักวัน พุธ เสาร์ อาทิตย์ ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1398 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 07:25:09 PM »

ยังคงเพิ่มน้ำหนักขึ้นเรื่อยๆครับ... Smiley

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #1399 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 07:51:38 PM »

เก็บแผ่นนี้ไว้ให้ดี เติมช่องว่างให้เต็มทุกช่อง จากซ้ายไปขวา ครบเต็มทุกช่องเมื่อไหร่ จะนัดกินเบียร์ ฉลองกันซะหน่อย  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ยังคงเพิ่มน้ำหนักขึ้นเรื่อยๆครับ... Smiley
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1400 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 08:40:33 PM »

เก็บแผ่นนี้ไว้ให้ดี เติมช่องว่างให้เต็มทุกช่อง จากซ้ายไปขวา ครบเต็มทุกช่องเมื่อไหร่ จะนัดกินเบียร์ ฉลองกันซะหน่อย  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผมล่ะงงกับเพื่อนผมคนนึง ตัวเล็กกว่าผมตั้งเยอะแต่ยกท่า bench press ได้ตั้ง 70 Kg. หรือว่าถ้าเราฝึกไปเรื่อยๆเราก็ยกได้เหมือนกันหรือครับ หรือว่าเพื่อนผมมันโม้...

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #1401 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 09:06:58 PM »

เพื่อนคุณตั้วเล่าให้ฟัง หรือเห็นกับตาครับ

ถ้าเขาทำได้ก็ต้องระดับโปรฯ คือ เล่นมาหลายปี กล้ามขึ้นเป็นลอนเลยหละ ท่านี้มันยกได้หลายแบบ แบบที่เขาแข่งขัน เน้นเอาน้ำหนัก ก็ยกอีกแบบ ส่วนที่มือโปรฯเขาเล่น ก็ยกอีกแบบ  

ท่าที่ถูกต้องก็คือ หลังต้องนอนราบไปกับพื้น ไม่ใช่การเด้งท้องขึ้นมา

ผิด ยกน้ำหนักได้เยอะ

ผิด ยกน้ำหนักได้เยอะ

ถูกต้อง มืออาชีพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2013, 09:35:08 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #1402 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 09:11:56 PM »

ดูคลิปนี้ครับ เด็กหญิงอายุ 13 ยกท่า bench press ได้ร้อยกว่าโล (ท่ายกไม่ถูกต้อง แต่การแข่งขันบางรายการก็ไม่ซีเรียส)

http://www.youtube.com/watch?v=bxAc97K2I5M

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1403 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 09:17:50 PM »

เพื่อนเล่าให้ฟังครับ แต่ฝึกมาแล้ว 4 ปี ผมเลยให้ส่งภาพมาให้ดูหน่อยครับ...

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #1404 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 09:32:53 PM »

ดูหุ่นแล้ว ถ้ายกโดยใช้ท่าที่ถูกต้อง ผมว่าไม่น่าจะถึงนะ แต่ถ้ายกแบบเด้งท้องขึ้นมา น่าจะทำได้......แต่ผมว่าโม้มากกว่า

ถ้าคุณตั้วเล่นอย่างมุ่งมั่น เหมือนวันนี้ไปจนถึงสี่ปีข้างหน้า ผมว่าหุ่นคุณตั้วสวยกว่า(เพื่อน)เยอะนะ หุ่นเพื่อนคุณตั้ว ดูไม่เหมือนคนที่เล่นเหวททุกวันเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1405 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 09:40:07 PM »

ผมต้องระวังเรื่องเดียวครับ คือกลับบ้านต้องห้ามเล่นงัดข้อกับน้องชายเด็ดขาดครับ..

ครั้งแรกพักไป 2 สัปดาห์
ครั้งที่สองพักไป 1 สัปดาห์... อ๋อย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1406 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 09:40:17 PM »

เรื่องแรกท่ายกฯ...

เบ็นช์เพรสแอ่นๆ ระวังหลังหักครับ อันตรายครับ, ยกได้แยะจริง แต่เวลามันล้าเต็มที่ดันหน้าอกไม่ขึ้นก็ยิ่งแอ่นหลังช่วย ดันเต็มที่หลังลั่นดังโป๊ก!!!, แปลว่าป๊อกเดี้ยงหากคนแถวนั้นช่วยไม่ทันครับ... ลองอ่านย่อหน้าที่ 2 ในหัวข้อเรื่องกลไกของการบาดเจ็บในลิ้งก์นี่ครับ, เขาบอกชัดเจนว่าการเด้งช่วยแบบนี้แหละ อันตราย... http://www.tuvayanon.net/2inj.html ...

เรื่อง 2 เรื่องการนับน้ำหนัก...

