๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 03:17:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 89 90 91 [92] 93 94 95 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191175 ครั้ง)
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1365 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 07:02:53 PM »

กล้ามหน้าขาของคุณสมชาย เนี่ยส่วนไหนครับ  ช่วงขาท่อนบนใช่มัยครับ มีท่าอะไรบ้างครับ
ผมบริหารด้วยเครื่องเสียส่วนใหญ่ จุดประสงค์สร้างกล้ามเนื้อเพื่อพยุงน้ำหนักช่วยข้อเข่าเป็นหลักครับ

อย่างนั้นใช่แล้วครับ... จะใช้เครื่องก็ได้ หรือสควอทช์ก็ได้ครับ, และนายสมชายก็เล่นเพราะต้องการให้มันช่วยข้อเข่า เพราะนายสมชายจ๊อกกิ้งมานานจนเข่าเจ็บครับ...

ขอบคุณครับ จะลองหาท่า บริหารน่องอยู่จะได้สมสัดส่วน ปั่นจักรยานน่าจะได้บ้างครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1366 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 10:14:51 PM »

กล้ามหน้าขาของคุณสมชาย เนี่ยส่วนไหนครับ  ช่วงขาท่อนบนใช่มัยครับ มีท่าอะไรบ้างครับ
ผมบริหารด้วยเครื่องเสียส่วนใหญ่ จุดประสงค์สร้างกล้ามเนื้อเพื่อพยุงน้ำหนักช่วยข้อเข่าเป็นหลักครับ

อย่างนั้นใช่แล้วครับ... จะใช้เครื่องก็ได้ หรือสควอทช์ก็ได้ครับ, และนายสมชายก็เล่นเพราะต้องการให้มันช่วยข้อเข่า เพราะนายสมชายจ๊อกกิ้งมานานจนเข่าเจ็บครับ...

พี่สมชายทำท่า squat วางเท้าราบกับพื้นตลอดหรือเปล่าครับ และถ้าเราใช้เท้าส่วนหน้ายืนอย่างเดียวจะช่วยให้ได้น่องไปในตัวหรือเปล่า หรือว่าท่า squat วางเท้าราบสามารถได้น่องไปในตัวอยู่แล้วครับ...

เอาไม้หน้าสามวางตะแคงรองส้นเท้าระหว่างยกสควอทช์... และเล่นน่องแยกต่างหากครับ, เป็นท่าถือดัมเบลแล้วเขย่งเท้าหมิ่นๆ กับขั้นบันไดทีละข้างครับ...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #1367 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 07:52:38 AM »

ท่ายืนเขย่งบันได ขนาดขาสองข้าง+น่ำหนักตัวเองยังร้าวรานเลยครับ
นี่เขย่งข้างเดียว แถมดัมเบล....แค่คิดถึงก็เมื่อยขาแล้ว ฮา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1368 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 08:28:13 AM »

ท่ายืนเขย่งบันได ขนาดขาสองข้าง+น่ำหนักตัวเองยังร้าวรานเลยครับ
นี่เขย่งข้างเดียว แถมดัมเบล....แค่คิดถึงก็เมื่อยขาแล้ว ฮา

เอาน่า จะได้แข็งๆไงครับ   เสียดายที่เกาะเหล็กไม่มีขั้นบันไดในห้องยิม ออกมายืนเล่นข้างนอกก็ไม่ได้ครับ เลยต้องยืนเขย่งบนขขาของอุปกรณ์ต่างๆครับ

วันนี้วันพักสำหรับยกเวทครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #1369 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 08:29:42 AM »

ผมยืนเขย่งตรงธรณีประตูหน้าห้องน้ำครับน้าจง

เอาน่า จะได้แข็งๆไงครับ   เสียดายที่เกาะเหล็กไม่มีขั้นบันไดในห้องยิม ออกมายืนเล่นข้างนอกก็ไม่ได้ครับ เลยต้องยืนเขย่งบนขขาของอุปกรณ์ต่างๆครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1370 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 08:43:33 AM »

ผมยืนเขย่งตรงธรณีประตูหน้าห้องน้ำครับน้าจง

ครับ เลยว่าเดี๋ยวจะไปหาไม้มาทำวางไว้ในห้องยิมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #1371 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:10:07 AM »

ตอนแรกที่เห็นท่านี้ ก็คิดอยู่ว่ามันจะได้ขนาดนั้นเลยหรอ
พอได้ลองเล่นดูก็ซึ้งเลยครับ มันร้าวไปทั้งน่องทั้งขาเลย
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1372 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:58:02 AM »

