๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 05:32:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 88 89 90 [91] 92 93 94 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191191 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1350 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 08:25:20 AM »

เมื่อวานนี้ประหลายใจมาก ปกติจะไม่ซิทอัพแต่จะเล่นเป็นครันช์เอา
เมื่อคืนลองซิทอัพเต็มจังหวะดู ปรากฏว่าจากเดิมที่ป้อแป้ สิบทีก็ปวดท้อง
เมื่อคืนได้มายี่สิบทีต่อยก ถือว่าพัฒนาการดีขึ้นครับ
งานนี้เล่นท่าซิทอัพได้แล้ว เย้

แสดงว่าเมื่อก่อนไม่แข็ง  ตอนนี้แข็งแรงแล้ว ดีใจด้วยครับน้ารู

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #1351 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 08:28:13 AM »

กล้ามท้องนะครับน้าจง อย่างอื่นอ่ะแข็งเป๊กอยู่แล้วครับ...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1352 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 08:31:44 AM »

ดีครับ... พุ่งเป้าหมายไปที่ยอดเขาเลย อย่างน้อยๆพลาดเป้าก็ยังไปได้สูงครับ... เยี่ยม

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1353 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 08:36:10 AM »

กล้ามท้องนะครับน้าจง อย่างอื่นอ่ะแข็งเป๊กอยู่แล้วครับ...

ครับ พอกล้ามท้องแข็ง อย่างอื่นก็จะแข็งยิ่งๆขึ้นไปครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1354 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 09:45:29 AM »

ครับ พอกล้ามท้องแข็ง อย่างอื่นก็จะแข็งยิ่งๆขึ้นไปครับ

อยากให้กล้ามท้องแข็งเร็ว ลอง situp ด้วยการอุ้มจานเหล็กเวท  แรกๆเอาน้ำหนักเบาสัก 5 กก  เห็นความแตกต่างเลยครับ
คือ เหนื่อย เมื่อย หน้าท้องครับ 555

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1355 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 09:52:38 AM »

นายสมชายว่าหากต้องการลดหน้าท้อง ให้เน้นกล้ามหน้าขาดีกว่าครับ เพราะตรงนั้นเบิร์นไขมันได้เร็ว แต่ก็ยังต้องเล่นกล้ามท้องด้วย เพราะเมื่อไขมันที่ปกคลุมหน้าท้องลดลง ก็จะมี 6 แพค ให้เห็นไงครับ...

แต่ถ้าตรงข้ามกัน คือเน้นกล้ามท้องให้หนาโดยไม่เน้นกล้ามหน้าขา ก็จะได้กล้ามท้องหนาๆมาคอยพยุงไม่ให้ไขมันหย่อน แต่ไขมันก็ยังอยู่ ทั้งที่กล้ามท้องหนาแบบเอามือจับดูขณะเกร็งกล้ามท้องก็เจอ 6 ลูกซ่อนอยู่ใต้ไขมัน... คืือกล้ามท้องมันมีอยู่หนา แต่โดนไขมันปิดเอาไว้ครับ...
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #1356 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 03:09:16 PM »

นายสมชายว่าหากต้องการลดหน้าท้อง ให้เน้นกล้ามหน้าขาดีกว่าครับ เพราะตรงนั้นเบิร์นไขมันได้เร็ว แต่ก็ยังต้องเล่นกล้ามท้องด้วย เพราะเมื่อไขมันที่ปกคลุมหน้าท้องลดลง ก็จะมี 6 แพค ให้เห็นไงครับ...

แต่ถ้าตรงข้ามกัน คือเน้นกล้ามท้องให้หนาโดยไม่เน้นกล้ามหน้าขา ก็จะได้กล้ามท้องหนาๆมาคอยพยุงไม่ให้ไขมันหย่อน แต่ไขมันก็ยังอยู่ ทั้งที่กล้ามท้องหนาแบบเอามือจับดูขณะเกร็งกล้ามท้องก็เจอ 6 ลูกซ่อนอยู่ใต้ไขมัน... คืือกล้ามท้องมันมีอยู่หนา แต่โดนไขมันปิดเอาไว้ครับ...

