๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 05:28:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 87 88 89 [90] 91 92 93 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191190 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1335 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 01:44:18 PM »

สังเกตุจากการที่ปวดใหล่ครับ ผมพยายามเล่นทั่งที่เจ็บแต่ใช้น้ำหนักลดลงครึ่งหนึ่ง และจะวอร์มท่านั้นๆด้วยน้ำหนักที่น้อยกว่า ๑ เซ็ทสำหรับทุกๆท่าที่จะเล่นครับ

วันนี้งานลุยๆด้านนอกเสร็จหมดแล้ว เหลืองานเอกสารที่ต้องทำส่ง วันนี้คาดว่าคงจะได้เล่นเต็มที่ครับ

หากเล่นแค่น้ำหนักครึ่งเดียวแล้วยังเจ็บได้อีก... นายสมชายว่าอย่าเพิ่งเล่นไหล่เลยครับ หยุดไปเลยสักหนึ่งสัปดาห์แล้วมาลองยกเบาๆดูครับ, หยุดแค่สัปดาห์หรือสองสัปดาห์ ไม่ช้าอะไรหรอกครับ ดีกว่าทนเจ็บแล้วเมื่อถึงจุดนึงร่างกายทนไม่ไหวเดี๋ยวอักเสบต้องไปหาหมอฯ มันจะกลายเป็นเรื่องใหญ่น่ะครับ...

นายสมชายเคยเจ็บปุ่มกระดูกไหปลาร้า ต้องหยุดไป 1 เดือนเชียวครับ... ช่วงนั้นเล่นได้แค่สควอทช์ ท้อง กับน่องครับ, เพราะเล่นหน้าอก เล่นไหล่ เล่นหลัง หน้าแขน หลังแขน มันต้องใช้ปุ่มไหปลาร้านั้นทุกท่าครับ(เจ็บหมดเลย)...

อาการเจ็บดีขึ้นมากแล้วครับพี่สมชาย วันที่เจ็บผมเล่นอกได้ปรกติครับ แต่ท่าที่เล่นไม่ได้เลยคือ Military Press & Press behind neck ครับ วันนี้ถ้าเล่นท่านี้อีกคงจะลองจากเบาๆก่อนครับ หากไม่ไหวจริงๆคงต้องพักไปเลยอย่างที่พี่บอกครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1336 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 01:47:46 PM »

เด็กๆซ้อมทำขนมหวานเตรียมไว้รอท่าแล้วครับ

สีสันที่นำมาใช้

ปั้นๆๆๆๆ ช่วยกัน

ได้มาเป็นแป้ง

สุดท้ายกลายมาเป็น ขนมหวาน   

กว่าจะเปิดเทอม ผมคงต้องเป็นพนักงานชิมขนมหวานฝีมือเด็กๆครับ ข่าวล่าเมื่อคืนไม่ใช่แค่ขนมหวานครับ ฝึกทำกับข้าวแล้วด้วย แบบนี้คงต้องวิ่งให้นานกว่าเดิมแล้วครับ อาจจะต้องวิ่งวันละสองรอบแน่ๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1337 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 02:21:20 PM »

น่ากินครับ... คนไทยโบราณเก่งครับ, เพราะขนมไทยนี่มีแค่แป้ง น้ำตาล กระทิ และไข่ฯ เป็นหลักเท่านั้นครับ สามารถทำอะไรได้สารพัดเชียว...

อยากให้เป็นสีอะไรก็ใส่ผักที่มีสีแบบนั้น... แต่เตือนก่อนครับ ขนมไทยมักอร่อย ยิ่งอร่อยยิ่งกิน แผล็บเดียวน้ำหนักพรวด... แฮ่ๆ...
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1338 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 02:31:08 PM »

ครอบครัวนี้น่ารักแฮะ...อิจฉาๆๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #1339 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 02:34:30 PM »

ได้เวลาแล้วครับ....แดดดีจัง  Cool เยี่ยม

วันนี้จะเข้าโรงยิมบ่ายสามครึ่งอัดเต็มที่ บ่ายห้าโมงครึ่งออกมาวิ่งลู่ วิ่งช้าสลับเร็วอัดซักห้ารอบ แค่นึกก็เสียวแล้ว....ไปหละ คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1340 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 02:45:27 PM »

ได้เวลาแล้วครับ....แดดดีจัง  Cool เยี่ยม

วันนี้จะเข้าโรงยิมบ่ายสามครึ่งอัดเต็มที่ บ่ายห้าโมงครึ่งออกมาวิ่งลู่ วิ่งช้าสลับเร็วอัดซักห้ารอบ แค่นึกก็เสียวแล้ว....ไปหละ คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

Grin Grin Grin  เยี่ยมมมมม

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1341 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 05:30:08 PM »