ตอนแรกที่เห็นท่านี้ ก็คิดอยู่ว่ามันจะได้ขนาดนั้นเลยหรอ
พอได้ลองเล่นดูก็ซึ้งเลยครับ มันร้าวไปทั้งน่องทั้งขาเลย

ลองขาข้างเดียวถือดัมเบลล์ด้วยครับ แล้วจะรู้ว่าความเสียวมีจริงครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1373 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 10:33:21 AM »

ค่อยๆเล่นครับ กล้ามน่องแข็งแรงได้เร็วมาก แต่ไม่ค่อยโต... เริ่มต้นเล่นใหม่ๆใช้น้ำหนักตัวกับน่องข้างเดียวก็หนักแล้วครับ แต่เล่นได้แผล็บเดียวต้องถือดัมเบล 20 กก.ขึ้นไปครับ, กลายเป็นว่ามีปัญหากับมือที่ต้องถือดัมเบลมากกว่า เพราะแขน(และนิ้วมือ)ข้างเดียวแรงไม่มาก, เพิ่มน้ำหนักใหม่ๆต้องค่อยๆยกขึ้นช้าๆ และต้องระวังไม่ให้เหวี่ยงชนสะโพกตัวเองครับ... ฮา...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1374 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 11:13:07 AM »

พี่สมชายทำท่า squat วางเท้าราบกับพื้นตลอดหรือเปล่าครับ และถ้าเราใช้เท้าส่วนหน้ายืนอย่างเดียวจะช่วยให้ได้น่องไปในตัวหรือเปล่า หรือว่าท่า squat วางเท้าราบสามารถได้น่องไปในตัวอยู่แล้วครับ...

เอาไม้หน้าสามวางตะแคงรองส้นเท้าระหว่างยกสควอทช์... และเล่นน่องแยกต่างหากครับ, เป็นท่าถือดัมเบลแล้วเขย่งเท้าหมิ่นๆ กับขั้นบันไดทีละข้างครับ...

ไม่ทราบว่าถ้าออกท่านี้ น่องจะใหญ่แบบพี่คาร์ ได้หรือเปล่าครับ...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1375 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 11:23:58 AM »

ไม่ทราบว่าถ้าออกท่านี้ น่องจะใหญ่แบบพี่คาร์ ได้หรือเปล่าครับ...

ไม่แน่ใจครับ... พวกนักปั่นเห็นน่อง+หน้าขา ขนาดเบ้อเริ่มกันส่วนใหญ่ครับ... แฮ่ๆ...
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1376 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 12:40:15 PM »

สวัสดีตอนพักเที่ยงครับ.... เยี่ยม ไหว้

หลังจะหักหรือคานจะหัก รองส้นด้วยไม้หน้าสาม  คิก คิก คิก คิก

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1377 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 01:05:51 PM »

สวัสดีตอนพักเที่ยงครับ.... เยี่ยม ไหว้

หลังจะหักหรือคานจะหัก รองส้นด้วยไม้หน้าสาม  คิก คิก คิก คิก

ท่าพวกนี้ผมขอผ่านครับ
หากเพิ่งกินข้าวอิ่มใหม่ๆ หรือ ยังไม่ได้เข้าส้วมไปอิ ห้ามเล่นท่านี้ครับ  มีหวังไม่ออกบนก็ออกล่าง 555

อเสวนา จะ พาลานัง
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1378 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 01:09:10 PM »

ท่า squat ผมจะเล่นแค่ครึ่งหนึ่งของน้ำหนักตัวครับ ผมเคยบาดเจ็บ หลังเกือบหักมาแล้ว ปัจจุบันยังมีอาการเสียวๆอยู่ ต้องระวังมากๆ อ๋อย
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1379 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 05:16:40 PM »

พี่ๆครับ

ขอทราบวิธีการคลายกล้ามเนื้อแต่ละส่วนหลังจากออกกำลังกายเสร็จด้วยครับ เพื่อนผมบอกผมว่าที่ผมปวดใหล่เพราะพังผืดไปเกาะที่กล้ามเนื้อเนื่องจากออกกำลังเสร็จไม่ได้คลายกล้ามเนื้อครับ เขาเองก็ไม่รู้ครับว่าคลายกล้ามเนื้อแต่ละส่วนต้องทำอย่างไรครับ

รบกวนพี่ๆด้วยครับ เนื่องจากบนเกาะเหล็กกูเกิ้ลจะทำงานช้ามากถึงไม่ทำเลยครับ

ขอบคุณครับ

หน้า: 1 ... 89 90 91 [92] 93 94 95 ... 156
  พิมพ์