บางคนที่เขาบอกว่ายกได้ 70 กก. นั่นเขานับรวมน้ำหนักคาน 10 กก. แล้วแผ่นเหล็กข้างละ 30 กก.รวมเป็น 70 แต่ยกได้ 8 ครั้ง และยกขึ้นสุด แต่ลงไม่สุดไม่แตะหน้าอก, แบบนี้ก็ยกได้หนักกว่าขึ้นสุดลงสุดหลาย กก. อยู่ครับ... นายสมชายว่าอย่าสนใจเรื่องเรื่องน้ำหนักสูงสุดที่ยกได้นั้นจะเท่าไหร่เลยครับ เพราะแค่ใช้ Cheating Technic ช่วย, มันก็ยกได้หนักกว่าเดิมบานตะเกียงเลย แต่ยกเสร็จแล้วกล้ามก็ไม่ขึ้น แถมยังอันตรายมากกว่าน้ำหนักน้อยๆ(เช่นมือลื่นเหงื่อนิดเดียวคานหลุดทับกระดูกหน้าอก)... กึ๋ยส์...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2013, 09:45:51 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #1407 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 09:49:38 PM »

อย่าสนใจเรื่องเรื่องน้ำหนักสูงสุดที่ยกได้นั้นจะเท่าไหร่เลยครับ

เยี่ยม เยี่ยม พวกมือใหม่หัดเล่น เวลาเข้าฟิตเนส จะเหล่พวกกล้ามโต(มือโปรฯเล่นมานาน) ว่าเขาเล่นที่น้ำหนักเท่าไหร่

จากนั้น พวกมือใหม่(ไม่มีกล้ามแถมลงพุง) ก็จะเดินไปหยิบ หรือเซตน้ำหนักให้มากกว่ามือโปรฯ อัดโชว์เต็มที่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หลังจากนั้น พวกมือใหม่ ก็จะหายหน้าไปหลายวัน.............โดยไม่ทราบสาเหตุ ผมเห็นบางคนเล่นมาเป็นปี กล้ามก็งั้นๆ พุงโตเท่าเดิม  อ๋อย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1408 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 10:10:57 PM »

วันก่อน ผมยกท่า dumbbell prescher curl ขณะกำลังเกร็งหนอกคอเพื่อช่วยยกอยู่เกิดเมื่อยกระดูกคอกระทันหัน เลยเอียงคอเพื่อให้กระดูกลั่นระหว่างที่กล้ามเนื้อกำลังเกร็ง พอดังกร๊อบ รู้สึกเลยครับว่ามีอะไรขัดกันระหว่างกระดูกกับกล้ามเนื้อคอ เกือบเดี้ยงเหมือนกันครับ...

และเพิ่มอีกอย่างในท่า incline dumbbell row ครับ พอดีปริ้นตารางการฝึกของคุณปราบ แปะไว้ข้างบนตารางเลยสังเกตุเห็นว่ามือที่ยกดัมเบลต้องทำมุม 45° กับตัว โฟกัสกล้ามเนื้อหลังบนได้ เลยเพิ่มน้ำหนักได้ทันที 2 Kg. เลยครับ...

และต้องขอบคุณพี่สมชาย สำหรับท่า squat ด้วยครับ ตอนนี้ยกผ่านไปเรื่อยๆ และไม่ล้าส่งไปถึงท่า deadlift แล้ว ฝึกเสร็จก็ไม่มีอาการล้าอะไรเลยครับ แค่ตึงๆนิดหน่อย ผิดจากวันแรก...

ตอนนี้เปลี่ยนแผ่นน้ำหนัก 10 Kg. ไปอยู่ที่บาร์เบลแล้วครับ และเอาแผ่น 5 Kg. ไปใส่ดัมเบล แผ่นหนักรองลงมาคือ 2.5 Kg. ไปใส่ที่บาร์เบล รวมได้ 35 Kg. ซึ่งหนักกว่าเดิมแค่ครึ่งกิโล เลยเอาแผ่น 1 Kg. ไปเพิ่มทั้งสองข้าง กลายเป็น 37 Kg. แล้วลุยผ่านมาจนได้... ทีนี้มาหนักใจ shoulder press แล้วครับ.. แค่คานกับแผ่น 5 Kg. ก็ 12.5 Kg. ไปแล้ว เกินกว่าน้ำหนักที่ฝึกอยู่ 1 Kg.

เดี๋ยววันมะรืนจะลอง shoulder press ที่ 12.5 Kg. ดูครับ ถ้าผ่านได้ทุกอย่างฉลุย... ไม่งั้นต้องเปลี่ยนแผ่นน้ำหนักระหว่างบาร์เบลกับดัมเบลกันเพลินเลยครับ... กิ๊วก๊าว

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1409 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 10:14:51 PM »

อย่าสนใจเรื่องเรื่องน้ำหนักสูงสุดที่ยกได้นั้นจะเท่าไหร่เลยครับ

เยี่ยม เยี่ยม พวกมือใหม่หัดเล่น เวลาเข้าฟิตเนส จะเหล่พวกกล้ามโต(มือโปรฯเล่นมานาน) ว่าเขาเล่นที่น้ำหนักเท่าไหร่

จากนั้น พวกมือใหม่(ไม่มีกล้ามแถมลงพุง) ก็จะเดินไปหยิบ หรือเซตน้ำหนักให้มากกว่ามือโปรฯ อัดโชว์เต็มที่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หลังจากนั้น พวกมือใหม่ ก็จะหายหน้าไปหลายวัน.............โดยไม่ทราบสาเหตุ ผมเห็นบางคนเล่นมาเป็นปี กล้ามก็งั้นๆ พุงโตเท่าเดิม  อ๋อย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมก็เป็นครับ... คิก คิก

เห็นคุณแอบดูที่รูเดิม ซิตอัพได้ 20×3 ผมเลยเอาแบบอย่าง ปรากฏว่าเดี้ยงไปหลายวันเหมือนกันครับ... กิ๊วก๊าว

หน้า: 1 ... 91 92 93 [94] 95 96 97 ... 156
  พิมพ์