๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 10:02:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 86 87 88 [89] 90 91 92 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191237 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1320 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 11:12:26 PM »

อยากให้ร่างกายเบิร์นไขมันดีๆ ต้องเล่นท่าสควอทชแยะๆครับ... เล่นแค่ 3 Set ร่างกายสูบฉีดโลหิตจนหอบแฮ่กๆ, แล้วเมื่อกล้ามเนื้อหน้าขาโต มันก็จะเบิร์นไขมันได้ดี ทั้งที่เรานั่งอยู่เฉยๆครับ...

ลองสังเกตดูซิครับว่า คนที่มี 6 แพคทุกคน"ต้อง"มีกล้ามหน้าขาโต ส่วนคนขาลีบส่วนใหญ่จะพุงโตครับ, อันนี้เกิดจากกล้ามเนื้อมัดโตจะต้องการเลือดไปหล่อเลี้ยงมากกว่ามัดเล็ก และก็เปลืองพลังงานมากกว่ามัดเล็ก... ดังนั้นเขาถึงบอกว่าหากอยากหุ่นดีต้องเล่นที่สควอทช และยกให้ท่านี้เป็นท่า King หนึ่งท่าครับ...

ครับพี่ เล่นเป็นท่าหลักครับตอนนี้ กลับไปจะหาเข็มขัดให้ได้ แล้วจะพยายามเพิ่มน้ำหนักขึ้นครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1321 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 10:35:46 AM »

ผมยังโชคดีที่ตัดสินใจลุกขึ้นจากเครื่องออกกำลังขา มาทำ squat... ถึงจะช้าไปหน่อย แต่ตอนนี้ถือว่าโอเคเลยครับ.. เยี่ยม

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1322 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 12:15:20 PM »

แต่ด้านบนเริ่มโตขึ้นจนมองเห็นส่วนโค้งออกมาครับ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1323 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 01:03:48 PM »

อยากให้ร่างกายเบิร์นไขมันดีๆ ต้องเล่นท่าสควอทชแยะๆครับ... เล่นแค่ 3 Set ร่างกายสูบฉีดโลหิตจนหอบแฮ่กๆ, แล้วเมื่อกล้ามเนื้อหน้าขาโต มันก็จะเบิร์นไขมันได้ดี ทั้งที่เรานั่งอยู่เฉยๆครับ...

ลองสังเกตดูซิครับว่า คนที่มี 6 แพคทุกคน"ต้อง"มีกล้ามหน้าขาโต ส่วนคนขาลีบส่วนใหญ่จะพุงโตครับ, อันนี้เกิดจากกล้ามเนื้อมัดโตจะต้องการเลือดไปหล่อเลี้ยงมากกว่ามัดเล็ก และก็เปลืองพลังงานมากกว่ามัดเล็ก... ดังนั้นเขาถึงบอกว่าหากอยากหุ่นดีต้องเล่นที่สควอทช และยกให้ท่านี้เป็นท่า King หนึ่งท่าครับ...
ครับพี่ เล่นเป็นท่าหลักครับตอนนี้ กลับไปจะหาเข็มขัดให้ได้ แล้วจะพยายามเพิ่มน้ำหนักขึ้นครับ

ไปซื้อเข็มขัดพยุงหลัง แบบเดียวกับพวกยกของหนักสวมก็ได้ครับ... นายสมชายเคยซื้อที่โฮมโปร/โลตัส เส้นละประมาณ 700 บาทครับ...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1324 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 09:42:13 PM »

พักไปสองวัน แต่เวลานอนรวมกันไม่ถึงแปดชั่วโมง แต่อาการปวดใหล่หายไปมากครับ คาดว่าพรุ่งนี้จะเล่นได้อีกครับ เพิ่งค้นพบว่าการใช้เคานืเตอร์เพนตอนไหนดีที่สุดครับ คือตอนที่อาบน้ำเสร็จ ทาแล้วนวดแบบโลชั่น ร้อนไปทั่วเลยครับ รู้สึกว่าเข้าถึงเนื้อเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1325 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 09:45:36 PM »

พักไปสองวัน แต่เวลานอนรวมกันไม่ถึงแปดชั่วโมง แต่อาการปวดใหล่หายไปมากครับ คาดว่าพรุ่งนี้จะเล่นได้อีกครับ เพิ่งค้นพบว่าการใช้เคานืเตอร์เพนตอนไหนดีที่สุดครับ คือตอนที่อาบน้ำเสร็จ ทาแล้วนวดแบบโลชั่น ร้อนไปทั่วเลยครับ รู้สึกว่าเข้าถึงเนื้อเลยครับ

ถูกต้องครับ  ร้อนอย่างกับไฟลุกเลย

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1326 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 10:01:39 PM »

สามสี่วันหลังนี่ไม่รู้เป็นอะไรนํ้าหนักก็ไม่ได้เพิ่มแต่มันรู้สึกว่าหนักขึ้นยกไปแล้วเจ็บกล้ามเนื้อและเหนื่อยจนไม่อยากจะยกต่อเลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1327 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 10:06:17 AM »

สามสี่วันหลังนี่ไม่รู้เป็นอะไรนํ้าหนักก็ไม่ได้เพิ่มแต่มันรู้สึกว่าหนักขึ้นยกไปแล้วเจ็บกล้ามเนื้อและเหนื่อยจนไม่อยากจะยกต่อเลยครับ