สามสี่วันหลังนี่ไม่รู้เป็นอะไรนํ้าหนักก็ไม่ได้เพิ่มแต่มันรู้สึกว่าหนักขึ้นยกไปแล้วเจ็บกล้ามเนื้อและเหนื่อยจนไม่อยากจะยกต่อเลยครับ

พักผ่อนเพียงพอหรือเปล่าครับ.. Smiley
ช่วงนี้นอนดึกครับตีสองตีสามครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1342 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 06:15:02 PM »

ได้เวลาแล้วครับ....แดดดีจัง  Cool เยี่ยม

ครับผม วันนี้เพิ่มน้ำหนักอกไป ๑๐ กิโลกรัม เพิ่มน้ำหนักขาไป ๕ กิโลกรัมครับ แทบคลานเลยครับ หมดแรงจริงๆครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1343 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 06:45:39 PM »

น่ากินครับ... คนไทยโบราณเก่งครับ, เพราะขนมไทยนี่มีแค่แป้ง น้ำตาล กระทิ และไข่ฯ เป็นหลักเท่านั้นครับ สามารถทำอะไรได้สารพัดเชียว...

อยากให้เป็นสีอะไรก็ใส่ผักที่มีสีแบบนั้น... แต่เตือนก่อนครับ ขนมไทยมักอร่อย ยิ่งอร่อยยิ่งกิน แผล็บเดียวน้ำหนักพรวด... แฮ่ๆ...

ที่โรงเรียนของเด็กๆสอนให้ทำขนมบัวลอยนี้ครับ พอปิดเทอมเขาเลยอยากทำกันครับ เดี๋ยวพอวันที่ผมกลับไปคงได้ชิมฝีมือของพวกเขาครับพี่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1344 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 06:48:25 PM »

ครอบครัวนี้น่ารักแฮะ...อิจฉาๆๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ช่วงนี้ปิดเทอมครับ เลยไม่ค่อยยุ่งนะครับ ถ้าช่วงเปิดเทอมเด็กๆจะไม่ค่อยมีเวลามาทำอะไรกันแบบนี้มากนักครับ เพราะผมมักจะพาลูกๆเที่ยวครับ

chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #1345 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 07:08:38 PM »

ช่วงนี้ปิดเทอมครับ เลยไม่ค่อยยุ่งนะครับ ถ้าช่วงเปิดเทอมเด็กๆจะไม่ค่อยมีเวลามาทำอะไรกันแบบนี้มากนักครับ เพราะผมมักจะพาลูกๆเที่ยวครับ

ดูจากภาพแล้วเป็นครอบครัวที่บรรยากาศอบอุ่นดีจัง คุณจงโชคดีมากครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1346 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 07:34:36 PM »

ดูจากภาพแล้วเป็นครอบครัวที่บรรยากาศอบอุ่นดีจัง คุณจงโชคดีมากครับ

ขอบคุณครับพี่

มีคำถามครับ จำเป็นไหมครับที่การเล่นทุกครั้งต้องมีอาการปวดกล้ามเนื้อทุกครั้งที่เล่นเสร็จครับ แล้วหากเราไม่ปวดแสดงว่าเราเล่นหนักไม่พอหรือเปล่าครับ

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #1347 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 07:59:26 PM »

เล่นครั้งแรก ท่าแรก ถ้าปวดถือว่าปกติ ถ้าไม่ปวดแสดงว่าเล่นน้อยไป เบาไป วันต่อมาถ้าเล่นหนักเท่าเดิม ท่าเดิม ไม่ปวด ก็ถือว่ามีพัฒนาการ (Progression)

คนเล่นกล้าม แต่ละวันที่เจอกัน เขาจะทักทายกันว่า Show me your progress  เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2013, 09:37:58 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1348 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 08:06:23 PM »

เล่นครั้งแรก ท่าแรก ถ้าปวดถือว่าปกติ ถ้าไม่ปวดแสดงว่าเล่นน้อยไป เบาไป วันต่อมาถ้าเล่นหนักเท่าเดิม ท่าเดิม ไม่ปวด ก็ถือว่ามีพัฒนาการ (Progress)

คนเล่นกล้าม แต่ละวันที่เจอกัน เขาจะทักทายกันว่า Show me your progression  เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณครับพี่

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #1349 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 08:00:21 AM »

เมื่อวานนี้ประหลายใจมาก ปกติจะไม่ซิทอัพแต่จะเล่นเป็นครันช์เอา
เมื่อคืนลองซิทอัพเต็มจังหวะดู ปรากฏว่าจากเดิมที่ป้อแป้ สิบทีก็ปวดท้อง
เมื่อคืนได้มายี่สิบทีต่อยก ถือว่าพัฒนาการดีขึ้นครับ
งานนี้เล่นท่าซิทอัพได้แล้ว เย้
หน้า: 1 ... 87 88 89 [90] 91 92 93 ... 156
  พิมพ์