๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 07:02:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 85 86 87 [88] 89 90 91 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191199 ครั้ง)
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #1305 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 07:58:06 AM »

ควรเอาท่าสควอทชไว้แรกๆ เลยครับ เพราะมันเรียกเหงื่อได้ดี จะได้ประหยัดเวลาจ๊อกกิ้งเพื่อวอร์มร่างกายครับ(วอร์มร่างกาย แยกต่างหากจากวอร์มกล้ามเนื้อ)... ส่วนท่าซิทอับเอาไว้หลังสุด เพราะจะได้ถือโอกาสนอนพักเหนื่อยไปในตัวครับ... แฮ่ๆ...

เวลาเล่นซัทอัพ แมวที่บ้านชอบมานอนข้างๆ มันนึกว่าเราจะนอนเลยมานอนด้วย

แอร์เย็นๆ เพลงเบาๆ เผลอหลับไปหลายครั้งแล้วครับพี่
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1306 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 08:49:16 AM »

ตื่นเช้ามาวันนี้ยังคงมีอาการปวดนิดหน่อย แต่จะไม่ยอมถอยครับ บ่ายนี้เตรียมพร้อมครับ แต่สำหรับใหล่คงจะเบาๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1307 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 05:18:30 PM »

ตื่นเช้ามาวันนี้ยังคงมีอาการปวดนิดหน่อย แต่จะไม่ยอมถอยครับ บ่ายนี้เตรียมพร้อมครับ แต่สำหรับใหล่คงจะเบาๆครับ

เรียบร้อยครับวันนี้ เจ็บก็ไม่ท้อครับ พรุ่งนี้กับวันอาทิตย์พักครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1308 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 09:07:45 PM »

วันนี้แนะนำวิธีลดพุง(หน้าท้อง)ครับ....การเล่นเหวท กล้ามจะขึ้นได้เร็ว แต่ไขมันลดได้ช้ากว่า วิธีการลดพุงที่ได้ผลดีที่สุด คือ การออกกำลังแบบ HIIT (high intensity interval training)

หรือการเล่นแบบคาร์ดิโอ เล่นให้หัวใจเต้นแรงสุด(เหนื่อยสุด)ในช่วงระยะเวลาสั้นๆ ใช้เวลาน้อย แต่ก็เหนือ่ยสุดๆ ลองเล่นไปพร้อมกับคลิปครับ ตอนเช้าก่อนไปทำงาน ถ้าไม่รีบ ผมจัดไปหนึ่งชุด

อย่าขี้โกง ตามคลิปเล่นกัน 10 ยกๆ ละ 1 นาที ระหว่างยกพัก 15 วินาที ทำต่อเนื่องจนครบ 10 ยก

ถ้าคุณ ทำได้ไม่ถึง 3 ยก แสดงว่า คุณไม่เคยออกกำลังกายเลย

http://www.youtube.com/watch?v=QCqWeAL2xb4

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2013, 09:23:01 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1309 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 09:42:39 PM »

+1 ครับคุณ zamphol... เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1310 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 09:47:45 PM »

เคยเห็นนักรักบี้ราชวิทย์ ฝึกแบบนี้เลยครับ ถึงว่า.. แต่ละคนแข็งแรงกันมาก...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1311 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 08:57:55 AM »

มีข่าวดีสำหรับท่านที่ชอบทานแมลงทอดต่างๆครับ มีการพิสูจน์แล้วว่าให้ "โปรตีน" มากว่าเนื้อสัตว์ถึง 3 เท่า...

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1312 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 10:09:50 AM »

มีข่าวดีสำหรับท่านที่ชอบทานแมลงทอดต่างๆครับ มีการพิสูจน์แล้วว่าให้ "โปรตีน" มากว่าเนื้อสัตว์ถึง 3 เท่า...

ไม่ไหวครับพี่ตั๊ว แมลงทอดต้องกินกับเบียร์ คราวนี้ลงพุงหนักกว่าเดิมครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1313 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 10:44:05 AM »

ไม่ไหวครับพี่ตั๊ว แมลงทอดต้องกินกับเบียร์ คราวนี้ลงพุงหนักกว่าเดิมครับ

ลืมข้อนี้ไปครับ 5555

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1314 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 11:32:09 AM »

+1 ครับคุณ zamphol ครับ

ขอเป็นแค่ กินเป็นกับแกล้ม นิดหน่อยก็พอ ครับ กลัวDDT ตกค้าง 555

อเสวนา จะ พาลานัง
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1315 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 07:43:42 PM »