พักผ่อนเพียงพอหรือเปล่าครับ.. Smiley

chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #1328 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 10:09:52 AM »

พักผ่อนเพียงพอหรือเปล่าครับ.. Smiley

ผมจะเป็นอาการนี้ เวลานอนไม่พอครับ
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #1329 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 11:50:07 AM »

สวัสดีรอบเที่ยงทุกท่านครับ  Cool ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1330 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 12:18:47 PM »

ตามท่านอื่นบอกครับ... มี 3 อย่าง อย่างใดอย่างหนึ่ง คือ พักผ่อนไม่พอ, กินไม่พอ, หรือไม่ก็วอร์มไม่พอครับ...

วิธีแก้ก็คือแก้พร้อมกันไปเลย 3 อย่าง แล้วหากยังไม่หายก็แปลว่าโอเวอร์เทรนนิ่งครับ... หากโอเวอร์เทรนนนิ่งก็ต้องพักผ่อนมากหน่อย, เรื่องโอเวอร์เทรนนิ่งนี่บางทีไม่ได้เพิ่มน้ำหนักก็เป็น เพราะร่างกายมีลิมิตต่ำลงมา เช่นพักผ่อนไม่พอนั่นแหละครับ มันเป็นงูกินหางกันครับ...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1331 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 12:29:14 PM »

สวัสดีรอบเที่ยงทุกท่านครับ  Cool ไหว้

ช่วงบนแน่น แต่ดูเอวก็มีเหมียนกัล 555

อเสวนา จะ พาลานัง
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #1332 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 12:44:47 PM »

มัดกล้ามเนื้อ external oblique ครับ บางคนก็เด่น บางคนก็ไม่เด่น ขึ้นอยู่กับพันธุกรรมด้วยนะ  คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1333 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 01:11:16 PM »

ตามท่านอื่นบอกครับ... มี 3 อย่าง อย่างใดอย่างหนึ่ง คือ พักผ่อนไม่พอ, กินไม่พอ, หรือไม่ก็วอร์มไม่พอครับ...

วิธีแก้ก็คือแก้พร้อมกันไปเลย 3 อย่าง แล้วหากยังไม่หายก็แปลว่าโอเวอร์เทรนนิ่งครับ... หากโอเวอร์เทรนนนิ่งก็ต้องพักผ่อนมากหน่อย, เรื่องโอเวอร์เทรนนิ่งนี่บางทีไม่ได้เพิ่มน้ำหนักก็เป็น เพราะร่างกายมีลิมิตต่ำลงมา เช่นพักผ่อนไม่พอนั่นแหละครับ มันเป็นงูกินหางกันครับ...

สังเกตุจากการที่ปวดใหล่ครับ ผมพยายามเล่นทั่งที่เจ็บแต่ใช้น้ำหนักลดลงครึ่งหนึ่ง และจะวอร์มท่านั้นๆด้วยน้ำหนักที่น้อยกว่า ๑ เซ็ทสำหรับทุกๆท่าที่จะเล่นครับ

วันนี้งานลุยๆด้านนอกเสร็จหมดแล้ว เหลืองานเอกสารที่ต้องทำส่ง วันนี้คาดว่าคงจะได้เล่นเต็มที่ครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1334 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 01:27:41 PM »

สังเกตุจากการที่ปวดใหล่ครับ ผมพยายามเล่นทั่งที่เจ็บแต่ใช้น้ำหนักลดลงครึ่งหนึ่ง และจะวอร์มท่านั้นๆด้วยน้ำหนักที่น้อยกว่า ๑ เซ็ทสำหรับทุกๆท่าที่จะเล่นครับ

วันนี้งานลุยๆด้านนอกเสร็จหมดแล้ว เหลืองานเอกสารที่ต้องทำส่ง วันนี้คาดว่าคงจะได้เล่นเต็มที่ครับ

หากเล่นแค่น้ำหนักครึ่งเดียวแล้วยังเจ็บได้อีก... นายสมชายว่าอย่าเพิ่งเล่นไหล่เลยครับ หยุดไปเลยสักหนึ่งสัปดาห์แล้วมาลองยกเบาๆดูครับ, หยุดแค่สัปดาห์หรือสองสัปดาห์ ไม่ช้าอะไรหรอกครับ ดีกว่าทนเจ็บแล้วเมื่อถึงจุดนึงร่างกายทนไม่ไหวเดี๋ยวอักเสบต้องไปหาหมอฯ มันจะกลายเป็นเรื่องใหญ่น่ะครับ...

นายสมชายเคยเจ็บปุ่มกระดูกไหปลาร้า ต้องหยุดไป 1 เดือนเชียวครับ... ช่วงนั้นเล่นได้แค่สควอทช์ ท้อง กับน่องครับ, เพราะเล่นหน้าอก เล่นไหล่ เล่นหลัง หน้าแขน หลังแขน มันต้องใช้ปุ่มไหปลาร้านั้นทุกท่าครับ(เจ็บหมดเลย)...
หน้า: 1 ... 86 87 88 [89] 90 91 92 ... 156
  พิมพ์