กล้ามหน้าขาของคุณสมชาย เนี่ยส่วนไหนครับ  ช่วงขาท่อนบนใช่มัยครับ มีท่าอะไรบ้างครับ
ผมบริหารด้วยเครื่องเสียส่วนใหญ่ จุดประสงค์สร้างกล้ามเนื้อเพื่อพยุงน้ำหนักช่วยข้อเข่าเป็นหลักครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1357 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 03:23:25 PM »

ได้เวลาแล้วครับ วันนี้ช้าไปนิดนึงมัวแต่ดูทีวีรายการโชว์ร้องเพลงทางช่อง เอเอ๊กซ์เอ็น เดอะว๊อยซ์ ครับ ชอบดูคริสติน่าครับ

bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #1358 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 03:50:42 PM »

ได้เวลาเหมือนกันครับ สงสัยคุณสมชายยังไม่ว่าง วันนี้หุ้นวิ่งดีมัง  555

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #1359 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 03:53:04 PM »

จัดกันก่อนเลยครับ ของผมเริ่มตอนสองทุ่มเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1360 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 05:26:46 PM »

วันนี้กลับบ้านเร็ว เริ่มตั้งแต่บ่ายสามเพิ่งเสร็จครับ...

วันนี้ทั้ง squat ทั้ง deadlift เพิ่มน้ำหนักได้ทั้ง 2 ท่า เริ่มมั่นใจทั้งเข่าและหลังมากขึ้นแล้วครับ....

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1361 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 05:27:40 PM »

กล้ามหน้าขาของคุณสมชาย เนี่ยส่วนไหนครับ  ช่วงขาท่อนบนใช่มัยครับ มีท่าอะไรบ้างครับ
ผมบริหารด้วยเครื่องเสียส่วนใหญ่ จุดประสงค์สร้างกล้ามเนื้อเพื่อพยุงน้ำหนักช่วยข้อเข่าเป็นหลักครับ

อย่างนั้นใช่แล้วครับ... จะใช้เครื่องก็ได้ หรือสควอทช์ก็ได้ครับ, และนายสมชายก็เล่นเพราะต้องการให้มันช่วยข้อเข่า เพราะนายสมชายจ๊อกกิ้งมานานจนเข่าเจ็บครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1362 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 05:28:55 PM »

วันนี้กลับบ้านเร็ว เริ่มตั้งแต่บ่ายสามเพิ่งเสร็จครับ...

วันนี้ทั้ง squat ทั้ง deadlift เพิ่มน้ำหนักได้ทั้ง 2 ท่า เริ่มมั่นใจทั้งเข่าและหลังมากขึ้นแล้วครับ....

มันเป็นท่าสำหรับรักษาหัวเข่าและหลังโดยตรงเชียวครับ... แต่มีเงื่อนไข ว่าต้องไล่น้ำหนักห้ามหักโหมครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1363 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 05:31:33 PM »

กล้ามหน้าขาของคุณสมชาย เนี่ยส่วนไหนครับ  ช่วงขาท่อนบนใช่มัยครับ มีท่าอะไรบ้างครับ

อย่างนั้นใช่แล้วครับ... จะใช้เครื่องก็ได้ หรือสควอทช์ก็ได้ครับ, และนายสมชายก็เล่นเพราะต้องการให้มันช่วยข้อเข่า เพราะนายสมชายจ๊อกกิ้งมานานจนเข่าเจ็บครับ...

พี่สมชายทำท่า squat วางเท้าราบกับพื้นตลอดหรือเปล่าครับ และถ้าเราใช้เท้าส่วนหน้ายืนอย่างเดียวจะช่วยให้ได้น่องไปในตัวหรือเปล่า หรือว่าท่า squat วางเท้าราบสามารถได้น่องไปในตัวอยู่แล้วครับ...

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1364 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 06:14:03 PM »

ได้เวลาแล้วครับ วันนี้ช้าไปนิดนึงมัวแต่ดูทีวีรายการโชว์ร้องเพลงทางช่อง เอเอ๊กซ์เอ็น เดอะว๊อยซ์ ครับ ชอบดูคริสติน่าครับ

เรียบร้อยครับ วันนี้ลองเล่นใหล่ดูยังมีเจ็บนิดๆ แต่ไม่มีปัญหาครับ เล่นน้ำหนักได้เท่ากับก่อนที่จะเจ็บแล้วครับ คาดว่าจะเล่นน้ำหนักนี้อีกสักเดือนแล้วค่อยขยับขึ้นครับ

หน้า: 1 ... 88 89 90 [91] 92 93 94 ... 156
  พิมพ์