กินไข่ขาววันละแปดฟอง น้ำหนักจาก ๖๕ มาเป็น ๖๗ แล้วครับ ต้องวิ่งกันเท่าไหร่ละครับเนี่ยจึงจะลดเหลือ ๖๕

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #1316 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 10:06:14 PM »

เล่นกล้ามน้ำหนักจะไม่ลดครับ แต่ถ้ายิ่งเล่นยิ่งผอม ผมแนะนำให้ไปตรวจเลือดครับ (ไม่ฮา)

น้ำหนักจะเพิ่มตามมวลกล้ามเนื้อที่เพิ่มขึ้น แต่....เล่นกล้าม มันจะหิว กินอร่อย กินได้เยอะ ดังนั้น ต้องดูด้วยว่า พุงเพิ่มขึ้นหรือไม่  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าจะลดพุง แนะนำลงลู่ วิ่งช้าสลับเร็ว ไม่แนะนำให้วิ่งเอาระยะทาง แบบนักวิ่งมาราธอน การวิ่งยาวๆนานๆ มวลกล้ามเนื้อจะหายไป นานวันเข้า หุ่นก็จะเหมือนกับนักวิ่งเคนยา

นักเพาะกายทุกคนเกลียดการวิ่ง.......เพราะต้องแบกน้ำหนักวิ่ง ถ้าจะลดพุงก็ต้องฝืนๆหน่อย  เยี่ยม เยี่ยม สู้ต่อไป

กินไข่ขาววันละแปดฟอง น้ำหนักจาก ๖๕ มาเป็น ๖๗ แล้วครับ ต้องวิ่งกันเท่าไหร่ละครับเนี่ยจึงจะลดเหลือ ๖๕
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1317 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 10:27:18 PM »

อยากให้ร่างกายเบิร์นไขมันดีๆ ต้องเล่นท่าสควอทชแยะๆครับ... เล่นแค่ 3 Set ร่างกายสูบฉีดโลหิตจนหอบแฮ่กๆ, แล้วเมื่อกล้ามเนื้อหน้าขาโต มันก็จะเบิร์นไขมันได้ดี ทั้งที่เรานั่งอยู่เฉยๆครับ...

ลองสังเกตดูซิครับว่า คนที่มี 6 แพคทุกคน"ต้อง"มีกล้ามหน้าขาโต ส่วนคนขาลีบส่วนใหญ่จะพุงโตครับ, อันนี้เกิดจากกล้ามเนื้อมัดโตจะต้องการเลือดไปหล่อเลี้ยงมากกว่ามัดเล็ก และก็เปลืองพลังงานมากกว่ามัดเล็ก... ดังนั้นเขาถึงบอกว่าหากอยากหุ่นดีต้องเล่นที่สควอทช และยกให้ท่านี้เป็นท่า King หนึ่งท่าครับ...
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #1318 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 10:47:36 PM »

คุณผู้หญิงที่ต้องการให้หุ่นกระชับเข้ารูป แนะนำท่า squat ครับ ได้ผล  เยี่ยม เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2013, 10:53:27 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1319 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 11:09:12 PM »

เล่นกล้ามน้ำหนักจะไม่ลดครับ แต่ถ้ายิ่งเล่นยิ่งผอม ผมแนะนำให้ไปตรวจเลือดครับ (ไม่ฮา)

น้ำหนักจะเพิ่มตามมวลกล้ามเนื้อที่เพิ่มขึ้น แต่....เล่นกล้าม มันจะหิว กินอร่อย กินได้เยอะ ดังนั้น ต้องดูด้วยว่า พุงเพิ่มขึ้นหรือไม่  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าจะลดพุง แนะนำลงลู่ วิ่งช้าสลับเร็ว ไม่แนะนำให้วิ่งเอาระยะทาง แบบนักวิ่งมาราธอน การวิ่งยาวๆนานๆ มวลกล้ามเนื้อจะหายไป นานวันเข้า หุ่นก็จะเหมือนกับนักวิ่งเคนยา

นักเพาะกายทุกคนเกลียดการวิ่ง.......เพราะต้องแบกน้ำหนักวิ่ง ถ้าจะลดพุงก็ต้องฝืนๆหน่อย  เยี่ยม เยี่ยม สู้ต่อไป

ขอบคุณครับพี่ พุงยังไม่ลด แต่ก้ไม่เพิ่ม เอวไม่ลด แต่ด้านบนเริ่มโตขึ้นจนมองเห็นส่วนโค้งออกมาครับ

หน้า: 1 ... 85 86 87 [88] 89 90 91 ... 156
  พิมพ์